Trên tay ổ cắm điện thông minh, điều khiển qua wifi, hẹn giờ vòng lặp và nhiều tính năng hay ho

nkinhluan
20/4/2021 9:23Phản hồi: 147
Trên tay ổ cắm điện thông minh, điều khiển qua wifi, hẹn giờ vòng lặp và nhiều tính năng hay ho
Sản phẩm tiếp theo hôm nay mình muốn trên tay chia sẻ với các anh chị là một ổ cắm điện thông minh, mình mua sản phẩm này để gắn bóng đèn trước cửa nhà và tắt mở từ xa mỗi khi trời tối. Ngoài ra cục ghim điện này còn có rất nhiều tính năng hay ho khác, như ra lệnh giọng nói, vòng lặp thời gian, hẹn giờ tắt mở. Như thường lệ mời xem qua video để thấy nó có đáng mua không nhé

Ổ cắm điện này được làm từ nhựa ABS trông nhỏ gọn và khá chắc chắn, nó có 3 chấu theo tiêu chuẩn châu âu, các thông số và tính năng được ghi khá đầy đủ trên vỏ hộp. Ngoài các tính năng cơ bản thì nó còn tương thích với trợ lý Alexa google để mọi người có thể ra lệnh bằng giọng nói để ngắt hay mở nguồn điện.
Ngoài tính năng thông minh điều khiên trên app ios và android, nó còn có một nút bấm để tắt mở, đèn hiển thị trạng thái kết nối tín hiệu bip mỗi khi bạn nhấn vào. Thiết kế nhỏ gọn, khi bạn cắm vào nó không chiếm quá nhiều không gian.
Nó được điều khiển thông qua app Smart Life, với rất nhiều tính năng vô cùng hay ho. Bạn có thể thêm nhiều thiết bị, kết nối wifi cho từng cái, hẹn giờ, đếm giờ, vòng lặp tắt mở.

Những điều mình thích
Đây là thiết bị khá hữu ích để điều khiển bóng đèn và các thiết bị điện từ xa, cài đặt và sử dụng không quá phức tạp. Thiết kế và chất liệu cứng cáp, trông rất an toàn

Những điểm mình chưa thích
Giá thành sản phẩm tuy không cao nhưng cũng chưa thấp để dùng phổ thông, hy vọng thời gian tới sẽ giảm, về chất lượng thì mình phải chờ thêm một thời gian nữa

