Trên tay pin Anker MagGo cho iPhone: thiết kế hấp dẫn, không hỗ trợ MagSafe
Mikeknowsme
3 thángBình luận: 59
Trên tay pin Anker MagGo cho iPhone: thiết kế hấp dẫn, không hỗ trợ MagSafe
Anker MagGOpin sạc dự phòng hít nam châm ở mặt sau iPhone 12 và iPhone 13, ngoài việc luôn sạc pin cho iPhone khi cần thì Anker MagGo có thiết kế gấp để trở thành giá đỡ để dựng iPhone lên bàn rất tiện lợi. Theo mình thì đây là một sản phẩm pin có mang tính thời trang, đẹp, cầm nắm ổn, tuy nhiên có một điều cần lưu ý…

Anker MagGo hỗ trợ chuẩn Qi nhưng không hỗ trợ sạc MagSafe cho iPhone 12 và iPhone 13 nói chung, chỉ có nam châm để hít cố định ở mặt sau để sạc mà thôi. Tức là không làm theo và không được chứng nhận chuẩn MagSafe của Apple tuy phía sau vẫn in hình kiểu như Magsafe.

Trong các máy mình thử sạc thì có một máy iPhone 12 và một máy iPhone 13 Pro cục pin này không sạc.
Hít cục pin vào mặt sau iPhone có nam châm MagSafe để cố định, tiếc là pin lại không hỗ trợ MagSafe.

Quảng cáo

Pin này có 5 màu tất cả, mình trên tay phiên bản màu xanh da trời, đối với mình cũng là màu đẹp nhất. Pin có dung lượng 5000 mAh, hỗ trợ sạc 7.5W cho iPhone và các thiết bị smartphone sạc không dây khác (vì là chuẩn Qi). Với dung lượng và công suất này, bạn có thể sử dụng để sạc đầy cho iPhone 13 một lần.

Độ dầy của cục pin khi gắn sau iPhone 13 Pro, nói chung cầm nắm rất thoải mái. Vật liệu bên ngoài cục pin sờ vào kiểu nhám nhám như polyurethane, êm, không dễ trơn trượt, thật sự nếu bạn nào dùng máy trần mà dùng thêm cục pin này thì cầm nắm rất chắc chắn và có độ tin cậy.

Phía dưới cục pin là cổng USB-C sạc vào và ra 12W (5V 2.4A), đèn báo dung lượng pin và nút nguồn.

Pin có một phần “nắp” mở ra.

Phần nắp này có các nấc có hít nam châm để có thể biến thành chân đế.

Mặt trên của cục pin, có vị trí để gỡ phần gấp ở trên.

Quảng cáo

Chúng ta sẽ có tư thế sử dụng iPhone như thế này. Thích hợp để xem video chẳng hạn.

Tuy nhiên kích thước của pin khi gắn lên iPhone 13 và 12 mini sẽ bị thừa một khúc phía dưới, khó cầm nắm, nói chung không thích hợp để dùng với dòng mini.

Giá bán của Anker MagGo là 60 đô, ở Việt Nam bọn mình mua được với giá 1tr290. Nói chung với mình đây là sản phẩm pin không đáng mua vì mình cần MagSafe cho iPhone 12 và iPhone 13 - để trường hợp sạc qua ốp MagSafe cũng tiện hơn, mình chỉ nhìn nhận đây là sản phẩm pin nam châm thời trang, thiết kế đẹp, thao tác tiện lợi mà thôi

Quảng cáo

Nhược điểm:

• Giá cao
  • Không hỗ trợ MagSafe cho nên không dùng chung với ốp lưng MagSafe được
  • Gắn với iPhone 12 mini và iPhone 13 mini bị thừa ra khá nhiều

Ưu điểm:

• Thiết kế đẹp, có chân đế để dựng lên
  • Cầm nắm thoải mái khi gắn với iPhone
  • Sạc 7.5W vẫn nhanh hơn cục pin Battery Pack 5W của Apple

