Trên tay Nokia Lumia 525: Lumia Black, RAM 1GB

cuhiep
15/12/2013 7:43Phản hồi: 446
446 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhvng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thể thay viên pin nào cao dung lượng hơn con này không mọi người? Vì tôi thấy các viên pin nokia giống giống nhau thế nào ấy. Kiếm con nào hình dạng giống BL-5J mà 2000mAh thì ngon
525 này báo rung cuộc gọi có mạnh không vậy mọi người? Còn báo tin nhắn là chỉ kếu tít tít hay là kéo 1 bản nhạc 15 giây giống gọi luôn?
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
10 năm
em đang dùng trên 525. viber có tin nhắn đến mà chả báo gì
bluehnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chup hình bang soft nao the chu topic? Minh chụp hình thay 2 ben mau bi toi". O giua thi bi sang... Hicc
em vua moi mua lumia 525 .tuong the nao chan lam cac bac ah. camera thi mo. dc cam ung thi nhay that. bac nao co y dinh mua thi nên cân nhắc kĩ rồi hãy mua
bluehnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hung20h giống mình quá. nhưng chụp ban ngày thì ok. ban đêm thì chán. chụp màu trắng không chuẩn. đặc biệt test thử cả TƯỜNG màu trắng thì thấy 2 bên tối tối. ở giữa sáng sáng có màu hồng nhẹ mới đểu chứ ^^.
ko biết nó có bảo hành không nhỉ? mình mua bên MediaMart
@bluehnvn Ở phân khúc giá rẻ như thế là ngon roài các bác ợ ;)
mua bị đắt mất 200k có 3tr250 thôi mà em mua ở NHẬT CƯỜNG 3tr4 không co dán màn hình lại mất 50k nữa
Các bác ơi. Em đang dùng Iphone3g cũ thấy nhiều hạn chế quá. Em đang muốn thay mà chỉ có 3,5 triệu thôi. Em không mê game mà chỉ thích nghe gọi tốt, ảnh tạm tạm, nhưng muốn chỉnh sửa được văn bản. Em hay phải gửi, nhận văn bản qua gmail và xử lý các công việc văn phòng liên quan đến văn bản tiếng Việt (Iphone của em không làm được). Em không rành lắm về CNTT nên muốn loại nào dễ sử dụng khi kết nối với máy tính (để lấy dữ liệu từ máy tính hoặc ngược lại), chứ như Iphone thì phức tạp quá.
Nghe các bác bàn thì em cũng hơi "xiêu lòng" với 525. Em biết chọn máy nào bây giờ, các bác chỉ giúp em với.
Em xin cảm ơn!
viaipi
CAO CẤP
10 năm
muốn ngon thì mua hàng cao cấp, mà ít tiền cứ đòi hít L
cho mình hỏi phiên bản Lumia black đã sử dụng đc BanhPlus của sim Viettel chưa ?
Trc đây , mình dọc trên các 4rum, thấy Lumia ko sử dụng dc chức năg Bankpus trên sim (vào ứng dụng sim là Viettel plus ý) ..ái đang xài mạng Viettel và dùng 525 hay 1520 cho mình biết với ..thank
@phamvietquy Mặc dù hơi trễ nhưng trả lời với bạn là có nhé. Viettel đã cập nhật ứng dụng BankPlus trên WP Store rồi nhé 😁.
pine2103
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtrung2000 Tìm ko thấy bác ơi, toàn phải dùng qua ứng dụng sim, phiền quá

Sent from my K00E using Tinhte.vn mobile app
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kiểu dáng hơi xấu, còn lại thì quá ngon cho cái giá 3.5 mil.
Mình thắc mắc là máy này hình như không có 3G hả anh em?
@denmilu
có 3,5G bạn ạ @@ , giờ chỉ có mấy máy đen trắng là ko có 3G thôi 😁

LionKing
trantt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài ₫ánh giá khá chi tiết. Hay quá
romero
TÍCH CỰC
10 năm
525 ko bít thế nào, chứ dùng thử con 520 thì thà dùng 3gs còn hơn, dùng chỉ muốn ném vào tường vì tức 😁
@romero Tôi thấy nhiều người cứ ba hoa mình có Iphone, nhưng khi xem kỹ thì mới biết xài 3GS, hi vọng ko phải bạn :rolleyes: 3GS vẫn đáp ứng nhu cầu của 1 bộ phận người dùng, ko có nhiều tiền nhưng muốn trải nghiệm iOs, còn việc bạn bảo 3Gs hơn L 520 thì chắc chắn là bạn chưa xài cái nào cả :rolleyes:
romero
TÍCH CỰC
10 năm
@sakazuki2511 Hihi, tôi xài 520 được 1 tiếng, của người thân thôi, tại ham giá rẻ, giờ nghĩ lại ngại quá khuyên tùm lum 😁. Còn ip mình vẫn còn con ip2 ở nhà, còn thì từ 3gs 4/s 5/s mình đủ cả hihi
ngon. nhưng android ngon hơn.
nhìn đẹp nhưng không thích WP 😔
Với giá như vậy là chấp nhận được rồi. Tùy mục đích sử dụng và mức tiền bạn có thôi. Tiền nào của nấy mà 😃
Winphone chỉ hấp dẫn với những ai thích hoặc thường xuyên sử dụng Window, mình đang xài Lumia 820, rất thích, rất đầy đủ các App cho công việc và giải trí, tóm lại với mình WP là số một.
mình mua máy từ hôm 27 tết, sau hơn 10 ngày sử dụng thực sự rất hài lòng. cảm ứng mượt ngang ngửa với iphone 4s mình đã từng sd. ram 1gb xử lý tốc độ tốt chiến asphalt 8 rất mượt. pin dùng nghe gọi nt nhiều thỉnh thoảng wed face cũng đc 1 ngày. chỉ nghe gọi thì 2 ngày. nói chung với giá hơn 3tr thì khó có đt nào qa mặt đc e nó. nhược điểm hệ điều hành mcs hơi khó dùng, ứng dụng cũng k nhiều như ios nhưng vs mình cũng đủ xài. nói chung trog tầm giá đấy rất nên mua các bạn àh
đang dùng lumia 520 của bà xã đọc bài này. Thèm tậu 525 mà kinh tế đang eo hẹp.bùn. Cái nữa là em P1i vẫn chưa hư hỏng gì nên cũng hơi quyến luyến. Sang năm cũng ráng cho thõa ước ao.
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
@kijutonet 😃 Bác xài 520 có thấy hạn chế nào về phần cứng ko ạ? Ví dụ đã lúc nào thấy m thiếu Ram hay Nokia Camera ko dùng được không ạ. Thanks bác.
hoangha113
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy các bác khen lu 525 mình cũng rất kết và đang định mua. Mình chỉ dùng điện thoại để nghe gọi và lướt web nên cam trước hay flash mình không quan tâm, ai có thể trả lời một thắc lăn tăn của mình là em này lướt web so với android cùng tầm giá trên 3G, wifi thì có hơn không, cám ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019