Trên tay ống kính góc rộng Aukey cho điện thoại: Chất lượng hình ảnh cao, độ biến dạng ở góc thấp
Gia Tường
5 nămBình luận: 156
copbay999
ĐẠI BÀNG
4 năm
chưa thấy cái wide nào gắn vào dt muh không bị tối bìa. đã đi tới chổ thử mấy cái giá cao. đã mua thử cái phi 58mm về dùng step up luôn vẫn bị tối góc. đĩ nhiên là nói gốc cực rộng cở <0.4x chứ mấy cái >0.6x thì không nói
@copbay999 Định mua mà bác nói thế thôi. Chụp Pa... có khi còn đẹp hơn. Như hình thớt thì đâu bị.
copbay999
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tran Minh Vu mình đang sài cái sony Z3.
đã test thử hết. hình sẽ không bị khi zoom lên khoảng 1.5x.
nếu không thì sài chế độ auto 8 MP không zoom thì bị nhẹ. vì bản thân chế độ này nó đã crop hình của mình rồi.
và các cái lens gốc rộng cho đt cái nào cũng vậy hết: phần muh rộng thêm so với bình thường thì phần đó rất mờ và bị méo
quochung0806
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em cũng mới mua 1 bộ này, 3 lens trên tại đây. Thật sự với tầm tiền này mà dùng chụp cùng với iphone thì quả thật nét căng như sony thật các bác ạ.

https://sieuphukien.net/lens-chup-hinh-aukey
Mới dính con Lieqi lq046 chụp chán kinh, chụp với 8 plus mà hình bị mờ :v Xem mấy lens đắt tiền khác như của olloclip (bán ở apple.com) mà xem review cũng thấy trời ơi lắm. Nên mất lòng tin vào lens điện thoại 😔
pumkipanda
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vừa mua 1 cái của Báseus, thấy ổn, ko bị đen góc
huyct1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pumkipanda Bạn dùng cho điện thoi gù?
pumkipanda
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huyct1 Iphone X nha bạn.
Aukey này mình cũng mua cho đứa em vì re hơn, nhưng túm lại nó ko xài dc ngày nào vì vừa nặng vừa to vừa bị mảng đen
huyct1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pumkipanda Oh vậy thua rồi. Cần một chiếc mag mình sài androi. Sợ bị mảng đen
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019