Trên Tay "Ông vua" phân khúc pin 550k - Baseus Adaman 20000mAh 30W

tntmu1923
16/5/2022 4:51Phản hồi: 115
Trên Tay "Ông vua" phân khúc pin 550k -  Baseus Adaman 20000mAh 30W
Chào tất cả mọi người trong diễn đàn Tinh Tế! Vài hôm trước em có đặt mua Sạc dự phòng baseus 30W tích hợp sạc nhanh 2 chiều dung lượng pin 20000mah trên sàn L. Sau vài hôm sử dụng thì em quyết định lên đây viết bài chia sẻ để mọi người hiểu hơn về sản phẩm

1. Lý do chọn mua sản phẩm

Lần đầu tiên nhìn thấy em nó trên sàn L em đã thích mê nhưng vì là một sản phẩm mới nên em xem rất kỹ thông số của sản phẩm cũng như nhắn tin hỏi shop bán hàng về chất lượng cũng như việc bảo hành. Và sau khi hàng được giao đến tay em thì kết quả không làm em thất vọng!

2. Về sản phẩm

2.1. Đôi nét về thông số kỹ thuật trên bao bì sản phẩm

• Loại pin: Pin Lithium
  • Các tính năng: Màn hình kỹ thuật số
  • Cổng đầu ra: đôi usb
  • Cổng đầu ra: USB-type c
  • Giao diện đầu vào: USB + type C
  • Chất liệu vỏ: Kim loại
  • Hỗ trợ công nghệ sạc nhanh: Sạc nhanh hai chiều
  • Đầu vào tối đa: 30W

2.2. Kiểu dáng và phụ kiện đi kèm

Pin dự phòng em cầm trên tay có thiết kế sang trọng với màu đen là màu chủ đạo.

Phụ kiện đi kèm gồm có 1 cáp USB - TypeC, 1 sách hướng dẫn sử dụng kèm sticker và 1 phiếu bảo hành.

3. Những điều mình thích và không thích ở sản phẩm:

3.1. Những điều mà em thích:

Sản phẩm với 3 cổng gồm có 2 cổng USB và 1 cổng USB type C sạc nhanh, rất tiện lợi khi sạc nhiều thiết bị cùng 1 lúc

Sau một thời gian sử dụng thì em thấy bé này sạc lên pin khá nhanh và cũng dùng được khá là lâu. Với cái điện thoại iphone 7+ của em, pin xuống rất nhanh thì đây đúng là một sự lựa chọn hợp lý

Khi mà em cắm sạc vào điện thoại, thì có đèn hiển thị báo về là mình có bao nhiêu phần trăm để sạc. Còn khi cắm điện để sạc pin thì cũng có đèn báo hiệu nhấp nháy để biết được số phần trăm pin đã sạc.

Quảng cáo

Em pin này có thiết kế là vỏ kim loại cầm trông rất chắc chắn, sạc không bị nóng và tỏa nhiệt nhanh.

Dây cáp được đính kèm trong cục sạc rất xịn xò, không mỏng manh như các dây cáp được mua ở các chỗ khác.

Em thấy trong hộp đi kèm những sticker khá là cute, mình có thể dán lên trông cục pin của mình vừa sang trọng vừa đáng yêu <3

Quảng cáo

Thêm vào đó chính là em mua trên sàn L có bảo hành 18 tháng nên khi em gặp bất kỳ sự cố gì thì có thể nhắn tin cho bên shop, shop cam kết sẽ bảo hành cho em.

3.2. Những điều mà em không thích ở sản phẩm

Thứ nhất, do là con gái hay đeo túi xách nên là với cục sạc 500g thì hơi nặng đối với em. Nhưng pin này là pin 20000 mAh với vỏ kim loại nên điều này là không thể tránh khỏi.

Thứ hai, do làm bằng vỏ kim loại nên rất dễ bị in dấu vân tay lên cục sạc. Điều này khiến em hay phải vệ sinh em nó rất nhiều lần khi sử dụng

4. Tổng kết:

Do cần khá gấp nên mình mua em này trên sàn L của Baseus Việt Nam với giá 550k vì có thêm vocher giảm giá của shop. Shop giao hàng nhanh, chăm sóc cũng rất chu đáo và hiện vẫn đang bảo hành 18 tháng nên mình cũng rất yên tâm. Các bạn có thể săn Sale những ngày lễ lớn để mua hàng được ưu đãi hơn.

