Trên tay Off Toco S023: Ba lô máy ảnh nhỏ gọn, chứa được laptop, thiết kế không gây sự chú ý

agp8x
22/12/2016 10:23Phản hồi: 74
Trên tay Off Toco S023: Ba lô máy ảnh nhỏ gọn, chứa được laptop, thiết kế không gây sự chú ý
Off Toco S023 là một chiếc ba lô đựng máy ảnh nhỏ gọn, với thiết kế đơn giản như một chiếc ba lô du lịch bình thường. Và đó cũng chính là điểm mình thích nhất ở sản phẩm này, giúp bạn có thể tự tin mang theo những món đồ đắt tiền như máy ảnh và laptop mà không thu hút sự chú ý của người xung quanh.

Off Toco là dòng ba lô máy ảnh do hãng Elecom của Nhật Bản sản xuất. Phiên bản S023 mà mình trên tay trong bài viết này là được thiết kế với mục đích đa dụng, tức là bạn có thể dùng nó để chứa máy ảnh hoặc dùng như một chiếc ba lô đi chơi đựng vật dụng cá nhân.

tinhte_balo_offtoco_ (6).jpg

Như đã nói ngay từ đầu, điểm mình thích nhất ở Off Toco S023 là thiết kế của nó khá nhỏ gọn (280 x 145 x 400 mm), cho phép bạn thuận tiện mang đi khắp mọi nơi. Vỏ ngoài được làm bằng sợi nylon nên bền và có khả năng chống nước nhẹ. Thiết kế của nó cũng khá đơn giản, nhìn sơ thì những người xung quanh sẽ nghĩ rằng đây là ba lô đi chơi bình thường chứ chẳng mấy ai nghĩ nó có thể chứa cả mấy món đồ đắt tiền và nhạy cảm như laptop hay máy ảnh. Mức độ hoàn thiện cũng thuộc hàng khá, nhìn sơ qua thì không thấy lỗi đường may cũng như chất liệu sử dụng tốt.

tinhte_balo_offtoco_ (7).jpg

Nhưng đừng nhìn vẻ ngoài mà xem thường, bởi lẽ bên trong không gian của chiếc ba lô này rất rộng rãi. Elecom tận dụng rất tốt không gian bên trong, với 3 khu vực dành cho: máy ảnh, laptop và khu vực dành cho những món lặt vặt khác.

tinhte_balo_offtoco_ (4).jpg

Khu vực máy ảnh thực chất là môt cái túi chống sốc nhỏ, có thể tháo rời trong trường hợp không dùng đến. Bạn có thể tuỳ biến không gian bên trong với 2 vách ngăn được làm bằng đệm. Off Toco cho phép bạn có thể dễ dàng mang theo những chiếc máy ảnh không gương lật nhỏ gọn như Sony A6000, Fuji XA3, Canon M5,... được gắn sẵn ống kit cùng 2 ống fix nhỏ gọn, hoặc 1 ống fix kèm flash. Còn đối với DSLR to thì một máy một ống. Phần đệm cũng tương đối dày nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm khi va đập nhẹ nhàng thường ngày, nhưng rớt thì mình không đảm bảo.

tinhte_balo_offtoco_ (5).jpg

Cái hay của Off Toco S023 là nó có nắp kéo nằm ở 2 bên hông, bạn có thể dễ dàng lấy máy ảnh nhanh chóng. Nếu bạn chia bên trong thành 2 hay 3 ngăn thì một bên có thể để máy ảnh, bên còn lại để ống kính hay flash rất tiện lợi.

tinhte_balo_offtoco_ (10).jpg

Ngăn chứa laptop thì mình không thích lắm, vì phần đệm lưng khá mỏng nên hơi cấn khi mang cũng như có cảm giác không được an toàn. Tốt nhất là bạn nên dùng thêm túi chống sốc. Cũng cần lưu ý là không gian ngăn chứa laptop khá khiêm tốn, chỉ phù hợp với laptop khoảng 13 inch trở xuống. Bên trong hãng vẫn dùng vải nylon nên nếu bạn sử dụng các dòng laptop giá rẻ thì dễ dẫn đến trầy vỏ, cái này có thể tránh bằng cách dán da hay decal.

tinhte_balo_offtoco_ (1).jpg

Ngoài ra thì còn có một ngăn trống cũng khá rộng rãi nhưng không có đệm, thích hợp để bạn cất những vật dụng cá nhân hay phụ kiện không quá quan trọng. Mình thì thường để thêm 1 chiếc máy ảnh Fuji XP vào đây, do nó là dòng siêu bền nên cũng không lo về chuyện va đập. Vách ngăn của ngăn này và ngăn dựng máy ảnh có thể bỏ ra, để trống toàn bộ không gian bên trong để bạn tuỳ ý sử dụng.

tinhte_balo_offtoco_ (3).jpg

Mức giá đề xuất của Off Toco S023 theo mình biết là 1,4 triệu; tương đối cao. Cá nhân mình nghĩ thì khoảng 1 triệu là đẹp. Tuy nhiên nếu bạn muốn có một chiếc ba lô đa năng nhỏ gọn vừa có thể chứa máy ảnh lẫn máy tính, vừa không gây sự chú ý của những người xung quanh thì cũng đáng để cân nhắc.

