Trên tay NZXT Capsule: micro cho streamer, podcast, thiết kế đẹp, âm sáng, dễ dùng
Nam Air
5 thángBình luận: 35
Trên tay NZXT Capsule: micro cho streamer, podcast, thiết kế đẹp, âm sáng, dễ dùng
Nhắc đến các món đồ chơi cho PC đến từ thương hiệu NZXT ta có thể nghĩ ngay đến các từ khóa: thiết kế đẹp, hoàn thiện tốt, nhìn là muốn mua, và cái micro Capsule này cũng vậy, mình thấy nó rất đẹp, dùng thì lại rất dễ, không cần cài đặt gì cả, cắm vào máy tính là dùng được ngay!

Video trên tay:

Một trong các mong muốn của mình là có cơ hội sẽ làm một dàn PC gaming “full NZXT”, giờ chưa có điều kiện thì bắt đầu từ cái dễ trước vậy, từ từ mai mốt trúng số tính sau.

Thông số kỹ thuật của NZXT Capsule:

Quảng cáo

NZXT Capsule@0.5x.jpg

Đây là micro đơn hướng với góc thu âm tốt nhất ở phía trước, có độ nhạy từ 20Hz đến 20kHz, 24bit/96kHz.

Thiết kế, hoàn thiện của NZXT Capsule

Anh em mua về trong hộp có micro, cáp USB-A ra USB-C dài 3m.

Anh em có thể lựa chọn màu trắng hoặc đen tùy setup của mình, màu đen thì sẽ đen tuyền, màu trắng sẽ có nhấn đen ở lưới phía trước.

Mặt trước có 2 núm điều khiển, núm trên để chỉnh độ lợi (gain) mic, núm dưới chỉnh âm lượng tai nghe khi cắm tai nghe vào cổng 3.5 của mic.

Các núm có hoa văn để dễ vặn, núm là loại vặn vô hạn, không có giới hạn trên hay dưới, nên anh em cứ vặn hoài cũng không hết. Mỗi lần khởi động lại máy tính hoặc rút mic ra cắm lại thì các cài đặt núm vặn tự động về mức 50%.

Quảng cáo

Đáy dưới mic có 3 lỗ: USB-C, lỗ 6mm để gắn vào arm và lỗ tai nghe 3.5mm để monitor.

Cắm cáp vào.

NZXT Capsule không cần driver, cắm vào máy tính là chạy thôi, chạy tốt trên PC lẫn Mac luôn, khi cắm vào máy tính thì mic sẽ lên đèn ở vòng đèn phía dưới chân mic.

Quảng cáo

Khi Mute mic (nhấn vào nút gain mic) thì vòng đèn sẽ đổi sang màu đỏ.

Chân mic bằng thép nặng tay, mặt dưới còn có lớp silicon giúp mic đứng vững, ít bị rung khi gõ phím chơi game.

Khi cần tháo mic ra để gắn vào arm thì nhấn vào nút ở phía sau mic.

Tháo ra rất nhanh, trong hộp sẽ có nắp đậy để anh em che lỗ này lại.

Anh em có thể setup mic vào arm, nó phù hợp với mọi loại arm mic nhé, còn thích đồng bộ thì mua arm của NZXT luôn.

Cái arm của NZXT nhìn đẹp ghê.

Đánh giá cảm quan bên ngoài mình thấy mic có thiết kế đẹp, hoàn thiện đẹp, nói chung là điểm nhấn trên setup bàn gaming PC.

Cảm nhận nhanh về sử dụng và chất âm

• Mic này cắm vô là dùng được ngay, dùng tốt trên PC lẫn Mac là một ưu điểm.
  • Mình thấy chất âm mic sáng, trong, không cần chỉnh gì cả nghe vẫn rất ổn. Toàn bộ tiếng trong video anh em xem ở trên là thu từ mic này và không chỉnh gì cả.
  • Các núm vặn không có giới hạn nên đôi khi cũng không biết nó ở mức âm lượng nào, cần mang tai nghe vào chỉnh thì mới biết, này dùng một thời gian là quen thôi.
  • Nói chung mic này phù hợp cho anh em cần một sản phẩm có thiết kế đẹp, chất âm ổn, lại đến từ thương hiệu NZXT dành cho anh em fan của NZXT cũng như người bình thường dùng đều ổn.
  • Mục đích sử dụng: stream game, làm podcast, ghi âm.

