Trên tay nhiệt kế đo nhiệt độ nước để pha sữa và tắm cho trẻ của Tanita.

nkinhluan
19/5/2021 13:10Phản hồi: 22
Trên tay nhiệt kế đo nhiệt độ nước để pha sữa và tắm cho trẻ của Tanita.
Một số thông tin mình đọc được: Nhiệt độ lý tưởng để hâm nóng sữa là từ 37 đển 40 độ C sẽ không làm hỏng cấu trúc của sữa, và nhiệt độ tắm trung bình từ 35 đến 38 tuỳ theo thời tiết bên ngoài...
Thường thì chúng ta dùng bàn tay, khuỷa tay để thử nhiệt độ và điều đó chắc chắn không thể chính xác. Đối với phần lớn những bậc phụ huynh đang có con nhỏ thì những dụng cụ như máy hâm sữa, nhiệt kế đo nhiệt độ nước đã quá quen thuộc, tuy nhiên hôm nay mình một lần nữa mở chủ để này và chia sẻ một nhiệt kế đo nhiệt độ nước của Tanita, hy vọng những bạn nào đang sử dụng thì hãy chia sẻ thêm chút kinh nghiệm cho những bố mẹ trẻ mới có con nhé, đầu tiên mời xem qua video.

Tanita là một thương hiệu về rất uy tin về các sản phẩm sức khoẻ nên thiết kế và chất liệu nhựa của sản phẩm này trông rất cao cấp, phần tiếp xúc với chất lỏng hay thực phẩm là thép không gĩ rất dễ dàng vệ sinh, nó cũng kèm theo một ống nhựa để bảo vệ thanh thép. Thân máy gồm hai nút bấm là tắt mở hoặc giữ nhiệt độ, khi nhấn nút "Hold" thì số sẽ được giữ yên và không thay đổi dù bạn có nhúng vào chất lỏng khác.
Sản phẩm này dùng pin đồng hồ, rất dễ tìm mua và thay thế
Biên độ có thể đo của sản phẩm này khá lớn từ -50 độ cho đến 240C, để chỉ dùng cho bé, hoặc độ nóng thực phẩm thì khả năng của nó vô cùng dư. Mình đã thử đo các chất lỏng nóng, lạnh và bình thường...khi đặt vào, nhất là chất lỏng nóng mọi người phải chờ thời gian vài giây thậm chí hơn 10 giây nó mới tăng lên từ từ... khi bạn thấy không tăng và có dấu hiệu dừng lại khá lâu, hãy bấm phím hold để giữ nhiệt độ cho dễ nhớ. Khi chuyển sang vùng nhiệt độ khác bạn phải tắt tính năng "Hold"

Những điểm mình thích
- Dễ dàng sử dụng cho các bố mẹ, cho kết quả nhanh chóng, pin dễ tìm và tháo ra thay dễ dàng.

Mình hoàn toàn hài lòng với sản phẩm này, nó thật sự rất cần thiết cho bé và gia đình...!

Nên mua hay không mua
Nhiệt kế này giá không cao nhưng cũng không phải loại rẻ tiền, nó có bán gần 200.000 ở shopee cũng như trên lazada. Đối với những bậc phụ huynh mới có con nhỏ thì đây là sản phẩm nên mua, hy vọng những anh chị nào từng sử dụng những nhiệt kế khác, rẻ hơn mà có chất lượng tốt tương tự thì hãy chia sẻ giúp những bạn cũng đang muốn tìm mua. Một lần nữa cám ơn mọi người đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng nhiệt kế hồng ngoại cho nhanh, ko tiếp xúc, lại an toàn
Demah
CAO CẤP
3 năm
@kopan Sao chuẩn được bằng cái này bạn
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Demah bạn dùng Microlife nhé
Demah
CAO CẤP
3 năm
@kopan Mình đang dùng cả 2 loại cho cu con. Mà không tin tưởng nhiệt kế hồng ngoại trong việc pha sữa và nước lắm vì dù sao nhiệt kế hồng ngoại chỉ đo nhiệt độ bề mặt.
Nước tắm vẫn ưu tiên dùng nhiệt kế đầu mềm này, còn sữa có máy hâm thì set chính xác nhiệt độ luôn
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Demah bạn dùng thử vài loại cùng lúc (thủy ngân, hồng ngoại, nhiệt kế đầu mềm như trong bài ...) là thấy độ chính xác/ sai lệch ra sao
Demah
CAO CẤP
3 năm
@kopan Haha. Mình người dùng nên không có nhiều đến như thế. Tuy nhiên để đo nhiệt độ nước, cách đo bằng nhiệt kế hồng ngoại (đo bề mặt) mình không tin tưởng cho lắm.
Cho bé uống sữa nguội nó chọt bụng ỉa thấy mẹ .
Cho uống sữa nóng nó kiết lị 4 ngày không ỉa
Cho uống sữa để lâu quá 2 giờ là nó ỉa vì vi khuẩn sanh ra
Vợ t mua dùng cái này từ lâu lắm rồi. Nó chạy viên Pin LR44, t vừa đi mua viên pin về thay xong.
@iPhonecafe Thanks a đã chia sẻ !
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
Chạy theo ko kịp bạn luôn
Im lặng đi
Smurf:v
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng sẽ mua 1 cái vài tháng tới, cảm ơn bạn
HoangDAKLAK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Smurf:v Mình mới chuyển sang của microlife, đang dư 1 cái mới sử dụng đc 20 ngày. Bạn có nhu cầu thì mình để lại cho 150k.
Mình đo bằng cái này mà thấy nó nhảy ảo ảo sao ấy.
phungphuc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này để nấu ăn, chứ đâu có để đo T của nước, cho trẻ em mà dùng đầu nhọn thế này thì nguy hiểm quá, không ai làm vậy cả, vả lại đo nước thì chỉ cần thang đo tối đa 100 oC thôi .... Cái đầu nhọn là để cắm vào thịt - beefsteak - để đo nhiệt độ bên trong của miếng thịt.

Nếu đo nhiệt độ nước tắm, cho trẻ em, dùng nhiệt kế cồn (không chứa thuỷ ngân nhé), thang nhiệt độ tối đa 100 oC, còn đo nhiệt độ nước uống hay sữa thì các mẹ chỉ cần nhỏ vài giọt nước lên mũ bàn tay là sẽ biết có nóng hay không thôi.
Á đù, có cần chính xác tới từng con số lẻ vậy không! Ban đêm con đói mắt nhắm mắt mở theo tỉ lệ 3 sôi 2 lạnh mà pha cho nhanh đặng đi ngủ. Đợi kiếm được cái nhiệt kế là đứa nhỏ khóc cho cả nhà thức luôn!
@Xavier-Au 3 sôi 2 lạnh có nhầm ko ông
HoangDAKLAK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Xavier-Au 1 sôi 4 lạnh thì có bác ạ. em chuyên pha sữa cho cháu đây.
Nhà mình cũng có 1 cái pha sữa cho con 😁
khangbkit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này để chọc steak nướng mà.
Có con nhỏ thì mua cái microlife, vừa đo nước pha sữa, nước tắm vừa đo thân nhiệt được cho khỏe.
xman9491
TÍCH CỰC
3 năm
mình mua loại tàu khựa 2 mấy nghìn dùng cũng tốt lắm, tanita thì khỏi chê về chất lượng rồi
pha sữa chuyên nghiệp cho con thì lại ko cần mấy món này nữa,pha nhiều thành quen
Bác thử test khi đun nước sôi, dùng cái này đo xem đúng 100 độ giúp em với được không bác ơi, em đang định mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019