Quảng cáo

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huancoi216
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái xe đạp của người trong ảnh giá bao nhiêu vậy Ad?
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon phết, nhưng ko nhu cầu mua 😃 giá hơi chát 😃
Pop-up
TÍCH CỰC
7 năm
thứ nhất là mình đồng ý với tác giả cái giá này chát quá. Thứ hai là nghĩ kỹ về cái chuyện điểm mạnh của cái balo là ngụy trang sao cho ko có đồ đắt tiền ở bên trong... Mình hiểu nguyên nhân nhưng mà vẫn không khỏi thấy chạnh lòng 😔
oishivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
quan tâm con xe đạp của thớt, review đi
cukhoai08890
ĐẠI BÀNG
7 năm
@oishivn Gene Sports Bike
First-of-its-kind smart urban bike

Not just a bike, its an Internet-enabled self-powered transport system

• $1,270.00
Select model

Aluminum edition - silver Aluminum edition - goldCarbon fiber edition - silver Carbon fiber edition - gold
toutou
ĐẠI BÀNG
7 năm
chiếc xe đạp quá đẹp
1p30s rút cái mac ra đẹp lung linh! Lm cái balo lu mờ hết rồi, từ khi rút cái mac ra mọi sự chú ý đặt lên cái mac hết. Đề nghị lần sau có giới thiệu nên chú ý nhe mod 😆
@™>>Lee Khùng<<™ Thật đấy làm cái balo xấu đến lỗi title cũng phải nói là để không gây sự chú ý
Giá cao thế mod
Con đông rồi ko đẻ thêm đc nữa
Vợ chữi chết luôn
@vietanhtr Bên mai nguyên đó bạn
Hàng hiệu đấy bạn cần mình để lại giá hữu nghị cho xài
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fanclubcongnghe ủa sao lại có logo Shazam hả bác, bác cho em xin link con này bên mai nguyên được không em tìm không thấy
@vietanhtr Mình ko bt bên mai nguyên còn bán hay ko vì mình đi ngang shop thấy thick rồi mua thôi
Bạn chịu khó vao mainguyen tìm trong danh mục balo túi xách đó
@vietanhtr Sản phẩm này được bán tại các trung tâm thương mại: AEON, Metro, Coop Extra, Sense city, Lotte...

Xem thêm thông tin cũng như các sản phẩm khác tại: http://itshops.vn/tui-elecom.html
bên mình có đưa về dòng Manfrotto Windsor về k? review mấy em đó hay hơn rất nhiều ạ.
Ba lô đẹp nhưng giá hơi cao. Nhìn nhỏ mà tiện.
winxp2007
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này để lap bao nhiêu inch thế bác ơi? Thích loại nhỏ để vừa bộ xe2s và Surfacepro 3 là ngon rồi 😁
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@winxp2007 13" đó bạn, bỏ vừa Surface pro. Còn mình xài Toppu 507, giá dễ chịu hơn, chống va đập tốt hơn 😃
rongchaybo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cái xe đạp đẹp! Ko biết mod mua đâu đây? Có bài review đi.
caulathien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em có biết ở Hà Nội chỗ nào bán không?
Về đến VN là tầm 70 triệu nhé anh em
oishivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p trời ơi, ước gì được như anh ý
KJoker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p Cái này có nhiều phiên bản mà, giá từ $800-$6000.
http://www.theverge.com/2016/10/19/13333640/leeco-smart-bike-announces-android-touchscreen-us

Có ai nhập về VN bán ko, inbox mình với
Thoai Hoàng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p Bên đơn vị nào nhập vậy Bạn? Mình muốn order thì thế nào, giúp mình thông tin nhé.
tiachop911
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy mà không gây sự chú ý? Hồi trước thường hay xách balo, giờ xài túi tái chế hoặc túi vải hơi dơ 1 chút, treo ngoài xe cả buổi chả ai thèm ngó
BigSmOke
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất tiện dụng cho người sử dụng, nhưng có thể hơi dễ bị kẻ gian lấy mất máy ảnh khi mình không chú ý.
đi xe đạp treo 1 bên thế kia rất khó đi, khả năng chỉ treo để chụp ảnh 😁

https://.........../lgkbyh;1.png https://.........../hvnztl;1.png
Đẹp tuyệt vời. Phối màu khá hay
mrd213
CAO CẤP
7 năm
Để ý mỗi cái xe đạp 😁
trên tay balo mà ko tặng là một tội lỗi lớn😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế