Trên tay nón bảo hiểm Yohe 967: kiểu dáng thể thao, mút dầy và êm, hai kính, giá 1.5tr

23/5/2022 8:53Phản hồi: 54
Trên tay nón bảo hiểm Yohe 967: kiểu dáng thể thao, mút dầy và êm, hai kính, giá 1.5tr

Mình mượn được chiếc nón Fullface Yohe 967 từ cửa hàng gara20 nên làm bài trên tay cho mọi người tham khảo, mình chủ yếu sử dụng nón để đi trong nội thành, Yohe 967 kiểu dáng thể thao, mút dầy và êm, hai kính và giá là 1.5tr.

Yohe 967 là nón fullface có kiểu dáng thể thao, phù hợp cho các bạn chạy motor hoặc xe tay ga có thiết kế trẻ trung, mẫu này có màu đen nhám, dễ trầy xước hơn so với màu bóng

Phần mũi có nút gạt để đóng mở lỗ thông gió

Trên đỉnh có một lỗ thông gió nữa nhưng nút hơi cứng, phải dùng nhiều lực

Mũ có hai kính, kính ngoài và kính chống chói ở trong

Các bạn có thể mua kính khói để thay vào, nhìn sẽ ngầu hơn

Khoá gài phổ thông

Phần mút bên trong rất dày dặn

Quảng cáo

Mình đã sử dụng qua nhiều mũ fullface, điều mình quan tâm khi chọn là khối lượng nón (Yohe 967 nặng 1,4kg) và phần mút bên trong. Khi di chuyển đường dài thì sự thoải mái là điều quan trọng, khi đội Yohe 967 thì phần đỉnh đầu và hai bên má của mình rất thoải mái, lắc qua lại nón không bị xê dịch (size mình đội là 2XL)

Mình không có điều kiện đi tour test nón, chủ yếu là sử dụng trong đô thị như đi làm, đi cafe và mua sắm. Lợi điểm của nón fullface là hạn chế gió tác động vào mặt khi chạy tốc độ nhanh, chạy càng nhanh thì gió táp càng nhiều nên sẽ tạo tâm lý sợ. Khi đóng kính lại thì cảm giác tự tin tăng lên hẳn, mình chạy thoải mái và đã hơn.

Hạn chế lớn của nón fullface khi dùng trong đô thị là không bỏ vừa cốp xe, nếu các bạn có gắn thùng givi thì sẽ có chỗ cất, mình thì phải mang theo nón khi đi cafe hoặc đi làm, nếu móc theo xe thì dễ trầy xước kính và lớp sơn do tác động từ xe khác.

Sài Gòn mấy nay mưa nhiều nên mình cũng đã trải nghiệm chạy dưới mưa, đóng hết lỗ thông gió lại thì mưa không lọt vào được, chạy trong mưa không bị lạnh, nước mưa không bắn vào mắt gây mất tầm nhìn, tự tin và an toàn hơn.

Sau một tuần đội fullface chạy xe thì bắt đầu thích, sắp tới sẽ mượn nhiều nón fullface hơn để trải nghiệm và chia sẻ cùng mọi người ^^

