Trên tay nước xả vải Downy Sấy Máy bình siêu to khổng lồ 8,5 lít

Nam Air
29/4/2021 13:41Phản hồi: 56
Trên tay nước xả vải Downy Sấy Máy bình siêu to khổng lồ 8,5 lít
Cà ri phải có bánh mì, giặt đồ thì phải có nước xả vải cho áo quần mềm mại, thơm tho. Nhà mình dùng qua rất nhiều loại nước xả vải, sắp tới vào mùa mưa, giặt đồ xong cho máy sấy luôn thì quá tiện, thấy cái này quảng cáo là thiết kế riêng cho máy sấy, mua xài thử coi sao.

Nếu có đi siêu thị mua bột giặt, nước xả vải thì anh em sẽ thấy là họ chỉ bán bình 4 lít là cao nhất, không có loại 8,5L này, mình tìm hiểu thì mới biết là loại bình siêu to khổng lồ này dành riêng cho bán sỉ, đối tượng là các dịch vụ giặt ủi, khách sạn lưu trú, chứ người dùng gia đình đa số mua loại 2,1L và 3,5L cho nó gọn hoặc cùng lắm là can to 4L thôi.

Sản phẩm chuyên dụng, thiết kế cho máy sấy, mùi thơm lâu hơn khi sấy máy

Đóng trong thùng giấy, có tem void đàng hoàng luôn

Nhược điểm của loại Downy siêu to khổng lồ này là ít mùi hương, hồi trước chỉ có 3 mùi là Hương nắng mai, Hương đam mê, Hương huyền bí. Gần đây có thêm mùi thứ 4 là Dành cho máy sấy nên mình mua thử mùi này xài coi sao.

Với dung tích 8,5L thì bình rất to và nặng, cũng tầm 8kg chứ không đùa, cầm rất nặng tay.

Bình 8,5L này sản xuất ở nhà máy của P&G ở Bình Dương, chắc là có xuất đi qua Thái Lan luôn nên bao bì in song ngữ Việt và Thái.

Giá bán mình mua trên app TMĐT là 399k/bình, so với bình 4L giá 189k thì giá gấp đôi, nói chung là ok.

Quảng cáo

Bình to nặng nên thiết kế rất thông minh, với 2 đầu rót ra là vòi và nắp vặn. Khi cần rót nhiều, mạnh thì chúng ta dùng nắp, khi cần rót ít thì dùng vòi. Dòng chảy của vòi rất nhẹ, đều nên không sợ văng đổ tung tóe.

Khi muốn rót ra bằng vòi thì nhấn vô cái nút màu đỏ này

Ngày giờ sản xuất, số lô sản xuất được in chìm trên bình phía mặt trước

Quảng cáo

Về hương thơm thì mỗi người mỗi sở thích, hiện tại Tinh tế chưa tích hợp tính năng upload hương thơm nên mình không biết phải diễn tả sao cho anh em dễ hiểu, nói chung là mình thấy mùi này thơm nhẹ nhàng, dễ chịu, không bị gắt mùi hóa học, tóm gọn là rất ổn.

Liều lượng nsx khuyên dùng là 4ml/kg quần áo

Với cường độ ngày nào cũng giặt đồ cho 10 người thì bình 8,5 lít này dùng được tầm 2 tháng. Giặt xong đồ thơm tho, mặc rất thích.

