Trên tay ốp hình con cá cho AirPods Pro: Đáng yêu và dễ thương nhưng có nhiều bất tiện

Rubi Lee
20/11/2019 8:3Phản hồi: 148
Trên tay ốp hình con cá cho AirPods Pro: Đáng yêu và dễ thương nhưng có nhiều bất tiện

Apple rất hay khi làm cho những hãng thiết kế phụ kiện phải tạo ra phụ kiện cho chúng. Điều này không chỉ đem lại nhiều sự lựa chọn cho người dùng mà còn tạo ra doanh thu của các bên thứ 3. Nay mình sẽ trên tay cho các bạn một vài kiểu case AirPods Pro trông rất đáng yêu mà mình vừa mượn được từ Wiiden. Chiếc ốp này có giá bán từ 200.000đ - 250.000đ, và đang có phiếu giảm giá cho cái case này trong Tinhte Rewards, anh em down app để đổi quà nhé.

Ưu điểm đầu tiên là nhìn đáng yêu với nhiều màu sắc, mình nghĩ thiết kế có rất nhiều mẫu đa dạng nhưng mình chỉ mượn được 3 mẫu hình cá với chiếc đuôi kèm theo nhìn kiểu vui vui, bên ngoài có hình một số đặc điểm đặc trưng để nhận diện được từng loài cá.

Ốp này phù hợp với những bạn nữ, hay là nam thích sự dễ thương. Thiết kế chung hình khối, có thể dựng được trên bàn, hay những mặt phẳng, chúng ta có thể nhìn kỹ hoạ tiết trên case.

Phần khe hở mặt sau được thiết kế rộng nhằm giúp khi mở nắp ốp ra không bị cấn như một số mẫu case khác, bạn có thể dễ dàng lấy ra mà không gặp trở ngại với những chú cá này. Nhưng sau 1 thời gian sử dụng sẽ dễ đống bụi ngay viền của khe hở.

Do bề mặt tiếp xúc của ốp và tai nghe khá nhiều nên rất khó xảy ra tình trạng máy bị rớt, mọi người chỉ cần lưu ý trong việc giữ vệ sinh ốp cao su để tránh trầy máy.

Chiếc ốp này khiến cho kích thước AirPods tăng lên, các bạn sẽ khó có thể bỏ vào túi, nhưng lại dễ dàng tìm thấy được khi bỏ vào cặp nhờ vào độ to của nó.

Quảng cáo

Đường gân nối hoàn thiện chưa tỉ mỉ, còn nhiều phần dư, làm giảm sự trải nghiệm khi tiếp xúc. Vô tình tổng thể bị giảm giá trị.

Khoảng tiếp xúc của 2 mảnh bị lệch và với những bạn khó tính nhìn sẽ hơi khó chịu. Khi xài case, phím cứng phía sau không nhấn được, nên rất khó trong việc nhấn pair hay reset.