Mình xin phép để link sản phẩm mình đã mua ở đây cho mọi người cùng tham khảo ạ:
Sàn L: https://bit.ly/sacduphongBaseus30W
Sàn S:https://bit.ly/pinduphong30WsanS

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

to, thô và đắt chả có gì xứng đáng gọi là vua cả
tntmu1923
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thienduong298 nhma e lại thấy n khá là sang ý ạ. Với giá thì e nghĩ là giá cả đi kèm với chất lượng nên e nghĩ là 30W tầm giá đó cũng ok ạ
tourist123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thienduong298 đeo tạ 0,5kg chả có gì thú vị
tntmu1923
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tourist123 vâng ạ :< pin 20000mAh thì em chấp nhận thôi ạ
@thienduong298 Mình thấy p/p vậy hợp lý mà bác ơi
@Nam Air Dạ ad , nhưng từ vua trên tiêu đề nó hơi phức tạp tí ạ , nên em nghĩ chỉ cần để review tên pin được rồi ạ , chứ bài viết và cục sạc đó thì tốt ad ơi
Nên tránh xa Baseus khi mua pin!
ndthuanx
TÍCH CỰC
2 năm
@Fan Cun Hiệp Baseus làm phụ kiện vặt cho oto thì oke chứ hàng cho đt chưa êm
Red_Skin
TÍCH CỰC
2 năm
@ptdmobile mã gì vậy bạn
hieunhi
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp Mình xài qua 3 cục pin dự phòng baseus, 300k, 400k, 600k nhưng đều bị phồng pin sau hơn 6 tháng sử dụng… nên sau này mình chuyển hẳn sang Ravpower hay Aukey mắc hơn chút nhưng lõi xịn hơn, mà hiệu suất pin cũng cao hơn… Còn rẻ hơn khuyên mọi người mua Xiaomi, mình có cục Xiaomi 20000mAh xài 2 năm chưa phồng pin, mỗi tội cái cổng sạc cắm vô rút ra nhiều quá nên bị lòng mới bỏ…
trungbg1996
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hieunhi Mình dùng của samsung 4 năm đã đc 4 năm nay rồi
trước mình mua pin Baseus 20000mAh 22.5w thấy cũng ổn lắm, mà giá con này chênh cũng ít 🤔
tntmu1923
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Cua kì cục dạ con này 30w sạc cũng ổn áp phết bác ạ
@tntmu1923 có khi cân nhắc làm thêm con
Im lặng đi
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hôm trước thấy mỗi gian hàng quốc tế bán giá cắt cổ 750K, cần quá mua mà hôm nay Baseus Việt Nam bán có hơn 500K có chết em không.
Buồn ghê...
minhtuan0007
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ptdmobile Mua trên Baseus Trung Quốc được bảo hành có 1 tháng bác liều thât??? Mà con này dùng có ổn không mình đang cần sạc cho con Macbook và iphone 13 promax??
tntmu1923
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ptdmobile chắc do đợt sale đó ạ
tntmu1923
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhtuan0007 em dùng con ip 7+ thì ngon lắm bác ạ, chắc ip 13 vẫn được
nhuuvinh18
ĐẠI BÀNG
2 năm
giờ cục 10k có vẻ vừa đủ pin, vừa đủ nhẹ để đem theo. 10K có cục nào ok ko anh nhỉ?
kukun
TÍCH CỰC
2 năm
@nhuuvinh18 cùng câu hỏi, e đang tìm 1 cục 10k, chủ yếu nhỏ gọn, sạc C với 1 cổng A là đủ - nếu có sạc k dây để sạc cho tai nghe + aw thì ngon, k thì k cần, chủ yếu là gọn, có sạc nhanh
Sir Thuan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nhuuvinh18 10k thì e thấy bác mua của xiaomi là ok. E đang dùng 2 cục 10k của xiaomi. Cục WPB15ZM còn có sạc ko dây luôn
kukun
TÍCH CỰC
2 năm
@Sir Thuan ngoài ra còn option khác ko bác? giá có thể cao 1 tí cũng dc, vì xiaomi thì khá ổn nhưng hay bị to , với phần vỏ hay ọp ẹp, e dùng xiaomi từ thời mấy cục 10k mới ra
Sir Thuan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kukun Vậy thì e ko rõ rồi bác ạ. E mới dùng của xiaomi thôi.
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
2 năm
To đùng
@Mai KhanhBL 20k thì fai zị 😁
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
Tầm giá này có con nào ngon hơn k ạ
hieunhi
TÍCH CỰC
2 năm
@vinius197 Ravpower RP-PB172 20000mAh QC PD có cả Lightning-Input…
Mình sạc cho iphone 12 Pro từ 20% lên 80% (vừa sạc vừa xài) được tầm 9 lần, tính ra dung lượng thực được khoảng 16000mAh… hiệu suất 80% đúng ngon, mình mỗi tối ngủ cắm đt đầy pin, ngày sạc thêm 1 lần, cục pin dự phòng này bỏ trong túi xách phải hơn 1 tuần mới cần phải sạc lại…
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@hieunhi tôi thấy hàng này thấy hiếm với sạc 18w thì phải bác
hieunhi
TÍCH CỰC
2 năm
