Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay ốp da chính hãng Apple Leather Case cho iPhone 12 Pro Max: Đẹp, xịn nhưng quá đắt

25/12/2020 12:37Phản hồi: 577
Trên tay ốp da chính hãng Apple Leather Case cho iPhone 12 Pro Max: Đẹp, xịn nhưng quá đắt
Đó giờ mình không có thói quen dùng ốp lưng vì thích giữ cái vẻ đẹp "mộc" của chiếc điện thoại hơn. Tuy nhiên việc đổi từ iPhone X sang một chiếc điện thoại lớn hơn quá nhiều là 12 Pro Max đã làm mình bị tuột tay khá nhiều, do đó mình buộc phải có một chiếc ốp lưng để bảo vệ máy. Mình đã dùng qua những chiếc ốp Trung Quốc vài chục ngàn, những chiếc ốp chống sốc của các thương hiệu lớn vài trăm ngàn, nhưng tất cả đều không làm mình hài lòng. Thế nên mình đã mua Apple Leather Case để dùng thử xem thế nào và cảm thấy rất hài lòng. Topic này mình sẽ trên tay và chia sẻ một số cảm nhận cho anh em cùng tham khảo nhé.

Đây là nguyên hộp lúc mua về. Không có seal gì cả, chỉ đơn thuần là một chiếc hộp giấy. Apple đã thiết kế chiếc hộp rất hay khi bên trong có một cái lẫy để vỏ hộp không bị tuột ra. Phải giật mạnh thì mới mở ra bên trong được.

Mặt sau hộp có logo "Natural Leather", tức là họ sử dụng da tự nhiên để chế tác chiếc ốp này. Thực tế thì mình thấy các ốp da của Apple xài về lâu vẫn rất bền và càng dùng lâu càng bóng bẩy, lộ chất da ra hơn.

Đây là phiên bản màu đỏ Product RED. Theo mình được biết thì số tiền (hay lợi nhuận) từ các sản phẩm Product RED sẽ được Apple đưa vào các quỹ từ thiện. Tuy nhiên đây không phải là lý do mình mua màu đỏ. Đơn giản là vì cả hệ thống FPT giờ chỉ còn màu đen và đỏ mà thôi... Mà mình thấy màu đen thì hơi thường quá.

Bên trong hộp cũng không có gì đặc biệt. Chỉ có ốp, giấy hướng dẫn sử dụng và một phần khung giấy cố định ốp lại để không xê dịch lúc vận chuyển.

Apple có nói rõ ràng việc tương tác với các phụ kiện MagSafe khác có thể để lại vết hằn trên lớp ngoài của da. Mình đang order cái ví MagSafe về và sẽ dùng thử một thời gian xem sao.

Trước khi chụp từng chi tiết thì đây là hình ảnh khi đã gắn vào điện thoại. Điện thoại mình màu đen Graphite nên khá là dễ phối màu. Đúng là đồ nhà làm, rất khít và vừa vặn, cầm trên tay hoàn toàn cứng cáp chứ không ọp ẹp rẻ tiền. Mùi da mới cũng rất thơm. Khi anh em gắn vào thì màn hình điện thoại sẽ hiện lên một vòng MagSafe báo màu phụ kiện, trong trường hợp này là màu đỏ, khá là vui. Logo Apple được dập chìm nhìn rất đẹp, tuy nhiên trong nhiều tình huống thì không thấy logo đâu.

Khu vực camera có một phần khung nhựa lồi cao để bảo vệ cụm camera to tổ chảng của 12 Pro Max. Màu viền đậm hơn màu da một tý, tạo điểm nhấn.

Quảng cáo

Tương tự, phần viền ôm của ốp cũng được làm cao hơn khoảng 1 li so với màn hình. Giúp anh em úp màn hình xuống thì màn hình vẫn sẽ được bảo vệ. Ngoài ra phần viền ốp rất mỏng, anh em có thể tha hồ dán thêm cường lực nếu thích.

Bên trong là vòng MagSafe cùng với các dòng chữ và logo được khắc laser tinh xảo lên trên lớp nhung phủ. Anh em lưu ý nếu mua ốp fake có vòng MagSafe thì do đồ dởm gia công không chính xác, khi ốp vào thì lớp nam châm có thể sẽ lồi lên và cạ vào mặt lưng máy gây trầy nhé.

Phần góc được làm rất tinh xảo và kĩ càng.

Nếu nhìn vào cái ốp giả bên dưới thì anh em sẽ thấy nó rất lởm. Lớp nhung nhét vào cho có, lởm chởm nhìn thấy ghê.

