Trên tay pin 5000mAh, Quick Charge 3.0, hình thỏi son của Aukey

cuhiep
13/5/2016 10:39Phản hồi: 142
Trên tay pin 5000mAh, Quick Charge 3.0, hình thỏi son của Aukey
Đó là một cục pin di động nhỏ gọn, dung lượng trung bình, có trang bị chuẩn sạch QuickCharge 3.0 (QC3)mới nhất của Qualcomm. Với QC3 thì những điện thoại có hỗ trợ như HTC 10 hay LG G5 sẽ sạc điện vào nhanh hơn và an toàn hơn. Tuy nhiên Aukey để cho người dùng có thể mở ra và thấy được ruột bên trong lại là một điều nguy hiểm cho người dùng, ảnh hưởng đến độ bên của pin. Chưa kể khi thấy bên trong thì anh em còn không hài lòng về mức độ hoàn thiện của cục pin này.

Ưu điểm:
  • Nhỏ gọn và nhẹ
  • Hỗ trợ tiêu chuẩn sạc nhanh mới nhất Qualcomm QuickCharge 3.0
Khuyết điểm:
  • Có thể tháo ra để nhìn thấy bên trong.
  • Hoàn thiện bên trong không tốt.
Cổng ra USB-A hỗ trợ chuẩn sạc QC3 nên khi anh em dùng với các máy có hỗ trợ QC3 thì sạc vào điện không chỉ nhanh mà còn an toàn và đảm bảo tuổi thọ của pin.

Kích thước nhỏ gọn thiết kế hình trụ tròn. Có thể dễ dàng mang theo trong túi hay ba lo. Aukey tặng thêm một sợi dây MicroUSB kèo theo pin này.

So sánh kích thước với Zenfone Zoom.

Bạn có thể mở ra và xem thấy tất cả bên trong. Cục màu xanh là cục pin cell 5000mAh. Bên trên là mạch điện. Nếu tháo ra bạn phải cẩn thận để tránh làm tổn thương cách mối hàn, kết nối.

Khi sạc thì có đèn báo. Tuỳ màu đèn báo mà chúng ta biết được dung lượng pin còn lại ở khoảng bao nhiêu %.

Đóng gói đơn giản, thân thiện môi trường.

Quảng cáo

Cám ơn Thiên Gia An cho mình mượn pin này để trên tay.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctthou
TÍCH CỰC
8 năm
Cái tít sai kìa mAh đã kèm giờ rồi lại phang cả giờ vào thế kia?
thanhlv
TÍCH CỰC
8 năm
Qtrong là bao nhiu tiền
Nhiêu xiền bác Cu hiệp
vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Con này dùng pin 26650 mới đạt mức 5000 mAh ở 3,7 V
Không liên quan cơ mà Adayroi đang có deal sạc xiaomi 10000 mAh giá 285K nhập mã ICTT05 giảm 15% còn 240K free ship. hàng được bán bởi Phú Thái nên yên tâm nhé 😃

Pin sạc dự phòng Xiaomi 10000mAh Bạc
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khoidang Bác lại chém lung tung rồi! Pin sạc dự phòng được cấu tạo nên từ các cell pin Li-ion hoặc Li-Poly. Các pin này hoạt động ở mức 3.7V và sạc ở tầm 5V hoặc cao hơn.
Pin sạc dự phòng ghi dung lượng 10000mAh là dung lượng ở mức điện áp 3.7V.
Khi bạn sạc điện thoại ở mức 5V thì dung lượng của nó còn khoảng 70% - 80% thôi (tùy loại cell pin)
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khoidang OK bác! 😃
Bác lấy em để giá gốc cho!
vuthanh654
ĐẠI BÀNG
8 năm
5k Mi-li-am-pe-giờ giờ luôn rồi
chị em thích cục pin này hơn
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuansangnguyen Vừa sạc vừa đâm luôn hi ;)

