Trên tay pin di động "Biệt đội siêu năng lượng" của Energizer, giá từ 550 nghìn

zyzy1908
5/11/2018 12:16Phản hồi: 116
Trên tay pin di động "Biệt đội siêu năng lượng" của Energizer, giá từ 550 nghìn
DTR - nhà phân phối Energizer tại Việt Nam vừa giới thiệu 5 viên pin di động mới với tên gọi Biệt Đội Siêu Năng Lượng gồm Chiến Binh, Báo Xám, Siêu Nhân, Thần Sấm, Khổng Lồ nhằm giúp người dùng dễ nhớ dễ gọi tên hơn so với tên mã loằng ngoằng trước đây. Trong 5 viên pin này, viên pin đáng chú ý nhất là Thần Sấm với mức giá 1tr1, dung lượng 10.000mAh, trang bị sạc không dây 10W và có sạc nhanh đầu vào lẫn đầu ra. Chiến Binh là viên pin 10.000mAh có giá rẻ nhất trong biệt đội, 550k và Khổng lồ là viên pin đắt nhất với mức giá 1tr3 cùng dung lượng 20.000mAh.

Chiến Binh - 550k

Viên pin này có mức giá rẻ nhất nên mọi thứ của nó cũng rất đơn giản. Chiến Binh có thiết kế nhựa và gọn nhẹ. Ưu điểm của viên pin này là đèn báo + nút Power nằm bên trên để dễ theo dõi, dễ bấm và có 2 cổng USB-A để sạc cùng lúc 2 thiết bị. Tuy nhiên, 2 cổng này chỉ có đầu ra 5V/2.4A, nhanh hơn một tí so với 5V/2A mà thôi. Đầu vào qua cổng microUSB của pin cũng chỉ có 5V/2A.

Báo Xám - 900k

Pin có thiết kế kim loại màu xám nên gọi là Báo Xám và nó có nhiều thứ hay ho hơn cục Chiến Binh. Cụ thể, ở mặt trên, có 1 vòng tròn và đó là vị trí để sạc không dây với công suất tối đa 5W. Điểm cộng là Energizer thêm vào 1 vòng cao su bên ngoài để tạo độ bám khi đặt điện thoại lên, không trơn trượt như một số viên pin di động có sạc không dây khác. Tiếp đến, Báo Xám có đến 3 cổng ra bao gồm 2 cổng USB-A 5V/2.4A và 1 cổng USB-C 5V/3A. Như vậy, bạn có thể sạc cùng lúc 4 thiết bị. Ngoài ra, bạn có thể sạc cho pin nhanh hơn qua cổng USB-C 5V/3A thay vì cổng microUSB chỉ 5V/2A.

bietdoisieunangluongenergizer-7.jpg bietdoisieunangluongenergizer-13.jpg

Siêu Nhân - 1100k

Lí do DTR gọi nó là Siêu Nhân vì viên pin này có khả năng sạc nhanh 2 chiều và hỗ trợ nhiều chuẩn sạc nhanh bao gồm QuickCharge 3, PD để sạc nhanh cho hầu hết các thiết bị. Chúng ta sẽ có 1 cổng sạc USB-A 5V/2.4A, 1 cổng USB-A có sạc nhanh (5V/3A, 9V/2A, 12V/1.5A) được sơn màu để phân biệt và 1 cổng USB-C PD (5V/3A,9V/2A,12V/1.5A).
Pin cũng được sạc nhanh đầu vào qua cổng microUSB (5V/2A, 9V/2A) và cổng USB-C (5V/2A, 9V/2A). Nhược điểm của viên pin này là thiết kế vỏ nhựa màu trắng có vân nổi chống bám vân tay nhưng lại dễ bám bẩn và khó lau chùi. Ngoài ra, bạn có thể chủ động chia nhỏ dòng điện để sạc cho những thiết bị có dòng điện nhỏ hơn bằng cách bấm 2 lần vào nút Power.

bietdoisieunangluongenergizer-3.jpg bietdoisieunangluongenergizer-12.jpg

Quảng cáo

Thần Sấm - 1200k

Thần Sấm thật ra chính là Siêu Nhân nhưng có thêm sạc không dây công suất tối đa 10W và có chút khác biệt về cổng sạc đầu vào. Cụ thể, Thần Sấm vẫn hỗ trợ QuickCharge + PD như Siêu Nhân với 1 cổng USB-A sơn màu (phân biệt với cổng USB-A thường) và 1 cổng USB-C. Tuy nhiên, đối với sạc đầu vào, cổng microUSB chỉ hỗ trợ tối đa 5V/2A, bù lại cổng USB-C tối đa 12V/1.5A.
Nhìn chung, không phân biệt cổng thì Thần Sấm là cục pin nhanh nhất cả vệ sạc đầu vào, sạc đầu ra, sạc không dây.

