DTR - Sinh nhật 5 tuổi

Trên tay nón fullface HJC Rpha 11 Marvel Carnage: hoạ tiết lạ mắt, trọng lượng nhẹ, giá hơn 12 triệu
su béo béo
1 nămBình luận: 71
Trên tay nón fullface HJC Rpha 11 Marvel Carnage: hoạ tiết lạ mắt, trọng lượng nhẹ, giá hơn 12 triệu
  • HJC là một hãng nón bảo hiểm nổi tiếng đến từ Hàn Quốc đã có tuổi đời nhiều chục năm.
  • Những năm gần đây, HJC đã có một bộ sưu tập cùng với Marvel để tạo ra những chiếc fullface mang hình ảnh của một nhân vật trong vũ trụ Marvel.
  • HJC RPHA 11 Marvel Carnage là phiên bản mới của bộ sưu tập này và đang được bán với giá hơn 12 triệu đồng tại Motoworld.
  • Anh em follow youtube Xe Tinh tế tại: https://tinhte.vn/s/tSMH6W/
  • Anh em trao đổi thêm về xe tại Tinhte.vn/xe.
Xe Tinh tế - YouTube
youtube.com

Hộp bên ngoài rất bắt mắt với vỏ giấy màu đỏ được in chữ Marvel màu trắng lên trên. Phía trong là một màu đen có logo của HJC in chìm cùng với miếng giấy tên nón ở bên hông.

Bên trong hộp bao gồm những phần: nón fullface, túi đựng nón, kính khói tặng thêm, pinlock, tem dán, sổ hướng dẫn sử dụng... Mình sẽ chia sẻ từng phần ở phía dưới cho anh em xem.

Quảng cáo

Đầu tiên, mình sẽ nói về phần nón fullface, chiếc nón này có tên HJC RPHA 11 Carnage. Đây là một nhân vật trong truyện Marvel với những đặc tính chung của VENOM và Spider Man. Nói chung anh em nào thích truyện Marvel sẽ biết tới nhân vật Carnage này. Trong bộ sưu tập Marvel của HJC có rất nhiều loại như: Venom 1, Venom 2, Captain American, Spider Man, Iron Man,... Ngoài mẫu Carnage ra, mấy mẫu fullface nhân vật khác có giá bán khoảng 13 triệu đồng.

Nón fullface sở hữu nước sơn rất kì công và đẹp mắt với nhiều tông màu phối với nhau nhưng chủ yếu là màu đỏ, đen và hồng. Ở trên đỉnh có 2 con mắt màu trắng to đùng cũng với hàm răng sắc nhọn được sơn ở dưới cằm. Còn ở phía sau nón có logo Marvel cũng như khuôn mặt bé bé của Carnage.

Chiếc nón mình trên tay cho anh em có size M với vòng đầu 57-58. Size nón rất quan trọng khi anh em lựa chọn một chiếc fullface cho bản thân nha. Anh em phải xác định vòng đầu trước, sau đó mới quyết định size nón. Fullface mình luôn chọn chiếc nón vừa khít với đầu để đảm bảo chiếc nón sẽ không bị lung lay khi chạy xe. Trọng lượng của chiếc fullface này khoảng 1,3 kg và đạt chuẩn ECE.

Rpha 11 Carnage được trang bị khá nhiều lỗ thông gió với 3 cái dưới cằm, 1 cửa gió giữa nón và 2 cửa gió 2 bên có thể điều chỉnh được 5 mức độ. Phía sau có 2 lỗ thoát gió, với hệ thống lấy và thoát gió như thế này sẽ giúp anh em thoải mái hơn khi đội chạy xe. Nón cũng được trang bị đuôi gió trung tâm phía sau.

Quảng cáo

Kính chắn gió zin của nón màu trắng trong giống như chiếc nón bình thường khác. Nhưng mình lại được tặng thêm 1 cái kính màu khói phía bên trong. Theo như mình tìm hiểu, dòng nón này không có kính mát bên trong cho nên để chống nắng, anh em có thể sử dụng chiếc kính màu đen này. Ngoài ra còn có thêm 1 tấm chống đọng sương (pinlock), theo ý kiến cá nhân mình anh em nên gắn cho chiếc kính chắn màu trong. Mình thấy mang kính đen sẽ ngầu hơn nên gắn kính đen luôn hehe.

