Trên tay pin ZGA gắn lên mặt lưng iPhone, có MagSafe, giá 750k

Mikeknowsme
10/11/2021 2:45Phản hồi: 62
Trên tay pin ZGA gắn lên mặt lưng iPhone, có MagSafe, giá 750k
Đây là cục pin có tên là ZGA, hít vào mặt lưng iPhone 12 và iPhone 13 để sạc và nó có hỗ trợ chuẩn MagSafe, công suất lên đến 15W.

Trước khi nói về thiết kế và cảm giác cầm nắm, mình sẽ đi vào công suất sạc của cục pin ZGA này. Hãng in trên hộp rằng pin có thể sạc không dây khi gắn vào mặt lung iPhone với công suất 5W/7,5W/10W và 15W, như vậy 15W là công suất cao nhất cũng như bằng với công suất sạc MagSafe của Apple.

Bọn mình cũng đã thử đo thời gian sạc MagSafe của cục pin ZGA này trên iPhone 12 ở mức 0% và phải mất 1 tiếng hơn thì pin mới chỉ được 27%. Và khi sạc được 30 phút thì pin được 17% - tức là tốc độ rất chậm. Cuhiep cũng đã thử nghiệm sạc MagSafe dây của Apple và anh thử cũng có tốc độ sạc chậm, khi 30 phút chỉ được 15%.

Xem thêm: thử sạc MagSafe cho iPhone 12

Mình có thể tạm kết luận rằng pin này cho thời gian sạc MagSafe tương đương như sạc dây Apple, và tốc độ không nhanh, chỉ phù hợp cho quá trình vừa xài iPhone vừa sạc.

Pin ZGA có dung lượng 5000 mAh, bọn mình tính toán thì nó chỉ sạc gần đầy cho iPhone 12 trong một lần sạc mà thôi. Nó có thiết kế mặt trong và ngoài khá giống với cục MagSafe Battery Pack của Apple. Có thêm cổng USB-C bên dưới cho công suất in và out tối đa 20W (12V / 1.67A).

Cầm nắm sử dụng pin này khi gắn lên iPhone 13 Pro của mình khá thoải mái, mình là người không sử dụng ốp lưng, xài máy trần, nên khi có thêm cục pin thì việc cầm cũng chắc tay hơn. Tất nhiên vì hỗ trợ MagSafe bạn có thể sử dụng pin với các sản phẩm ốp lưng MagSafe của Apple hay của bên thứ ba, khi gắn lên vẫn hiển thị cái vòng animation MagSafe. Pin cũng là thiết bị hỗ trợ sạc Qi nên bạn có thể sạc cho bất kỳ thiết bị Qi nào khi đặt lên, ví dụ như AirPods chẳng hạn.

Tuy nhiên việc sử dụng pin khá ngu ngốc, ví dụ bạn kích hoạt pin bằng cái nút nguồn phía dưới rồi, gắn pin lên iPhone nó chưa nhận sạc, bạn phải bấm nút thêm cái nữa thì mới nhận. Hoặc hít lên iPhone rồi bấm nút thì nhận. Nói chung không phải kiểu hít lên là tự kích hoạt pin nên đây cũng là điểm hạn chế.

Thiết kế bên ngoài là nhựa màu trắng, thì mình nghĩ nếu như bạn đặt iPhone kèm pin đang gắn úp xuống bàn nhiều sẽ dễ bẩn và trầy.

Quảng cáo

Khi bạn sử dụng máy và vừa sạc, đôi khi máy sẽ hơi ấm, mình có đo nhiệt độ khi gắn lên iPhone 12 vào khoảng 37,7 độ C.

Ưu điểm:

• Thiết kế đơn giản
  • Hỗ trợ sạc MagSafe cho iPhone, Qi
  • Cầm nắm thoải mái
  • Phù hợp cho những ai cần một sản phẩm pin MagSafe cho iPhone nhưng không phải chi quá nhiều tiền
  • Sạc chậm nhưng đủ để vừa dùng iPhone vừa sạc, vẫn nhanh hơn công suất 5W của Apple MagSafe Battery Pack, và hơn hết đây là thiết bị giúp giữ pin iPhone trong trạng thái đầy, đặc biệt những ai dùng nhiều.

Nhược điểm:

• Không tự nhận sạc khi gắn lên mặt lưng iPhone, phải bấm nút nguồn
  • Sạc chậm cũng có thể là nhược điểm với một số người (1 tiếng được 27%), vì thực tế ai cũng muốn sạc nhanh

Cảm ơn ITshop đã cho mình mượn sản phẩm trên tay! Giá cục pin này là 750.000đ
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này làm sao mà sạc 15W cho iPhone đc.