Quảng cáo

Khác với ốp silicon chính hãng, phần nút bấm là một tấm nhôm cách biệt khỏi lớp da. Bên dưới được đệm một lớp bảo vệ để nút nhôm này không làm trầy nút trên iPhone. Cảm giác bấm này cực kỳ là tốt. Y như anh em bấm trực tiếp trên điện thoại vậy. Màu của nhôm sẽ đậm hơn một tý so với da, kim loại hơn, tạo điểm nhấn trông cao cấp hơn.

Đây là hình có màu giống với màu thực nhất. Những tấm khác do góc chụp và ánh sáng khác nhau nên màu có thể bị thay đổi khi lên hình

Nó sẽ nhô ra một tí như thế này, bấm rất đã. Viền nút được vát cạnh rất mỏng. Anh em lưu ý là nút của ốp khá dễ trầy nếu va chạm vào vật cứng nha. Dù biết ốp là để bảo vệ, nhưng ốp này đắt quá, trầy cũng xót :p Tuy nhiên nút bấm này cực đã. Đã nhất trong các ốp mình từng dùng

Bên trong nút có một lớp có vẻ như là nhựa hay cao su gì đó, để không là trầy viền và nút của iPhone.

Bên cạnh đối diện cũng vậy. Có khoét thêm một lỗ để gạt cần âm thanh. Mình thấy lỗ này khá nhỏ, nhìn đẹp nhưng khó để gạt hơn, nhất là đối với những ai đầu ngón tay to như mình. Các bạn có thể thấy hoàn thiện tiếp giáp giữa nút nhôm và mặt da rất tinh xảo.

Cuối cùng là cạnh dưới ốp cũng bao luôn viền máy chứ không như Leather Case năm trước của 11 Pro Max. Mình thích kiểu này hơn vì khi dùng ngón út đỡ máy lúc cầm thì không bị cấn nữa. Ngoài ra nó sẽ chống bụi tốt hơn và đem lại cảm giác đồng bộ tổng thể hơn.

Cảm giác cầm rất êm. Tiếp xúc với mặt da rất thích và nó cũng đỡ rít hơn ốp Silicon. Nhìn chung là cao cấp, đỡ phần nào cảm giác xót tiền cho một cái ốp tới gần 2 triệu...

Nhìn cũng nổi bật hơn. Mình thấy màu đỏ và màu cam khá nổi. Nếu muốn điềm điềm một tí thì anh em có thể chọn màu xanh, nâu đất hoặc đen nha.