P/s: suong qua a oi... 😁
@tuansangnguyen nhưng hắn không rung😃
E cũng có 1 cục y chang, chỉ khác ko có dòng chữ Aurey kia, quà tặng trong gameshow đợt offline giới thiệu sản phẩm HTC Desire Eye & Re hôm 27/12/2014, ko thấy ghi thương hiệu hay dung lượng bao nhiêu :p
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
duc_knight
ĐẠI BÀNG
8 năm
5000mAh thấp quá...ko chơi
nhomt
TÍCH CỰC
8 năm
@duc_knight 5000 là thông số của nhà sản xuất, còn khi bạn dùng thì nó chỉ đạt đc 70~80% cái thông số đó, có nghĩa là sạc ai phân thì đc 2 lần thôi :v
@nhomt 5000mAh là ở mức 3.7v, còn dòng sạc từ cổng USB vào đt là 5v. Thánh phán "chỉ đạt 70~80%" thì coi như ko biết gì về điện rồi.
@htevn Không nhiều người biết về điện đâu.
Do đó nếu bạn giải thích thêm một chút thì sẽ thuyết phục hơn.
quotecailon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@htevn Bạn trên kia nói có gì sai sao bạn? Theo như cách tính của bạn thì hiệu suất của 1 cục sạc 10k mA chỉ đạt 64->69%, gần sát dự kiến 70 ~80% bạn kia đó thôi.
nhomt
TÍCH CỰC
8 năm
@quotecailon Về cơ bản cũng lệch nhau cho lắm, chúng ta cần bàn luận để hiểu rõ hơn và để những bạn nào ko biết còn biết. Lắm bạn ko biết sẽ nghĩ ngay là: ah cục này 5k, pin ai phân mình 1k6 vậy sạc đc 3 lần ... mua thôi. :v .. Sự thực thì chỉ đc 2 lần, sau này dùng nhiều rồi cũng chả đc 2 lần vì nó sẽ ko đạt đc thông số lý tưởng của nhà sản xuất đưa ra nữa. Vậy nên cục sạc dự phòng này chỉ dùng cho ai thích cực kỳ gọn nhẹ và ít ra ngoài. Chứ nếu mà để ngon bổ rẻ cứ khuyên mọi người chơi cục 10k màu trắng của XiaoMi, nó nhỏ gọn như bao thuốc lá, giá hạt rẻ có tầm 220~300k tuỳ chỗ bán :v :v ...
Tính nhanh gọn thì cục Pin xiaomi 10k đó sạc ai phân đc 4 lần, quá đủ nhu cầu của chúng ta.
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
Giờ còn làm cục pin dung lượng 5K thấy dở nhỉ. Pin điện thoại giờ bèo bèo cũng toàn 2k5 trở lên rồi. Cục 5K dung lượng thật tầm 3k6-4k thì cứ sạc đc đầy đt 1 lần lại phải vác đi cắm sạc lại. Ai dùng nhiều 1 chút thì chả hóa ra 1 ngày lại phải sạc 2 thứ là đt với pin ak. Rõ dở. Tưởng là di động mà chả di động lắm
@BengPr0 Hiệu suất có căng lắm thì đc 90%, tính ra thì cũng chỉ 3300mah.
@BengPr0 Chú cứ phải flo. Pin 1k8 vẫn sạc dc gần 3 phát còn gì 😆
@BengPr0 Tiêu chí của em nó là nhỏ gọn tiện dụng. Với lại pin dự phòng chỉ dùng sạc khi cần mà ko có nguồn sạc. Ko lẽ ngày nào bạn cũng phải xài pin dự phòng.
seikara
TÍCH CỰC
8 năm
@BengPr0 Sạc nhanh mà, sạc 2 lần mỗi lần 2k5 là đủ rồi. Mấy máy sạc nhanh thì nó nhanh giai đoạn đầu thôi, thấy đủ thì rút ra xài lát hết sạc tiếp.
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết cho soi nội thất lm gì nữa. Giống như 1 cô gái vậy, bên ngoài xinh đẹp như mơ cho đến khi bản thân khám phá được thân hình ấy..... 😁
Không có kèm đèn pin. Loại!!!
sao nó ko gắn mệt sợi dây vào đấy đi nhể, cầm cục pin cứ theo sợi dây tòn ten lúc nào quên thì vui -_- thiết kế cuốn xung quanh hoặc cuốn sao cho gọn lại cũng đc mà còn đầy không gian
rosejaooh
TÍCH CỰC
8 năm
Thế này giống kiểu đi ăn ngoài hàng thì k nên vào bếp 😁
Pin dự phòng k Anker thì cứ Xiaomi cho lành.
Mấy con tàu này cứ thích nhại tên Anker 😃
@huykhanh95hup Cứ làm như anker là đồ tốt ấy nhỉ 😁
Vẫn cay anker 5 port chết từng port trong 2 tháng, sạc ip 2 cái ko sao, 3-4c loạn cảm ứng. Chưa sạc đc 5 cái bao giờ vì chết 1 cổng ngay khi mở hộp.
Chuyển qua 5 port aukey thì xài ngon 😃
@vanhoang232 Chắc bạn đen, mình cũng cục 40w 5 cổng nhưng ko vấn đề gì :D
@huykhanh95hup mấy con tàu này giờ nó bán ra khắp thế giới đấy .mấy con Việt đang nằm ở đâu ?
chê người ta thì coi lại mình đi đã óc ah
@kenjikid Ý mình chỉ bảo nó cứ đặt tên nhại nhại mấy hãng nổi tiếng, làm ng mua hay nhầm lẫn, mình cũng suýt nữa nhầm huống chi mấy người ko sành về đồ cnghe, chứ VN mình ko sản xuất đk thì cũng hổ thẹn, cái khó không làm được, cái nhỏ thì ko thèm làm, tóm lại ko đk cái gì 😃
Nhìn đẹp 😁
Ai chụp hình tệ quá vậy anh Hiệp. Pin màu đen. Chụp trên nền tối và màu đen. Nhìn cawnh con mắt ra luôn
@anh bay seo anh chụp 😁
Nó đúng như cái em sẽ nhìn thấy khi mua.
mà anh nghĩ sản phẩm tối thì phải chụp với nền tối hoặc hơi tối chữ. nếu chụp với nền sáng quá thì sao mà nhìn thấy?
@cuhiep Chắc tại mắc mũi em dạo này kém rồi
Thứ 1 chúa thấy giá nên chưa thể so sánh chất đi đôi với giá
Thứ 2 nhìn body là thấy ko ấn tượng rồi
Thứ 3 pin cell là ko ham rồi
Thứ 4 tháo ráp là thấy ko ổn
Thank
Đang mê em nay mà bx ko cho mua vì đắc
image.jpeg image.jpeg
@fanclubcongnghe con này là nova 1, chỉ có 5k nhưng dùng thích, pin tốt
bạn mua lại ko? 😁
@sonhm 5k nhưng là pin xịn giống pin apple ko phải dạng cell cùi bắp
Body là đẹp nhất trong pin dự phòng (theo cá nhân mình)
Bạn nên xem lại bódy rồi cmt đây là con nova 2 giá 1tr8-1tr9 nha
@fanclubcongnghe Uhm, pin lipo nova 1 hệt như này, ngày trước cũng 1,9tr
thèn aukey này có bao giờ hoàn thiện sản phẩm tốt đâu 😁 . Muốn tốt nên dùng anker bác ơi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019