Trên tay nhanh sạc SlimQ F100 - sạc 100w GaN nhỏ gọn

summon_rain
17/11/2020 17:34Phản hồi: 348
Trên tay nhanh sạc SlimQ F100 - sạc 100w GaN nhỏ gọn
Chào anh em!
Mình biết đến dự án sạc 100w GaN của SlimQ từ năm ngoái, và vì khá hào hứng với những gì start-up này đã làm được với SlimQ 65W nên mình quyết định ủng hộ họ trong dự án F100 này. Sau rất nhiều lần delay vì dịch bệnh và những lỗi phát sinh trong quá trình sản xuất thì cuối cùng mình đã nhận được em nó 😁
Nhận hàng 2 hôm trước nhưng xin lỗi anh em, mình bận quá nên nay mới gõ bài trên tay được.
Và đây là nhân vật chính, được đóng gói rất đơn giản:

Mặt sau và các thông số:
Trong hộp là củ sạc 100W, một tờ hướng dẫn sử dụng và hai tờ giấy cảm ơn backers <những người ủng hộ> luôn. Delay đến cả vài tháng nên gửi hẳn 2 tờ cảm ơn :D

Ngắn gọn về thông số các cổng của củ sạc:
Hai mặt của sạc vẫn được bọc một lớp vải đen đơn giản cùng với logo màu cam đặc trưng của SlimQ:
Còn đây là 4 cạnh của sạc. Chắc cũng tại mình đang sử dụng những đồ có mức độ hoàn thiện cao nên mình đánh giá củ F100 này chỉ hoàn thiện ở mức trung bình - khá.
Còn đây là hình ảnh so sánh nhanh với củ 61W của Apple. Củ 100W của SlimQ sẽ gọn hơn một chút. Trọng lượng thì mình cảm giác ngang nhau.

Quảng cáo

Và đây là một số phụ kiện mình đặt mua kèm và được tặng kèm. Từ trái qua phải, từ trên xuống dưới gồm có 1 sợi C to C max 100W được SlimQ tặng kèm, 1 sợi magnetic <giống kiểu magsafe> C to C 100W, 1 pack converters đủ 4 loại đông tây nam bắc, 1 USA to C tặng kèm, 1 converter EU tặng kèm, và một sợi dây nối dài.
Đây là sợi magnetic C2C 100W, mình rất thích sợi này nhưng chưa có macbook pro 16” để test xem max công suất được không.
Thêm một số hình ảnh của củ F100 khi được gắn converter và dây nối dài:

