Trên tay pin di động hỗ trợ Power Delivery, sạc 40W cho máy tính ngon lành qua cổng USB-C

cuhiep
4/6/2017 17:32Phản hồi: 70
Trên tay pin di động hỗ trợ Power Delivery, sạc 40W cho máy tính ngon lành qua cổng USB-C
Một cục pin di động với nguồn ra mạnh đủ để sạc cho một chiếc máy tính xách tay một cách hoàn chỉnh. Cám ơn cổng kết nối USB-C, cám ơn chuẩn Power Delivery. Cục pin mình trên tay trong bài này có thể sạc pin cho máy tính mình ở 40W. Mình thử sạc cho Macbook Pro 15"6 của mình, Lenovo X1 Carbon đều sạc rất ngon lành như cục adaptor bình thường.

Cục pin mình trên tay là một thương hiệu con của Xiaomi. Cục pin khá to và nặng tuy nhiên dung lượng chỉ có 12000mAh. Mình đang tìm mua cục 26800mAh của Rav Power cũng hỗ trợ PD nhưng chỉ là 30W. Với kinh nghiệm sử dụng của mình thì 30W là đủ cho máy của mình rồi.

Và hy vọng trong tương lai rất gần chúng ta sẽ có thêm các cục pin khác hỗ trợ chuẩn sạc Power Delievery cũng như những chiếc máy điện thoại, máy tính khác hỗ trợ chuẩn này. Lúc đó chúng ta có thể dễ dàng giao lưu sạc mà không quan tâm đó là điện thoại hay máy tính. Mọi chuyện sẽ dễ dàng và nhanh chóng hơn nhiều.
DP-7.jpg Thử sạc cho Macbook Pro 15"6 2016 qua cổng USB-C.

Điện vào máy đo được là 45W

Ngoài cổng USB-C ra còn 2 cổng USB-A để sạc cho các thiết bị khác

Đèn báo dung lượng còn lại cũng như báo sạc pin.
DP.jpg Tuy dung lượng 12000mAh nhưng pin khá to và nặng

DP-5.jpg DP-6.jpg

Link sản phẩm tham khảo: http://www.zmifi.com/goods.php?id=42
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìu lúc k hiểu mình xài kiểu gì mà k bao giờ phải cắm mấy cục xạc kiểu này. 😁
pin ghi 20.000 sao bác hiệp viết có 12.000 ?
@ometa020983 Chưa đọc kỹ lưỡng chưa gì auto cắn liền
DrStrange
TÍCH CỰC
7 năm
@KiD Performan bác hiệp ghi đúng mà, pin ghi 20000 nhưng có phải dung lượng pin đâu, xem ở dưới nó ghi 12000mAh mà
dg189
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KiD Performan 20.000 ở hiệu điện thế 3,7v, còn cổng sạc nó ra 5V thì dung lượng chỉ còn 12.000 thôi nhé. để chuẩn nhất thì phải tính theo đơn vị Wh thì mới không đổi ở mọi giá trị hiệu điện thế
ủa, con mb non-tb của e điện vào đến 60W, 45W này của bác @cuhiep sạc ổn k0😃
12000mAh nhưng ở bao nhiêu Volt. như máy cục sạc di động bình thường thì nó có 3.7V ah.
vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
@HoLyNightKing Sạc cho lab thường ở mức 19,5V thì phải
chitrung712
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tên nó la 20000.. pin là 12000mAh
@chitrung712
Ahigi, như là vỏ bưởi bên trong là vỏ quýt ý
Aduckuba
Máy mac của bác hiệp cùi rồi, sao mà đem ra làm chuẩn đk chứ
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Có ổn định không chứ cũng sợ 😁
vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
Mua cái bình ãcquy đi. Tầm 500A-12v thêm mấy linh kiện mạch boost và mạch buck nữa là ngon hehe.
catfish
ĐẠI BÀNG
7 năm
OmniChage 20.000 mAh, dùng DC Direct (Max 75W, sạc Macbook 15 ngon lành) hoặc AC output ngon hơn.
pin này hình như không được mang lên máy bay đúng không các bác
@tanpna6222 hành lí kí gởi ,ko đxc xách tay 😃
binhtam
TÍCH CỰC
7 năm
Trong video bác H nói bực mình vì ms không có usb c, sao bác không bực apple không làm iPhone có usb c
prochang
TÍCH CỰC
7 năm
@binhtam iphone phiên bản tới sẽ vẫn dùng cổng lightning nhưng hỗ trợ power delivery nhé cưng. Cổng usb c nhìn thô kệch hơn cổng lightning nhiều.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Phải chăng bác @cuhiep đang định sắm e này
Raw power 20100mAh: type C and QC 3.0
https://www.amazon.com/gp/product/B019IFIJW8/ref=oh_aui_detailpage_o01_s00?ie=UTF8&psc=1
2017-04-04 22.08.30.jpg
@ChuoiNo1 Em này đâu có DP
binhtam
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Ra rồi đó, vẫn lightning
Mấy cái phụ kiện này thì hãng sản xuất PC nào chẳng có. Mỗi tội nó đắt tới vài trăm USD (quy đổi sang VND có thể tới 10 triệu đồng) nên chỉ các doanh nghiệp họ mới dùng cho các anh hùng xa lộ thôi.

http://store.hp.com/us/en/pdp/hp-notebook-power-bank
X-one
TÍCH CỰC
7 năm
Các bạn MIC Fan đang living in the bright side! He he he. Chỉ có những người sài USB C là bị bó buộc thôi! Hớ hớ hớ

20.000 mAh ở 3.7v và 12000 mAh ở 5v nhé các bác. Trên pin có ghi
sướng nhỉ, thời đại toàn xài đầu C cả cứ hai đầu C rồi vừa là cắm thôi :v
đt dùng nhiều vẫn chịu được 1 ngày, người ít vọc đt, ko đi xa thì chắc ko cần.
Thêm bài này nữa chắc em đoán là trong tolet anh Hiệp cũng có sẵn pin dự phòng vì anh trên tay , trên mông quá nhiều pin dự phòng rồi, khà khà!
at0607
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin công suất 72Wh.
12000mAh ở 5V 2,4A
Bình thường các cục pin dự phòng nó chỉ quảng cáo cái mAh ở mức 3.7V thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019