Trên tay nón bảo hiểm 3/4 GIVI Strada Rusty - có kính ẩn, phù hợp với người đầu tròn
su béo béo
2 nămBình luận: 82
Trên tay nón bảo hiểm 3/4 GIVI Strada Rusty - có kính ẩn, phù hợp với người đầu tròn
  • GIVI Strada có hai phiên bản: 1 phiên bản màu đơn sắc và 1 phiên bản màu rusty.
  • Giá của nón 3/4 có kính ẩn Strada: 1,35 triệu cho màu đơn sắc và 1,8 triệu cho màu Rusty.
  • GIVI Strada thiết kế hình tròn với nhiều chi tiết da và nỉ, đặc biệt màu Rusty còn có thêm chi tiết loang lổ.
  • Phù hợp với những người thích một chiếc nón lạ mắt để di chuyển trong phố hoặc sử dụng hàng ngày.
  • Anh em có thể xem thêm nhiều sản phẩm của GIVI tại fanpage: https://www.facebook.com/givivietnam.
  • Anh em bàn luận thêm về xe tại Tinhte.vn/xe.

GIVI Strada là một loại nón 3/4 của GIVI với thiết kế lạ mắt. Chiếc nón này có 2 phiên bản là màu đơn sắc (trắng, trắng ngà, titan) và phiên bản đặc biệt (Rusty). Giá của 2 loại lần lượt là 1,35 triệu đồng và 1,8 triệu đồng. Anh em có thể mua nón Strada tại GIVI Point hoặc những cửa hàng có bán sản phẩm của GIVI.

Chiếc nón 3/4 có kính này được thiết kế dạng tròn với các chi tiết độc đáo, có thể nói là không đụng hàng. Những màu đơn sắc đơn giản không có gì để nói. Với phiên bản Strada Rusty, trên nón còn có những vết loang lổ nhìn xa sẽ kiểu như bị gỉ sét. Với mình được chia sẻ là những vết loang đó được sơn bằng tay.

Quảng cáo

Phần nỉ, da được làm những chi tiết như viền nón, phần đệm má và phần bắt ngang nón ở phía sau với tên nón Strada ở phía trên. Phần chỉ màu trắng cũng làm nổi bật hơn.

Vỏ nón được làm bằng chất liệu ABS cứng cáp và đạt chuẩn Quatest của Việt Nam. Có 5 size nón cho anh em có thể lựa chọn tùy theo size đầu của mình: XS, S, M, L, XL.

Cờ Việt Nam trang trí trước nón có 3 loại cờ: Việt Nam, Ý và Anh. Tuỳ theo anh em thích thế nào thì có thể chọn theo ý thích của mình.

Để thuận tiện cho việc sử dụng hàng ngày, GIVI Strada còn được trang bị thêm 1 kính ẩn ở phía bên trong. Sử dụng dễ dàng bằng cách kéo xuống, đẩy lên và kính mát này che chắn được hết tầm mắt của người. Nếu như anh em đi đường bụi, nắng có thể kéo xuống để bảo vệ cũng như làm dịu mắt của mình.

Trên đỉnh đầu được trang bị 2 khe gió có thể đóng mở được và thoát gió ở 2 khe phía sau.

Anh em có thể gỡ lớp mút ở trong ra và vệ sinh một cách dễ dàng. Anh em nhớ lâu lâu vệ sinh lớp mút thế này cho đỡ bị ngứa đầu nha.

Quảng cáo

Với kiểu thiết kế mang phong cách cổ điển như vậy, anh em có thể kết hợp chung với những loại đồ cũng như dòng xe cổ điển.

Với mình, nón 3/4 là chiếc nón để sử dụng hàng ngày rất tốt và an toàn. Vừa che chắn nhiều phần đầu của anh em, vừa che chắn được gió thổi khi anh em chạy xe. Chưa kể thêm việc có thêm kính mát giúp anh em bảo vệ mắt của mình. Mình thấy nón đội vào ôm sát đầu rất đã và lớp mút bên trong cũng êm, mình thích mấy kiểu như vậy. Nhưng sẽ có một số anh em hơi khó chịu với sự bó sát đó nếu lần đầu đội.

Tuy nhiên, chiếc nón này vẫn có 1 số nhược điểm. Đầu tiên, do nón có thiết kế đẹp nên rất có thể bị mất nếu như anh em không cẩn thận. Thứ 2, loại nón này rất kén người đội, cho nên những anh em đầu hơi dài có thể đội sẽ không hợp. Thứ 3, kính mát nếu anh em có mang kính sẽ khó kéo xuống.

Nếu như anh em muốn chọn cho mình một chiếc nón với thiết kế cổ điển, lạ mắt thì GIVI Strada có thể là một sự lựa chọn tốt.

