“Trên tay” Piaggio Liberty ABS - nhìn mạnh mẽ hơn, động cơ tốt hơn

levuongthinh
9/10/2015 0:24Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KOPTroll
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khung thép này thì mình thấy là cứng hơn còn chất liệu nhẹ hơn hay không phải test. Chưa kể có mạ crome ở các góc cạnh cung làm cho xe cứng cáp hơn.
TruongHoaiVu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Crome chỉ sáng thôi chứ em nghĩ cũng không cứng hơn bao nhiêu, được cái va chạm nhẹ thì cũng đỡ xước 😁 nhất là bác nào chạy con màu xám khó dán :D
@TruongHoaiVu crom mới dễ xước bác ạ. có xe do vận chuyển về cửa hàng mà đã xước r
NhatTaoSG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Va cham thì kiểu nào chẳng như kiểu nào, chủ yếu làm sao đỡ va chạm đặc biệt là đỡ té thôi. Em nghĩ liberty abs nhờ có phanh này thì tỉ lệ té giảm khá cao.
Đ
Chỉ làm giảm thiểu thôi chứ mình đi bình thường nó đâm vào mình sao tránh được
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chiếc xe ga mới nhất, kêu to nhất, hao xăng nhất, nhanh tã nhất, hư vặt nhất và phụ tùng đắt nhất đã về tới nhà rồi các pác ạ! 23089710725_d88e075d99_z.jpg 23076040972_180225fd53_z.jpg
duonghnguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ndanhntb Mà ngồi trên xe có thoải mái dễ chịu không vậy bác, e đi làm trong thành phố mà đi cũng khá xa, từ hóc môn đến nhà bè lận, con nouvo 6 ngồi khó chịu đau lưng quá.
Audio1986
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duonghnguyen xe bác ngồi 1 tiếng thoải mái, nhưng sau 1 tiếng thì mỏi lắm bác ạ. cơ bản phải có ghế dựa lưng mới hko mỏi
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duonghnguyen Nếu ngồi một mình thì tốt, còn chở thêm người đi tầm 40 km thì sẽ ê mong do ngồi ở sát mũi yên hơi nhọn!
utrabook
ĐẠI BÀNG
8 năm
23 vs 756 nghĩa là gì vậy bác ? Cơ mà đồng hồ đẹp quá (y)
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@utrabook Đã chạy được 23Km, thời gian lúc chụp là 7h56 tối đấy bác!
galasyS
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đèn ban đêm đẹp quá, nhìn ghiền thật.
hainhatrang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Màu xám bản S hả bác, lung linh, hết bao nhiêu lúa rồi bác?
@hainhatrang Nhìn là thấy màu xám rồi bác, bản thể thao có 2 màu xám và đỏ, màu nào cũng đẹp 😃
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hainhatrang Đúng giá đề xuất 56,5, ghi hóa đơn để tự đóng thuế là 54,5 nên bác nào mua được giá tốt thì cũng khoảng giữa 2 giá này thôi.
DuyAnhPC
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồng hồ có thêm nhiều tuỳ chỉnh nữa mà, bác nào chụp hết các tính năng đồng hồ xem với 😁
hitech86
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DuyAnhPC Tính năng nó có thời gian, odo, trip thôi bác, xe nào cũng vậy thôi mà :D
Chào các cụ!
Em cũng vừa mới rước 1 em màu trắng. Theo cảm nhận của em như sau:
+ Máy móc em hơn đời trước, em từng đi qua V3ie bản ý. Thấy em và lướt hơn
+ Xăng cộ, bảo trì...Em không care lắm vì e đã từng đi qua Xipo và Satria của Suzuki rồi(có sao nói vậy, mấy cụ đừng gạch đá em)😁, nên e nghĩ độ ăn xăng và hư hỏng thì thể nào vượt qua được Suzuki.
+ Em đang đi con AB, cảm giác lái Lib sướng hơn, xe đầm, dừng tại chỗ thì tiếng máy kêu to hơn AB, nhưng khi chạy thì lại êm hơn AB
Nói chung em thấy ổn với con xe này, đó điều em ko vừa ý cái yên quá cứng và phuộc trước, phuộc sau cực kỳ cứng và khó chịu mỗi khi đa qua đường gồ ghề, có cụ nào bị như em ko? Em đi qua Lib đời trước kết nhất cặp phuộc trước và sau. Nhưng đời này ko vừa ý tý nào, có cụ nào bị hay tư vấn giùm em phát nhé.
hokhoaly
TÍCH CỰC
8 năm
@Nửa ký thịt bò phuộc sau có chế độ chỉnh mà bạn vào hãng nhờ người ta căn lại cho chứ như thông số xe này thì phải 100kg ngồi nó mới êm được còn 50k nó cứng là phải rồi.
