Trên tay ôsin chạy bằng Pin ăn bằng Điện cực khỏe 15000Pa x2 công suất của Baseus vừa lòng nóc nhà!
Rất hay và hữu ích!/5 người
2 thángBình luận: 23
Trên tay ôsin chạy bằng Pin ăn bằng Điện cực khỏe 15000Pa x2 công suất của Baseus vừa lòng nóc nhà!
Đi ra ngoài kia, chỗ kia bẩn thế? Chui xuống gầm ghế nhanh, đấy cái góc ý nhiều các cái vụn vặt lắm đấy. Nhanh lên dọn dẹp hết đi xong rồi đi ra góc kia. Khỏe lên yếu thế mệt à? Sáng cho ăn rồi được chưa xong thì chạy ra xe dọn hết mấy cái vỏ cam vỏ quýt của thằng Tèo đi lần mần đến bao giờ tí tôi còn phải đi tiếp khách đấy xe không sạch là không có xong với tôi đâu đấy ..hmm…. Vâng em đang chỉ đạo cái máy hút bụi cầm tay không dây Baseus nhà em các bác ạ, từ ngày sắm cái máy này, nóc nhà nhà em lười hẳn ra, em cũng thế. Mấy vụ dọn dẹp moi móc không đến tay đặc biệt những cái nhỏ nhỏ như tóc tai, giấy vụn….

Thứ mà em đang nhắc và chỉ đạo chính là chiếc máy hút bụi A3 không dây cầm tay mini của hãng Baseus bản nâng cấp mới trình làng gây sốt trong thời gian vừa qua.Chưa bao giờ em thấy mình quyền lực và tự hào như thế. Em cũng chẳng hiểu đây là cái máy hút bụi hay vật trang trí nữa. Trông nó cứ như một “chàng công tử bột” đẹp từ a – z mua về không nỡ dùng nhưng dùng dồi thì thấy tốt gỗ tốt cả nước sơn các bác ạ.

Em cũng thấy gần đây có lẽ do vì nghỉ dịch nên kiểu rảnh rỗi sinh nông nỗi hay sao ý mà nhu cầu khá cao
Vì thế hôm nay rảnh rang dãn cách xã hội có thời gian để 2 vợ chồng bới móc góc này góc kia em rv luôn sản phẩm để các bác cùng đánh giá nhé

Thông số kỹ thuật

Quảng cáo

• Tên sản phẩm: A3 Car Vacuum Cleaner
  • Model No: CRXCQA3
  • Input: 5V – 2.1A
  • Công suất: 135W
  • Dung lượng Pin: 8000 mAh
  • Thời gian sạc: 3-5h
  • Thời gian dùng: 50p
  • Công suất: 28.8Wh
  • Áp suất: 15000 Pa
  • Độ ồn: < 75dB
  • Cổng sạc: Typc – C
  • Màu sắc: Trắng/xám
  • Công nghệ sạc nhanh: QC 3.0
  • Trọng lượng: 700g
  • Thống số em lấy trên thiết bị ảnh tận gốc full không che

Những điểm em thích

A3 là dòng máy hút bụi mới nhất của Baseus nằm trong chiến dịch launching các sản phẩm phụ kiện trên xe hơi nên quả nhiên sản phẩm không làm Baseus mất mặt. Với kích thước 5.65 * 29.6cm trọng lượng 700g nhưng công suất cực khủng lên đến 135W nên có thể dễ dàng hút các loại rác nhỏ như giấy rác bụi, tóc, vỏ cam vỏ quýt sạn …

Tiếp theo về hình thức. Các sản phẩm của Baseus thuộc phân khúc tầm trung tuy nhiên luôn có sự đầu tư rất bài bản, hoàn thiện về thiết kế từ vỏ hộp đến sản phẩm. Ngay khi cầm chiếc máy trên tay, em đã cảm nhận được sự tinh tế đấy. Đầu tiên là vỏ hộp rất mịn, có đầy đủ các thông số kỹ thuật, mô tả sơ lược về sản phẩm. Em còn cẩn thận check cả mã QR để xem hàng họ thế nào có chính hàng hay không thì thấy đều ok.

vo hop may hut bui a3.png

Sản phẩm cũng đạt các tiêu chuẩn quốc tế như
  • CE(Conformite Europeenne ): Tuân thủ đúng luật pháp Châu Âu
  • FCC(Federal Communications Commission): Ủy ban Truyền thông Liên Bang Hoa Kỳ, được áp dụng cho các sản phẩm thiết bị điện tử, thiết bị phát sóng radio được sản xuất hoặc bán ở Mỹ