@vinius197 Hình như ko hiếm lắm… shopee lazada đều có bán thì phải, đợt mình mua sale có mã giảm các kiểu còn đâu đó khoảng hơn 500k chút, thường giá Lazada sẽ rẻ hơn và mã cũng giảm nhiều hơn so với shopee… pin tốt nhưng bề ngoài thì hơi to so với các bạn bè đồng trang lứa 20000mAh… Mình còn có cục Borofone BT18B QC PD 18W 25000mAh xài đã 3 năm nay, phải nói là xài liên tục mà tới giờ pin vẫn trâu, input và output 18W đều rất mát, lúc mới mua thì đo thử dung lượng thực được tầm 16000mAh, hiệu suất khoảng hơn 60%, ngang ngang Baseus hay các dòng bình dân khác, được cái rất gọn nhẹ hơn cả những viên pin 20000mAh… Cá nhân mình không thích các dòng pin của Anker vì to thô quá, sau này tính kiếm mua thêm viên Borofone này thì gặp e Ravpower mình kể trên có sẵn Lightning Input nên khỏi mất công xài thêm sợi Type-C. Bạn thử dùng qua 2 viên pin trên xem, giá ngang ngang nhau, sẽ không thất vọng đâu…
hieunhi
TÍCH CỰC
2 năm
@vinius197 Mình nghĩ bạn nên dùng viên pin dự phòng 20000mAh (dung lượng thực tầm 12000-15000), thường chỉ to hơn viên 10000mAh (dung lượng thực 5500-6500) một chút, nhưng đỡ mất công phải sạc lại nhiều lần, tính ra số lần sạc xả của viên pin ít đi thì pin lâu chai hơn… Nếu ko có nhu cầu sạc Laptop hay công suất sạc lớn thì 18W thì cũng đủ cho các điện thoại có pin dưới 5000mAh rồi…
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@hieunhi cảm ơn bác đã tư vấn
bảo hành 18 tháng nghe cũng hấp dẫn, trước tôi mua mấy con bên TQ được cái rẻ mà bị hỏng thì coi như bỏ đi luôn -_-
@Khu Vực Trên Mây 18 tháng đối với đồ điện tử ok mà bác
Red_Skin
TÍCH CỰC
2 năm
@Khu Vực Trên Mây vấn đề là lúc hỏng có được bảo hành hay ko hay lại vặn vẹo lý do này nọ kia, hoặc shop bán 1 thời gian rồi đóng cửa
@Red_Skin thường tôi chọn shop uy tín mua thôi bác à
Cười vô mặt
trông cũng xinh đấy chứ
đang dùng cục 20000mah nhưng công suất 65w, dùng cũng ổn phết
Ai còn dùng cái sạc to đùng này vậy 😆) Cách đây 7-8 năm đã có anker nhỏ gọn hơn, chưa sạc nhanh bằng thôi chứ để dùng thì nhòe mà giờ phải mang cái cục gạch này theo 😃)) TInhte giờ toàn rác vào review vớ vẩn để kiếm tiền.
tntmu1923
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenmanhhung303 Hiccc e chỉ chia sẻ cảm nhận thui ạ :< Vì là con gái cũng k có hiểu biết nhiều về đồ công nghệ mong bác thông cảm :<
ttthanh14
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenmanhhung303 Người ta con gái mà ông.... Nói chuyện cục súc vậy
@nguyenmanhhung303 anker 20k cũng dài cỡ 20cm ,hẹp hơn
mà quan trọng là măc gâp 2.5 lần : )))
danh hoà
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vãi cả giao diện đầu vào micro USB.
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
2 năm
@danh hoà Có cả đầu vào Type C sạc nhanh 2 chiều mà bạn ko đọc rõ à?
tntmu1923
ĐẠI BÀNG
2 năm
@danh hoà dạ e đã sửa ạ :< Cảm ơn góp ý của Bác ạ
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
2 năm
mua con essanger có hơn 200k pin 20000mAh,mà pin polymer ngon hơn,sạc trâu vãi
silverbell91
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đã mua 1 con 65w 20kmAh và giờ thành cục chặn giấy.
anhlau87
TÍCH CỰC
2 năm
@silverbell91 Mình cũng vậy, có 1 con 65w 20kmAh mà sạc vào thì vẫn có Led báo %, nhảy bình thường. Sạc ra cho điện thoại thì tịt, mới hết Bảo hành nên chịu.
socean152
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua cục baseus 20.000 công suất 65w sạc được laptop giá tầm 700k
Mình xài pin 20k/45W của Energizer từ 2019 giờ vẫn ngon, giá hồi đó 1tr5 lận. Sạc cho cả macbook air được.
@Bối Lỗ Đặc Xin link bác ei
@l0v3tha0 Không nhớ link hồi 2019, bạn tìm mã keyword em nó là Energizer XP20001PD
Nhưng không rõ giờ nguồn hàng thế nào
@Bối Lỗ Đặc Giá đó giờ mua được 30.000MAh 65W
@Bối Lỗ Đặc Mình cũng có cục đó, mua từ 2017 hay 2018 gì đó, giờ nó phù to đùng như mang thai 😁
@Nam Air Con này nếu pin cell 18650 gì đó chắc thay được. Mạch PD của nó kéo công suất có vẻ ngon. 2 năm con này và mình chăm bệnh nhân trong BV, vừa sạc đt, mac và làm đèn soi truyền dịch đêm. Giờ thấy vẫn bền và du lịch dùng cho cả mấy người 😃 hơi nặng
nnnn1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
to ghê ha, mình thì 5000 là đủ
jetpack
ĐẠI BÀNG
2 năm
cũng hợp lý đó chứ
công nhận nếu có bản 10000mAh thì mỏng và nhẹ hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp