Trên tay nhanh con robot hút bụi Xiaomi Vacuum Mop-P, mới mua giá 7,9 triệu

Duy Luân
7/4/2020 23:2Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamlinh1986
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này có lưu được 2 bản đồ không anh Luân?
minhtuan_bm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã mua robot MOP theo review của bạn Luân. Dùng rất sướng. Cảm ơn bạn
hoa caca
ĐẠI BÀNG
4 năm
chiếm tài đang bán con gen2 6,5tr ko biết có giống con của mod ko nhỉ
@hoa caca nó đó, nhưng giá 6.5 thì chắc là bản nội địa trung quốc
Ông mập này chắc người Hoa quá suốt ngày QC cho thằng Xiaomi
Kaka0
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cuacacua Hahaha. Trong nhóm trên fb có nhiều ông cả 1 nhà kìa.
Con này hình như pin hơi hẻo thi phải. Nhà mình tầm 50m2 sử dụng cả hút lẫn lau sàn pin gần hết
zongsheng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mạnh Thường Vũ Lắm lúc hăng hái lao động quá chạy về ăn ko kịp nó ngất giữa đường luôn. Nghe đâu con Roborock S5 max pin ngon nghẻ hơn.
Các bác cho em hỏi chút. Em mới mua con Xiaomi Gen 1. Hình như con này không save được map hả các bác?
@trungmeofatcat Gen 1 mình nhớ là vẫn save dc map
@Duy Luân mình vào setting ko thấy phần save map, thành ra không thêm tường ảo được, bác có mẹo nào để có thể lưu map và tạo tưởng ảo tránh nó leo vào nhà vệ sinh ko?
@trungmeofatcat Băng dán từ đó bác
@WesleyNguyen1411 em hỏi mấy chỗ toàn hết hàng bác ạ, bác có biết chỗ nào bán ở Hà Nội không ạ
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Chạy đc vài hôm nay rồi. Hiện giờ chưa kêu ca gì ngoài việc phải dọn dẹp nhà để cho nó chạy mệt quá (do trước nhà để đồ đạc bữa bãi quá)
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@midakt Bạn chọn một room (tap lên room đó) thì ở dưới nó sẽ hiện lên các lựa chọn Merge, Divide, Rename
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TaKaMuRo Mình làm được rồi thanks bạn. Giờ mình muốn xóa bớt đc k nhỉ? Có cái phần dư dư ra chỗ room 1 là cái sân á
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@midakt Haha, nếu bạn hỏi đc ai thì chỉ giùm mình với. Mình cũng dính cái ban công 😁
photogroupvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TaKaMuRo Không xóa được, dùng tường ảo ngăn như vậy là ok rồi, vì khi mở cửa robot đi qua đó là nó quét ra không gian bên ngoài. Đồ vật ko bao giờ cố định nên robot nó luôn quét lại map.
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lầm sao để nó về dock đc bác? Em lần đầu xài robot hút bụi, bấm về dock mà nó cứ đi tìm hoài k về đc. K biết sạc sao luôn, hic
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zongsheng Em làm đc rồi. Thanks bán. Mà bác biết DND mode là gì không
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@WesleyNguyen1411 Em làm đc rồi. Thanks bán. Mà bác biết DND mode là gì không
@midakt Viết tắt của "Do Not Disturb" đó bác
zongsheng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@midakt Do Not Disturb - không làm phiền. Kiểu như ko gửi tin nhắn thông báo. Có thể tùy chỉnh cho phép robot hoạt động hay ko ở thời gian DND.
diecthu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho hỏi con này có kết nối dc nhiều điện thoại ko nhỉ?
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@diecthu Đc bác. Bác chia sẻ người người khác qua Mi ID nhé
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@diecthu Chia sẻ qua mi id thì hạn chế 1 số chức năng, nếu là người nhà thì dùng id mi đăng nhập lên thiết bị khác là được.
cho mình hỏi miếng lau của 3 con bạn đang dùng (Roborock gen 2, Mop, Mop P) thì có thay thế cho nhau được không vậy? Bạn mình xài con Roborock gen 2 thì miếng lau có vẻ dầy và nhiều lông hơn nên có vẻ lau sạch hơn con Mop 😃
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhhung1603 2 con gen 2 và mop p miếng giẻ khác nhau hoàn toàn ko thay được đâu bạn. Mấy con roborock thì thay cho nhau được như s5, s5 max, s6, s6 pure. Còn của xiaomi mijia thì nó làm mỗi con 1 kiểu.
@thvnhn vậy Mop với Mop P cũng ko thay đc cho nhau hả bạn?
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhhung1603 Con mop theo mình thấy review thì nó giống miếng giẻ của con s5 nhưng ko biết có vừa ko, còn con mop p mình đã sử dụng nó hoàn toàn khác 2 con kia.