Cảm ơn ITshop đã cho mình mượn pin để trên tay.
59 bình luận
Đùa pin cho iPhone nhưng cổng in/out sạc dự phòng là USB-C nhìn hài thật.
@centernc bthuong thôi bạn, vì từ 12 trở đi thì theo máy lại là cáp C to Lightning mà. để cổng type A để rồi cắm dây kiểu gì
@duatrebinguyenrua Thế lại ko dùng được cái dây của iPhone đó. Nhưng nó đã thế từ muôn thủa rồi.
@duatrebinguyenrua ý là ông phải mua thêm 1 dây c to c để sạc cho quả pin này 😃
@vanlinh2905 Hầu như pin dự phòng thì luôn kèm cáp mà, đợt mình mua cục Aukey cũng tặng cáp 2 đầu C rồi !
Full luôn cái ốp thì tiện biết bao nhiêu, chứ dày thế kia vừa sạc vừa xài cầm trên tay dễ tạch lắm
@trantuanhog Vậy thì dùng smart battery case chính hãng của Apple ấy, case tích hợp sạc luôn mà ngoại hình thì mỏng hơn so với anker MagGo đấy.
pin kiểu này quả là hay và tiện dụng mà
Smurf:v
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Anker nay phát triển sản phẩm cưng cửng khó hiểu vậy ta, đọc ko kỹ mua trớt luôn
manhnh20
TÍCH CỰC
2 tháng
trông cũng hay phết nhỉ
Thôi làm cục Aukey cell pin tesla 10kmah max 18w nhỏ = 2 ngón tay sales còn có 300k dùng ngon lành hơn.
@bubB Xin chỗ mua với bác
@bubB Xin link hay tên model cụ thể b ơi
@Tống Giang Cư Mận aukey pb-y36
cotienroi4
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Công nghệ mấy cục thế này k đủ để mình theo đuổi, sạc dự phòng thường là ok rồi, iphone giờ cắm 30p xài cả ngày
Chưa hiểu rõ lắm, ko có MagSafe vậy nó có sạc được qua áp mặt lưng điện thoại ko ? Có nam châm hít mà ko có sạc, dựng lên được nhưng cắm sạc lại cấn bên dưới thì thiết kế vô lý quá...
@Vo Huu Phuc thế bác mua sợi dây MagSafe hàng real của Apple đấy order hàng 890k thôi, sau đó mua thêm cái đế này để dựng lên nè
link mua: https://shopee.vn/Giá-Đỡ-Nam-Châm-Bằng-Nhôm-Để-Sạc-Không-Dây-i.296641345.9460184304
Screen Shot 2021-11-08 at 23.31.32.jpg
@Vo Huu Phuc À, cái MagSafe nếu mà gắn vào iPhone nó sẽ nhận diện và hiện lên imei trong mục
Settings -> General -> About -> Apple MagSafe Charger nhé nếu đúng hàng real
@nhoxphuc_1810 ko biết có giải pháp này luôn, quá tuyệt vời, cám ơn sự nhiệt tình của bạn 😆
@nhoxphuc_1810 Cảm ơn bác nhiều vì mấy chia sẻ của bác
anhtaiqb
TÍCH CỰC
2 tháng
hay, thiết kế đẹp và rất tiện dụng đấy chứ.
Bỏ 15 20p cuộc đời ra để cắm sạc vẫn sướng và nhanh hơn dùng cục này...
Chán thế ko có hỗ trợ magsafe
x_chien
TÍCH CỰC
2 tháng
Vẫn đang Sài vài cục sạc to tổ chảng và xấu nhưng hiệu quả !
-Dc 2 lần cái tab 1 lần cái phone
Khuyết điểm nặng vã cả ra !
Cổng sạc đặt bên hong thì ngon hơn, làm cái đế sạc luôn
hơi xấu
Thiết kế vẫn thông minh chán
Nếu đã ko có Megasafe thì thôi mua con Baesus 10000mAh ngon gơn, giá có 400K thôi
@duatrebinguyenrua Có magsafe nhưng công suất chỉ có 1 nửa. Thằng thớt nói dốt mình đã nhắc ở trên rồi.
se7enx18
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hít xong cắm dây ?? 😁 ?? Chán chưa
@se7enx18 Có magsafe nhưng công suất chỉ có 1 nửa (7,5/15w) nên họ nói là ko có magsafe đó.
iSoft
TÍCH CỰC
2 tháng
Ko hỗ trợ magsafe mà vẽ cái hình magsafe lên là không trung thực với khách hàng rồi
@iSoft Có magsafe nhưng công suất chỉ có 1 nửa (7,5/15w) nên họ nói là ko có magsafe đó.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019