Trên tay "Ông Hoàng" Phân khúc < 300K: UGREEN HiTune T1 True Wireless Bluetooth 5.0
Rất hay và hữu ích!/13 người
2 thángBình luận: 83
Trên tay "Ông Hoàng" Phân khúc < 300K: UGREEN HiTune T1 True Wireless Bluetooth 5.0
Chào anh em!

Đây là bài review của mình về sản phẩm Tai Nghe HiTune T1 True Wireless Earbuds của UGREEN.
Như anh em đã biết và đã quen rằng UGREEN là thương hiệu nội địa chung tương đối lớn, họ nổi tiếng khi đã nhiều năm liền sản xuất thiết bị mạng, phụ kiện máy tính. Và mình tin rằng nhiều anh em tinh tế đã sẽ dựng các sản phẩm này của UGREEN rồi.

Khoảng 1.5 - 2 năm trở lại đây, UGREEN lấn sân sang mảng phụ kiện cho điện thoại cụ thể là sạc và tai nghe. Đến nay đã cho ra mắt các dòng sạc 20W – 25W – 30W – 65W – 100W và 200W và rất nhiều dòng tai nghe True Wireless.

Đến đây, cảm giác vừa lạ vừa quen ập đến với mình. Vậy hãy cùng mình khám phá xem, dòng tai nghe True Wireless của UGREEN - T1 này có gì đặc biệt nhé!

Quảng cáo

Gét Go…

ĐẶC ĐIỂM HÌNH THỨC

Hộp sản phẩm

Không có gì để chê, hộp sản phẩm được làm vô cùng vô cùng chắc chắn với bìa cứng dày đến 4mm. Cân mọi sự va đập trong quá trình vận chuyển.

Mặt trước có logo UGREEN. Tên sản phẩm được in to, kiểu chữ cách điệu, màu Gradient giữa tím và cam đất. Chân hộp có tên sản phẩm và biểu tượng Bluetooth. Nếu chú ý anh em sẽ thấy, màu nội dung của hộp là đen + vàng kéo dài từ trên xuống dưới bằng Gradient (Quá tinhte)

Quảng cáo

Mặt sau có hình ảnh 2D của sản phẩm, thông số kỹ thuật, cách thức sử dụng, và tem mã sản phẩm …

Bên trong hộp?

Chúng ta có 1 quyển sách hướng dẫn sử dụng dày như 1 tờ sớ được viết bằng hơn 10 thứ tiếng (nhưng thiếu tiếng Việt :v ).

Một hộp nhỏ đựng phụ kiện, bên trong có:
  • 1 Cáp USB to C để sạc
  • 3 mút cao su thay thế: Đảm bảo vừa với kích thước của trẻ em, người lớn và cả người già !

Quảng cáo

…và tất nhiên không thể thiếu đó là nhân vật chính tai nghe True Wireless HiTune T1 (có 2 màu đen/trắng nhé)

Mọi thứ được thiết kế 1 cách chuẩn chỉ và tỉ mỉ, thực sự một điểm cộng rất lớn cho Brand ở khâu đóng gói mặc dù sản phẩm chỉ có giá chưa đến 300K

THÔNG SỐ KỸ THUẬT SẢN PHẨM

mình xin để đây và không nói gì thêm =)) vì khá đầy đủ rồi!

ĐIỂM MÌNH THÍCH

Hình thức sản phẩm

Mã T1 này thì có 2 màu là đen + xám nòng súng và trắng full

Kích thước của cốc sạc khá nhỏ, trọng lượng tổng = 100g

Mặt trước có logo của UGREEN in chìm. Các vân được thiết kế hoàn thiện rất tốt, không hề bị cấn tay khi sử dụng.

Mặt sau có 1 vài thông số của sản phẩm. và bên hông có cổng sạc TypeC

Gấp ra gấp vào khá ổn, không hề lỏng lẻo như các dòng tai rẻ tiền, nói chung build của sp khá tốt đó các bác ak.