@thvnhn giẻ con S5 nghe nói dày hơn con Mop nên mình định mua S5 thay cho con Mop ở nhà lau cho sạch mà ko biết vừa ko
photogroupvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhhung1603 Chỉ cần lắp vừa là được hết nhé bạn. MÌnh dùng s5 max mà phụ kiện con này ko có phải mua giẻ của con s5 này, dùng cũng ok nhưng mỏng hơn.
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
DND mode là gì vậy mấy bác?
Kaka0
ĐẠI BÀNG
4 năm
@midakt Ở trên có bạn trả lời rùi đó. Là Không Làm Phiền.
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bánh xe con mop p chạy hơi rít các bạn ạ
Kaka0
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó làm xong thì cứ để nó về sạc không cần rút điện đúng không nhỉ. Nó cứ sáng 2 đèn home và power màu trắng.
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kaka0 kệ nó thôi, nó có chế độ tự xả pin và xạc lại
@thvnhn Khi mình cho nó hút + lau xong thì khi về dock nó báo phải bỏ cái hộp nước và giẻ lau ra? Mình cứ để nguyên có nên không nhỉ? Hiện hàng ngày mình chỉ để nó tự động đi hút, r 2-3 ngày mới cho lau, chứ cứ lau xong lại tháo ra thấy hơi phiền
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vit4minluv Không tháo thì dễ bị ẩm chập mạch điện tử thôi bạn. Chưa kể cảm biến dễ bị mờ do hơi nước, phải lau liên tục. Trước mua cho ông anh 1 con dặn là khi nào lau xong thì nhớ tháo giẻ và hộp nước ra nhưng toàn quên giờ thấy nó chập chập phần bản đồ rồi. Tự nhiên mua hộ xong giờ cái gì cũng hỏi mình trong khi nói thì ko làm theo.
@thvnhn Mình cũng tháo ra, nhưng đâm ra lười vụ lau, hàng ngày chỉ hẹn giờ cho hút thôi mà cũng vẫn thấy sạch, đỡ được khoản tháo lắp cái hộp
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vit4minluv Lau 1 tuần khoảng 2-3 lần là ok rồi bạn
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chế độ vacuum along the edges là nó chỉ lâu hút dọc tường thôi hay sao mấy bác? Không lâu hút diện tích ở giữa ah?
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@midakt Hình như nó là sau khi chạy xg chương trình hiện tại thì sẽ chạy dọc tường thêm lần nữa trc khi nghỉ. Vì mình thấy nó có ghi là apply once, giống cái second mà cái second thì mình dùng rồi
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TaKaMuRo Vậy mình chon trước khi cno nó chạy là đc hả bác?
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@midakt Ah mình vừa thử nhấn Along Edge thì nó bảo sẽ dừng current task. Vậy nó là kiểu nhiệm vụ đơn lẻ rồi. Còn cái second kia thì mình dùng rồi, nó là nhiệm vụ bổ sung
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TaKaMuRo Con này nói chung ngon. Cập nhật phần mềm nhớ được 2 3 map nữa là okie luôn
khothit
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xài bản quốc tế việc load mihome và cập nhật firmware có nhanh ko ad?
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@khothit Load thì mình thấy nhanh, ko bị lâu. Nhg firmware hiện tại là lâu hơn bản nội địa
Kaka0
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khothit Em chuyển về UK nên load cái vèo. Firmware thì phải đợi thôi.
Cho mình hỏi ngu tí, do đang tìm hiểu để mua.con này còn có tên là mijia gen 2 mà là bản 2020 phải k nhỉ, nâng cấp của 2019 phải k ?
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Deathpnc1407 2 con này là 1 thôi. Bản quốc tế thì 2020 mới có, bản nội đia thì 2019 đã có rồi
qkien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tưởng ảo lỡ vẽ, muốn xóa đi vẽ lại thì làm ntn các bác nhỉ? Công nhận em nó ngon
@qkien Nhấn vào cái tường, xong có dấu x đó bạn
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qkien Phần tường ảo với nogozone của con này chỉnh hơi khó, như của roborock chỉnh dễ hơn.
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao em cho nó hút lau tự động theo giờ, theo phòng mà nó toàn làm luôn cả nhà vậy mấy bác,
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@midakt Xóa đi tạo lại đi bạn, con này trước mình dùng cũng hay lỗi vậy
Nghe bác Luân vừa đặt 1 em quốc tế kẹp nách, giá 6 tr7, 24/4 có voucher giảm 8% trên shopee còn khoảng 6tr3, giá khá tốt cho 1 em quốc tế, các bác nhanh tay vào thử đặt xem 😁
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào biết lỗi "Radar timed out" trên con này ko ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019