Có nên mua nó hay không?
Ổ ghim này có giá từ 120.000 đến 140.000vnd trên Lazada. Nếu bạn là người đam mê công nghệ, hoặc có nhu cầu điều khiển từ xa vài thiết bị điện trong nhà, thì đây là một sản phẩm đáng mua. Ngoài ra cũng có bán trên shopee hay Sendo rất nhiều, mọi người có thể tham khảo những sản phẩm khác có nhiều ổ cắm hơn hoặc giá thành rẻ hơn. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn phức tạp, lằng nhằng nhỉ. Làm từ đầu xây nhà mà âm tường thì đỡ
@aviator93 Các đơn vị làm nhà thông minh mới giờ họ có giải pháp cả, cơ mà mình làm cho nhà cũ thì hơi chắp vá, mệt lắm
ChipHero
TÍCH CỰC
3 năm
@Chuyên dùng đồ cũ Nhà có con như này để sạc đt. Có 1 công tắc khác để điều khiển đèm tự động tắt mở vòng lặp.
Con này mua có 8xk
Công tắc thì 6xk
@ChipHero mình có 1 cái ổ cắm cơ, bấm bằng tay thôi, dùng cho bể cá, ngoài ra thì dùng thêm mấy cái cục điều khiển hồng ngoại cho các thiết bị ở nhà, tắt bật hẹn giờ điều hòa, tivi, cũng tiện.
Con này ngon, cắm sạc điện thoại qua đêm, làm cái shortcut đầy pin 100% thì ngắt điện
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtung9x Ngắt đầy pin là tính năng ko nhiều ý nghĩa cho sạc đt
@khuongna06 Thì điện thoại bây giờ bản thân nó đã tự ngắt được rồi mà.
@hoangtung9x chi cực vậy, để vậy tới sáng luôn
@PhanDat123BL Nó là tự động, cực chỗ nào ?
Chưa thấy ứng dụng thực tế cái này để làm gì cả
@nguyenhoahung cái này bác nào chơi cây hoa cảnh hay nuôi cá cảnh rất hữu ích đấy bác, chỉ cần setup giờ tưới hoặc mở máy oxy nó sẽ tự động, k lo tưới cây😃
trungking
TÍCH CỰC
3 năm
@gatheringviolet cả nóng lẫn lạnh đều cần dùng điện mà, để nguyên 18 tiếng ko dùng thì bật làm gì cho phí điện
Mình chỉ ngắt khoảng 12h đêm tới 6h chiều - khoảng thời gian mình chắc chắn không dùng tới nước dù nóng hay lạnh
vietkhoa93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenhoahung em mua dùng để hẹn tắt mở hệ thống tưới nước cho lan rất tiện nghen bác.
@danh hoà Việc điều khiển từ xa thì ai cũng rõ rồi. Ý e là nó giống như cái công tắc thông minh thôi. Với 1 cái công tắc thông minh thì nó gọn gàng, không phải cắm thông qua 1 cái to đùng trông ko có thẩm mỹ.
ndl70116
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này ổn hơn mấy con của xiaomi nhiều, cứ hẹn giờ là sẽ tắt/bật ok, không bị mất kết nối như xiaomi.
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
@ndl70116 Mình cũng xài xiaomi, đúng là hay bị mất kết nối, không ngờ cũng có nhiều ae giống mình, do tìm trên mạng thấy ít chỗ nói tới điều này lắm,
Ngược chiều là bị trảm liền
quro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndl70116 mình đang dùng con gosund của xiaomi đây, thấy ko bị gì. chỉ dùng để hẹn giờ sạc qua đêm, ban ngày thì rút ra, trước khi ngủ mới cắm điện lại. mà chả bị rớt kết nối gì cả, cắm vào cứ nhận ầm ầm, điều khiển giọng nói hay qua app bình thường. Mình xài cũng 3-4 tháng nay.
Y.S
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quro Con Gosund đó có hỗ trợ Google Home không bạn? Mình có dùng 1 con của Xiaomi loại có 2 lỗ USB nữa nhưng chỉ dùng được với app Mi Home, Google Home không hỗ trợ. Thời gian trước thì chập chờn giống mấy bạn nói, cái này là do kết nối với máy chủ ở TQ kém, dạo gần đây chắc Xiaomi nâng cấp máy chủ nên mượt hơn nhiều rồi. Gần đây mình có mua mấy cục không tên tuổi như trong bài viết về xài thử thấy ngon chán, về tính năng nó hơn hẳn của Xiaomi ấy, hỗ trợ Google Home luôn, cũng có đo dòng điện, điện năng tiêu thụ, công suất các kiểu, còn về hoàn thiện thì kém, nhưng được cái giá rất rẻ nữa.
quro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Y.S có dùng được với google home luôn bạn, mình hay nói cho google assistant nó tắt mở nè.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này bèo quá không đáng mua. Mình mua 1 con tapo (tp link) thấy hoàn thiện rất tốt. Trước thì mua 1 con broadlink để hẹn giờ bật tắt bàn thờ, chỉ 100k
@Mạc Đình Cám ơn vì thông tin của anh
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nkinhluan Ko có chi. Mà sướng nhất là bật tắt bàn thờ, tiết kiệm điện. Hẹn 6g sáng tắt , 5 giờ chiều bật... Chưa dám đầu tư smarthome nên chỉ vậy thôi, cho biết công nghệ.
@Mạc Đình Mình làm con của tàu, y hệt. Thêm chức năng đo công suất tiêu thụ mà giờ cũng chả dùng đến tính năng đó
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamtien338 Mấy đồ công nghệ dụ khị ghê lắm, thấy qua thì thích, đem về nhiều khi chỉ dùng một thời gian... vợ thường bảo sao anh lại tha rác về đầy nhà! Khổ!
balecong
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này xài hẹn giờ bật nồi cơm điện được o?
hiennghiem
TÍCH CỰC
3 năm
@balecong được bạn, công suất trên 2000W thì thoải mái
balecong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiennghiem ý của tui là mình phải bật công tắc nồi cơm trước xong hẹn giờ cho nó nấu phải o?
@hiennghiem Công suất cái này mà 2k w gì pác, đừng tin. Nồi cơm thì còn có thể tạm yên tâm chứ pác chơi mấy loại đòi công suất thực tầm 1k5 trở lên thì coi chừng cháy nhé. Dùng cho mấy bóng đèn hay tải nhỏ vài trăm w thôi.