Khổng Lồ - 1300k

Quảng cáo

Ưu điểm nổi bật nhất của khổng lồ là dung lượng 20.000mAh. Khổng lồ cũng có sạc nhanh đầu ra tương tự như Thần Sấm/Siêu Nhân và có 3 cổng ra gồm 2 USB-A (1 thường, 1 sạc nhanh) và 1 USB-C. Tuy nhiên, sạc đầu vào chỉ có 5V/3A đối với cổng USB-C và 5V/2A đối với cổng microUSB.

bietdoisieunangluongenergizer-14.jpg bietdoisieunangluongenergizer-9.jpg bietdoisieunangluongenergizer-10.jpg bietdoisieunangluongenergizer-16.jpg bietdoisieunangluongenergizer-8.jpg
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản 1tr3 lại không có sạc không dây mà 1tr2 lại có nhỉ?
tungd3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phong_hoang12 Cùng mã nhưng ko phải cục mới ra nhé, thần sấm, có thêm cái logo nhé. Tiki chưa có bán thần sấm. Hóng để mua.
@boysnow91100 Cục mình mua lúc tiki chưa giảm 1,2 tr
tinln
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thinh060903 Cái 1tr3 là dung lượng cao bác ơi, không hỗ trợ sạc không dây. 1tr2 là hỗ trợ sạc nhanh không dây, bản rẻ hơn nó không có chữ CQ (tức là sạc không dây nhưng không nhanh) rẻ hơn.
- Theo thứ tự mình kể, Khổng Lồ, Thần Sấm và Báo Xám (bản này nó mới ra màu đen cũng đẹp lắm).
Nhìn xấu quá, trước giờ toàn mua đt có sạc nhanh, hết pin cắm vô 30ph là xài được cũng cả ngày. mang theo cục pin dự phòng cầm cầm mệt thêm
kazihaha
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlucky2 Nó dùng cho người tới những nơi không có lỗ mà đút nhé 😁 như phượt, trekiing ...
goldenstar
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlucky2 Ngồi xe đường dài vọc đt lỗ đâu mà cắm bạn? Hoặc đi cf ngồi chỗ k có lỗ điện
@anhlucky2 Mình nghĩ giống bạn... trước đây 😁
Cường độ làm việc mình khá cao. Con note 9 mình chỉnh sửa hình ảnh, chụp hồ sơ, online 2 sims 4g liên tục với khách mà có khi cũng chỉ đủ hơn 8h/ngày. Nên mình đang nghĩ đến pin dự phòng có sạc ko dây nữa cho tiện.
kazihaha
TÍCH CỰC
5 năm
@Edward Đỗ Làm ngay con Thần Sấm :D
@anhlucky2 Cái này dành cho đi phượt rất cần nha bạn trong nhiu trường hợp cũng có ích mà như đi xe đường dài chẳng nhìu trường hợp cũng có ích mà như đi xe đường dài chẳng hạn
Rafael Dang
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn phần hoàn thiện chỗ các cổng kết nối thấy còn thua 1 bậc so với con xiaomi 10000 gen2 mình đang dùng
@nghiatn1508 P/p thì xiaomi là nhất rồi còn gì :v
Rafael Dang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bomy mình dùng như thế nào mình nói vậy chứ sao bảo giỡn? mình mua con gen2 cũng phải 2 năm rồi, cắm đủ các thể loại máy có sao đâu
Rafael Dang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nghiatn1508 thực ra nếu nói chất lượng thì xiaomi chắc là vẫn thua mấy cục pin sạc dự phòng của OEM làm hoặc của Anker. Nhưng p/p thì chắc chắn là best
goldenstar
TÍCH CỰC
5 năm
@bomy Coi chừng mua hàng giả? Hay do cắm sạc rồi nhét vô balo cấn cáp?
Mình xài thấy ngon vãi chưởng.
Bản Khổng Lồ pin ok mà tiếc là không có sạc "không dây". Đang sử dụng bản Báo Xám
WTF100
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thebillz95 Chắc do dung lượng lớn mà nhét thêm tính năng sạc không dây nữa là pin bự hơn, bất tiện khi cần di chuyển nhiều đó bác
Tiếp sau các hãng pin Trung Quốc sẽ ra phiên bản 108 vị anh hùng lương sơn bạc.
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong Tới 3 ae lưu quang trương
vnpt.netvnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh Energizer phen này quyết làm một đội siêu nhân giống Ss là dải ngân hà đây. Đã bao lâu nay để các anh Anker,... thả cửa rồi. Xem phen này có anh nào đứt với đội Siêu Nhân này ko. Quan điểm cá nhân. A đầu tiên đã có Type C là ổn rồi.
Vẫn đang xài cục xiaomi gen2 cũng 2 năm rồi bao bền dù ko mấy khi xài đến 😃
WTF100
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sharinran141 Ít xài nên nó bền là phải rồi bác 😃)), xài liên tục mới hao mòn chứ
@WTF100 Bạn lầm rồi mấy cái này ít sài vẫn hư như thường nha mình bị 1 cục rồi
Chất lượng hoàn thiện có vẻ không được tốt, nhất là 2 cục Chiến Binh & Báo Xám. Nhìn cổng kết nối thấy...
@LRA Đang dùng 1 cục Energizer, chất lượng thấy khá tệ
Khuyên các cụ nếu mua dự phòng thì nên chọn anker, aukey hoặc xiaomi cho rẻ
Energizer hình như là Tàu đội nốt Mỹ
Siu nhân có thần quần sịp đâu ? 😃
paste
ĐẠI BÀNG
5 năm
hoàn thiện thua Xiomi, Xiaomi cục 10.000mA chưa tới 300k mà vỏ nhôm rất đẹp
nghiatn1508
ĐẠI BÀNG
5 năm
@paste lộ liễu quá bạn 😁
cục xiaomi gen 2s 10k vẫn ngon
Thời này 10.000 thấy vẫn chưa đủ
Đang sài cục 20.000 xiạomi thấy phê vl
blogkien
TÍCH CỰC
5 năm
Em sạc không dây có vẻ ok để mua, tuy nhiên máy xài pin cả ngày liên tục khó hết nên không biết có nên mua không.
Chiến binh 550k kia mình có 1 cục. Chưa xài. Ngoài việc nó không có cái logo đó thì bạn nào yêu mình để lại luôn nha. 300k chẵn.
M4rv3l0us
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh_nhan Bác ở đâu ạ?
@M4rv3l0us SG bạn.
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh_nhan Pm số đt và địA chỉ mi ông anh ổng ghé lấy. Ổng mới nhờ mu hồi chiều bạn
Tên tiếng việt nghe củ chuối vật
Thêm cái logo rồi bán lại 😁
hồi lâu lắm rồi cái hãng này còn quảng cáo trên TV là hoạt cảnh một thằng cục pin chống đẩy liên tùng tục, ai còn nhớ 0 hehe
@daugauhp911 Cái quảng cáo đó chắc phải 10 mấy năm rồi bác nhỉ 😆
Thằng pin tiểu 😃)
@Long_Xuyen_Boy Đúng rồi, có khi phải gần 20 năm rồi. Mình nhớ hồi đó nghe TV đọc là "e nì chai zơ"
@daugauhp911 Liên tục liên tục nữa 😃
bachtruc7891
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy không bằng anker 500k 10.000mAh của mình .
blogkien
TÍCH CỰC
5 năm
Kiếm Anker sạc không dây mà không có.
open0
CAO CẤP
5 năm
@blogkien Ra hoanghamobile có đấy
blogkien
TÍCH CỰC
5 năm
@open0 Mình vô web không thấy bạn ơi. Lên cả trang Anker cũng không thấy sản phẩm nào. À ý mình là Pin dự phòng không dây nha, không phải đế sạc.
open0
CAO CẤP
5 năm
@blogkien Ừ đúng. Anker có xạc dự phòng không dây thôi.
open0
CAO CẤP
5 năm
@blogkien Chỉ có xạc không dây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019