Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay pin dự phòng Innostyle PowerGo Plus: 10,000 mAh, Hỗ trợ PD + QC 3.0, sạc 18W, giá 699.000

Mikeknowsme
4/11/2019 4:31Phản hồi: 46
Trên tay pin dự phòng Innostyle PowerGo Plus: 10,000 mAh, Hỗ trợ PD + QC 3.0, sạc 18W, giá 699.000
Innostyle PowerGo Plus 10,000 mAh bao gồm nhiều cổng sạc trên một cục pin, gồm USB-C (Power Delivery), USB-A (Quick Charge 3.0), microUSB (sạc vào) và cổng Lightning (sạc vào). Đối với cá nhân mình có cổng Lightning sạc vào là điểm mình thích nhất vì mình là người dùng iPhone và khi sử dụng Innostyle PowerGo Plus thì mình chỉ cần mang một sợi cáp Lightning là đủ để vừa sạc cho iPhone và vừa sạc cho chính cục pin.

Thiết kế là điểm quan trọng để chúng ta lựa chọn pin dự phòng. Innostyle PowerGo Plus có thiết kế khá đẹp mắt, tuy làm hoàn toàn bằng nhựa nhưng đường bo quanh cục pin làm bóng cho cảm giác giống như kim loại.

Mở hộp cục pin, bạn sẽ được tặng kèm một cái túi nhung để đựng, và một sợi cáp USB-A ra USB-C

2 mặt được thiết kế bởi các đường vân chéo sờ và rất thích và nếu có trầy sướt cũng không bị lộ.

Đèn báo dung lượng pin và nút nguồn​

Thông số cục pin:
  • USB-C (PD) đầu ra: 5-6V/3A , 6-9V/2A , 9-12V/1.5A
  • USB-C (PD) đầu vào: 5V/2A , 9V/2A
  • USB-A (QC 3.0) đầu ra: 5-6V/3A , 6-9V/2A , 9-12V/1.5A
  • MicroUSB đầu vào: 5V/2A , 9V/2A
  • Lightning đầu vào: 5V/1.5A
8.84V / 1.98A cho iPhone 11 Pro Max nói riêng hay các thiết bị iPhone hỗ trợ PD nói chung

9.03V / 1.64A cho Samsung Galaxy Note10 nói riêng hay các thiết bị Android hỗ trợ QC 3.0 nói chung​

Qua đó, bạn có thể vừa sạc nhanh 18W từ cục pin cho các thiết bị di động như iPhone hay Android, cũng vừa sạc vào nhanh 18W cho chính cục pin nếu bạn sử dụng những adapter sạc nhanh bên ngoài.

Quảng cáo

Cổng Lightning chỉ sạc vào với 5V/1.5A, không nhanh như sạc vào bằng cổng USB-C hay microUSB nhưng mình lại thích sạc bằng cổng Lightning nhất vì như mình đã nói ở trên: Đối với người dùng iPhone, thì việc chỉ cần mang theo một sợi cáp Lightning là đã đủ, bạn vừa có thể sạc cho iPhone, vừa có thể dùng sợi cáp đó để sạc cho cục pin. Tuy công suất chậm nhưng nếu chúng ta sạc cục pin 10,000 mAh qua đêm thì điều đó không là vấn đề.

Tổng công suất của cục pin là 18W, nếu bạn vừa sạc ra USB-C và USB-A thì sẽ bị chia đôi công suất. Với dung lượng 10,000 mAh thì việc dùng pin để sạc cho một thiết bị di động với tối đa công suất là điều rất tuyệt vời và đáp ứng đủ nhu cầu cơ bản cho người dùng smartphone hiện nay.

Mình thích Innostyle PowerGo PLUS là khi cắm cáp vào là pin sẽ hoạt động để sạc luôn, không cần nhấn nút nguồn nữa. Và nếu như bạn không sạc thì trong khoảng 35 giây pin sẽ tự tắt nguồn.

Nhìn chung Innostyle PowerGo Plus là một cục pin dự phòng đáp ứng rất tốt nhu cầu sử dụng sạc thiết bị di động hằng ngày. Không chỉ có ngoại hình đẹp, mà hiệu năng sạc nhanh cũng rất tốt. Càng tốt hơn nếu bạn là người dùng iPhone, chỉ cần một sợi cáp Lightning mang theo là đủ để vừa sạc vào và vừa sạc ra. Còn nếu bạn thích USB-C thì Innostyle PowerGo Plus vừa hỗ trợ cổng C sạc ra nhanh 18W, cũng vừa hỗ trợ sạc vào nhanh 18W luôn (như thông số trên).

Quảng cáo

Hangdang.vn hỗ trợ Tinh tế làm bài trên tay này. Anh em ủng hộ các cửa hàng hỗ trợ Tinh tế để có hàng trên tay cũng như thực hiện các bài test, bài review sớm, kỹ nhé. Cám ơn anh em, Cám ơn Hangdang.vn
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thời đại type c rồi mà bọn nó cứ làm cổng vào micro usb là ntn nhỉ, sạc chậm, cắm thì phải căn. Có cục nào 1 cổng c in/out, 1 cổng A out giá mềm không các bác?
@tuanminh9889 Type C chỉ mới vài năm nay thôi, còn Micro thì rất lâu r nên hiện tại bỏ Micro thì bị giới hạn mất một lượng khách không nhỏ nha bạn 😁
nouvo
TÍCH CỰC
4 năm
@Liony Rẻ nhỉ, còn có 400k
tranvinh4u
TÍCH CỰC
4 năm
Hiệu này xài ổn ko các bác, nghe hơi lạ lạ
der_titan
TÍCH CỰC
4 năm
Cục Xiaomi này ngon hơn! 689AA6F4-426C-460A-90A1-3754FF479172.jpeg
@pond1597 con này tên gì vậy bạn??
anhleduc0405
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Huyn1009 bạn search sạc xiaomi k dây gen 3 xiaomi là ra ngay, mình củng mới mua trên tcs
BQDuong
CAO CẤP
4 năm
@der_titan Ừ ngon
@der_titan Xin link mua hàng bác ơi
xin hình nền Iphone 😁
@hoanglong0712 Mình cũng k nhớ nguồn, cứ gõ “Spirited Away wallpaper” là ra
10k đem được máy bay Ko nhỉ, mình toàn dùng quả 5000 cho yên tâm
@bomduc mình đem cục anker 20k còn okay .để ngoài giỏ cho họ ktra ,ko để\giấu trong kí gởi 😁
Nhìn build chán đời nhỉ, cục baseus paralell 20000 mah vừa qc 3.0, vừa pd 18w giá có hơn 400k
còn làm cái cục sạc xấu vậy sao troi
LeePhan2001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực sự cho mấy ông tinhte rv sạc dự phòng thì đúng chán. Chỉ biết ngồi đọc thông số, đo nguồn, đánh giá ngoại hình. Đưa cho kenhsangtao thì ổng mở ra từng cell pin, bảng mạch là biết hàng xịn hay dỏm liền =))
@LeePhan2001 Đưa cho pr để bán thì làm vậy là hợp lí rồi .nếu làm như bạn nói thì chủ đề phải đổi lại thành góc bóc phốt hehe
IP mới ra pin trâu rồi còn cần gì pin dự phòng nữa ;)
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ thấy cổng sạc micro usb là loại 😆))
Tun Chim Pé
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tancantn Mình mới mua còn Type C PD này, bác thấy sao
Cũng oke
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mẹ ơi nó to bằng cái điện thoại luôn, nặng chắc gấp ba 😔(
fan cuông iphone
Thương hiệu lạ quá.
Holyeyed
TÍCH CỰC
4 năm
Các mod thường giới thiệu đồ giá chát, càng chát càng tinh tế, càng chát càng chất. Cục dự phòng xiaomi bằng 1 nửa giá, đã chất vô cùng rồi ạ, lại còn quen mặt nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019