Quảng cáo

Xin lỗi anh em vì bài viết chưa chi tiết lắm và ảnh chất lượng không cao vì mình đang đúng đợt bận nên tối muộn mới về nhà để chụp, và cũng chỉ chụp bằng điện thoại.
Khi nào có dịp test max công suất mình sẽ thử và chia sẻ lại với anh em sau.
Cảm ơn anh em đã đọc bài!
348 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lần đầu nghe tên hãng này luôn, mình lạc hậu ghê
@Nguyễn Thắng 89 Hãng này A nghe cũng khá lâu òi, từ cái đợt gọi vốn cho cục 65W, đây cũng là hãng đầu tiên thấy xuất hiện công nghệ GaN 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nên mua thêm cái usb tester tầm 100k để test coi đủ 100w thực không?
@crazysexycool1981 Khoản test tủng này hay viết chi tiết như anh hợp lý hơn 😌 Em cũng đang bận quá, nếu mà làm chắc còn lâu...
@summon_rain Hóng hàng về mà ko biết bao giờ về 😷
@crazysexycool1981 Chắc sắp có thôi anh 😁 Anh có nhận được mail kèm code track shipping không?
Chả thấy gì, A vừa nhận được 1 mail lúc 12:38PM ban nãy nói về vấn đề vận chuyển hàng như này 🙄
Update 18.jpg
Hãng lạ thật
@swallowlovely Chắc do bạn ko để ý thôi, có đợt thấy quảng cáo trên FB miết mà 😎
Panda's
ĐẠI BÀNG
3 năm
@swallowlovely Trước lạ sau quen. 😅
tiện còn dư cục belkin này , dùng vài lần còn mới lắm, giá 650k cho ae yêu thích hàng cao cấp 😆
Mình ở Hn
Zinniie
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Bớt bớt đi bác
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
@huykhanh95hup Bro còn k?
@tancantn còn nhé bạn
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
@huykhanh95hup Còn cục belkin k b, bị trôi mất thông báo may tìm lại đc
100w thì hơi ít, đang xem có cái nào 900kw ko đây
@ngaunhien17693 Mình bận lắm, cần cắm 1s là pin đầy 😁
@adagioleonard Điệu này khéo chú còn bận hơn cả tổng thống Mỹ trong thời gian tranh cử đợt vừa qua ấy nhỉ 😁
Panda's
ĐẠI BÀNG
3 năm
@adagioleonard Chưa tới 1s bạn có máy mới để dùng. 😂
@Panda's Chưa tới 1s là bạn về với tổ tiên luôn chứ cần gì xài nữa 😆
Nhưng cắm vào điện 220v ở nhà thì ... ngồi đó mơ thôi bạn
okangel
ĐẠI BÀNG
3 năm
100W max tức là sạc cho laptop type C 65W thì nó tự hạn dòng xuống khoảng 65W phải k các bác?
1oldman
TÍCH CỰC
3 năm
@okangel Các dòng GaN này có chụp điều chỉnh dòng điện cho phù hợp với giao thức sạc mà nó hỗ trợ bạn ạ
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@1oldman GaN là vật liệu
Còn điều chỉnh dòng là do con chip sử dụng
1oldman
TÍCH CỰC
3 năm
@ChuoiNo1 Mình nói y hệt như bạn mà có khác gì đâu. Gõ nhanh thì sai chính tả chữ chip thôi :v
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@1oldman Dùng vật liệu nào thì cũng chip tự chỉnh dòng (hiện nay đa phần) chứ ko chỉ loại có GaN
B nói kiểu kia hiểu sai nghĩa
Cái đầu chuyển hay nhỉ ? Vừa làm sạc tường, hoặc làm sạc bàn luôn. 2 trong 1 😆
@crazysexycool1981 Gọn đẹp luôn, còn 1 cổng sạc cho sạc dự phòng, hoặc loa bluetooth, tai nghe... 😃
@mig29f Mấy thứ đó chỉ là phụ hoy, hàng ngày A ngồi làm việc thì xài 3 thiết bị kia là chính, loa. A có 1 ổ điện với tầm hơn chục cổng chia nên ko lo lắm 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Quan trọng nó chia điện ntn
100w chia 4, mà chia ngu thì dùng nửa mua lắm b à
@ChuoiNo1 Hơm ngu mô, cục sạc chia như này, quá tiện cho các thiết bị 🤓
badday0401
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái hộp nhìn chán đời vậy, giống như mấy cục modem nhà mạng trang bị cho khách hàng vậy.
@badday0401 Công nhận, nom qua mất chất quá, cứ ngỡ hàng mới thì hộp cũng fải ngon cơm xíu 😅
@badday0401 Công nhận =))) Nhưng không phủ nhận được người dùng cũng chẳng cần gì hơn cả.
Đã
mới mua cục zmi 65w - max 45w usb-c giá 300k dip sale 11/11, đủ xài