Cách gỡ kính ra để thay cực kì dễ dàng, bên HJC cho biết đây là hệ thống độc quyền của mình với tên gọi Rapidfire II Shield. Anh em chỉ cần lật kính lên hết cỡ, sau đó gạt cái cần nhỏ trong phiá đuôi nón 2 bên sẽ tự động bật kính ra. Còn gắn vào anh em chỉ cần để vị trí giống như lúc gỡ rồi ấn vào. Thao tác rất đơn giản và nhanh gọn.

Phần mút phía bên trong theo cá nhân mình thấy khá dày, một chiếc fullface nhìn to đùng với phần mút bên trong cực dày và êm như vậy khiến mình thấy khá an tâm. Anh em có thể gỡ ra để đi vệ sinh phần mút lót cũng khá dễ dàng vì nó chỉ sử dụng nút bấm và khoá gài ở bên trong.

Quảng cáo

Mình bị cận nên việc mang fullface khá khó khăn vì có 1 số loại nón khi đeo kính vào rất khó chịu. Còn với những chiếc nón hơi mắc tiền một chút thường sẽ có rãnh để mang kính vào và Rpha 11 Carnage này cũng vậy.

Khoá của chiếc fullface này là loại Double-D - một loại khoá cực kì chắc chắn. Nhưng vô duyên chỗ là lại làm màu vàng nhìn rất củ chuối 😔. Nếu như màu inox hay màu đen thì đẹp biết bao nhiêu.

Điểm đặc biết ở trên chiếc nón Rpha 11 Carnage này chính là 2 cái line màu đỏ được thêu chữ Emergency nổi bật. Nếu như vô tình anh em mang nón có rủi ro bị té, lúc đó chiếc nón gỡ ra sẽ rất nguy hiểm nếu như anh em cố gắng giật. Người hỗ trợ chỉ cần móc ngón tay vào trong 2 line đỏ đó và gỡ phần đệm cổ ra, như vậy người đội nón sẽ có nhiều không khí cũng như thoải mái hơn.

Túi đựng nón cũng được in chữ Marvel nổi bật lên phía trên. Tác dụng của nó là giúp nón được bảo quản để đỡ bị trầy xước hơn. Ngoài ra anh em còn có thể đeo trên vai được như hình mình ở phía bên dưới.

Anh em nào mà cá tính và thích Marvel theo mình có thể phù hợp với loại nón như thế này. Còn mình thấy nó đẹp và nhẹ nên cố gắng rước em nó về thôi. Những chiếc nón fullface như thế này sẽ rất ổn cho anh em hay đi đường dài. Nón này mà đóng thêm bộ giáp da vào nữa thì ngầu phải biết 😁

Thêm hình ảnh cho anh em xem:

70 bình luận
phuc spkt
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đẹp, mà giá cao quá, hờ hờ
@thontkh Cái này bảo vệ đầu thôi. 12 triệu thì có thể giữ được cái đầu nguyên vẹn.