Quảng cáo

82 bình luận
Vỏ nón bên ngoài đẹp quá, không biết bên ngoài có dịch vụ nào Custom vỏ ngoài bằng da mềm không nhỉ.
reaperfriend
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dailyinfo bulldog heli, bạn search thử nhé, mình cũng đang tính mua em nó
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dailyinfo Bạn kiếm cái bulldog, mình đang dùng 1 cái 3/4 nhẹ thoải mái!
@dailyinfo bulldog có nón bằng sợi thủy tinh, siêu nhẹ và bền
keymaster
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dailyinfo Chuẩn, ông nào lái sport ngồi cái thế rướn cổ mà đầu đeo cục tạ là nghỉ fullface luôn
Nhìn đã quá
@Mikeknowsme mod khá giả làm 1 con đội, mập như mod đội hợp đó
Event khoe odo trúng nón hihi sao chưa thấy j nhỉ
K ưa nổi
@ĐôMi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá cao quá,ko đẹp.
asternartini
ĐẠI BÀNG
2 năm
@@ĐôMi phải gọi là xấu vãi luôn í haha
quyan12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon
Đẹp & ngầu quá nhưng chắc nóng & hơi bí tí
@minhdoduc K nóng đâu bác, thiết kế 2 khoá trên đỉnh lưu thông gió từ trước ra sau cảm giác mát hơn hẳn nón tàu
Singh
TÍCH CỰC
2 năm
lớp sơn giả rỉ sét xấu nhất tôi từng thấy. không biết ai vẽ mẫu mà xấu và không tự nhiên đến mức như vậy ( bố cục rỉ sét )
Mấy con dùng kính kéo kiểu này xài lâu ngày nó bị lờn, chạy qua ổ gà cái nó cũng sụp cái kính xuống. Ko biết GIVI làm kính kiểu này thì có cách nào khắc phục ko nhỉ?
Mà cái miếng chạy ngang có chữ Strada nhìn xấu vl -_-
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy con dùng kính kéo kiểu này xài lâu ngày nó bị lờn, chạy qua ổ gà cái nó cũng sụp cái kính xuống. Ko biết GIVI làm kính kiểu này thì có cách nào khắc phục ko nhỉ?
Mà cái miếng chạy ngang có chữ Strada nhìn xấu vl -_- Chắc nón bạn sao chứ nón Andes mình dùng từ 2009 đến giờ kính vẫn cứng ngắc, có điều giờ nhìn nón xấu kinh hồn.
rubbysun
TÍCH CỰC
2 năm
Nón royal 3/4 kính âm, mua hôm Shopee chạy sale ngày 22/2, 365k. Mang vào cảm giác đỡ được rất nhiều bụi đường so với việc đội nón 1/2 và đeo kính mát, nhưng mà nó nặng quá đeo không quen.
@rubbysun BÁC CHO E LẠI CÁI ĐỊA CHỈ MUA SP NÀY VỚI. THANKS BÁC
@thangba mình cũng đang dùng loại này, thấy khá ok
zFlashz
ĐẠI BÀNG
2 năm
@rubbysun mình cũng có 1 cái mà nặng thật với nóng nữa nhưng đi mưa lớn mới thấy nó ngon dã man
Tầm 3-5tr thì có nón FF retro nào đẹp không các bác
@nh0ktam01 Nón này đi PKL mới đẹp. Hehe
@liketheblues Thích thì đội thôi bác
nghia3d
CAO CẤP
2 năm
@nh0ktam01 Xin tên đầy đủ
Con này nặng không nhỉ? Với đeo trên đường SG sợ nóng và bí.
@liketheblues Đội được 6 tháng, nhìn vậy chứ k nặng, có khoá lưu thông khí phía trên nữa.
con này so với mấy con bulldog thì thế nào vậy ae
tranquocnhe
ĐẠI BÀNG
2 năm
Màu trắng đẹp ghê
đội nón xịn phải lo giữ mệt quá.

mình vẫn còn nhớ ngày xưa móc 2 nón Andes trong xe Future 1, đi vô gửi xe Parkson xong lúc về bị cắt hết 1 cái nản quá. Từ đó về sau đi tay ga toàn bỏ vô cốp không luôn. 😔
@vinhphucng25 nón xịn ko mà bị cắt quai luôn vậy bác.
@shelockninh Nón Andes nửa đầu có lớp da che lỗ tai thôi. Chục năm trước nó cũng xin rồi. 😔
Một chiếc mũ bảo hiểm full sẽ là an toàn nhất. Nhưng mũ 3/4 cũng bảo vệ khá tốt. Tuy nhiên loại mũ 3/4 này mình thích có kính full che cả mặt. Nhỡ bị tai nạn có thể chống bị mài hoặc dị vật bắn vào mặt.
o0phantom0o
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huuhanhctm1 xài kính theo nón thấy bị chóng mặt khó chịu vãi
Kính kiểu này chạy xe gió lùa ngược lên mắt rất khó chịu. Kính kéo sâu xuống được sẽ hay hơn. Giá quá chát
Nhìn gọn đẹp thật.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019