Về bản thân sản phẩm. Em biết các bác đang nghĩ gì đấy? 135W hút thì ok rồi khỏe rồi nhưng vệ sinh thì sao? Phần này đặc biệt hay vì em thấy vệ sinh dễ lắm luôn.
Đây là full bộ em tháo ra rồi các bác nhé
may hut bui a3.png

Quảng cáo

Cái lồng phía trên kia (1) để chứa rác đấy các bác. Nó nhỏ thế thôi cái lồng ý khoảng 30ml xoáy nhẹ là mở được nhưng phải đúng chiều và đúng khấc các bác nhé.

Xong các bác đổ đi, rửa vệ sinh bằng nước thoải mái vì làm bằng nhựa ABS cứng và inox (2) . Các bác mà khéo 1 tí thì chẳng đần động tay động chân gì vào rác luôn ý. Chứ các bác để ý mà xem, không có máy các bác sẽ nghĩ đến việc dùng chổi, mà mấy cái đồ như tóc tai thì chổi có quét được đâu.?

Chiếc máy này đặc biệt tiện ở không gian trên xe hơi vì có nhiều ngóc ngách. Mà kể cũng tài tụi rác nó cũng khôn, cứ đâu là góc thì nó lẩn vào đấy nó trốn. Có chỗ các bác dù cố gắng thế nào cũng không moi được. Thì đi kèm với cái máy là 2 cái ống 1 to 1 nhỏ đảm bảo chỗ nào cũng hút được hết.
À mà thân máy cũng có 3 chú đèn led các bác nhé. Dùng để báo mức Pin thôi đèn màu xanh dương trông khá đẹp và mát mắt

a3 may hut bui.png

Còn nữa, có 2 chế độ các bác ạ, em thì cứ chế độ mạnh mà chơi mà tương mà giã

Quảng cáo

MAY HUT BUI A3 A.png

Phía đuôi máy là phần ống để thổi không khí ra. Nó cũng dễ hiểu các bác nhỉ. Hút đằng trên thổi ra đằng dưới, giữ lại rác thôi. Giống như việc các bác ăn ý mà.

Đi kèm với nó còn có 1 cái cáp sạc Type C để nạp điện. Thời gian nạp từ 3-5h sử trong 50-70p
mayhut bui a3 3.png
Và một cái túi nỉ khá đẹp để khi không dùng có thể cất đi các bác nhé.

Ncl so với các bác các chú họ hàng thì ông cháu a3 này dài hơn, bóng bẩy hơn, thiết kế ngon + hoàn thiện hơn. Có đèn đóm đầy đủ, công tắc nhạy, vệ sinh dễ, công suất lên đến 135W (trước đó là 70W) . Có vẻ Baseus cũng đang dần tập trung hơn vào mảng dịch vụ vì tặng khách khá nhiều phụ kiện: Cáp, túi, thẻ đánh giá sản phẩm…
may hut bui a333.png

Những điểm em không thích

Sản phẩm khá ngon nhưng cũng có nhược điểm là không hút được cái gì to to tí (R < 2cm)

Ngoài ra phần xả hơi của nó sẽ đẩy không khí ra phía sau, bác nào thíc thì ok như em thì không thích lắm, nó cứ nhột nhột ý, mà đôi khi rác nó ở trên cao như ở tủ chẳng hạn thì nó xả thẳng vào mặt em mệt đến phát ốm các bác ạ

Chú này thì em sắm ở shop Baseus chính hãng trên Aliexpress với giá 1.8 triệu. Ship vào lên đến 2 triệu nhận sau 15 ngày order, khá nhiều đánh giá tích cực nên bác nào quan tâm xem tại đây

Nhiều bác bảo sao em không mua trong nước, đó là vì em mua kèm với cái máy đánh bóng xe hơi nữa nên dù trong nước giá có ngon hơn nhưng không có máy đánh bóng nên em không mua.

Giá trong nước trung bình vào khoảng 1 triệu 4. Shop mall thì cao hơn khoảng 1 triệu 5

Tầm này các bác mà mua trên Ali thì hàng về cũng khó đấy nên em chia sẻ thêm 1 vài gian em đánh giá là tin cậy các bác trải nghiệm sau so sánh hàng nội với hàng ngoại cùng em nhé.

