Trên tay, nghe thử FiiO KA13: portable dac/amp đang rất hot ở tầm nhập môn

AudioPsycho
21/10/2023 8:26Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Namlvlee
TÍCH CỰC
4 tháng
Cho em hỏi ngu xíu dac nào cho tai nghe không dây á
Em này nhìn đẹp ghê,nhưng chơi mấy em này ngại khoản ngốn pin đt
LEHUYEN
TÍCH CỰC
4 tháng
Mấy cái này chắc không nên dính vào, thứ nhất là tai trâu, thứ hai là đụng vào là mới tiền tướng ấy chứ con 2tr này chưa giải quyết được gì, kèm theo nó sẽ là tai nghe, rồi nhạc, phần mềm phát, .... vân vân và mây mây
@LEHUYEN cơ bản có cái tay nghe fiio tầm 2 triệu; dac như trên; iphone; ghim vào nghe nhạc trên zing; youtube; spoty; apple music cũng ổn mà bác.
Con này dùng với beats studo pro mới ra có ổn ko mod
@NhatMinh444 ko nha, studio pro cứ dùng ko dây là tốt nhất
NNMinh444
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@AudioPsycho Thanks mod
jedi9
TÍCH CỰC
4 tháng
Ko biết dongle này thì sao chứ có 2 con dongle khác cũng xài chip CS43131 đổi qua cổng 4.4 mm thì mấy cái điện thoại Android ko nhận, còn iPad với máy tính bảng Android thì vẫn nhận phà phà =))
@jedi9 chip dac ko liên quan chuyện nhận hay ko, có thể là do dây dẫn hoặc chip usb receiver trong DAC ko tương thích với Android.
alakay
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Không phải dân chuyên Audio nên mình thắc mắc, trên Macbook cũng có cổng 3.5, nhưng nếu mình dùng như hình, thông qua cái DAC này (thay vì cắm trực tiếp vào cổng 3.5) thì có khác biệt nhiều không?
Screen Shot 2023-10-23 at 5.17.15 pm.jpg
@alakay Khác một trời một vực đấy bạn
@alakay Hay hơn nhiều chứ, mặc dù 3.5mm trên macbook đã có âm thanh khá ổn, KA13 cho tiếng mạnh và rực rỡ hơn nữa
nhutbb8300
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình vẫn KA5 + FH3 ngọt ngào
Có tốn pin nhiều lắm ko mod
So với btr3k cắm cáp thì thế nào ạ 😂
Mr.T_T
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Con nầy cắm với Lap/PC xuất lineout qua Loa bookshelf thì sao Ad
BA SU BO
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Có vẻ ổn áp nhỉ 😃
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Đã làm 1 em màu silver. Lấy FF5 4.4 ghim vào nghe cũng khá ngon. Đầu 3.5 thử với HD560s chưa bật D mode nghe cũng mượt mà ấm cúng. Bật D mode thì ối dồi ôi nó “khủng long”. Công nhận hàng bình dân mới vào nghề mà mạnh phết.
Mình mua luôn combo Sen IE100 pro + DAC KA13 rồi. Tuy nhiên, bản IE100 pro của mình là bản có dây. Vậy cho mình hỏi chất lượng âm thanh của combo có dây trên so với nếu mình mua thêm hub Bluetooth của IE 100 pro thì thế nào?
Câu hỏi thứ 2: có nhất thiết phải dùng hub bluetooth của IE 100 pro không? Có hub bluetooth nào khác kết hợp được với IE 100 pro cho chất lượng âm thanh ngon không?
Cám ơn mọi người.
P/s: cái KA13 của mìn gắn iphone dù không bật desktop mode vẫn khá là nóng, có phải là bình thường không?
@ryuk_yagami Bản bluetooth nghe cũng tốt mà, tiện. Khi nào cần nghe hay lắm thì cắm dây vào ka13.

Khum có module bluetooth nào ngon hơn cái có sẵn, vì module zin đã được chỉnh tiếng cho phù hợp với IE 100 Pro rồi.

Ấm ấm là bình thường, nóng tới mức rờ vào giật mình thì đi bảo hành cho chắc ăn.
@AudioPsycho Cám ơn mod. Vụ ấm ấm thì lúc nào cũng ấm, còn nóng giật mình là khi nghe với youtube, không biết có gì đặc biệt ở khúc này không 😁 Cám ơn mod đã tư vấn 😃
@ryuk_yagami chắc mình xài đồ nóng quen rồi nên ko rõ cái nóng giật mình của ka13 bạn đang dùng là cỡ nào, mình nghĩ nên mang tới chỗ mua cho họ check phát chắc ăn bạn ơi
Mod cho gà hỏi là con này so với con Q3 thì sao nhỉ?
@dac con q3 hay hơn nhiều chứ! tiếng con này tươi vui nhẹ nhàng thui, con q3 ấm áp người lớn hơn
@AudioPsycho Cảm ơn bạn. Tư vấn giúp mình 1 cái in ear và 1 cái closed back nghe cùng Q3 nhé. Mình nghe nhạc nhẹ nhàng là chính
Con này với tai nghe chụp sen momemtum 4 thì sao ad
lucvan2406
ĐẠI BÀNG
2 tháng
K biết có bác nào chung combo vs e k ạ. Mới nhập môn, khá hài lòng ạ!
khanhsav
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@AudioPsycho mình cũng mê IE 100 pro nhưng mà cần tìm con nào có mic de tiện vừa giai trí vừa họp nói chuyện khi cần thiết. Bạn giới thiệu cho mình 1 con IEM + Mic ổn áp được ko ?
@khanhsav mua ie 100 pro + fiio btr15, trên btr15 có microphone luôn.
cho e hỏi nhập môn thì thảm khảo dòng DAC nào ah bác. với bác kèm theo tai nghe tham khảo đi cùng nha bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019