Trên tay Nokia X2

niky
20/7/2010 5:13Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrdanny
ĐẠI BÀNG
14 năm
x2 đẹp nhưng màn hình ko phải 16 triệu màu nên cho chất lượng ko thực sự hoàn hảo như những máy cùng phân khúc như 6300
bù lại máy có cổng tai nghe 3.5,cam 5.0 loa Stereo và đặc biệt nó thuộc dòng nghe nhạc và hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng cao nên thoải mái lưu trữ
điểm chê cho sản phẩm là máy chạy S40 nên chỉ chạy đc các ựng dụng Java là chủ yếu
ặc bác để con x2 và 6300 cạnh nhau xem màn hình máy nào đẹp và thật hơn nhé
Đời mới và đời cũ so sánh khó lắm. 6300 ra đời cách đây ~4 năm rồi còn j nữa .
ý kiến cá nhân: ko đẹp
máy đẹp , giá tốt , bán sẽ chạy đây ......
camera ko có auto focus thì 5. cũng như 2. của C3.ngang giá thì lấy C3 có wifi xài tiết kiệm hơn,màn hình to,thêm qwerty,pin to hơn.còn ai thích nghe nhạc loa ngoài thì chọn X2 :spin:
cavalli
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lại một con máy vớ vỉn nữa ra đời.Nokia cứ loanh quanh thế này,haizzz
ko thích cái dòng X tẹo nào. Cảm giác mỏng manh dễ xây xước. Cứ duy trì thiết kế phong cách Xpress Music thời 5310 lại hay.
LoideGinji
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko có autofocus thì 5mpx làm cảnh à
baosua
TÍCH CỰC
14 năm
hình như nokia tk ngày càng xấu=>nhìn cứ tưởng nhằm là hàng tàu:rolleyes:
máy đẹp . giá hợp với sinh viên như viên..... mà tiếc cái e mới mua Elm rồi 😁
thì tại người ta cứ thích so sánh ngược đời mà . 6300 ra cách đây 4 năm mà giỡ vẫn nói hơn x2 thì em ạ bác í
Người kinh doanh giỏi là người biết tạo ra sản phẩm lạ mắt và độc đáo, tuy mới đầu thoạt nhìn người tiêu dùng sẽ không thích về thiết kế hay tính năng nhưng nó sẽ tạo ra một trào lưu mới sau một thời gian được tung ra thị trường. Nokia 1200 là một ví dụ. Có thể Nokia X2 sẽ là một sản phẩm như vậy. Hãng điện thoại lớn nhất thế giới chắc hẳn có thể làm được điều đó!
Đấy là dưới 1 triệu nó khác, còn trên 2 triệu & trong phân khúc này có nhiều máy đẹp hơn (Dù camera kém hơn) thôi ...
jumat
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chính xác! Máy này từ kiểu dáng đến chức năng ko có gì đặc biệt (nếu ko muốn nói là có phần thua kém các máy khác tầm trên 2 triệu) ngoại trừ cái camera 5.0M. Nhưng có lẽ như vậy cũng là đủ đối với đa số người (nhất là người VN). Nhiều người khi mua điện thoại chỉ khoái camera có "nhiều chấm" chứ chẳng cần để ý đến auto focus, carl zeiss, face detection,... là gì. Và cũng chẳng cần biết máy có chụp đẹp hay ko. Lấy camera 5.0 để khè thiên hạ là chính 😁

Với mình thì thà 1 cái máy chỉ 3.2M nhưng có auto focus còn hơn. Nhưng với tâm lý chung của nhiều người như vừa nói trên + giá cả máy khá tốt thì mình tin máy sẽ bán chạy. Chí ít là tại VN 😃
quá đỉnh x2

em đang sử dụng nokia x2 này , nó ngon thiệt , camera chụp buổi sáng thì rất "đỉnh" , chụp buổi tối thì tạm thôi , nghe nhạc được 2 loa nó nghe to như cái nokia 6233 hồi lúc em xài , xài được ovi store , email .... Đặc Biệt : Pin đàm thoại được 13h , nghe nhạc 27h , quá đỉnh rồi , giá bình dân thế này còn chê nữa thì chỉ còn cách là mấy bác kêu nokia hay apple gì đó thiết kế riêng cho máy bác 1 cái xài thôi 😆
sondiec
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao lại so loa vs 6233 thế ? thế loa mở to có bị dè ko? tai nghe nghe có âm bass không?
cầm cái màu bạc...ko mê đc bộ vỏ,hở tumg lum !
chờ cái đen !
Chất liệu máy thì đẹp thật, nhưng thiết kế thì hơi chuối
em ném đã thế các bác bỏ qua nhé, hihi
Em cũng định mua cái này để mà dùng, nhưng nghe nói cáp chuyển dữ liệu chỉ có ở Trung Quốc, là sao nhỉ?
Cho em hỏi máy X2 có chạy đa nhiệm không ạ? kiểu như là vừa chat vừa có thể thoát ra ngoài làm gì đó ý 😁
Em đang ngắm con này! Tuy xấu nhưng ko sao, đt ko phải là đồ trang sức :D
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
14 năm
S40 thì k đa nhiệm đâu bạn ạ
nói là giá thì con anỳ dùng cũng tạm đc rồi đó
máy có chạy đa nhiệm ko các bác?
bàn phím xấu wá,nhưng dc cái giá rẻ 😃
jumat
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài post đc viết cách đây 3 tháng vẫn bị lôi lên để chửi. Haizzz. Đúng là mình nói có hơi quá nhưng ý chính là thà nó giảm độ phân giải xuống 3.2MP để thêm vào auto focus thì ngon hơn. Còn tâm lý chung thì đúng là tại VN rất nhiều người thích nhiều chấm mà ko quan tâm đến mấy cái khác. Sợ mấy ông luôn:cold:
Bác này nói rất chuẩn cái vụ "số chấm" của máy ảnh. Đi mua máy ảnh kts cũng vậy. Cứ "khè hàng" 12 chấm và cho rằng đương nhiên chụp sẽ ngon hơn 10 chấm. Thấy mấy cái thằng như vậy thật nông cạn và... rẻ tiền^^ Mình đã gặp thực tế ở 1 đứa bạn mình rồi.
Con X2 này giá mà hạ xuống chụp còn 2.0 hoặc 3.2 và giảm giá thêm 200k thì hay hơn nhiều so với cái kiểu chạy theo số lượng lên đến 5.0 mpxel như vậy.

Vì cái số 5.0 megapixel của máy ảnh mà hơi hơi ko thích con X2 này.
Chứ cảm nhận khách quan thấy ngoại hình rất đẹp, mỏng (13.3mm), nhẹ (82g). Pin dùng bt 2-3 ngày thôi cũng tạm chấp nhận vì dung lượng pin ko cao (860mAh) mà màn hình to (240x320 pixel).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019