Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Nokia X2

niky
20/7/2010 5:13Phản hồi: 80
Trên tay Nokia X2
Song song với X6 8GB, Nokia cũng phân phối chiếc X2 với giá 2 triệu 400 ngàn vào cuối tuần qua. Đây là mẫu di động bình dân, không có kết nối 3G, sử dụng nền tảng S40 với thiết kế dạng thanh truyền thống. Điểm nổi bật của chiếc máy này chính là dàn phím chuyên dụng, hệ thống loa kép và lỗ cắm tai nghe 3,5mm hỗ trợ tối đa việc chơi nhạc. Bên cạnh đó máy còn tích hợp khả năng thu đài FM và Bluetooth A2DP cho phép nghe nhạc với tai nghe không dây. Thêm nữa, camera của máy là 5.0 MP, tích hợp flash cũng là một điểm đáng chú ý. Hiện X2 đang được bán ra với 2 màu là xám-xanh và đen-đỏ.

Tính năng nổi bật được in ngay trên hộp máy.

Trọn bộ Nokia X2.

Hai phiên bản xám-xanh và đen-đỏ.

Cạnh phải với nút chụp ảnh, khe thẻ nhớ, nút tăng/giảm âm lượng.

Cạnh trái với dàn phím nghe nhạc tương tự một số máy thuộc dòng XpressMusic.

Khe thẻ nhớ microSD.

Cạnh trên với lộ tai nghe 3,5mm, cổng sạc và cổng kết nối microUSB

Quảng cáo

Cạnh dưới.

Mặt sau của hai phiên bản xám-xanh và đen-đỏ.

Sử dụng nền tảng S40 nhưng vẫn tích hợp một số dịch vụ OVI.

Máy có nút chức năng kích hoạt tính năng đèn pin (tận dụng đèn flash của camera).

Quảng cáo

Bàn phím T9 cơ bản.

Mặt sau phiên bản màu đỏ-đen.

Camera 5.0 MP, đèn LED falsh.

Loa trên.

Loa dưới.

Tên mã máy được in bên dưới mặt sau, tương tự các dòng máy Nokia ra đời sau này.

Nắp lưng máy làm bằng nhôm, các chi tiết còn lại làm bằng nhựa nên trọng lượng máy rất nhẹ.

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KeithChen2
ĐẠI BÀNG
14 năm
hơn 6300 ở chỗ camemra 5mp. ngoài ra ko có j cải tiến
S40 có phải hệ điều hành đâu , 6300 cũng dùng cái S40 giống hệt mà
hdh s40,cũng chỉ như máy thường thui bác ah,chỉ có app của java thui
s40 mà hệ điệu hành j pác, nói một hồi nghe lọt tai, câu cuối là hỏng bét rồi.hiiiiiiiiii
:eek:
vẫn là phong cách đặc trưng của nokia trong mảng đt phổ thông
khoanpb
ĐẠI BÀNG
14 năm
công nhận máy nhẹ thật, tuy chụp 5mpx nhưng cho chất lượng ko đẹp lắm vì ống kính camera thường. Nhưng ngược lại âm thanh nghe nhạc rất tốt. Bạn có thể hài lòng khi bỏ ra chừng đó để mua X2.
sondiec
ĐẠI BÀNG
14 năm
quá được . hợp thời trang vừa túi tiền lại tính năng giải trí nữa. nhưng mà mình đang phân vân chọn con này hay con nokia C3 hả các bác?
khucthuydu
ĐẠI BÀNG
14 năm
thôi - máy bình dân mà thế này thì bỏ 500k mua hàng VN cho rồi ^^!
superturtle
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ thớt kiểm tra coi sao ảnh của bài nè tràn hết ra ngoài rồi!:adolf:. Nhìn x2 gọi là tạm ổn!
bluesight
TÍCH CỰC
14 năm
S40 ko phải là hệ điều hành mà chỉ là 1 platform cho đtdd thôi. 6300 cũng xài cái này.
lytrn
ĐẠI BÀNG
14 năm
dạo này nokia ra những con bình dân khá nhỉ, C3 và X2, đáng để lựa chọn tùy nhu cầu sử dụng. em này mà có 3G nữa là dớt liền ^^
tson1012
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nokia càng ngày càng lởm . Điện thoại xấu, kiểu dáng không có gì đột phá. ra một con rồi mấy con khác cứ ná ná nhau thế mà ra.
Thế nào thì là đột phá hả bác? Có cần thiết phải đột phá nhiều ở 1 dòng bình dân ko, hay là Cam 5Mp còn chưa đủ? Bây giờ giá của nó là 2t400, sau này có khi còn 2t thì để xem nó có bán chạy hay ko. Còn về xấu đẹp, đừng vội đánh giá như thế, 2700 ngày trước hồi mới ra cũng bị chê "cá sấu" lắm thế mà nó đang cháy hàng đấy
quá đẹp quá rẽ, nhưng mà không biết có bền không đây mua ngay kẻo hết, nhưng mà em ghét mỗi 1 cái là bàn phím có mấy ký tự tiếng hoa, rất rất ghét cái này
boything
TÍCH CỰC
14 năm
Con máu xám nhìn đằng sau đỡ hơn màu đen.
Màu đen nhìn mặt sau thấy gớm chết.
Hàng VN ở đâu mà cho bác mua?

---------- Post added at 05:28 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

Nói chung giá này là rẻ rồi. Nhưng có đều lo ngại là màn hình sai màu và phím bấm cứng như 2730 và X3 thì em có mà chạy hàng các bác ạ
2tr4 thì không nên đòi hỏi qua cao...bền đó nhưng không thuyết phục về hình thức
kết bộ loa qá các bác nhỉ 😁 ....!
x2 loa 4 nên nghe nhạc to lắm , chuông cũng to mình thích nhất ở điểm đấy . thêm nữa tin nhắn hiển thị theo dạng người gửi nên có thể theo dõi mình và người ta nt như thế nào mà k bị đứt đoạn , máy nhẹ , phím mềm , màn màn hình mượt .
sondiec
ĐẠI BÀNG
14 năm
ghét mỗi bàn phím nó không nổi y như thằng 2700 nhắn tin hơi vất vả . không lần nhắn tin chui được cứ phải nhìn không là lộn ngay
linh2911
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn dàn loa của em nó mún giền ^^.
ko biết nghe nhạc có qua N 5800 ko nữa.

Với cái giá này và với cái danh tiếng Nokia thì chiếc đt này là quá ổn rồi.Máy VN chưa có cái nào đáng để so với X2

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:15 PM ----------

Sao lại lởm hả bác? chắc bác thích mấy cái Vertu với Mobiado Tàu khựa rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019