Mở lắp hộp ra là 2 bé tai (L/R) được đặt vuông vắn và chắc chắn vì có nam châm hít bên trong.
Có 1 nút tròn nhỏ để kiểm tra % pin và reset tai nghe

2 tai cũng có đèn báo pin

Đây là dòng tai nghe Earbuds với mút cao su vì thế đeo khá khít với tai, hoặc có thể lựa chọn các đầu mút để thay thế cho vừa vặn hơn. Việc khít tai như thế trải nghiệm âm thanh sẽ tốt hơn và chắc chắn hơn.

Đầy đủ tính năng

Con này thì sử dụng cảm ứng chạm chứ không phải cảm ứng bóp. Khoản này hơn phiền xíu vì lúc mới dùng nghe gọi các thứ mình hơi bị lúng túng nhưng sau cũng quen sớm giữa việc có và không đeo. Về cơ bản tính năng khá đầy đủ, có thể kể đến như:
  • 1 chạm vào tai trái hoặc phải: Pause / Play nhạc
  • 2 chạm vào tai trái: Giảm âm lượng
  • 2 chạm vào tai phải: Tăng âm lượng
  • 3 chạm vào tai trái: Back bài hát / video trên u to be
  • 3 chạm vào tai phải: Next bài
  • 1 chạm vào tai trái hoặc phải khi có cuộc gọi đến: Nghe
  • Khi đang gọi, 1 chạm vào L/R để kết thúc

Do chỉ có 1 mình, không có nhờ được ai nên không quay video trực tiếp cho anh em được, nhưng nhìn chung mình thấy cảm ứng khá nhạy đó, các tính năng được thực hiện dễ dàng.

Thời lượng pin khá lâu

Với dung lượng pin của mỗi tai là 50mAh và của case là 500mAh. Có thể nghe nhạc liên tục khoảng 5h các bác ak, nếu có kèm case sạc thì có thể nghe nhạc trong khoảng 24h.

Mình đánh giá thời gian sử dụng như vậy là khá ổn, đáp ứng nhu cầu sử dụng hàng ngày từ giải trí đến các cuộc họp.

Bluetooth 5.0

Phạm vi kết nối lên đến 10m, hoặc 15m ở môi trường ít vật cản

Có 4 mic

Gồm 2 mic chống ồn và 2 mic để đàm thoại. Mình đã thử ghi âm giọng nói trong môi trường làm việc thì thấy tạp âm rất ít, đồng thời khi gọi điện thì âm thanh khá là sắc nét

Chống mồ hôi

Sản phẩm chống mồ hôi nên ae có thể đem theo khi thể dục nha, tiêu chuẩn chống nước IPX5

Về âm thanh

Đánh giá chung của mình với sản phẩm UGREEN T1 này là được. Kiểu dáng Earbuds nên đeo rất khít và chặt vào tai giúp cho âm thành truyền rất trong, bass khá trầm và chắc. Nghe Rap Full âm lượng thì sẽ không hay lắm, nhưng nếu nghe nhạc trẻ thông thường, nhạc vàng, gọi điện, nghe sách nói, podcast… thì rất ok nha.

ĐIỂM MÌNH CHƯA ƯNG Ý VỀ SẢN PHẨM

Đầu tiên, phải kể đến đó là việc kết nối Bluetooth. Mặc dù kết nối khá nhạy, có đổi tên tai nghe.. và thậm trí là có tự động kết nối cho lần thứ 2 sử dụng trở đi, nhưng cứ có âm thanh “Bluetooh connected”. Tất nhiên âm thanh này báo cho người dùng biết là đã kết nối tai nghe, nhưng mình cứ thấy nó không được thông minh cho lắm. Lần 1 kết nối thì nói như vậy ok, từ lần 2 trở đi thì chỉ cần tiếng tít là được, người dùng sẽ tự hiểu, như vầy sẽ tinhte hơn.