Quảng cáo

Cảm ơn cửa hàng gara20.com đã cho Tinh tế mượn sản phẩm trên tay.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cách nào để đội nón bảo hiểm mắc tiền mà đỡ bị trộm ko các bạn. SG bị mất mấy lần rồi!!!
@Nguyenkhoa99 Mã 878 nhìn có vẻ ổn và tiện khi đi trong phố và cũng đủ để đi xa.
thontkh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Akai Hải mang theo người cho chắc đi bạn hoặc dán đề can xấu xấu cho trộm khỏi để ý
ntanthach
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Akai Hải Mình đội 3/4 gắn thêm thùng sau. Cứ quăng vào thùng, khỏi suy nghĩ gì cả.
@Akai Hải tôi có cái nón ADES 400K đã luồn dây xuống dưới yên xe mà còn bị giựt banh ra nè
Chạy nội thành thì nón 3/4 chắc ổn hơn. Chứ như nầy mà kẹt xe nữa hơi bí
hoangduycc
TÍCH CỰC
2 năm
@Nha.tranthanh này để chạy cung xa thôi, chứ đi làm hằng ngày đội fullface nó bí lắm á
nhất là sáng với trưa, vừa nắng vừa rực mà đội nón này thì chán lắm
Mới mất cái mũ yamaha 2 kính kiểu như này, trước mua hơn 2m. Nhưng so với con này nhin mũ yamaha có vẻ chắc chắn hơn.
Đội mấy nón dòng thấp này nếu nón chất lượng thì nó nặng cực kỳ. Con 3/4 hãng này nặng hơn cả con full của agv hay mấy hãng lớn.
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ng Mạnh Huy LS2 thấy giờ ra nhiều mẫu đẹp, giá cũng ổn đấy bác !
@Haiminh0912 Mình đâu chê về thiết kế hay giá đâu. Chỉ nói về trọng lượng thôi. M đang dùng 2 con hãng này với 1 con agv nên thấy vậy.
Ngồi xe phổ thông dáng thẳng thì ko thành vấn đề, chứ đi xe kiểu chồm về trước thì vỡ alo ngay.
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
@Ng Mạnh Huy LS2 nhẹ hơn đấy bác.
nón ngon,nhưng kiếm con 3/4 có kính đi phố tiện hơn
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Khá là ổn
Mũ Royal giá chỉ khoảng hơn 500k, cái này sao đắt vậy nhỉ?
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
2 năm
@asterix0108 Không so với mấy cái mấy chục củ cho đáng :v
@asterix0108 Có mua 1 cái . Thấy đội cũng ok . Đc 5 năm rồi. Nhưng đc cái là chạy nhanh quá sợ( do không cảm nhận tốc độ gió vào mặt phê quá nên chạy tới bến) đến khi nhìn kim đồng hồ mới sợ phải giảm ga …😃😃😃
@user1647486638221 Cũng ổn bạn nhỉ
@mr.nhoxsin Ghê vậy
caohao87
ĐẠI BÀNG
2 năm
thôi mua royal cho rẻ 😃
bongngo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có kính nào đi đêm mà đỡ bị chói ko các bác cho em xin tên với?
Thật ra mình thường thấy những người mang mũ fullface kiểu vậy đi đâu cũng mang theo bên người nên không bị mất . Với lại thấy cũng bình thường ko bất tiện mấy.
hoangduycc
TÍCH CỰC
2 năm
yohe có cái nón 3/4 nào ngon ko ae?
Teepao
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangduycc Mũ cổ điển thì bro tìm của Bulldog ấy. Cũng ngang ngang mức giá yohe thôi nhưng mình thấy khá ok, chỉnh chu sản phẩm lẫn đóng gói
@hoangduycc Mũ Bảo Hiểm Bulldog Perro 4U màu xi măng
hoangduycc
TÍCH CỰC
2 năm
@Kiều Vân 94 thank bác nha
đang đội Royal Helmet loại kính âm, mà nó to quá nên muốn đổi sang cái gọn hơn
@hoangduycc Tùy từng kiểu xe bác đi và gu người, em thấy có anh trai đi con Rebel 500 ở tòa 48 Tố Hữu (HN) đội con này nhìn đẹp
Nếu đi xe dáng sport thì em thấy lại k được hợp lắm ạ
Yohe nó bền dã man các bác, Mình đội lại cái 3/4 của ku em mua từ 2015 tới giờ vẫn ngon êm ru , chỉ có bị tróc phần mút xốp bên hông tí nhưng vẫn rất chắc chắn
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
@quytocdo_tl yohe nó xẹp mút ghê quá bác ạ, em có cái hơn 2 năm mút xẹp dã man
Mình thấy hơm đẹp nhắm ạ
@MinhTriND chắc tại mình xấu đó mod
sangva
ĐẠI BÀNG
2 năm
ông này chuyên gia review nón hỉ 😆
@sangva nón, phím cơ, macbook, razer gì cũng chơi nha
Sợ hơi bí ạ
simca
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trời nóng thì bí thôi rồi. Nên cố để làm mấy con AGV thì tốt hơn
Thầy giáo ngầu quá thầy ôi
yohe xấu thấy bà, Logo nổi bật sự trẻ trâu. Tầm tiền này muốn nhẹ mua 3/4, muốn ff mua form JET. LS2 thiết kế đẹp hơn hoặc mua HJC p/p khá tốt.
CaVangBungBu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Yohe xài ok, độ trong của kính cũng k thua j những dòng nón dưới 5tr, lưu ý màu đen nhám thì xài thời gian nó trầy banh chành, nhưng nhờ vậy đỡ bị trộm nón hơn, nếu chạy nội thành nhiều thì nên xem xét 3/4 yohe, tầm 800k, đủ dùng, nhét vừa cốp tay ga. Còn fullface thì gắn thêm cái thùng givi đằng sau là được rồi, k thì xách nón theo người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019