Trên tay pin Sạc dự phòng RAVPower RP-PB194 10000mAh
Chill With Dan
7 thángBình luận: 34
Trên tay pin Sạc dự phòng RAVPower RP-PB194 10000mAh
Lại thêm một sự lựa chọn của pin sạc dự phòng với đặc điểm nhỏ gọn với dung lượng pin cao 10.000mAh cho người dùng. Đây là cục pin sạc có kích thước siêu nhỏ gọn có kích cỡ chỉ tầm một chiếc thẻ ATM

Với mức giá chỉ khoảng 550.000 VNĐ, đây là một sản phẩm đáng cân nhắc với những ai đang cần mua pin sạc dự phòng có dung lượng lớnn 10.000mAh, giá rẻ. Bên cạnh đó, RavPower là một trong những thương hiệu pin sạc dự phòng hàng đầu tại Mỹ đáng chú ý.

1. Thiết kế

Nhỏ gọn, cầm vừa tay là ấn tượng đầu tiên của mình về viên pin dự phòng này. Tổng thể chỉ gần bằng chiếc thẻ ATM và trọng lượng cũng không quá nặng.

Kích cỡ này phù hợp để mang đi, bỏ túi quần, túi áo nhỏ. Trong tầm giá khỏng 500k và dung lượng pin 10.000mAh, khó có sản phẩm nào đạt được tối ưu về kích thước và gia công có độ hoàn thiện cao như RAV Power RP-PB194.

Chất liệu nhựa nhám bao bọc xung quanh chống bám vân tay, mồ hôi trơn trượt và trầy xước. Hai cổng đối xứng hai bên, mình cảm thấy không đánh giá cao việc bố trí này, vì khi muốn sạc cả 2 thiết bị cùng một lúc với 2 cổng rồi bỏ vào túi xách thì chiếm không gian hơn, còn bỏ vào túi quần thì lại càng khó.

Cổng ra USB-A được làm viền màu xanh ngọc rất bắt mắt và dễ phân biệt, hỗ trợ sạc nhanh 18W.

Cổng USB-C kèm ký hiệu PD 18W, hỗ trợ sạc nhanh 3.0

Bề mặt chính có 4 đèn led báo mức pin và một nút nguồn duy nhất.

2. Các thông số của pin dự phòng RAVPower 10000mAh

• Dung lượng pin: 10000mAh
  • Cổng vào: Có thể sạc PD hoặc QC 2.0 tuỳ chọn cốc sạc (củ sạc) mà bạn có, gồm 01 USB-C PD 18W
  • Cổng ra:
USB-C: 18W Max (PD)
USB-A:18W Max (QC 3.0)
  • Sạc nhanh cho iPhone 50% trong vòng 30 phút
  • Kích cỡ: 77 x 58 x 25 mm
  • Sạc đầy pin trong 3 giờ
  • s10 5:54- 6:33 - 50%
Viên pin có kích cỡ nhỏ gọn này của RAV khiến mình khá thích vì có thể sạc nhanh, dung lượng lên đến 10000mAh nhưng có kích cỡ nhỏ hơn các Viên pin 10.000mAh khác trước đây mà mình từng trên tay qua. Với kích cỡ nhỏ gọn, các bạn nữ[/compare]
Cái này sạc cho ipad air được không nhỉ? Và sạc bên nào?
@minhtrinh08 k sạc đc đâu bác ơi! 27w mới chơi đc. 18w mà max 15 như kia là k sài đc đâu
@giapnhatpham Mình vẫn sạc cho ipad air và iphone xs lúc được lúc không!
Em đang xài đồ của Mi, k biết Mi có em nào như này không nhỉ? nhìn yêu quá
@trunghuongthuy Mk ở Hà Nội mua bên Láng Hạ b😁
@phamminhduc97 yêu luôn 😃
@phamminhduc97 Zmi cũng là của xiaomi phải không bạn? mà chỉ chuyên cáp và củ sạc thì phải 😆) 18 tháng bền ngang với 1 em điện thoại phổ thông ùi đó 😃)
philong07
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Sản phẩm này nhìn lạ quá ^^ hay do mình nhà quê nhỉ 😆 trên thị trường Anker, remax, xiaomi vẫn là nhất về độ thông dụng
Nhỏ nhưng có giỏi võ, bền bỉ k mới qtrong! Qtrong nhất vẫn là bảo hành? bảo hành bao lâu ad?
em này nhìn ưng đó, nhưng k biết có bền k. ít thấy rew e nó quá
Mình mới mua. Nhưng chưa hiểu PD sạc thế nào? Cắm lần đầu cho Xs lên đèn xanh PD. Rủt ra cắm lại mọi cách vẫn không có đèn xanh PD?
mà e này chỉ có thể sạc đc 1 thiết bị, đôi khi hơi bất tiện đúng k cả nha?
doantuantu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@huyenthuong95 dân bán hàng onlie mà dùng sạc này là dễ hốc hỏa lắm này,,
Mình đang xài con ennergizer 10k thấy cũng tạm ổn. Tạm ổn thôi chứ ko xuất sắc. Con nhỏ xíu xiu á. Có điều xài 1 time là nó kén dây.
@the magician đúg đó bác, em Ennergizer này trước e đã từng dùng, mang tiếng là pin 10000, nhưng chỉ sạc đc 1 lần cho chiếc Note pin 4000 của e. Tạch tới bgio k đụng tới nữa
@giapnhatpham Ko biết mấy dòng siêu nhân này nọ có khác biệt ko? Đợ em mua 3 cái trên mall của shoppee mà dính 2 cái kén dây sạc sau 1 time xài.
Máy ngon mà không có dây cáp sịn là hông zui rồi
Hun cái nè
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019