Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay nón bảo hiểm 3/4 2 kính AGV Orbyt Dreamtime - độ kín gần như nón fullface, giá 4,8 triệu

su béo béo
24/1/2019 6:59Phản hồi: 79
Trên tay nón bảo hiểm 3/4 2 kính AGV Orbyt Dreamtime - độ kín gần như nón fullface, giá 4,8 triệu
Hôm nay mình sẽ trên tay chiếc nón 3/4 2 kính của AGV có tên là Orbyt. Đây là mẫu nón mới của AGV trong năm 2018 thay thế cho mẫu Fluid trước đây. Cái nón mình dùng để trên tay có tên là Orbyt Dreamtime, đây là một trong những phiên bản màu đặc biệt của dòng Orbyt thế nên đừng hỏi vì sao nó có mức giá lên đến 4,8 triệu đồng. Vậy ngoài vụ màu đặc biệt thì chiếc nón bảo hiểm 3/4 mới nhất của AGV này có gì hay ho, mời anh em cùng tìm hiểu trong video sau:

Mức giá khởi điểm của dòng nón Orbyt là 3,39 triệu đồng cho những màu đơn sắc. Phiên bản Dreamtime mình có dịp trên tay trong video này là phiên bản đặc biệt nên giá của nó cũng cao nhất. Với mức trọng lượng khoảng 1,4 kg cho size M, chiếc nón 3/4 này anh em có thể đội khi đi xe trong thành phố hay đi làm hằng ngày đều ok. Hoặc là anh em có thể mua tặng bạn gái hay vợ trong trường hợp chị em không thích đội nón fullface cồng kềnh và bất tiện hơn.

Về thiết kế, lớp vỏ ngoài của nón được làm từ chất liêu nhựa Thermoplastic có sức chịu nhiệt cao và nó có 2 size vỏ tuỳ vào size nón mà anh em lựa chọn. Còn lớp mút EPS phía trong có khả năng hấp thụ xung động tốt và cũng có 2 size tương ứng. Một điểm mình thấy rất hay ở Orbyt là phần sau nón vẫn có cái đuôi gió nhỏ giống như những chiếc nón fullface của AGV.

Ở phía trên nón là lỗ thông gió, có một nút gạt anh em có thể điều chỉnh để cho không khí vào nón. Một điều nữa là vị trí đặt khe thông gió ở đây sẽ giúp gió vào một cách nhiều nhất và nó cũng không bị ảnh hưởng tới kính mát ở phía bên trong.

Phần mút lót làm bằng chất liệu vải, khi mình đội vào có cảm giác khá êm. Anh em có thể tháo miếng mút lót này ra để làm vệ sinh khi đi lâu ngày. Điểm mà cá nhân mình thích ở chiếc nón Orbyt này chính là thiết kế cho phép người đội dùng kính cận. Chắc những anh em cận như mình thì sẽ rất thích điểm này đây.

Phần kính chắn gió của nón mình thấy nó khá dài, khi kéo xuống che phủ hoàn toàn khuôn mặt và kéo dài qua khỏi phần cằm luôn. Độ kín cũng không thua gì môt chiếc fullface. Chiếc kính chắn gió này có khả năng chống trầy, có 2 size tương ứng với 2 size vỏ. Nó đảm bảo chống gió đập và giảm thiểu tiếng ồn không cần thiết từ phía bên ngoài môi trường.

Phần kính mát phía trong nón cũng là loại kính chống trầy và anh em có thể dễ dàng tháo gỡ ra bằng tay. Cũng như chiếc kính chắn gió bên ngoài, nó cũng có 2 size tương ứng. Việc đóng mở kính mát cũng rất nhanh và tiện, anh em chỉ cần xoay miếng ốp ở ngoài nón phía bên tai trái. Thậm chí khi đeo găng tay anh em vẫn có thể thực hiện được việc này dễ dàng.