Anh em quan tâm sản phẩm tại đây. Cám ơn anh em và chúc anh em ngày vui nhé!.
35 bình luận
Mic đẹp quá hi vọng bác chia sẻ setup làm vlog để có video đẹp chất lượng như thế này!
@Còi đây chào bạn, setup của mình phải nói rất là cơ bản luôn, chỉ có cái camera chứ cũng không đèn đuốc gì hết bác ạ.
3tr6. Cũng ok, nhìn hiện đại & đẹp
@basen_nguyen nhìn ổn phết, chất âm ấm ấm nghe cũng nịnh tai 😁
Cái đít nhìn pha ke quá, cổng Type thì lệch, tem dán cũng lệch
@thienvk lệch xíu xiu làm gì căng 😆
@thienvk có khi cái mình cầm là bản sample đó bác he he, bữa nào mua cái bản MP về thử
@-KhangThien- ngừoi còn lệch nói gì he he
teobe
TÍCH CỰC
4 tháng
Cái cổng typ-C dùng cấp nguồn từ máy tính luôn bác nhỉ?
@teobe đúng bác, 1 cổng đó là đủ nha
teobe
TÍCH CỰC
4 tháng
@Nam Air Ngoài cái thu âm đơn hướng, nhưng trên video pha thử test với bàn phím cơ có vẻ không chọn lọc âm chuẩn, vẫn lẫn tạp nhiều quá. Hiện tại vẫn chưa thấy thực sự hay hơn cái mic kiểu đi kèm tai nghe chỗ nào. Nếu mà để tiện và nhĩn chuyên nghiệp hơn thì ok.
@NamAir PC của mình cũng gần full NZXT từ nguồn, case, quạt đến AIO cooling, thiếu mỗi cái motherboard do NZXT không làm motherboard cho AMD.
longhons
TÍCH CỰC
4 tháng
@chuongnguyen Thôi bỏ đi bác, main Asrock đem về ốp nhựa rồi tăng giá, ham làm gì = ))
maxman2204
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@chuongnguyen nzxt b550 n7 b550. Làm từ lâu rồi, cắm đến 5950x.
@chuongnguyen đã quá bác he he
mic này dùng để thu âm giọng hát ok ko nhỉ?
@杜越英 mình hát dở nên cũng không biết nói sao nữa bác, cá nhân mình nghĩ muốn thu hát thì ngoài việc lấy tiếng, còn phải biết chỉnh hậu kỳ âm thanh bằng các phần mềm nữa thì mới ra đẹp ngon được.
@Nam Air Mình biết dùng AU để mix giọng. Nhưng đang muốn tìm một cái mic để thu âm trên Mac mà mãi chưa thấy cái nào ổn trong tầm giá 3-4tr
NZXT làm sp nào cũng đẹp
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ nhìn đẹp thiệt!
Woa... Nhìn phê quá...
@kTsNguyenhieu nhìn đã ha!
Đúng là đồ của NZXT chưa bao giờ làm mình thất vọng 😁 đẹp theo kiểu đơn giản nhất.
@legiabao95 mình quá trời mic rồi mà nhìn con này cũng ghiền ha ha ha
nhìn con rode cho cảm giác chuyên nghiệp hơn
con trên nhìn chi tiết thì thấy hơi rẻ tiền , nhìn lướt thì đẹp
@huykhanh95hup Rode ăn rồi tối ngày chỉ làm mic thì nó khác bác, hàng NZXT này chủ yếu dùng anh em streamer, hình thức nhìn đẹp tí, chất âm ổn là ok rồi.
@Nam Air bạn so con NZXT trên với con beyer FOX trước bạn có review thì chất âm thế nào?
@huykhanh95hup cá nhân mình thích chất âm của NZXT hơn một chút vì nó ấm hơn một chút, nghe truyền cảm hơn. Con Beyer thì âm mộc, phù hợp nhiều cho việc về edit thêm.
Nhìn giống như 1 người chống tay vậy, dễ thương quá.
@DieuMyNguyen thiệt luôn, nhìn quá cu te 😁
có chữ NZXT auto đẹp và mắc
@A0kiji đẹp, giá thì trung bình trong làng mic thôi, ko mắc nha
Mic này để dạy học được không ạ 😁
@Heo Sữa. được chứ mod he he he
orantino
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Đang dùng k4 v1, bose companion 5 (v1), chắc mua nzxt capsule đu theo quá

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM