Trên tay nhanh con robot hút bụi Xiaomi Vacuum Mop-P, mới mua giá 7,9 triệu

Duy Luân
7/4/2020 23:2Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ahitler81
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có thắc mắc là con này khi làm việc nhưng hết pin thì tự động về sạc, vậy lúc sạc đầy nó có làm tiếp tục không?
vuminhkhue89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ahitler81 Có bạn nha, sạc xong nó tự làm tiếp cho đến hoàn thành mà
vuminhkhue89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này có bản quốc tế từ bao giờ ấy nhỉ? Mình mới mua đợt nửa cuối năm ngoái còn chưa có, đành lấy bản nội địa.
vuminhkhue89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phudodt86 Mình không quan trọng lắm mấy vụ update nên thấy bình thường. Con nội địa đợt trước mua bên Mivietnam.vn giờ vẫn chạy êm. Hình như bản quốc tế mới ra chưa có update lưu nhiều bản đồ
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@domanhhung02 Bản quốc tế sản xuất từ tháng 12/2019
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phudodt86 Con nội địa dùng chẳng có vấn đề gì đến thời điểm hiện tại đâu. Chỉ có load map hơi chậm vì kết nối đến TQ. Nếu mua con quốc tế thì thêm ít tiền mà mua con s6 pure hoặc s5 max ngon hơn con này nhiều.
@phudodt86 lưu thoải mái nha bạn.
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mop p mới có update nhưng không thấy gì mới
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Toanhc33c01 Em cũng up lên mà không thấy gì thay đổi luôn
Không biết mình có gặp trường hợp này bao giờ chưa ạ ??
https://vacuumspain.com/en/2020/04/fix-water-problems-in-xiaomi-mijia-2-in.html
Bài viết rất hay ạ. Em có đưa video của anh Luận vào bài đánh giá chi tiết về em Mop-Pro này: https://nhaviethub.com/robot-hut-bui-lau-nha-xiaomi-mijia-gen-2/ ANH EM THAM KHẢO CHO NHẬN XÉT Ạ
sincamons
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ae cho hỏi, sao lắp water tank vào kêu nó lau nhà mà nó cứ bảo chưa lắp, yêu cầu kiểm tra lại.

Còn app thì báo latest version 3.5.3.0017, không up được version mới vậy? Nghe nói có ra bản 0047 rồi mà?
midakt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sincamons Mới nhất em mới cập nhật lên là 3.5.8.0021 nhưng không thấy gì khác bác
thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sincamons Bác lắp cái 2 trong 1 chọn chế độ lau à?
@sincamons bạn xem lại cái tiếp điểm của tank với robot nha, có thể bị lỗi chỗ đó.
isa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này chuyên gia chết cái hộp nước này, hoặc là ko ra tí nào, hoặc ra ko đủ (phần nước ngấm chỉ to cỡ đồng xu) anh em cân nhắc

thvnhn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@isa Bác có cho nước máy hay cho nước lau sàn vào ko?
isa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thvnhn Thường thì mình dùng nước lau sàn pha với nước máy (nước RO) lần đầu, lần 2 dùng nước máy để lau lại cho sạch.
@isa Lúc trước khi lau bác nên thấm nước cho cái giẻ trước, chứ đừng để khô đét rồi dùng lau luôn
Heakee
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mới mua, anh em xài rồi cho hỏi:
1. Có thể cho nước lau sàn vào mặt trong của tấm giẻ (không phải mặt lau) để thấm từ từ được không? (không cho vào hộp nước).

2. Nhà có cái bàn tròn chân sát nền, nó leo qua được nhưng cũng khá vất vả, có thể dùng bằng keo từ để cho nó khỏi leo không?
@Heakee 1. được nhé bạn.
2. dùng tường ảo là ok mà, tự biết để k đi vào đó.
@Heakee 2. bạn vẽ vùng giới hạn là nó không đi vào nữa, không cần băng keo gì cả
Heakee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Didu Do nó chỉ vẽ được hình vuông, không phải hình tròn, và cái bàn nhỏ lâu lâu có thể bị dời qua lại đó bạn. Mình đã mua băng keo dán và đã ổn.
các bạn cho mình hỏi, có cách nào setup để lau phòng ngủ trước, phòng bếp sau được không.
@kirakun277 có lẽ là đặt dock sạc vào phòng ngủ
@Didu tạo 2 jobs scheduler, lau phòng ngủ trước, bếp sau. 2 job cách nhau tầm 45' là ổn.
HưngCao0611
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi khi nó làm xong và quay về dock sạc mình có cần tắt nó không ??
tranquocnhe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HưngCao0611 không, vậy còn gì tiện nữa. Cứ set giờ đi làm ở nhà nó tự đi hút, kệ cha nó quan tâm làm gì 😆 cuối tuần rồi gỡ hộp bụi đi đổ với vệ sinh chổi là được
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon quá
Cần lắm 1 địa chỉ mua hàng tại ninh bình hoặc hà nội ae ơi. Chứ web nào cũng nhận là đại lý xiaomi chính hãng. Tiện hỏi ae nên mua con này hay gen 2
king android
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho e hỏi Mop P Quốc Tế bản Firmware mới nhất lưu đc mấy map ạ
M4tr1x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới mua em Mop P này. Chưa thấy chức năng lưu nhiều map, không biết sử dụng cho nhà 2 tầng lầu ntn đây. Firmware đang ở 017, thấy phần mềm bảo là latest.
@M4tr1x E cũngchur lưu đc có 1 map thôi.quét phong khác nó lại lưu đè map cũ
@M4tr1x B thử reset lại rồi quét từ đầu xem nhé.e lưu đc 2 map rồi đây
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@luongnhung002 Thật không bạn, map list đâu
nebfx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@luongnhung002 Đây là lưu map 2 phòng chứ ko phải lưu 2 maps riêng. Lưu đc thì phải có maps list kìa
@nebfx Ờ ok. Tk b đã khai sáng
hidenmagic
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói chung là em thấy nó lau còn sạch hơn em, có điều sofa nhà em lùn quá, nó chui ko vừa 😔(
nebfx
ĐẠI BÀNG
4 năm
E này bản quốc tế vẫn chưa có multimaps hả các bác 😔
dinhchi27
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác nào chỉ e chỗ vẽ tường ảo em này với ạ, mò mãi k thấy đâu ạ
nebfx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhchi27 Đây bạn
M4tr1x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi thêm: Nếu tắt tính năng Remember map, thì lần tới nó sẽ không lưu đè map mình đã lưu đúng không? Tính xài cho ad-hoc, như bỏ nó vào một phòng ở tầng khác, nó chỉ quét trong khuôn viên đó thôi, mà không lưu đè cái map của tầng mà mình đã setup (wall, area, naming...)
duonglucky0
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào biết cách lưu nhiều map cho con này không. Em ko làm được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019