@songoku_1206 Mình biết mà. Mình cũng tìm hiểu kỹ rồi. Khổ nỗi mình dùng cả ipad pro, rồi lại 2 cái đt đều hỗ trợ sạc nhanh, chưa kể 2 cục spd, 1 cục 45w, 1 cục 18w. Nên xác định là cứ 100w cho thoải mái.
@Sr_9x Test rồi bro ơi =))) mình hay dùng full công suất lắm nên nhiều khi 45w đuối.
@summon_rain thì tùy nhu cầu, em cần cao nhất là 45W với muon sạc thêm pin dự phòng và iphone 7+ thì cần con nhiều cổng A và max 45W nên con zmi nà là hợp
@songoku_1206 uh, có, con này 1 cong C ra 65w nhung chi dc 1 lan, mình muon sac them mấy cái khác ko được.
VA20
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá mấy ta?
@tranquangvi2010 Coi ảnh mình chia sẻ ngay bên dưới để biết giá 👍
Vãi, nhận hàng nhanh dữ vậy? Mình cũng đang đợi hàng từ Indiegogo gửi để làm bài trên tay. Bài thì viết xong òi, còn mỗi khoản chụp ảnh & quay clip, thế này thì còn viết bài chia sẻ gì nữa trời 😂
SlimQ (12-7-2020) (3).jpg
@crazysexycool1981 Anh làm phần test đi 😆) em lười test lắm!
@summon_rain A đã viết sẵn xong bài trên tay cách đây gần 2 tháng òi, đợi hàng về là chụp & quay òi post bài. Rứa mà chú nhận hàng trước & viết luôn òi, còn gì để viết nữa đây 🤣
@crazysexycool1981 Mình cũng không thích kiểu chân gập như thế này tí nào, nên mới mua thêm converter và dây nối dài 😁
@summon_rain Tại mấy adapter giá cũng rẻ nên tiện thể mua luôn, A còn mua cả túi đựng, hình như chú ko mua thứ này? 🤓
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua kiểu gì thế bạn
@nobita_tn7 Đặt hàng trên Indiegogo nhưng bị hoãn lên hoãn xuống nhiều lần do nhiều nguyên nhân khác nhau 🤓
@nobita_tn7 Trên indiegogo vẫn cho đặt đấy bạn 😁 không thì đợi siliconZ nhập về.
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@summon_rain Vâng e cũng thích mấy cái đồ góp vốn kiểu này.
jackyt27
ĐẠI BÀNG
3 năm
hix #29 mà tới giờ chưa thấy bưu cục giao.
@jackyt27 Của mình là 4721, thế này thì đợi đến bao giờ đây 😂
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hoàn thiện theo mình chưa được sắc xảo cho lắm
@cun_nguyen Nom qua ảnh thì có vẻ đúng như vậy, trước khi pre-order mình cũng đã kỳ vọng lắm, kiểu này hơi thất vọng về hình thức 🤐
@cun_nguyen Giá này thì mình vẫn chấp nhận được 😁
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
lạ quá
Sạc này từng được Indiegogo quảng cáo trên FB miết mà nhỉ 🤓
nhìn cái chân gập lởm vãi, hoàn thiện kém
@If you dont mind Xác nhận điều này, chỉ là ko biết nhìn thực tế ra sao, đây mới chỉ là ảnh, hy vọng cầm trên tay ko xấu như này 😅
Pop-up
TÍCH CỰC
3 năm
Sắp có preorder 1 em 200W trên SiliconZ rồi đó anh em 😆
@Pop-up Hình như là chiếc Omega thì fải 😎
@Pop-up Gắt =)) Với mình thì 100W là đủ lắm rồi, cắm full thiết bị mới tận dụng hết.
plusvn
TÍCH CỰC
3 năm
quá to luôn chứ gọn gì.
hoàn thiện kém nữa chứ.
@plusvn 100W thì thế này là gọn rồi bác =)) bác phải so với mấy con 100W khác ấy
@tethien Laptop mỏng nhẹ thì công suất thực tế chắc cũng nhỏ hơn, có khả năng là 65W hoặc 45W, nếu vậy thì bạn nên tìm các cục sạc có kích thước nhỏ hơn với công suất thấp hơn thì sẽ hợp hơn. Còn cục này là 100W bạn nhé 🤓
tethien
CAO CẤP
3 năm
@summon_rain Vẫn có con khác mỏng hơn bạn nhé.
@tethien Thì mình mới nói là nhỏ gọn. Mình đã dùng qua những con có công suất tổng tương đương 100W như con PowerPort Atom PD 4 của anker, con omnia 100W của aukey, và con hyperjuice 100w thì
1. Con anker to sml =)) to và nặng hơn cả con này
2. Con omnia của aukey bé hơn nhưng chỉ có 1 cổng C :< mình cần 4 cổng vì có rất nhiều thiết bị
3. Con hyperjuice same same nhưng 1 cổng C max được 1 cổng không =)) không thông mình như con này.
Còn của các hãng khác thì không tin tưởng lắm để chọn...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019