Thứ hai, Không biết do phân khúc giá chỉ chưa đến 300k nó thế hay các dòng khác của UGREEN cũng vậy nhỉ, có bác nào dùng chưa? Mình thấy nếu có App điều khiển sẽ tiện hơn ấy. Nghĩa là vừa có cảm ứng, vừa có app như vầy dùng sẽ dễ hơn

Thứ ba, theo dõi % pin hơi khó nữa. Dấu hiệu thế này các bác ak:
  • Đèn trên case mà màu trắng => Đang có trên 30%
  • Đèn trên case mà màu đỏ, nháy chậm => Dưới 30%
  • Đèn trên case mà màu đỏ, nháy nhanh => Dưới 5%

Còn lại mình thấy rất ok về chất âm, trải nghiệm đeo, và các tính năng.
Với tầm giá là chưa đến 300k thì đây đúng là 1 sản phẩm cực bình dân của nhà UGREEN đó, đúng là phát súng lóe sáng khi dấn thân vào ngành rất lớn là Âm thanh đó!

Anh em nào sài rồi để cho mình chút góp ý về trải nghiệm sử dụng và các góp ý khác nha. Cám ơn cả nhà đã đọc bài của mình!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

83 bình luận
Tags:review
Mtel
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bác này rv khéo thế nhỉ, có khen có chê. Thực ra tai tầm phân khúc 300k thì các dòng mới hãng họ cũng làm app để điều khiển đấy, nhưng thực sự mình thấy chẳng tiện thêm tí nào, chả mấy khi vào dùng app cả. Hàng chính hãng mà ở phân khúc này thì mình thấy k nên tích hợp quá nhiều thì hơn, trải nghiệm nghe gọi, chơi nhạc và các tác vụ cơ bản khác mượt mà là ok rồi. Mình cũng đang muốn sắm 1 con của Lenovo hơn 100k nhưng hơi ngại vì chắc là hàng Fa ke. Đọc bài này của bác lên check thấy tầm 350k, bác chủ thớt mua đâu dưới 300k thế?
@lamtien338 bác dùng con lenovo mã nào vậy ạ, em mới mua một con LP40 PRO mà bass chán quá
@meocon2k thế chắc bác tai nghe tốt rồi, mình tai trâu nghe thấy ok. mình mua cái LP5
drm_ve
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Mtel Con này săn sale trên Lazada rẻ hơn nhiều bạn ah

