Trên tay New Mazda2 Luxury & Premium: Xe hạng B có nhiều trang bị nhất
thanhtung6868
18 ngày trướcBình luận: 151Lượt xem: 27.967
Ai giải thích giúp tại sao gọi là Mazda thế hệ 6.5 và có ý nghĩa gì mà thấy ai cũng nói. Tks!
@vinhsgt Đó là hãng đặt ra á. Như iphone 5, ip6, ip7. Thế hệ của hãng
@hailuadihoc11 Tks ! Mình thấy từ đợt cx8 ra mắt là có nói đến. Lúc đi xem xe thấy sales cũng nói mà chả biết là gì.
xe loi tua lua, tach madza
Cũng ngon trong phân khúc nhỉ
Tầm tiền này mua xe Hàn mới biết hưởng thụ, ra dáng doanh nhân.
Nhìn chật chội quá
@QXPro dòng B có vậy thôi, rộng thì nghĩ về dòng D
@Jaywalk Vios vs City dòng B mà rộng hơn nhiều nhé b
Phiên bản cao nhất sấp xỉ giá MD3 rồi nhỉ.
@Haikbang luôn là như vậy mà, option nhiều vào thì còn hơn cả MD3...cũng ngáo giá như Hoda thôi, tốt lành gì
@Jaywalk Mazda nó mới ảo tưởng đợt này thoi bác, Chờ cuối năm doanh số nó te tua là biết thui.
Thôi chứ m3 đang bị triệu hồi lỗi nghiêm trọng thì m2 cũng chắc gì khá khẩm
@phuong.ktx xe từ nhà máy ở VN chui ra và xe từ nhà máy ở bên Nhật chui ra nó khác nhau nhiều.
Chỉ cần thiết kế 1 lần, phóng to thu nhỏ ra các mẫu sedan 2,3,6 suv 3,4,5,8... đó là Mzd, bán tốt ở VN vì dân ta chuộng mã
Động cơ 1.5 sinh 110 mã lực là quá bèo, động cơ mer a 1.6 sinh 200 mã. Mazda ko tự hỏi sao lại kém cỏi thế?
@2b/not2b Động cơ turbo khác với hút khí tự nhiên nha bác. K thể so sánh như vậy được. Hiện tại chỉ có 1 động cơ 2.0 của mec là mạnh nhất thế giới thời điểm hiện tại đấy.
Chật vãi lồng đèn và giá sát phân khúc C của Kia và Huyndai . Có ai can đảm và đam mê lắm mới mua nổi 😆
thích nhất công nghệ Adaptive LED Headlight
các xe phân khúc này giờ thi nhau ứng dụng nhiều công nghệ làm người dùng càng sướng
Con này awd hay là rwd vậy các bác
@nospecial Fwd bạn nhé
Nói chung con này có thể nói top đầu phân khúc nhờ thiết kế mới nhiều thay đổi. Cảm giác lái thì tuỳ mỗi người cảm nhận, tuy nhiên mình thấy ổn. Độ cách âm cũng tốt hơn trước nhiều. Và đặc biệt nữ đu con này chuẩn hơn nam. Nếu nam nên mua M3 đi thoải mái hơn. Công nhận Mazda ngày càng đẹp kể cả nội ngoại thất.
6-7 trăm thì dự là em vẫn sẽ là một trong nhưng xe bán ế nhất phân khúc thôi, Mazda gần đây ảo tưởng sức mạnh ghê gớm
Cũng sang đấy chứ
Choáng, ra giấy 700tr cho 1 chiếc xe bé tí. Ai đam mê lắm mới xuống tiền
Đỡ tốn xăng thôi, xe dành cho quí bà , cô trong đô thị , đi làm, đi chợ cho vui ... 😃
Xe đẹp thật , đúng đẳng cấp premium.
làm thế nào mà cái dong cơ 1.5L mà lai chỉ có 5l/100km dc nhỉ
@mankichi0688 Máy con Vios, City nó còn thấp hơn nữa bác à.
@forever12800 mình nghi là số ảo thôi, chứ mình chạy con máy 1.2 di duong truong cung tầm 5L rồi, đi trong phố thì tầm 7L
@mankichi0688 k phải xe chấm nhỏ là lợi xăng hơn đâu bác ơi, máy nhỏ mà gánh xác nặng thì cũng tốn như thường.
Xe em đi có test hẵn hoi bác ơi, mình đang đi civic 1.5 đã test rồi bác à, k fai test bằng cái đồng hồ em nó đâu, mà đổ xăng chạy vài trăm km rồi rút ra đo. Nếu chạy k đạp thốc ga thì vô tư k tới 5L đâu, mà chạy xe mà k đạp thì cất ở nhà cho rồi 😃.
@forever12800 Vay chắc công nghệ mới nên it hao xăng. Chứ mình đi con mirage máy công nghê cũ . Minh cũng đạp ko nuong chan nen lên 5.5L. Nương nương thì 4.9. Mình thì đổ đầy xong đi VT về đổ đầy lại cùng cây xăng
@mankichi0688 Xe bác 1.2 chứ nó chơi 1.5 có khi xăng còn ít hơn nữa.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019