hiennghiem
TÍCH CỰC
3 năm
đang sài cái này, có thể tạo shortcut ra lệnh cho siri đối với iphone
@hiennghiem Cám ơn bạn
@hiennghiem Mình xin hướng dẫn tạo với 0911.391.39 một
hiennghiem
TÍCH CỰC
3 năm
con này nên ghép với QCT app thì chạy rất ổn định nhé
Y.S
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiennghiem @hiennghiem @iamharrytn QCT độ lại app của Smart Life thôi. Mấy con QCT vẫn dùng được với app Smart Life mà. Nên về lâu về dài và ổn định thì nên dùng luôn app Smart Life
hiennghiem
TÍCH CỰC
3 năm
@Y.S Smart life ko cho tạo shortcut ra lệnh cho siri thì phải.
Y.S
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiennghiem Mình ko dùng iOS nên không biết, chứ Android thì QCT là app nhái lại của Smart Life nên nó giống nhau hoàn toàn, thậm chí tài khoản đăng nhập trên QCT khi nhập vào Google Home nó cũng ra đường link đăng nhập của Smart Life luôn
Y.S
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiennghiem Mà cho mình hỏi bạn có dùng ổ cắm của QCT phải ko? Cho mình hỏi lúc bạn nhấn giữ để reset thì đèn nó có chớp nháy không? Con của mình mới mua về nhấn giữ nó tắt đèn luôn chứ chả có chớp nháy. Mình lấy app kết nối thì cũng tìm không ra, sau đó mình vừa kết nối trên điện thoại vừa lấy tay bấm tắt mở liên tục thì nó ghép được. Mới mua trên Shopee của TCS mà kêu bảo hành nó bảo gửi ra HN nên thôi luôn, mang ra cửa hàng ngoài HCM nó không cho
Nhà mình có mấy cái của QCT. Dùng để hẹn giờ tự động tắt sạc điện thoại lúc 1h đêm. Hẹn giờ bật tắt đèn ngủ ^^
Y.S
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dualshoсk bạn có dùng ổ cắm của QCT phải ko? Cho mình hỏi lúc bạn nhấn giữ để reset thì đèn nó có chớp nháy không? Con của mình mới mua về nhấn giữ nó tắt đèn luôn chứ chả có chớp nháy. Mình lấy app kết nối thì cũng tìm không ra, sau đó mình vừa kết nối trên điện thoại vừa lấy tay bấm tắt mở liên tục thì nó ghép được. Mới mua trên Shopee của TCS mà kêu bảo hành nó bảo gửi ra HN nên thôi luôn, mang ra cửa hàng ngoài HCM nó không cho
@Y.S Bấm và giữ 1 lúc thì nó chuyển sang nhấp nháy đèn thôi bạn. Rồi mở app thao tác như hướng dẫn là nó ghép được. Mình mua 3 cái của TCS bạn ạ.
Y.S
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dualshoсk Thế con mình mua bị mách cmnr. Nhấn giữ cỡ nào nó cũng chỉ tắt và bật thôi chứ đèn nó không nháy được. Cũng may là nó còn kết nối được nên thôi xài tạm
@Y.S Kết nối được rồi thì cứ dùng thôi bạn. Cũng chỉ thao tác 1 lần thôi mà. Trừ khi thay đổi wifi thì phải làm lại
Ba G
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không có wifi chức năng hẹn giờ xài dc ko bạn. Quan tâm cái đó
danh hoà
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ba G Không có wifi thì kết nối điện thoại với ổ cắm bằng cách gì mà được? Bluetooth thì không,
12hraovat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@danh hoà bạn chưa hiểu ý bạn ý rồi, đang hóng xem hẹn giờ đc k
@Ba G Vẫn phải kết nối wifi 1 lần để cài đặt. Sau đó ko cần nhé. Nó vẫn nhớ cài đặt
@Ba G Được, bạn cứ mua cái nào mà có hẹn giờ inching là được
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Điểm cực kỳ yếu của loại công tắc này lại k nhắc tới, đó là công suất thấp vô cùng
@tayeutl gần 2000W lận mà
điều khiển 1 thiết bị gia đình ,thì vậy là đáp ứng gần hết rồi 😁
@tayeutl Tùy cái bác ạ. Mà giá rẻ thì công suất thấp. Giá cao công suất cao hơn
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Để mua thử xem sao. Cũng đang có nhu cầu. Hihi
@thinhpham_nt Thanks vì đã quan tâm
totodonkey
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất hữu ích với những bác chơi thủy sinh
@totodonkey Hihi. Còn nhiều tức dụng khác
Vd ổ cắm đang tắt => mất điện => có điện trở lại thì nó vó auto bật lên ko hay đến giờ mình set thì nó mới bật lên nhỉ?
@dinhdung87 Thế thì chán thật. Nó phải nhớ được cài đặt mới thích nhỉ
quro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dinhdung87 mình đang dùng con xiaomi gosund đây, mình chưa bị cúp điện, nhưng có rút nóng ra khỏi ổ cắm. Lúc rút ra nó đang tắt hay bật thì khi cắm vào lại nó sẽ vẫn ở trạng thái đó.
namcongtu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dinhdung87 bọn Tuya có con đc có con không nhưng chữa cháy bằng cách cài đặt ngữ cảnh thông minh khi nó tắt thì tự bật lại. trong trường hợp đó thì khi điện có lại và kết nối lại wifi thì ổ cắm sẽ tự nhảy sang ON. cơ mà như thế thì lại không bao giờ tắt được =)) mình dùng cách này để đo điện cho tủ lạnh là chính
@namcongtu Mình đợt trc định mua về để set cho cái máy bơm nước mùa hè ( chiều tối mới cho bơm lên cho mát) nhưng mà phá sản nên toàn phải rút tay 😆
Thế này ngon quá
Hun cái nè
@Mr Quan 55 Thanks bạn
Ngày càng cần thiết
@cuongha9 Đúng vậy, mình dùng thấy rất ổn
@cuongha9 Đúng thế. Nhà mình có 3 cái. 1 cái dùng ko wifi, 2 cái wifi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095