Quảng cáo

Khoá nón là loại khoá lẫy thay vì loại Double Ring, giúp anh em có thể mang vào và gỡ ra nhanh chóng. Nhờ thiết kế các chi tiết đệm mút dễ dàng tháo lắp nên anh em có thể dễ dàng tích hợp các thiết bị tai nghe bluetooth.

Cảm giác mình đội vào rất êm, khi đi ngoài đường cũng thật sự nổi bật vì màu sắc rực rỡ của cái nón. Nhờ có kính chắn gió, nhiều lúc mình chạy nhanh thì gió được cản lại và tiếng ồn của gió cũng như tiếng của các xe khác được giảm đi rất nhiều. Còn đi giữa trời nắng thì không cần phải đưa tay che mắt nữa, kéo kính chống nắng xuống là xong, khoẻ re. Theo cá nhân mình thì chiếc nón AGV Orbyt này không thua gì 1 chiếc fullface, anh em cũng có thể đội đi xa chứ không riêng gì chạy trong thành phố.

Có thể nhìn vào mức giá của AGV Orbyt anh em sẽ nghĩ đây là một mức giá quá cao và vô lý cho một chiếc nón 3/4. Tuy nhiên, nếu anh em đang kiếm một cái nón 3/4 không đụng hàng để đội nhẹ nhàng trong phố, thì AGV Orbyt là sự lựa chọn dành cho anh em. Trường hợp anh em là fan của AGV thì càng không thể bỏ qua vì hãy nhìn cái phần đồ hoạ trên nón mà xem, rồi cái đuôi gió sau cực kỳ quyến rũ nữa.

