Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay nhanh Samsung Galaxy S II

dihuta
14/3/2011 10:27Phản hồi: 212
Trên tay nhanh Samsung Galaxy S II
Xuất hiện lần đầu tiên tại MWC 2011, Samsung Galaxy S II đã gây không ít ấn tượng đến nhiều người. Trong triển lãm Samsung Forum 2011 vừa qua, tập đoàn Samsung cũng không quên mang đến trình diễn và công bố chính thức cho các đơn vị truyền thông và đối tác ở Châu Á TBD. Tinh tế cũng có dịp trên tay nhanh thiết bị này. Xin mời các bạn xem qua một số thông tin và hình ảnh. Bài viết chi phân tích hơn sẽ được Tinhte.vn thực hiện khi có điều kiện sử dụng lâu và kỹ hơn.

Nhắc lại cấu hình của Samsung Galaxy S II:
  • Mạng: GSM 850/900/1800/1900, HSPA+ 21 850/900/1900/2100
  • Hệ điều hành: Android 2.3.1 Gingerbread
  • Màn hình: 4.27” WVGA (480×800) Super AMOLED Plus
  • VXL: 1GHz Dual Core
  • Máy ảnh: 8.0Mp phía sau, 2.0Mp phía trước
  • Kết nối: Bluetooth® 3.0 + HS, USB 2.0, Wi-Fi 802.11 (a/b/g/n), WiFi Direct, NFC Connectivity (Optional), MHL, DLNA (AllShare)
  • Cảm biến: Accelerometer, Light, Digital Compass, Proximity, Gyroscope sensor,
  • Bộ nhớ: 16/32GB + microSD (up to 32GB)
  • Kích thước: 125.3 x 66.1 x 8.49mm, 116g
  • Dung lượng Pin: 1650mAh

(Các bác thông cảm, lâu quá em mới được lên hình nên hơi chuối)

Quảng cáo

Samsung vẫn chưa chính thức tiết lộ ngày bán cũng như giá bán chính thức của chiếc điện thoại này. Tuy nhiên các thông tin rò rỉ gần đây cho thấy thiết bị này có thể được lên kệ vào tháng 04 tới đây.
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn mặt sau đẹp quá,mặt trước thì kiểu dáng IP thẳng tiến,còn cái mành hình thì có vẻ sẽ rất đẹp !
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
máy đẹp quá hàng đỉnh
ngon quá . chắc cái giá cũng cao đây ,không hiểu sao mình không khoái cái logo 2 chữ SAMSUNG khi xài DT
MCX
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con S2 đâu có Logo mặt trước đâu các bác. Thành thật mà nói SS em chỉ thích những con này thôi: C100, i780, i9000, P1000 và con GLs2 này nữa. 2 con đầu đã và đang dùng. con thứ 3,4 thì chưa nhưng cũng mê tít. Hiện giờ cứ dùng tạm em i780, đợi em S2 ra rồi có 3 con để so sánh luôn (Tiêu chí chọn GLs1,P1000 <10Tr, GLs2<14tr thì đem ra so sánh, thằng nào cao hơn thì loại khỏi danh sách so sánh hoặc đợi em nó xuống giá. Mong sao mua được 1 em trước ngày 2-9)
CKG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình giống bác này, cái tên thương hiệu cứ cho cái cảm giác lả lướt, ẽo ợt và không đáng tin cậy thế nào ấy. Hợp với chị em hơn ;)
Nhìn qua cứ tưởng y pê bốn cơ
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng thế, giá như thay chữ SAMSUNG bằng chữ gì đó hay đại loại là quả nho quả ổi hay đầu con muỗi cũng được. Em rất khoái dùng samsung nhưng mỗi cái logo 2 chữ SAMSUNG mà trong gia đình mình không có sản phẩm nào của samsung ngoại trừ con I9k em đang dùng
lachi.an
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi

