[Trên tay] Nokia Lumia 710 - Điện thoại WP giá rẻ 6,3 triệu đồng

TDNC
9/4/2012 13:25Phản hồi: 512
[Trên tay] Nokia Lumia 710 - Điện thoại WP giá rẻ 6,3 triệu đồng
Chiều nay mình đã có mặt tại cửa hàng Mai Nguyên để đập hộp hai chiếc điện thoại WP Lumia 800Lumia 710. Ấn tượng đầu tiên đó là người đến xem và mua máy khá đông. Có người thậm chí còn chưa xài WP bao giờ nhưng họ cũng chọn Lumia 710 và đã được các nhân viên tại đây trợ giúp sử dụng ngay khi mua máy. Lumia 710 là một trong hai chiếc điện thoại WP đầu tiên của Nokia, nếu Lumia 800 là chiếc WP cao cấp thì Lumia 710 nhắm tới đối tượng người dùng bình dân hơn với mức giá 6,3 triệu đồng mặc dù cấu hình gần như tương đương với Lumia 800.

Có vẻ Nokia đã chuẩn bị khá tốt cho khâu ra mắt lần này của hai chiếc điện thoại Lumia. Đầu tiên đó là việc trang bị một dàn nhân viên được đào tạo bài bản về WP để sẵn sàng trợ giúp những thắc mắc của khách hàng trong quá trình xem và mua máy, bạn sẽ dễ dàng nhận ra họ với những chiếc áo in logo của WP. Tiếp đó là cung cấp gói khuyến mãi tặng SIM 3G của Mobifone khi mua Lumia 800 và 710. Đối với Lumia 710, SIM khuyến mãi sẽ được tặng 100.000 đồng cước dịch vụ mỗi tháng kèm theo 1GB dung lượng Internet miễn phí trong suốt 2 năm liền. Sau cùng, mặc dù WP chưa có bộ gõ tiếng Việt nhưng Nokia cũng cung cấp sẵn bộ gõ này và người dùng có thể tải về từ Marketplace để sử dụng.

Về Lumia 710, máy có thiết kế y hệt như chiếc điện thoại Nokia 603, từ kiểu dáng cho đến chất liệu vỏ chống trầy PolyCarbonat. Tuy chiều ngang của máy có phần hơi rộng hơn so với Nokia 603 nhưng cảm giác cầm máy vẫn rất chắc tay. Cấu hình máy gần như tương tự chiếc Lumia 800 cao cấp với màn hình 3.7", CPU 1.4GHz và RAM 512MB. Sự khác nhau đến từ màn hình TFT, bộ nhớ trong 8GB và camera 5MP (Lumia 800 là màn hình AMOLED, 16GB và 8MP). Máy chỉ có 2 màu Trắng và Đen trong khi Lumia 800 có thêm 2 màu nữa là Xanh Dương và Hồng.

Xin cám ơn cửa hàng Mai Nguyên đã cung cấp sản phẩm cho bài viết này.

Cấu hình chi tiết của Lumia 710:
  • HĐH: Windows Phone 7.5 (Mango)
  • CPU: 1.4GHz đơn nhân (MSM8255 Snapdragon / Scorpion)
  • Màn hình: TFT cảm ứng điện dung 3,7" 800x480 điểm ảnh, ClearBlack Display
  • RAM: 512 MB
  • Bộ nhớ trong: 8GB
  • Camera: 5 MP AF, Flash LED, quay phim 720p 30fps
  • Kết nối: Wi-Fi n, Bluetooth 2.1, A-GPS, Micro USB, 3,5 mm, 3.5 AV
  • Kích thước: 119 x 62,4 x 12,48 mm
  • Nặng: 125,5 g
  • Pin: 1300 mAh
  • Micro SIM
512 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mức giá rẽ mang tính cạnh tranh cao