Trên Lazada gian chính hãng của Baseus có giá 1450K (nhưng phải add MGG) tại đây. Shopee có shop chuyên về phụ kiện xe giá 1350K (add MGG sẽ giảm thêm) tại đây. Tiki của nước mình với giá 1465K tại đây. Tất cả đều có hỏa tốc giao trong 2-4h các bác nhé.

Và tất nhiên còn nhiều địa chỉ khác nữa cũng bán sản phẩm do đó bác bào biết recommend lại cho cả nhà nhé. Cảm ơn các bác đã theo dõi và ủng hộ kệnh của em trong thời gian qua nhé ạ!!!
Many Thanks!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

23 bình luận
Tags:review
Langtucudo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bài rv hay tấu hài đấy? Bài viết mang tính giải trí cao vãi lúa
Langtucudo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Ecommerce Chanel Khổ thân 😆)
màu đen nhfin có vẻ sang hơn nhỉ😁
Hôm trước vừa mua một em mầu bạc của shop Baseus Việt Nam trên Lazada shop giao nhầm mầu đen, bực mình gọi phản ánh thì thấy nhân viên xin lỗi rồi cho ship ngay một cái mầu đen đến đổi kèm theo quà tặng là một cái bảng số điện thoại rất xịn sò, shop rất chuyên nghiệm Sản phẩm dùng rất ok nhỏ mà khá mạnh, trên mạng có rất nhiều shop bán giá khá rẻ, các bạn nên chọn shop nào uy tín mua nhé!
@Tuan kiệt 2021 Thấy có gì hơi nhầm ở đây bác ơi, ship lại cũng màu đen hả bác.
Tiêu đề rối quá...
Cho mình hỏi mua bên aliexpress là họ ship tận nhà phải ko
Lực hút 15000 mà pin 50 phút, ghê gớm vậy.
@blacksun2511 Hút được khá lâu nhé. Mình hút cả con suv nhưng chỉ mất 1/3 vạch pin.
Đồ baseus càng ngày PP càng ngon , có thế hơn cả xiaomi. Trước phụ kiện mình hay dùng xiaomi, giờ chuyển qua dùng đồ baseus
@kehuydiet091 điêu gia công thì lởm chất lượng kém. chỉ được cái giá rẻ thôi ông pr lố quá
@Đức Việt 666 Ranh con
@kehuydiet091 Đồ Baseus dùng chán bỏ bà, gần nhất là mua con củ sạc 100W, sạc được tầm 1 tháng là bắt đầu nghe re re trong củ khi sạc. Dịch dã không bảo hành được nên vứt xó, chứ cố đấm ăn xôi sạc lại toi luôn con pin dự phòng xịn xò thì khổ.

Trước cũng vài lần mua đồ Baseus, đánh giá độ bền kém, được mỗi cái mã.
Hút yếu nhỉ. Nhìn mấy tờ giấy vo thôi mà cảm giác vẫn đi từ từ với phải dí sát.
bigbangn91
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Ecommerce Chanel Tại sao ko để mức cao?
Đồ baseus trước mình có mua thử mấy đồ thì thấy gia công kém nhìn như hàng chợ, chất lượng thì tạm, độ bền cũng không cao. so với các hàng khác thì vẫn còn chạy dài
vừa cắm điện vừa hút ko đc thì phế,vứt

lúc đang cần hút rảnh đâu chờ đầy pin
Chà dùng để hút bụi bàn phím laptop hay góc làm việc cũng ổn áp bác nhỉ 😆)
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tầm giá này làm con Black decker ngon hơn có phụ kiện chuyển đổi thành máy dài để dọn nhà chứ ông này chỉ để dọn xe hơi thôi
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Ecommerce Chanel Nếu để dọn xe hơi thì hơi đắt bác. Rác trên xe hơi chủ yếu là cát, bụi nhỏ và đồ ăn rơi rớt nên cũng ko cần công suất cao lắm. Em shunzao z1 pro của xiaomi y chang chức năng cũng khá ổn và giá cũng rẻ hơn kha khá
phage
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình cũng đang tìm máy hút bụi ôtô nhưng ưu tiên loại có dây, vì dùng pin bỏ trên ôtô để ngoài nắng sợ cháy nổ.
phage
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Ecommerce Chanel An toàn là trên hết bác ạ.
Đang say đọc quả title mãi ko hiểu :v

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019