ôi chao, niềm mơ ước của mình là đây...ngon quá SS ơi :p
Ôi, tyệt vời thật. Điện thoại càng ngày càng khủng 😁. Hy vọng em ấy sớm về VN, và giá cả mềm chút :D... ngồi đếm thời gian :inlove:

Thực sự mình cũng chưa cầm mấy em máy to thế này. Không biết với kích thước kia cầm trên tay có to quá không :sleep:
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
4,27" inch ~ 4,3" mà bác :p Bác cứ ra tiệm cầm HD2 hay DHD thì cần gì phải tưởng tượng?
ảgais
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá đẹp ! hy vọng cái giá cũng đẹp như máy...Nhưng sao bản Quốc tế Android 2.3.1 mà không hỗ trợ T-Việt nhỉ ....
Hoa hậu Galaxy S II đã lên sàn.
rồi nó sẽ lại nổi tiếng như con Galaxy S đời đầu thôi.
Pin 1650mha thì thôi rồi...........
k nói đến cấu hình em nó quá đẹp ...................giá bao nhiêu ta ........ thật khó tin đây là kiểu đáng sámung.
lucky4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá đỉnh cho 1 chiếc ĐT. Rất đệp và mươt mà :p
Đẹp và cực ấn tượng với những gì nó có, em kết nhất là cái màu đen nó đen kinh khủng ;)) ko biết khi bán ra sẽ có chip Tegra luôn ko?
Chuẩn bị đẩy em DHD để chào đón SGS II là vừa 😁
ngóng samsung ra siêu phẩm chạy window phone quá.
nghe thấy bà con kêu đồ samsung dùng kém lắm, không biết có kém thật không
spam quá pác , samsung no quá thành công với android dại gì dâu tư nhiều winp7 =))
Kiểu dáng thiết kế đẹp mắt .. rất bắt mắt ... cạnh tranh được với nhiều máy khác về thiết kế..hehe
mới mua HTC Desire HD chưa dc 1 tháng buồn quá,nhìn chỉ muốn đổi đt thôi huhu tiếc quá đi mất 😔
may quá e mới bán DHD rùi , lỗ 1 chai , chuẩn bi gom lúa là vừa , k ngờ sámung làm dc 1 sản phẩm kiểu dáng tinhte thế này.
gala8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặt sau kiểu như cacbon ý nhỉ 😁.
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy đẹp quá. Hy vọng HTC sẽ ra 1 em quyến rũ như thế này 😁
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Có tiền nhiều nhiều mua 1 cái sài thử cho biết coi, nhìn cũng đẹp phết...^.^
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Dạo này các Mod tinh tế đang sống thử, sống gấp, cái gì cũng trên tay nhanh, em phát hiện ra điều này từ khi bác hiếp tuyên bố không còn là tương lai của đất nước.
Nhận định cũng có lý. Hiện tượng này cũng có lý do.
cá nhân mình thích màn hình 800x480 - 4" của Galaxy S hơn là màn hình retina của iPhone 4. Vì dù iPhone 4 rất nét nhưng lại nhỏ, màn hình 4" SAMOLED nhìn rất sống động, hơn nữa nó là chuẩn wide nên xem phim thoải mái hơn
các ifan luôn chê màng hình amoled cua sámung là quá sặc sở -->k thật mà dâu biết rằng apple từng muốn mua mh đó cho ip4 nhưng sámung k bán muốn dộc quền cho galaxy --> apple đành choi8 màng hình cua LG.cá nhân mình càm tân tay hai con thì khá thất vọng với ip4.
Bạn có vẻ là fan của ss.
Mình thấy bài này chưa có ifan nào vào nói gì mà bạn lại cố tình lôi họ vào làm gì cho nó mệt chuyện.
Hay điều đó lại là mục đích của bạn.

Đừng làm thế nhé, không tốt đâu.
promano
TÍCH CỰC
13 năm
Cấu hình khủng quá... Phê quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095