nhưng Windows Phone còn quá lạ lẫm cho Việt Nam mình
nhìn vào WP là @@ không có tiếng Việt nữa @@
ljonh3art
TÍCH CỰC
12 năm
@playmarble người ta dùng đầy chứ lạ lẫm cái gì bác?
ruby time
ĐẠI BÀNG
12 năm
@playmarble sắp có Tiếng Việt òi bạn
mở hàng nào ^^....hihi...ko có camera trước...bùn
@dominhtho Mỗi người có cách nhìn khác nhau,quan điểm khác nhau,cách nhìn nhận của bạn không phải là sai.Nhưng nokia là nhà sx điện thoại ở cả các phân khúc nên phải có đa dạng về sp và thiết kế,họ cũng có phong cách riêng dựa trên người tiêu dùng nên về phần phai mờ nó,mình mong bạn xem xét lại điều đó.Còn việc chiếc cam thì có lẽ bạn nên chờ 1 chiếc dt khác từ nokia nếu bạn là fan nokia ,thực ra trước đây nokia sx rất nhiều dt 3G có cam khi mà mạng 3G phát mới phát triển ở nc ngoài(khi đó VN thậm chí mọi người k biết 3G) nhưng gần đây có vẻ các sp không còn tích hợp nhiều nữa.Đủ thứ dòng ra đời..X..C...asha...lumia...và tính năng cũng rất kì cục ở nhiều sp.Hi vọng trong tương lai nokia ra những chiếc dt wp đầy đủ chức năng và có vẻ đẹp như bạn mọng muốn 😃 tất nhiên giá cả hợp lý nữa 😃
@Lumia đồng ý với bạn này là camera trước có cho vui chứ ở mình rất ít người dùng, trừ mấy bà hay ghen dành để kiểm soát chồng, riêng vụ bộ nhớ hình như đã dc cấp 25gb miễn phí đám mây mà
@Lumia mình hoàn toàn đồng ý và thích cách nhìn nhận vấn đề của bạn
@Lumia mình vẫn mong chờ nokia sẽ có 1 cuộc cách mạng thật sự. đại diện WP so kè cùng iOS,Android.hiện nay có lẽ chưa gọi là "thế tam quốc" 😁
xem chừng với máy này giá này cũng không rẻ chút nào ^^
maitien2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenlove86 cho không mới là rẻ ! 😆
@maitien2004 cho không thì còn phân biệt gì rẻ với đắt nữa =))
Metallicy
TÍCH CỰC
12 năm
@Kenlove86 Giá này= con máy ngon+ưu đãi lớn vậy mà bác còn muốn sao nữa
Sao nokia không làm màng bự hơn tí nữa nhi. mình thích winphone cảm ứng bự nhìn mới phê.
@ooo0000o0000ooo bự thì đơn giản nhưng vấn đề là nokia muốn giảm giá thành bạn ạ.nếu bạn thích bự thì có nhiều em khác để lựa chọn mà.có nhiều khi bạn thấy em nào đó xinh bạn thích nhưng bạn không thể sở hữu vì bạn không đủ tiền chiều em.còn gái xinh thì ai mà không thích
@ooo0000o0000ooo Thích màn hình bự thì có Lumia 900 bạn kìa, càng bự thì thêm tiền thôi...😃, nếu cấu hình cao hơn hoặc bằng.
@ooo0000o0000ooo Với tầm giá ấy thì cấu hình như thế là quá ổn rồi. Bác còn muốn gì nữa. Nếu thích màn hình lớn hơn thì 900 là sự lựa chọn của bác hay Titan II của HTC
Cấu hình ngon nhưng thiết kế máy hơi thô. Giá có 6tr3 được như vậy là quá tuyệt rồi.
đẹp giá vậy cũng được
noki_e72
ĐẠI BÀNG
12 năm
thao tác lập cập quá 🆒
@noki_e72 Được bóc tem ai chả run 🆒
thiết kế giống lumia 800 là xúc liền, ko thích kiểu dáng này có phím cứng nhìn xấu hơn Lumia 610
@raovatvinhlong.vn Thế sao ko xúc lumia 800??Nó rẻ hơn mà cứ đòi nó phải giống,tham lam quá...
@raovatvinhlong.vn 6,3tr mà bạn đòi thiết kế giống lumia 800 thì cả viet nam đổ xô đi mua 😃
6,3 là quá ngon với em này,tầm tiền này chắc các em symbian belle ế chỏng vó rùi 😁
thiết kế đẹp như lumia chỉ có giá trên chục củ thui bác àh :D
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm
@raovatvinhlong.vn em 610 thì lại giống em 7xx j đó chạy belle 😁 vẫn thế cả thôi
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@raovatvinhlong.vn vậy bạn xúc con lumia 800 đi
con 800 nhìn đẹp hơn nhiều
Mức giá như vậy với thương hiệu Nokia thì an tâm bằng chết.
RIM
CAO CẤP
12 năm
Không biết khuyến mại có dành cho sim Mobi đang sử dụng không nhỉ?
bjboyn00b
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn trên ảnh vậy thôi chứ ở ngoài cũng đẹp zai lắm đóa ;))
Nokia làm wp7 nổi nhờ giá tốt
nvhung1604
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết Pin em này thế nào nhỉ 😁
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
màu đen nhìn rất đẹp!!!!!!!!!!!!!!!!!pro....................
tram den
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này cấu hình mạnh đấy chứ ,nhưng mình chót kết e 800 mất rồi
@tram den em lỡ kết 900 mất rồi
treble
TÍCH CỰC
12 năm
em này giá cả dc đấy nhỉ, sẽ thử dùng 1 em WP xem sao
@treble Cô ấy (avata) là ai thế hả bác???
Mỗi ngày em cũng được đập hộp khá nhoều điện thoại mà không biết bao giờ được xài WP đây, Haizzzz... thèm quá nhưng không thực sự thích 710. thích 800 hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019