winter1989
TÍCH CỰC
8 năm
Con liberty ABS này sao có vẻ xấu hơn đời cũ nhể, hôm rồi đi bảo dưỡng xe tranh thủ ngắm nghía thì thấy vành to hơn nhưng trông như cẳng gà, ko khoẻ bằng kiểu vành 10 chấu đời cũ. Nhiều chi tiết em thấy cũng ko đẹp bằng, máy móc thì ko biết vì chưa có chạy thử nhưng chắc là cải tiến mấy lần thì cũng ngon hơn thoai 😁
hokhoaly
TÍCH CỰC
8 năm
tôi viết như thế này
có chỗ nào 5 vạn với 10 vạn không nhỉ bạn đọc thì mắt nhắm mắt mở ko hiểu có biết đọc không nữa chán quá đi thôi
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@hokhoaly Thôi tôi nói thẳng ra nhóe, xe bác có mua chục năm đi nữa, mà đi ít thì vẫn còn mới, người ta mới mua mà đi nhiều gấp chục lần bác thì nó cũ hơn là chắc rồi. Đi so sánh khập khiễng.
Giống mấy cụ cứ đem wave thái, dream thái ra so độ bền, mà trong khi các cụ đi thì ít òm ra...
@JinDo012 Tự suy tự nghĩ nói chuyện vớ va vớ vẩn
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@năm bờ wan vớ vẩn gì nhỉ? 😃 Bác trên nói chuyện đi so sánh 2 con xe, mà tình trạng 2 con xe ko rõ ràng, nói kiểu đó để dắt mũi người khác ah.
"xe tôi mua chục năm" ... bla bla bla, xe mua chục năm, chạy ít thì vẫn là xe mới thôi. Chứ chắc gì nó đã cũ?
Giờ ông ra ngoài mua xe cũ, cả 2 chiếc đều 4 vạn, trong khi 1 chiếc mới xài 2 năm, 1 chiếc xài đc 4 năm thì ông mua chiếc nào nhỉ? Nếu cả 2 chiếc lúc xuất xưởng đều như nhau? Động cái não ra tí giùm.
đã bảo xe mua lâu thôi còn chạy bao nhiêu là chuyện của người ta,tui thấy ông tự suy diễn chạy 5 3 vạn gì gì đó,giờ xe mua mà còn coi đồng hồ(năm 2016 rồi nha) trong khi cục máy nó banh chành thì vẫn mua à
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@năm bờ wan tôi chỉ đặt vấn đề đơn giản vậy thôi, ông suy diễn cũng khéo đấy chứ, sao ko suy diễn ra thêm là con xe này cong sườn, cong chảng ba, phuộc bị này bị nọ, bla bla bla đi?
Tôi chỉ muốn nói rằng, nếu đã đưa ra dẫn chứng, ví dụ, thì rõ ràng 1 chút.
Con axelo tôi mua đi 1 năm 3 tháng hơn đi đc 33k km, tiếng máy to kêu hơn rõ ràng so với con axelo mua ngay từ lúc mới ra đi tới lúc so với tôi là 35k km? OK chưa nhỉ? vậy thì người đọc dễ hình dung hơn là con xe mà tôi đang chạy nó "nát" tới cỡ nào 😃.
Cái kiểu xe mua về mà để trùm mền, lâu lâu lôi ra đi cà phê, 10 năm mà ko nổi 5 vạn thì chả có gì để bàn về độ bốc, độ êm này nọ cả. Có chăng thì đem so với mấy con cùng thể loại ấy ấy.
@JinDo012 bạn này nhầm topic rồi ở đây đang nói đến li abs sao lại nhắc đến cái xe cũ😃
JinDo012
TÍCH CỰC
8 năm
@bachvonam007 tôi đâu phải là người nhắc tới xe cũ đầu tiên 😃
romeo_133
TÍCH CỰC
8 năm
@phamnguyen_na88 Cảm tưởng nó hơi ngáo thuốc lào. Ếu ủ tầm để ngáo đá bạn ah
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
Đọc hết 18 pages e vẫn chưa biết liệu cuối năm có nên làm con này ko nữa 😔
@hungsmall Nhà này giống nhà mình. Chồng thì thích màu titan vợ thì màu đỏ cuối cùng thì lấy màu đỏ. Đi đc 300km rồi, cảm nhận máy êm như honda 😆 mỗi tội thuộc trước hơi cứng, yên ngồi lâu ê mông.
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
@hokhoaly E đã có thêm thông tin nên đã quyết định giữa năm làm 1 con Li S bác ạ
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
@XĂM VẼ :p:p:pNhà e đang gom tiền với lại vợ e mới sinh cháu đc 4 tháng, đủ 1 năm là e mua xe mới cho vợ đi lại. Vc e quyết màu titan rồi ạ😁:D:D
@XĂM VẼ Em cũng bị phuộc cứng, yên ngồi lâu ê mông, nhưng đi 1 thời gian yên mềm rồi, đi ko ê nữa
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
danh-gia-piaggio-liberty-abs-gia-xe-va-chi-tiet-hinh-anh-457-1446264905-5634404988e54.png
Khoái màu này các bác ạ, mà vợ chạy có ổn ko nhỉ
DGFVN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang chạy con màu xanh rêu mua tháng 10 năm 2015. Vài nhận xét cá nhân. Đổ 70k xăng 95 đi được 180 km (hết vạch xăng) nhưng trong bình vẫn còn 1 lít.
Theo sổ thì bình xăng này là 6 +- 0.5 lit. Nhưng khi hết vạch đổ thêm 4.5 lít là đầy. Tính ra khoảng 5.5 lít.

Ưu: Phuộc ngon, đi sướng hơn Ya va Hon.
Tăng tốc trung bình nhưng đối với Piaggio vậy là ok rồi.
Động cơ I-get nên máy êm hơn các dòng vespa đời trước, và cũng tiết kiêm xăng hơn mấy đòi vespa trước.
Vì có ABS + bánh to nên thắng gấp thấy rất tên tâm.
BH 3 năm.
Tích hợp mở yên bằng nút bấm tiện lợi.

Nhược:
Đi ga thấp ghi đông hơi rung nhẹ.
Sơn trên nắp pô dễ trầy.
Hộc trước nhỏ nên nhiều khi đem theo nước phải máng lên móc.
Cổ bình xăng nhỏ nên đổ xăng thường mất thời gian hơn các loại xe khác vì phải đợi xăng rút xuống mới bơm tiếp.

Nói chung hài lòng với Li ABS.
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
@DGFVN Nghe những người đã và đang chạy rì viu vậy là ok rồi, thanks bác, cố lấy 1 con;);););)
@DGFVN Phuộc thì e lấy đời trước đi ok hơn, đời này đi cứng lắm ạ, e có chỉnh rồi nhưng ko ăn thua
DGFVN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nửa ký thịt bò Mình chưa đi thử Li đời trước nên cũng không rõ, nhưng so với Vespa, Airblade, Nouvo va cả SH thì phuộc Li ngon hơn. Qua ổ gà hay đường giằng không có khó chịu.
@DGFVN Sao em thấy nó ngược lại ạ, đi qua chỗ giồng là như muốn bay lên luôn, hay em gặp con xe hên xui
đc cái bản s về chả phải độ gì. Có mỗi mang xe đi dán viền vành là hết. Hôm mang đi dán cái vành cứ ngồi soi xe xem có độ đc gì ko nhưng rốt cuộc chả phải thêm gì 😃). Vẫn đang hóng bộ sạc điện thoại và bộ kết nối định vị xe qua điện thoại, quảng cáo thì thấy có nhưng đến lúc hỏi thì lại kêu mua ngoài. Hỏi mua ngoài thì lại kêu chưa có ( thất vọng)
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
@XĂM VẼ Bản S màu titan dán vành viền đỏ thì nhìn cực ngầu luôn, e thấy có bác dán rồi ạ.
Mấy cái tiện ích kia phải bỏ tiền ra mua. Thích cái nào lắp cái đó và tính tiền, có chăng nó chỉ tặng bác cái lót sàn, MBH là cùng thôi. E thì thích cái sạc đt nhất
@hungsmall Đi mua xe mà cứ như đi chợ ấy. sale bảo giảm cho mình 1tr5 mình bảo 2tr đc quất luôn thế là giảm đc 2tr với km mũ, lót sàn, phủ nano vỏ xe 😆 chết cười.
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
@XĂM VẼ Bác quen Sale từ trước hay sao mà đc giảm những 2tr vậy, vậy bác lấy con S có 54tr500 thôi sao. E chưa mua xe Pi bao giờ nên ko rõ lắm
@hungsmall Ko quen biết gì chỉ là trc khi mua có tham khảo 1 số sale. Thế là chơi trò đánh nam dẹp bắc với các bạn ấy. Giảm 2tr vẫn thấy ít ấy. Bạn mua xe thì cứ tham khảo 1 số diễn đàn sẽ có các bạn sale nhảy vào chào hàng. Xong lại check sale ở các hệ thống . Mình mua topcom. Bạn cứ nói thẳng ưu đãi mà bạn nhận đc khi mua xe là gì. Rồi đàm phán với các sale. Ví dụ tới thấy bên nnà giảm cho tới 1tr. Bạn có giảm hơn đc ko. Sau lại quay lại sale kia bên này giảm hơn ... V.vv. 😆. Kiểu gì cũng đc giá tốt hơn khi vào trc tiếp showroom. 😃)
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
@XĂM VẼ Hay nhỉ, e chạy xe Ya nên ko biết mấy vụ này, vậy khi mua xe sale đưa mình vào nc với cửa hàng à bác.
E ở Hải dương liệu có tìm đc sale ko nhỉ
Sale nó
sale nó ko thuộc cửa hàng mà là thuộc hệ thống. Giá sale sẽ dựa trên cơ sở hệ thống và có triết khấu cho sale nên sale tự quyết định giá trong phạm vi của mình.ca nào khó thì sale sẽ đề xuất lên trên ( theo mình hiểu thế).
hungsmall
TÍCH CỰC
8 năm
@XĂM VẼ Vâng thanks bác, đến khi mua xe phải tìm sale rồi
REVIEW Về Liberty ABS thực tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119