Trên tay Nintendo Switch phiên bản Mario Odyssey: Joy Con đỏ, tặng bao đỏ, tặng game
sonlazio
4 nămBình luận: 115
Trên tay Nintendo Switch phiên bản Mario Odyssey: Joy Con đỏ, tặng bao đỏ, tặng game
Nintendo Switch là sản phẩm sáng tạo nhất đối với mình trong năm 2017, nó quá xuất sắc và thể hiện rõ tương lai của các thiết bị thiết kế theo dạng module. Mình chưa từng nghĩ là sẽ đi đánh giá một chiếc máy chơi game, nhưng với Switch thì suy nghĩ của mình đã thay đổi, nó cho mình những phút giây vui vẻ, những phút giây tràn đầy nụ cười với bạn bè.

Khoan hãy nói về việc đánh giá Switch, mình sẽ làm điều đó sau. Còn trong bài viết này thì mình chỉ chia sẻ một số hình ảnh và video về Nintendo Switch phiên bản Mario Odyssey, một trong những tựa game xuất sắc nhất của năm 2017 với hàng loạt điểm 10 từ các trang đánh giá game danh tiếng.

Nintendo Switch phiên bản Mario Odyssey được thiết kế hộp khác với các phiên bản màu đen hay xanh hồng thông thường, nó có rất nhiều hình ảnh Mario bên ngoài, và bên trong thì được tặng kèm một hộp đựng máy màu đỏ, có logo nón của Mario. Nón này là nhân vật mới trong Mario Odyssey, các bạn có thể vừa điều khiển nón vừa điều khiển Mario cùng lúc hoặc chai ra 2 người chơi, một người làm Mario còn người kia làm nón để đánh nhau.

tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_11.jpg tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_12.jpg
Hộp đựng này chỉ dành riêng cho phiên bản Mario Odyssey, không bán lẻ. Nó có khay để dựng máy lên và khe chứa 5 băng game khác nhau. Kích cỡ của hộp vừa đủ để chưa Switch cùng hai cần Joy Con.

tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_5.jpg tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_6.jpg
Nói về Joy Con, phiên bản Mario Odyssey có Joy Con màu đỏ, khác với màu của tất cả các Joy Con đang bán và cũng khác với màu của Joy Con đỏ bán lẻ ngoài thị trường. Nó là màu độc nhất của bộ sản phẩm này.

tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_2.jpg tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_3.jpg
Cuối cùng, tùy vào thị trường mua mà bạn sẽ được tặng đĩa hay tặng mã tải game về từ eShop. Phiên bản Mỹ tặng mã, cá nhân mình thích vì không phải nhét đĩa khá phiền nhưng nhiều bạn sẽ không vui vì chơi chán sẽ không bán lại được😁

tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_4.jpg tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_7.jpg tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_8.jpg tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_9.jpg tinhte_tren_tay_nintendo_switch_mario_odysey_edition_10.jpg
Cảm ơn BroShop đã cho mình mượn máy.
115 bình luận
letanfia
ĐẠI BÀNG
4 năm
Game zelda cho Switch khá hay và đồ hoạ đẹp.
@Phương Thu Nguyên 12 @sonzolazio mod xử lí spam này
Nhìn ngon quá, đây là máy chơi game cầm tay giống kiểu psp nhưng xịn hơn, ngon hơn hả ta.
@chavalier mạnh hơn ps3 bác ơi, tiền game cao hơn ps4 1 chút chắc do gánh tiền cái thẻ 16gb đựng game bán kèm quá
tommyteen
TÍCH CỰC
4 năm
@snoopycharlie Pkm vẫn trong giai đoạn phât triển , nhưng hứa hẹn sẽ khá hay , vì cách chơi thay đổi chứ ko giống mấy phiên bản pkm trước đó
@tommyteen mình xúc 1 bộ rồi 😁
Màu đỏ nhìn nổi bậc và phong cách hơn. Gần tới tết r thay đổi màu cho không khí rộn ràng
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá đắt cho 1 thiết bị chơi game
bienlyber
TÍCH CỰC
4 năm
@Lazoko-com Tôi làm công nhân viên quèn nè, tháng cộng lại các khoản cũng được 30 củ, và 60 là hoàn toàn cố gắng được. Cần gì buôn ma tuý cho đi tù
@Lazoko-com ủa trong cmt của tui có chữ nào là "lương căn bản của VN'' à.đá xoáy cũng cần có tinh tế xíu nha.nó không phải là vs bạn nhưng đừng đánh đồng người khác như vậy
@kaka_nd14 Comment lấy tiếng hả bác
@NobiNoki Có nhiều nguồn lắm.Bên GBH Insights lại nói NS bán chạy hơn PS4.Bây giờ biết tin ai ;)
http://fortune.com/2017/12/29/apple-iphone-bestselling-tech/
johnny8384
TÍCH CỰC
4 năm
Sao ko thiết kế riêng cái Joy Con này cắm vào 2 bên của các điện thoại khác nhỉ, để đỡ phải mua cả máy Nintendo nữa vì điện thoại thì ai cũng có rồi!
thach273
TÍCH CỰC
4 năm
@johnny8384 đt mà nhét được con gpu to tổ bố kia thì phục , không thấy nó phải lắp thêm quạt à ?