Quảng cáo

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyen000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thuốc bắc quá. Mua con màu trắng rồi graffiti là êm
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@Trần Ngọc Thu Sương tiki giờ cái gì cũng có nhỉ, v~ đạn :D
Sặc sỡ quá nhỉ.
Không cho vào cốp là em này hút trộm lắm đây. Đi nhanh trong 1 nốt nhạc 😃
@tranvutruong Nếu không bỏ vào cốp xe xó thể vác theo đó bác 😁 ng đâu của đó.
Baoquy9991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Tính ra để chung mấy con này vs nón sơn , người ta lụm nón sơn trước con này 😃)
@Baoquy9991 😃 😃
Hihi cảm ơn mod tinhte đã review giùm Tài Đạt nè ^.^
đội cái này đi đâu cũng phải ôm kè kè cái nón ko thì 1 phút 30 giây bốc hơi
maisonhai3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giải thích giùm, vì sao mà 1 cái nón, giá lên dc 4 củ vậy má????
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl đặc điểm là mấy bố VN cả nam lẫn nữ đều thích vừa chạy vừa tám chuyện nên đội mũ fullface hoặc 3/4 dell tám được 😁
@4everalone2412 Đang ở nuớc dân trí thấp không có nghĩa là mình dân trí thấp. Dân trí thấp là tình hình chung và chiếm đa số thôi em
@hiepmu 3/4 vẫn tám đc nhé. Nói hơi to lên xíu thôi
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl 2 người 1 xe tám thì mình ko nói, ở đây là cái kiểu chạy xe dàn hàng rồi tám
tittam993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải làm cái nón đồng bộ với xe không đội không nổ máy được ấy
CYRAX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tittam993 rồi bị thuốc cái nón, rồi sao chạy xe về :v
Ae nên đội fullface luôn cho chắc cú, 3/4 dễ nát mặt lắm
Quangngoc+82
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua nắng sg mà đội nón này co khác gì hành xác
Raid3r
CAO CẤP
5 năm
@Quangngoc+82 Đội ba cái nón mát mẻ thì có ngày sấp mặt.
Baoquy9991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quangngoc+82 Đội ba cái nón nữa đầu mới là hành xác đó bạn . Đội nón này che nắng che mưa rất đã . Mình sắm 1 con agv 3/4 rùa 5tr để đi ship đc 3 năm rồi , rất là đã bạn nhé .
duy2271995
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quangngoc+82 3/4 có là gì đâu, mình đội fullface vào mùa nắng có thấy hành xác gì đâu, ngược lại thấy mát hơn đội 1/2 😁
Quangngoc+82
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Raid3r Có nói là phải dội nón mat mẽ đâu mà bạn phải nói vậy nón này chi hợp với đi đường trường sa lộ thôi nha, nón này đi đường SG mua nắng 40 độ mà gặp kẹt đường nữa lúc đó rỏ bạn mới thấy
3/4 mà không fullface , có fullface an tâm hơn cho cái mặt.
Baoquy9991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê văn zyx Đi trong phố 3/4 ok rồi bác . Fullface nóng lắm . Tốt nhất làm 2 con 3/4 vs fullface cho tiên 😃
mromega
ĐẠI BÀNG
5 năm
thế nó hơn gì agv k5 jet?
Roxbenxz
TÍCH CỰC
5 năm
Fullface vẫn an toàn nhất nhưng 3/4 lại tiện vụ nghe điện thoại, nhét vô phát dính luôn
@Roxbenxz Nhét đc đt vào là nón ko an toàn rồi
@Roxbenxz đừng nghe kiểu đó ,ko an toàn {khuyên cho có ,chớ bồ đời nào nghe : ))) }
giải pháp :Sena bluetooth hoặc wireless earbud 😃
@ĐoMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Miền nam gọi mũ là nón nghe hài quá hihi.
kuluoj
TÍCH CỰC
5 năm
@@ĐôMi chắc ngoài ấy gọi nón lá, nón quai thao là mũ lá, mũ quai thao...
@ĐoMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kuluoj Ở ngoài này có mỗi loại nón lá thôi còn đâu là mũ hết.bạn biết mũ cứng mà mấy chú bộ đội hay đội ko ở ngoài này gọi là mũ cối chắc trong đó gọi là nón cối nghe vẫn...
haya
TÍCH CỰC
5 năm
@@ĐôMi Mình nửa bắc nửa nam sống ở nam thì nghe ngược lại với bạn. Nếu có ai dùng từ mũ khi nói chuyện trực tiếp chắc phải mất 1s mới hiểu.
@@ĐôMi Mũ, Chú bộ đội... bạn làm mình nhớ đến mấy câu thơ:
Đôi dép râu đạp nát đời son trẻ
Mũ tai bèo che khuất nẻo tương lại
😁
màu sắc nón sặc sỡ vãi cái loz. có cái nào simple ko ?
hidronak
TÍCH CỰC
5 năm
@Đặng Vi Phú Search tí là ra chứ gì, lazada 3tr1 có thối.

@Đặng Vi Phú Có bác ơi, càng nhiều màu càng mắc 😁
@comfac24 Bạn ở đâu vậy @comfac24
Chất lượng thì chắc chắn rồi
Nhưng thể loại to đầu hoa lá hẹ nv cho m ko lấy ạ
@demonntl Cũng đúng bác. Phải hợp mắt mình trước đã 😁
pphuc96
TÍCH CỰC
5 năm
Thớt đội nón mà dây để dư vậy là ko ham rồi nha thớt giới thiệu thì phải đội cho đàng quàng chớ
@pphuc96 Cám ơn bác đã góp ý. Lần sau mình sẽ không sơ suất vậy nữa
Cái kính một thời gian sẽ trầy và bị lỏng ra, lúc đó đi buổi tối dễ bị chói
minhnhat2301
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhgiap86 Kính này khó trầy lắm bác. Trừ khi vô tình làm rớt nón cạ kính xuống mặt đường. Mình xài 3/4 loại tốt của Andes xài hơn năm rồi mà chỉ bị xước dăm lông mèo thôi.
Nongata
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực sực mình chưa bao giờ nghĩ mua mũ bv đầu là đắt cả. Nếu có điều kiện mình cũng mua em này. Mỗi tội k có nên dùng e chita 250k. Không bao giờ dùng mũ thời trang
Giờ ra đường chỉ sợ mất nón
@Channel NTL Ôm theo cho chắc thôi bác 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019