Để người thân nhận ra mặt mình khi có gì xảy ra cũng rất quan trọng. 😆
@thontkh Mua quả này khả năng cao dễ bị công an tóm hơn, vì nhìn hơi ngáo 😆
phuc spkt
ĐẠI BÀNG
1 năm
@thontkh Không thể so sánh như vậy được, nếu nói vậy thì sao k mua luôn cái AGV pista 30 củ khoai luôn cho an toàn hoặc mua cái Arai 90tr luôn.
Ý mình muốn nói giá cao là vì với số tiền đó, có nhiều lựa chọn.
Ví dụ nhé, với 12tr mua cái nón đạt chuẩn DOT 4tr, và 8tr còn mua cái áo giáp. Như vậy khi có tai nạn thì cái 1 nón 12tr kia và nón 4tr + giáp 8tr. Thì cái nào sẽ bảo vệ được nhiều hơn
thontkh
ĐẠI BÀNG
1 năm
@phuc spkt full giáp thì tốt nhưng phần đầu vẫn quan trọng và khó chữa nhất
ngầu
mà sao nhìn vô thấy cái nón và chiếc xe không thấy mod đâu hết 😁
@caffeinezzZ Vì mod bé con quá đó bác 🤣🤣
@su béo béo ý mình là nón với xe đẹp quá, mod vậy cũng tạm rồi, thêm 10kg nữa ngon hơn 😁
@caffeinezzZ 😔 hic, mình mà 10kg nữa là lăn luôn đó bác ơi
@su béo béo Thế thì bác nên lên 30 kg, xong người khác đẩy đi là được 😁
wire_EDM
TÍCH CỰC
1 năm
Đọc tiêu đề thấy giá choáng hết mặt mày 🙁
Ai liên tưởng Venom ko?
@TYA Nhìn nhiều ng vẫn nghĩ là venom
@TYA Là Spider man mà 😁
style này màu mè hầm hố quá, mua về đi với chiếc wave người ta tưởng nón...tàu 😆)
Mr Dulo
CAO CẤP
1 năm
Giá cao quá
niceshot03
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chẹp, thích fullface lắm nhưng hiện tại trong tầm giá 2-3tr, đi trong phố nhiều thì rất phân vân việc sử dụng 3/4. Ngoài ra việc mua hàng của hãng có tên tuổi và chất lượng cũng hơi khó tại ít quá.
Em thì em ko tin tưởng Yohe, Royal, cái A(N)GU thì khỏi nói rồi. Có thg Bulldog thì em thắc mắc nhất là của TQ hay của VN nữa mà thấy kêu "thương hiệu của Anh"
bishamoon
TÍCH CỰC
1 năm
@Long_Xuyen_Boy Yohe mút, nhựa như hạch, LS2 nhựa, sơn lởm
@bishamoon Trong tầm giá thì nó đỡ nhất thôi. Chứ tiền thấp thì lấy đâu ra đồ tốt
bishamoon
TÍCH CỰC
1 năm
@Long_Xuyen_Boy Mắc chứ tốt chỗ nào? Tui có cả Yohe City, LS2 Verso và KYT 3/4 đây và tui bán hết mua HJC IS33, nói về vỏ, mút, dây, khoá thì 3 thằng kia xách dép cho HJC cũng không xứng, đc mỗi cái ngoại hình màu mè hơn HJC thôi, đừng có nói là HJC mắc hơn nhá, HJC IS33 giá có 1tr4-1tr8, mắc hơn Yohe city thôi chứ rẻ hơn LS2 Verso và KYT 3/4 nhiều.
tuan.pham
ĐẠI BÀNG
1 năm
@niceshot03 Tầm đó thì có LS2, hoàn thiện cũng khá chuẩn, HJC cũng có con giá rẻ mà. HJC i70 giá ẻ hơn 2/3 so với con kia, không ngầu bằng thôi
Hàng hiệu có khác. Nhìn ngầu ghê
Giá bằng 2 con wave tàu
xuanlinh
TÍCH CỰC
1 năm
Giá gần bằng 1 chiếc xe. Mà mũ xị an toàn khỏi chê
Lank Ma
TÍCH CỰC
1 năm
Thấy bảo bằng con wave của mình r
decon
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cái giá quá hớp.
mua sự an toàn thì không có gì là đắt cả..

cái quan trọng là không có tiền
@nhucongpro Đắt hay rẻ là phải so với thu nhập. Lương vài củ mua cái mũ bảo hiểm 12 củ để nhỡ tai nạn thì ko chết ok, cơ mà chưa chết vì tai nạn đã chết vì đói rồi =))
@zer0_7 Mua mũ này thì đảm bảo thành phần trong hộp sọ ko văng tung tóe thôi, còn chưa chắc đầu đã liền với thân nhé
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mũ HJC mình cũng có 1 cái fullface hơn 1tr mà đội sướng lắm rồi. Yên tĩnh hẳn khi chạy xe
Nhìn ngầu đấy
Con này là flagship của HJC nhưng rẻ và chất lượng không phải lo rồi. So với Pista thì ngang ngửa hoặc hơn thôi, dù giá chỉ 1/2. 😃
@Bảo hộ moto Tài Đạt Mình chưa xài thử pista bao giờ nên không dám so sánh. Nhưng sốp nói vậy cũng an tâm phần nào. Cám ơn sốp ❤️
@su béo béo anh nghỉ pista vẫn là đầu bảng {ko tính mấy con full carbon }
mà con này ko có đường dẫn nước ,hổng zui 😁
@kixx Haha, mà nếu xài con pista có ống nước chắc em phải đeo thêm bình 25 lít cột sau lưng
@kixx Pista lỗi thời và hết thời rồi a ạ ^^!
@Bảo hộ moto Tài Đạt vậy à
dòng nào thay thế vậy bạn .để mình biết chuẩn bị lúa 😁
đẹp - giá co - phù hợp mấy bạn chạy tour hay bào ...gì đấy
mình đi tàn tàn thì andes là đủ
@gnuhuuh Chuẩn bác ơi, mình đi xa khá nhiều nên trang bị thêm ít món an toàn
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình mua con 3/4 Yohe 1tr vnđ thấy đủ xài, con này bằng tháng lương.. hiu hiu..
Nón này thì phịch thủ lại càng tự tin
@huynguyen201289 😆 phịch nào mang nón này bác

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019