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao ko chơi chân trần cho sướng, bao bủng vô làm gì cho mất cảm giác nhỉ?
@tiendung.exe Chơi trần đi rồi thấy cảnh mới chơi trần 2 lần tan hoang nhìn chán không muốn xài phải dùng case , ngoài đảm bảo thẫm mĩ còn làm một phụ kiện trang trí mang theo
kumperssor
TÍCH CỰC
4 năm
@tiendung.exe airpod mà chơi chân trần ko bao cao su thì sùi mào gà cho xem.
@tiendung.exe Chơi trần lung tung là dễ bệnh lắm nha
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
@tiendung.exe Bạn cứ bỏ 6 7tr ra mua nó đi rồi lúc đó sẽ biết 😁
mr.nh0xx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tiendung.exe Ốp còn sước với bẩn vcl nữa là. Dùng 2 tháng mặt trong cái nắp trứng bẩn ko tào nào lau sạch đx 😆) dm apple
Không đáng giá tiền 250,000đ.
@Phạm Nguyễn Anh Khoa Shopee tầm 100k thôi bác
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
@Phạm Nguyễn Anh Khoa Mình thấy đáng giá, tiền nào của nấy thôi, 100k cái ốp lưng tởm vl huống gì cái case airport phức tạp này
Cute thế, AirPod thường có ko nhì =))
@Booooozyer Sợ hàng kém chất lượng, nó lại làm hỏng vỏ ngoài AirPod nữa thì khộ lắm =))
@duongkimhieu Thời bây giờ Ngon thì ko đi với Rẻ đc nữa =))
duongkimhieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Maxken86 cái đồ này thì đâu chẳng nhah nhau, chỗ nào rẻ hơn thì mua thôi
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@duongkimhieu Đúng, cùng 1 lò TQ ra cả, chất liệu cũng như nhau và có dùng case thế nào nó cũng xước vì bụi lọt vào thôi 😆
Cái này cho mấy bé gái teen thì được thì làm sao nhét túi cho vừa, mất đi cái tính nhỏ gọn cố hữu của AirPods
Dễ thương.
Mình mua 120k trên lazada, cảm giác như bị lừa. Hàng đểu. Mỗi miếng cao su. Ko khít. hình ảnh có móc nhận hàng ko có. chuyển sai màu. từ giờ cạch lazada.
@nguyenvanduy7493k45pda Với TMĐT bạn có 2 lựa chọn: 1. đồ rẻ, chất lượng chấp nhận được, 2. đồ đắt, hàng lởm . Nếu không có TMĐT bạn chỉ có thể mua được đồ đắt hàng lởm hoặc đồ xịn giá siêu đắt thôi. 😆
@cloud5trike Đầy cay đắng
duongkimhieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenvanduy7493k45pda e bán mấy con cá kia 120k bác mua thì inbox nhé
@duongkimhieu Em chuyển về sen thôi bác ạ, cảm ơn bác nhiều. em lại ko hợp với mấy hình cá đó lắm.
Hiep Nogusa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có dùng con ốp cứng cho Air, mà không biết cách tháo vỏ ra như thế nào, đôi khi để kết nối thiết bị mới phải nhấn giữ nút sau mà nhấn ko nổi. ai chỉ cách tháo cho đc không nhỉ ?
mình mua case này rồi, nhưng chưa có AirPods Pro
duongkimhieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Methylamine có rồi mà bạn
hoanglogans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duongkimhieu Ý bạn trên là có tiền mua Case mà chưa có tiền mua Airpods Pro ak
hoanglogans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Methylamine Đúng ý không đồng râm
@hoanglogans Đúng rồi mai fen
Ngon alonnhon
mấy em gái thích điều này
Dễ thương nhỉ
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bữa đặt mua case cho airpods 2, đặt nhầm bản pro, cạn lời
1. Chất lượng bài này gần bằng 0.
2. Ốp này mua shopee chắc chưa tới 30k đâu bạn mod à
@hqm_thunderlion Cho cái link bán 30K đi bạn 😃
@hqm_thunderlion Đố mà mua được 30k. Nói như đúng rồi
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
@hqm_thunderlion v~ bác =))), giờ 30k chỉ mua đc 2 ổ bánh mỳ, bác nghĩ giờ 30k nó lớn lắm chắc 😁
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@ngtrongtri Mới thấy có link 70k là rẻ lắm r đó 😆)
https://shopee.vn/【add】-Cartoon-Fish-Protective-Case-Silicone-Cover-Shockproof-Shell-for-Airpods-Pro-i.135041260.5704752307
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
E đang có mấy cái này 😆 Cảm giác đầu tiên là nặng vãi, nhưng đóng vào kiểu chắc chắn cầm khá thích 😁
Đời 1&2 đèn trạng thái nó ở mặt trên khi mở hộp ra là nhìn thấy nên không bị che đèn thông báo như trên pro.
Giá trên Shopee <100k (order đợi 7-10ngày) nên shop bán sẵn 200k thì cũng... bình thường :D
@Booooozyer Shopee shop nào thế bác
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
@Booooozyer Fan Nin à, mình đang xài cái này upload_2019-11-27_11-48-18.png
Booooozyer
TÍCH CỰC
4 năm
@newstar9292 E cũng k nhớ đâu, chọn random thôi bác, giá và chất lượng như nhau cả thôi 😁
duongkimhieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@newstar9292 https://shopee.vn/product/128072500/3905507656?smtt=0.0.9 shop này có bán này b mình mua ở đâyy ok
Sao hãng k tặng kèm case cao su chính hãng? Dù gì cái giá của nó cũng gần 7 tr rồi mà.
@from team b with love apple làm gì có case cao su cho Airpods?
skynet212
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Phụ kiện của apple là 1 nguồn thu mà. Nó chưa tặng ng dùng bất kỳ cái gì khi mua máy thì phải
@skynet212 chính xác 😃
@from team b with love Nguồn thu mad bác
d_chien90
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn đáng yêu phết
LinhChi94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod Thảo này là ny Duy Luân nè
@LinhChi94 Tầm bậy 😆 này mod Như.
@LinhChi94 Ông này đốt nhà à 😆