Trên tay Nokia C6 xách tay

niky
27/7/2010 9:54Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Atoxic
TÍCH CỰC
14 năm
pin dung lượng thấp quá wifi liên tục chắc được 4h nhỉ?!
mình đã mua em này tại thế giới di động được đúng một ngày thì không thể không đem trả. mất 12% (gần 700k) . thật sự chỉ được cái kiểu dáng còn mọi thứ thì....
vnonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng máy này thấy hay đó, giá thế là ổn, được thêm cái qwerty, thích xài kiểu gì thì xài ảo cũng được mà bàn phím thật cũng được tiện quá, cấu hình nokia chỉ vậy thôi, giá tiền cũng tầm trung, được cái cầm rất chắc chắn, pin thì bình thường vì màn hình to vậy rồi thì pin ko thọ được lâu, HTC HD2 dùng tĩ tã ngày sạc 2 lần, màn hình kiểu C6 nhập liệu đc 2 kiểu nên vào đọc báo, hay xem phim khá là đã, để tiết kiệm pin có thể tắt bớt kết nối, bỏ chức năng rung phản hồi khi chạm, tắt chế độ tự xoay auto, bao giờ dùng trượt bàn phím qwerty ra là ngon, mua rồi dùng cũng thấy thú vị, tội gì vừa mua đem bán, đến giờ chưa thấy ai kêu ca gì nhiều, để thời gian trả lời cho sai lầm của mình khi mua C6 thôi, hi vọng là thế, cho đến giờ thấy con này và Ê63 vừa tiền và dùng ổn của Nokia. Miễn là dùng theo nhu cầu và theo đồng lương thôi.💣 hội nghị
C6 ra để nhằm mục đích tiễn con n5800 xm về dinh thôi....Vài bữa c6-01 ra hồi đó rồi...........con này với tầm giá trên 5 củ thì ổn quá rồi còn gì,điện nước đầy đủ.Dùng mà chạy theo thời thượng thì có vẻ không bền.Toàn a dua,chê c6 nói mua nokia n97 thì thà mua con dùng hdh khác còn hơn.....!như adroid chằng hạn......Mua miễn dùng theo nhu cầu của mình là thích rồi........Vài điều muốn nói...........!😃😃
Tôi sử dụng chiếc Nokia C6 được khoảng 3 tháng nay,hàmg chính hãng tại TGDĐ lúc đầu rất ok không vấn đề gì nhưng sau này tôi phát hiện những bất lợi và lỗi mà con C6 này mắc phaỉ

- phần mềm quickoffice không dùng đánh văn bản mà chỉ dùng để đọc file thôi,hỏi thì không có chổ bán, mỗi lần đánh một bài viết tôi phải vào ''Ghi chú hiện tại''để viết và khi xuất ra vi tính phải sửa lại thật rắc rối

-gần đây khi vào wifi thì hay có hiện tựơng tự thoát ra khỏi mạng và mỗi lần như thế lại phải thao tác kết nối lại theo yêu cầu của máy trong khi các máy điện thoại khác vẫn vào ổn định,đã chạy phần mềm kiểm tra wifi một lần nhưng giờ vẫn vậy!

- Email lúc mới mua về tôi truy cập bình thường khi có cài GPRS của Viettel nhưng có rắc rối là mỗi khi vào mạng bằng wifi nó cứ hiện lên cửa sổ hỏi có mở GPRS không?tôi phải thao tác ít nhất 3,4 lần mới tắt được cửa sổ này,thấy rắc rối khi cài GPRS như vậy tôi đã hủy dịch vụ này và hình như từ đó không thể nhận hay gửi mail bằng cách truy cập từ màn hình ngoài mà theo cách truyền thống là vào mail.yahoo.vn-đăng nhập...như trên máy tính.
-còn Opera 5.0 của tôi không thể vào internet được dù đây là bản tôi mua cùng với bộ kit bao gồm nhiều phần mềm khác!có phải của tôi là bản thử không?vâỵ có bản Opera nào ổn định dành cho C6 không vậy?
-Không biết đã có bản ROM mới cho C6 chưa các bác nhỉ?
Đây là một số trục trặc tôi gặp phải trong quá trình sử dụng C6,mong các bác giúp tôi về vấn đề này với xin chân thành cảm ơn các bác
thắc mắc của bác bên trên khoai quá, bác mang đến nokia care nó hỗ trợ xem
-Đúng là "khoai" thật bác ạ,nhưng em đã mang ra Nokia Care một lần với những bệnh này mà vẫn không giải quyết đựoc nên em phải nhờ đến diễn đàn đấy bác!nếu có thể thì giúp em với.Thanks!
vnonline
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mọi người thử update firmware mới nhất đi chạy sẽ ổn định, hết hiện tượng treo khi vừa trượt vừa xoay, hay vừa bật chương trình vừa xoay màn hình, dù sao cũng ko đòi hỏi nhiều ở một cai mobile giá tiền tầm trung, tốc độ chip cũng tà tà như vậy được.
powerkid
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác nào wifi tự động ngắt hay chập chờn thì vào phần Setting chỉnh wifi tắt chế độ tiết kiệm pin là ok 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019