Mình tìm thử thấy Shopee có bán: https://shp.ee/at6p2vi

Anh em lên Lazada, Sendo, Tiki tìm mua đều có nhé.
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua lần bình lớn xài nó tiện hơn
@NghiepTranVINA Xài lâu dài, đỡ phải xả thêm rác ra môi trường bác nhỉ, kkkkk
@Fbiprohj Chuẩn luôn bác ơi. Với lại lâu lâu đi mua đồ thôi. Lần nào đi siêu thị mua đồ cũng dặn là mua ít thôi. Thế quái nào lát ra lại đầy xe 😂😂😂😂
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
8,5l mà tầm 8kg là sao, chưa kể cái bình nữa 😑
@akira6789 Nước xả trọng lượng nó nhẹ hơn nước lọc bác ơi.
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Kì ta, e nghĩ có chất này nọ nó nặng hơn chứ
@Nam Air Hình như có gì sai sai bác ạ, vì độ đậm đặc của nước xả phải hơn nước lọc chứ nhỉ.
18K
CAO CẤP
3 năm
@akira6789 Bạn đổ nước xả có thấy nó nổi lên trên mặt nước nếu không khuấy đều không
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@18K Toàn đổ vào máy chứ ko thử ra nước nữa 😂
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
Trc mình đọc được ở đâu nước xả vải là một dạng sản phẩm của quảng cáo, có nghĩa là công dụng ko nhiều như nhà sx nói, nếu ko muốn nói là gần như vô dụng ngoài tạo mùi thơm, đây chỉ là cách các hãng bắt tay nhau moi tiền người dùng.
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@trieuvhh Công dụng thần thánh nào thì mình không biết nhưng vải mềm hơn là chắc chắn nha bạn. Cứ thử giặt cùng một cái áo hoặc quần có và không có nước xả sẽ thấy.
@trieuvhh cảm giác quần áo dùng nước xả cũng không hẳn là dễ chịu, nhất là quần áo pha polyester nó bị trơn trơn bết bết, nhưng riêng mùi thơm thì không thể thay thế nên vẫn phải dùng 😁
@trieuvhh Hồi trước tui cũng nghĩ như ông nên ko xài nước xả vải.. Kết quả là mặc vào ngứa ngáy , phơi nắng gắt quá nên bị thô cứng .. 😁 thế là đành phải mua nước xả vải .. vì phơi quần áo ngoài nắng nó cứng đồ lắm mặc ko thoải mái
Downy và Comfor
Cuộc chiến chưa bao giờ là kết thúc.
cunxu_2301
TÍCH CỰC
3 năm
@hongphuc1992 Có vẻ comfo đang thắng đó bác
n3_bmt
TÍCH CỰC
3 năm
@hongphuc1992 Comfor mình thấy mùi dễ chịu hơn
Nói thặc chứ nước xã ko em nào thơm và giữ mùi lâu như comfort
awakeningtvm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu mod đang dùng máy sấy thông hơi thì ko cần thiết/ không nên dùng nước xả vải. Lí do là dùng nước xả nhiều sẽ tạo lớp mảng bám ở mặt sau lồng giặt, lâu ngày phải bổ máy mới vệ sinh dc lớp bẩn đó. Có phương án hay và tiết kiệm hơn mà bên Us hay dùng đó là giấy thơm, dùng để bỏ vào máy sấy trong mỗi lần sấy ( hiệu Bounce hoặc Kirkland, có bán rất nhiều trên shopee) giá chưa đến 1 ngàn đồng cho 1 lần sấy. Hiệu quả rõ rệt hơn nước xả rất nhiều, quần áo thơm lâu và rất mềm
@awakeningtvm Bổ máy ở mặt sau lông giặt?
Ý bác là cái chỗ lồng giặt có gắn bạc đạn đó hở.
Năm ngoái nhà mình gọi thợ đến vệ sinh toàn diện cái máy giặt ngang sau 5 6 năm sử dụng, dơ k thể tả. Nên giờ sẽ định kì 1 đến 2 năm gọi thợ đến bung ra vệ sinh thôi. Tuy nhiên, thợ bung lồng nhưng ko bung hoàn toàn cái lồng, chỉ bung 50% và xịt nước vì chỗ lồng gắn với cái khung có cái chốt bạc đạn j đó, thợ ko dám bung ra vì sợ lắp lại sẽ ảnh hưởn máy. Ý bác nói có phải nc xả đóng chỗ này k?
quicky
ĐẠI BÀNG
3 năm
@awakeningtvm Mình dùng của Bounce mà nó toàn kẹt ở cái lọc bụi, chưa thấy thơm lắm
quydo21791
ĐẠI BÀNG
3 năm
@awakeningtvm Nhà mình cũng có xài, lúc lấy ra thì mùi hơi nồng, mà sấy xong cũng thấy ko thơm lắm, mình để tầm 4 miếng cho 1 lần sấy!
18K
CAO CẤP
3 năm
@Jacky_Knight_90 Haha
ủa vậy chỉ loại này sấy được còn các loại khác ko sấy dc à mod?
@asterix0108 Thường nước xả vải sẽ trở nên vô dụng khi sử dụng máy sấy, đồ sấy xong k còn giữ đc mùi hương như cách phơi truyền thống nữa
@bestofstrongman Ồ vậy hả, sấy máy xong quần áo nó khét lẹt, đúng là cần phải có nước xả.
Bác toàn trên tay đồ dùng thực tế quá 😆
Mình mua có 315. Bình này để ngay hộc kéo ra xong bấm cho chảy thẳng vào rất tiện.
@basen_nguyen Mua trên app nào vậy b
ủa, hương cho máy sấy thì khác gì loại nước xả thông thường nhỉ ???
Mua bình này chỉ giặt cửa trước rồi phơi luôn liệu có ổn không mod?
Ông chủ thớt review cũng không nên đầu nên đũa. Thế sấy xong quần áo có còn thơm không thì không nói. Chán.
Mua đồ này trên TMĐT thì cước vận chuyển quá tội
@chxhcnvn2010 Mình có TIKINOW Ship free về tới VTAU, sẵn sale có 315k cho 8.5L là quá rẻ.
Xúc luôn một bình về dùng thử xem thế nào
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
Mà thắc mắc tại sao phải mua thêm máy sấy nhỉ?
@donquijote Thì không phụ thuộc vào môi trường quần áo lúc nào cũng khô ráo bất kể mưa gió
Có dùng được cho máy giặt sấy kết hợp không nhỉ?
danielvu2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình là một trong những người sản xuất ra sản phẩm này đây các bác ^^ xin nói thêm đây là dòng sản phẩm P&G professional (PGP) design cho nhu cầu giặt xả cao cấp và số lượng lớn như nhà hàng hoặc khách sạn nhé. Mod @Nam Air nói đúng là SKU này còn ship cho Thailand. Ngoài ra còn một số SKU dành riêng cho thị trường Hàn Quốc còn cao cấp hơn nữa.
Về cảm nhận cá nhân (không phải vì mình sản xuất mà khen) nhưng Downy mùi thơm sang, giữ mùi và làm mềm tốt hơn rất nhiều loại nước xả khác. Hiện giờ vẫn đang top đầu thị trường VN và khu vực. Xin hết ạ 😅
@danielvu2007 Nói thật với bác là mình làm tiệm giặt sấy, nghe bạn nói mua 1 chai về, sấy xong nghe mùi như xà bông bị thừa, hắt hắt khó chịu. Lên hội giặt sấy rất nhiều người thử và phải bán lại giá rẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019