Tóm lại ưu điểm là:
  • Cảm giác cao cấp
  • Cầm nắm êm tay
  • Vừa khít cho điện thoại vì là chính chủ Apple làm
  • Hoàn thiện rất tuyệt vời
  • Cảm giác nút bấm là tốt nhất trong các ốp mình từng dùng
  • Mỏng nhẹ
  • Da có giá trị sử dụng lâu dài
Nhược điểm:
  • Đắt quá đắt, tiền này mua được cả chục cái ốp khác thay mỗi ngày mỗi ốp luôn
  • Kiểu dáng không đa dạng, thiết kế cơ bản
  • Chỉ có 5 màu
  • Mau xuống màu nếu chọn màu sáng. Cần giữ kĩ để đẹp lâu
  • Nhiều hàng giả quá nên cầm ra đường cũng không ai biết bạn xài đồ đắt tiền đâu (cho anh em nào thích khoe he he)
577 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Case leather táo thì không chê được, khít đẹp cầm nó sướng. Silicon cũng ngon mà ghét cái rút lòi túi quần, nhét vô túi cũng khá rít.
xedap610
ĐẠI BÀNG
3 năm
@harry.pham2016 Vâng. Việt Nam thấy có cháy đâu. T mua của fpt cậu ạ, nên chọn km mua thêm ốp da vì trc giờ vẫn thích leather case của apple.
@Nhậm Doanh Doanh màu Pacific Blue trên iPhone 12 Pro và Pro Max trong hình sao thì ở ngoài y chang.
@harry.pham2016 Ý là xài ốp như bạn trên thì cần gì có đúng máu xanh như quảng cáo hay ko
@Nhậm Doanh Doanh Màu xanh đẹp hơn, cháy hàng luôn
Case da của Apple xài bao sướng, tiền nào của đó nhưng mà giá như này thì quá đắt thật 😅.
50k 😆
@Bão Sài Gòn Cũng đẹp qía anh
@Lê Phú Khương Rất đầm tay ... apple bán đồ hơi chát kkk
ốp này thì ngon rồi, mỗi tội đắt quá, tầm 500k là đẹp
Này cũng rất là rẻ
17benthuy
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtuan1066 các hãng lấy cớ bảo vệ môi trường để loại bỏ củ sạc, nhưng nếu vì môi trường thì nên làm khung máy = nhựa tái chế hoặc như mấy con dòng quân đội của ss, để khách hàng k phải mua ốp nữa. mỗi ngày có hàng triệu chiếc ốp lưng nhựa bị vứt bỏ ra môi trường, tính năm lên thì đó là 1 lượng nhựa khổng lồ.
@17benthuy Chính xác là tôi đang rất thắc mắc chuyện này.
tintin.com
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtuan1066 cậu này máy xịn mà dùng ốp rẻ tiền thế, chả bù cho tớ.
@17benthuy Thật ra nếu nhìn thoáng hơn tí bạn có thể nghĩ là: tới trễ hơn là không tới. Nghĩa là họ đang cố gắng bảo vệ môi trường bằng cách bỏ đi những phần mà họ cho là có thể dư thừa với người dùng. Nó khác với ý nghĩa việc tạo ra 1 cái đt bảo vệ môi trường hoàn toàn
canon2004
TÍCH CỰC
3 năm
@17benthuy bảo vệ môi trường chỉ là cái cớ thôi! méo j
đồng quan điểm, mình cũng có viết 1 bài về apple leather case cho 11 pro max ở trang cá nhân cách đây mấy tháng.
Lies
TÍCH CỰC
3 năm
Team không sài ốp ko sài dán màn hình điểm danh =)))
Màu sáng về sau ngả màu thấy gớm, cầm nắm thì ngon thật
linhpham89
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích ốp chính hãng của adidas và native union, hàng apple xịn nhưng k độc đáo
@linhpham89 Bữa me cái native union da có để thẻ mặt sau. Mà mình thấy phần viền nó làm thô thô sao á
Minh Tran Mr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không bằng da khắc tên ae ơi 😃
@MinhTran2017 Da khắc tên bền k bàn cãi.
@Lê Phú Khương Her her hên xui. K biết hàng chế tác cho táo như nào chứ bữa mua cái dây cho đồng hồ về banh nhanh vkl...... với lại k sang 😆)
@nhanguyen2909 Mình đeo cả năm hơn đâu bị gì ta. Ra shop bắt đền đi bạn 😃)
@Lê Phú Khương K biết luôn. Chắc tại mồ hôi hay sao tớ chả rõ, mà đợt mua đúng thất vọng vkl. Thế ra võ thị sáu làm cái dây của ấn hay ý j đấy ngon lành cành đào...
.Gù.
TÍCH CỰC
3 năm
Ốp bằng da bò tót gò thành luôn là của hãng nào các bạn? Mấy năm trước xem cái clip trên fb mà quên rồi. Sao a Hiệp ko làm cái ốp da bò cho iphone ta?
ANHLE479
TÍCH CỰC
3 năm
Tôi không quan tâm ốp 😃
tanvinhtien
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ANHLE479 quan tâm ng dùng 😃)
beoandlun
TÍCH CỰC
3 năm
@ANHLE479 Cùng chí hướng =]]
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
Có ai giống e dùng IP mà k dùng ốp k . Chỉ dán chống xước để bảo vệ thôi . Cùng lắm mua miếng dán da thôi ạ . Tính e cứ nhân trần là Ok nhất
@AnhVOtink Một là truồng hai là ốp. Chứ không dán da...dở hơi
Mắc ói quá
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@anxongjong bác có thấy câu cùng lắm k ạ , còn e vẫn chỉ dán chống xước bt thôi nha !
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnhVOtink Bác nhầm đấy ạ! Em cũng nghĩ như bác nhưng dùng 1 cái đểu rồi cạch đến già thứ nhất cùng là kính nhưng ko phải cái nào cũng bóng trong giống nhau, độ bám vân tay của mấy cái cường lực đểu thì thôi rồi! Chốt dán kính cường lực đểu thà ko dán cho xong, dùng vừa phí cái màn hình đẹp vừa kém sang! Bám vân tay bẩn thôi rồi, ít ra dùng loại trung bình đâu đó tầm 100k của các hãng okie hơn rất nhiều ạ!!
dung1291985
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhật ký 2 đứa mình Dùng thử cường lực Jcpal đi bác 😆 ip 12 màn dễ trầy lắm, k dán sước lem nhem nhìn chán hơn
Mình sẽ mua nhé
xdd51
TÍCH CỰC
3 năm
Khắc tên có làm được cái ốp như này không ?
phamtuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ốp lưng thôi mà, không cần phải căng thẳng vậy, mình xài cái nào cũng được
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phamtuan Nói chung ko để ý thì cái vài trăm với vài chục nó như nhau thôi nhưng để ý thì nó khác nhau, và nếu ai khó tính và có tiền thì họ sẽ quan trọng còn kể cả có tiền nhưng ko khó tính thì thấy bình thường hết ạ!
chu.nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp và bền, mình sẽ mua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019