CAN smartphone play CRYSIS 😁 :D :D
mtbox
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thach273 Tra nvidia shied
thach273
TÍCH CỰC
4 năm
@mtbox Đù size của con SoC áp dụng trên chiếc nintendo vẫn to hơn , không thì cần gì quạt ???
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
@johnny8384 bạn đá Fifa 18 trên điện thoại mình xem thử 😁
Minh Dio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mario Odyssey với Zelda BOTW đẩy doanh số Switch khủng khiếp.
Mod cái tay lại hơi bị ngon 😁
Ta mua cho Hiền Tế @Giàng A Lúa một con Nintendo Sờ Uýt này để con chơi Game giải trí nhé??!:p:p:p Ok không?!?!? Hiền Tế??? 😁:D:D
cat like.jpg
có nên mua 1 bộ không các bác nhỉ 😁
@snoopycharlie Nên mua. E pv ps4 pro vs nó thì cuối cùng vác nó về và nghiện chơi ngày chơi đêm bác ah
Mình được chơi ké vài lần vì mọi người hay cầm con này ra đường. Thằng PS4 bị cái là phải ở nhà hay qua nhà ai đó mới chơi được.
Nghe bảo con này rất đáng gạo 😁 Zelda thì giả lập khá là OK rồi :D
kenie.2811
TÍCH CỰC
4 năm
@Naruto_Xboy Zelda giả lập? Đó giờ chỉ mỗi non mới có. Đâu có giả lập hệ máy khác
@kenie.2811 Giả lập wii u trên pc nhé bác
11 củ, quá chát cho một cuộc tình
Mua mẹ PS4 cho rồi mua này xót tiền !!!
@cavaldryg Chỉ là vấn đề chơi game sở thích sao lại có thể khẳng định vị trị này nọ luôn ghê dễ sợ ;). PC,PS4 same same thằng 9 thằng 10. Handheld chả là gì...
@Thực Tế =))))) mấy "con nít" của bạn chắc bé lắm nhỉ. Xem doanh số bán đc máy THỜI GIAN ĐẦU mới ra mắt vs ps4 thời gian đầu bán đc bn. Có cái ps4 rẻ tiền tưởng to =))
kankakyn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dorewan199x vứt xó thì bán em 1 con đi bác. bán rét chút nhá.
@Thực Tế Máy “con nít” mà còn được GOTY, được hội đồng thẩm định trao giải luôn, vậy mà bạn còn nói là con nít được. Xin nhắc lại là máy này không phải Handheld mà là Hybrid nhé, với lại đừng tưởng PS4 là bất trị. Bạn đã bao giờ gặp game nào mà làm bạn phải khóc cho chập hết cả tay cầm chưa?
Vẫn hơi ít game độc quyền, chờ nó ra thêm game, lúc đó lúa để dành chắc cũng đủ mua
Nghe nói máy phiên bản Tiếng Anh của Liên Quân là Arena of Valor sắp có bản cho Switch, nếu đúng thế thì sắm con cũ về cày trên TV cho sướng =))
goodbye77
TÍCH CỰC
4 năm
Cho mình hỏi nếu mua máy ở Nhật thì có chuyển đc sang tiếng Anh ko nhỉ, thấy bên Nhật đang bán tầm 7tr thôi
@goodbye77 Game có hết tiếng anh vs nhật trừ 1 số game độc quyền khu vực riêg thù phải bác ạ
goodbye77
TÍCH CỰC
4 năm
@dorewan199x Ko biết giao diện máy mua ở nhật có tiếng anh ko nhỉ
@goodbye77 E thấy có hết. Nó cho đặt theo ngôn ngữ của bác đó
goodbye77
TÍCH CỰC
4 năm
@dorewan199x Máy bác là máy Nhật ạ
@goodbye77 Của e là bản Đức bác ạ
Có bác nào còn dùng đồ cổ này không nhỉ 😁
@biahoi5ngan cổ bt, Vita vẫn là sự lựa chọn duy nhất nếu muốn mua hàng handheld của Sony :D
kaoaye
TÍCH CỰC
4 năm
@biahoi5ngan Mua nó chỉ để chơi Fifa, mà Fifa dek làm game cho Vita nữa, thế là vứt xó.
@biahoi5ngan Mình vẫn đang chơi PS Vita và 3DS đây
gialong_v
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kaoaye Dùng để kết nối với ps4 làm máy điều khiển thì bác vẫn chơi fifa được bình thường 😁
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
Chiếc máy này và Zelda chứng minh rằng... game hay ở nội dung, gameplay chứ không phải do đồ họa 😁
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
@wormwon Tùy thể loại game mà có đặc điểm quan trọng riêng bác ah
wormwon
TÍCH CỰC
4 năm
@PerfectSun Bác nói hoàn toàn đúng, nhưng thi thoảng mình bỏ tiền ra mua một số game gọi là bom tấn, khoe đồ họa khủng về chơi được 1 2 tiếng là chán để đấy 😁

Trong khi game đồ họa bình thường (có khi còn lỗi thời) như cái Persona 5 trên PS4 mình kéo 2 tuần 90 giờ chơi và hoàn thành game, lâu lắm rồi mới lao đầu vô 1 cái game như vậy, vì gameplay và phong cách của nó quá cuốn hút...

Dù cho đồ họa có tiến bộ cỡ nào đi nữa, game không có chiều sâu nội dung và gameplay cũng chỉ như một màn trình diễn hoành tráng mà vô vị, đồ họa khủng có lẽ chỉ thích hợp với game VR mà thôi...

Chút tâm tư thôi bác ạ :D
BengPr0
CAO CẤP
4 năm
@adagioleonard Mình có chơi mấy cái đời mới này bao giờ đâu. Ko ham.
mtbox
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wormwon Zelda đồ hoạ đẹp mà. Mấy máy đời trước còn nói dc chứ con switch này cấu hình có con nào chơi lại đâu

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019