Lenovo thì tuỳ mã mà hay dở khác nhau, bạn mua mã gì?
@Mtel Bác dùng LP10 có 250k ngon luôn
seamain111
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình cũng có con này từ năm ngoái, rất đáng tiền, rẻ mà ngon, Ugreen là chân ái!
@seamain111 Wao bác đeo hợp quá
thainguu
TÍCH CỰC
2 tháng
@seamain111 Úi ngọt thịt kkk
Hun cái nè
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ugreen cũng làm tai nghe cơ á? Klq cơ mà dùng cái Hub 6 của Ugreen 2 năm nay chưa xi nhê!
@fanmtp12 Đúng r b ak
Có bác nào dùng nữa chưa? ổn không? Thấy giá ngon quá @@
@chominhem1252 Mình trải ng được 3 tháng thì thấy ok
@chominhem1252 Có bác ở trên dùng gần năm luôn rồi kìa bác.
Kinh vãi
Ngon hơn khối dòng 500k - 700K nhé. Rơi mấy lần chưa hỏng
mv2lt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình đặt hàng con này hôm 8.8 trên shopee và trưa nay vừa nhận được hàng xong. Công nhận ngon, bổ rẻ. Tổng thiệt hại có 159k
256abc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mv2lt 159k thì con này bá đạo rồi 🤣
@256abc sợ luôn bác ak
vuongtube
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mv2lt dùng shopee xu à bạn
mv2lt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vuongtube Không bác. Voucher của shop với của shopee. Mà lúc đó sale giá 204k chưa áp voucher.
Chưa đến 300k mà thớt đòi hỏi nhiều thứ quá
@sontrangvnvt hì cảm công nhận vô bờ bến bác hê, thực sự thì mình dùng rất ưng cái bụng bác ak ^^
vitcon75
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có thử kết nối 2 thiết bị cùng 1 lúc được ko? Tôi có cái tai hoco nó nhận 1 iphone và 1 Vsmart cùng lúc, bên nào phát âm thanh trước đc ưu tiên
Tung Bravo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vitcon75 Con hoco EW03 nghe cũng dc lắm. Bass nhạc trầm chắc
@vitcon75 Mình thử và thấy rằng máy 2 sẽ không kết nối được khi máy 1 đang kết nối bác ak
@vitcon75 M cũng có combo giống bác @@
NFTBOY
TÍCH CỰC
2 tháng
Em này so với em Haylo GT1 Pro thì sao các bác?
@NFTBOY cũng gọi là 1 chín 1 mười đó bác
NFTBOY
TÍCH CỰC
2 tháng
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Em Uxanh này kết nối nhanh, ổn định ko bác
@NFTBOY Kết nối mình thấy khá nhanh, trong quá trình chơi nhạc k có hiện tượng bị ngắt, nhưng di chuyển khoảng độ 8m là thấy hơi chập chờn kết nối
cứ giá rẻ nghe tạm tạm là đc rồi, đằng nào dùng thời gian chẳng hỏng, đến lúc đó bỏ đi đỡ tiếc
@-KhangThien- đúng r bác ak, nghe khá ngon, rất đáng đồng tiền, mình mua cũng vì thích UGREEN nhưng k nghĩ giá rẻ mà dùng bền thế
@-KhangThien- mình dùng cái haylou đời đầu đến giờ chắc gần 3 năm mà nó chưa chịu hư , tai ko rè . chỉ có cái pin của case có vẻ yếu rồi
v2t9484
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thấy rẻ mua sưu tầm chứ ko dùng :v
@v2t9484 giá quá tốt bác ak!
@v2t9484 pass lại không bác, e đang cần 😁
v2t9484
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@timkhongcan72 25/8 tự mua đi bác, nó sales suốt, 150k pass lại quá tội tiền ship
v2t9484
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@timkhongcan72 25/8 tự mua đi bác, nó sales suốt, 150k pass lại quá tội tiền ship
Quá ngon luôn chứ gì nữa, có cả chế độ bass mode đập rung lồng ngực, mic đàm thoại ổn, mỗi tội đeo thấy hơi đau tai
@tuanlexus95 bác sài thử mút khác chưa á, mình thấy dòng Earbuds là đeo dễ nhất rùi hahaaaa
conchodaus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bác đã đeo tai zin của apple chưa? Nếu rồi cho e xin đánh giá con này so với tai zin của apple với ạ. E cảm ơn
@conchodaus Mình chưa sài tai zin của apple bác ak, do đa số sài sam. Cơ mà airpod giá trị gấp 10 lần sp này nên so vầy thì ugreen thua chắc kk
Chưa có con nào qua đc con này ở phân khúc dưới 500k, Ugreen hoàn thiện lúc nào cũng rất tốt, hình như mình là fan của Ugreen :p
@Steven.Pham Chân ái bác ak kk
@Steven.Pham Lenovo LP10 bác hãy nghe và thấy ugreen sao ăn được 😃 249k thôi
@nguyenmanhhung303 Tại mình hơi cuồng Ugreen vì chất lượng và hoàn thiện. Tai nghe lenovo hoàn thiện, chất lượng tốt k bác? Mình thấy chính hãng mà giá rẻ quá sợ fake
Nhiều bác mua dc 159k nữa. Chắc làm con sơ cua qá. Đang dùng con pamu slide thấy cũng muốn mát mát rồi 😢
@stormlove1712 đúng r bác ak, chắc chú ý săn sale là ok đấy, như mình mua 274k là thấy quá ngon rồi
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Ừa. Zô y chang shop mấy chú ý luôn. Mà lên lại > 300k rùi
trông cũng đẹp đấy
@vinius197 đúng r bác ak
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ bác thấy màu trắng này dễ bẩn k, em sợ dơ lắm
@vinius197 Cũng k dễ bẩn lắm đâu bác ak, mình thấy chất liệu nhựa khá xịn
Còn rẻ hơn con tai nghe dây iphone, không biết nó làm kiểu gì mà rẻ thế
@Đatcỏ114 mình nghĩ kiểu sp phễu, nhu cầu cao thị trường lớn nên làm để quảng bá
micro đàm thoại con này ok không bác? dùng gọi facebook, zoom hoặc teams ổn không ạ?
@Tuy Heo Đất 4mic nên đàm thoại, chống ồn ok bác ak

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019