Nói chung ngon nhất vẫn là cục Apple. Cục của mình charge đc con 13 Pro Max thêm 60% ~ 1 ngày dùng nữa.
@thinhletien 😁 thực ra là brand baseus có cho mình cũng ko dùng ý
sillyman106
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker 2tr6 2tr8 cỡ đó còn ok chứ bên GioBien để 4tr thì thua roài, đợi thêm thời gian nữa cho xuống giá rồi mình hốt
@sillyman106 Mình ghét bọn giobien cực, đã đắt mà ở HN bán hàng như kiểu ko cần khách
monkeyvn87
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Bạn mua cục này ở đâu bạn. Mình ở Sài Gòn .
sạc vậy được rồi, sạc nhanh quá mà lại áp sát mặt lưng như vậy thấy cũng lo lo về khả năng tản nhiệt
Tính ra cục của apple vẫn là chuẩn nhất nhĩ
Foureyes8x
TÍCH CỰC
2 năm
Phải ghi là. Cảm ơn xxx vì đã đưa để mình review cho aem xem,
daniel9
TÍCH CỰC
2 năm
Có link mua không bạn
iPhuc
TÍCH CỰC
2 năm
5000 mAh là thấy uy tín hơn hãng A nhiều lần rồi
ides
CAO CẤP
2 năm
Dạ. 2021 rồi ạ. 1 tiếng hơn xạc 27% ạ. Em ạ
Cái Apple sạc nó không nóng cho dù đút vào túi quần hay túi xách nó còn có thể dừng sạc khi pin 80%
quá đắt @@
Mới quất cái của apple. Đi làm thì cầm mang đi nếu pin hết. Còn về nhà thì cắm dây vào cái cục ấy xong để iphone lên sạc như cái magsafe charge ấy.
@Ryan Phạm 223 Đã dây rồi sao không cắm thẳng vào lỗ sạc của phone mà cắm vào cục sạc rồi sạc qua magsafe, xử lý loằng ngoằng vậy bro.
polyester
TÍCH CỰC
2 năm
@Working Title Sạc cả 2 cùng lúc gọi là truyền điện cho nhau
@Working Title Để sạc cả 2 đó bạn. Với cả magsafe nó tự ngắt khi pin 90%. Thành ra battery health cũng đỡ tụt nhanh hơn tí. Công việc mình ở ngoài nhiều với dùng điện thoại nhiều. Nên cứ làm cái combo như vậy là yên tâm.
Smurf:v
TÍCH CỰC
2 năm
Vậy ngon hơn cục Anker mới ra
TÍCH CỰC
2 năm
Nhiều bạn khen cục của apple nhỉ, đúng là hàng nhà trồng trải nghiệm khác biệt, chỉ là giá cao quá
polyester
TÍCH CỰC
2 năm
@Smurf:v Đang xài sạc Apple sạc chậm nhưng không quan tâm lắm, nhét trong túi sạc xài rút ra xài tiềp, thông minh là không quan tâm hay suy nghỉ khi xài, hít vào là sạc, không nút bấm, tối về cho nó thành magsafe cấm lightning vào là sạc cả 2 (20W) sáng rút ra, nó tự truyền pin qua lại cho nhau, nó có chip cảm biến và tính năng thông minh như airpods nên giá nó vậy đúng rồi, chả có cục pin nào trên tg làm được như nó.
phù hợp mini và 13, 13 pro

Mình nghỉ max không nên xài vì pin trâu sẵn
Và nặng thêm,
TÍCH CỰC
2 năm
@polyester Nghe hay ghê, giản tiện tối đa , đúng đồ apple. Cảm ơn bạn đã chia sẻ trải nghiệm
polyester
TÍCH CỰC
2 năm
@Smurf:v Đắt phù hợp người xài trần như mình, và cục pin nhỏ và nhẹ nên không vướng bận dây nhợ, sáng đi đến khuya về sạc và thích kiểu cấm sạc cho iphone hay magsafe đều được,
Nếu cấm trực tiếp iphone ưu tiên sạc 23W cho iphone xong nó sạc tiếp magsafe
Nếu cấm vào magsafe thì nó sẽ biến thành cục magsafe 15W , sạc cả 2 cùng lúc
octhegreat
TÍCH CỰC
2 năm
Có dính bằng bản xịn của Apple ko bạn ơi, cái Anker ko dính bằng
@octhegreat mình thấy như nhau á bác, cũng nam châm hít chắc chắn
Review Apple iPhone Magsafe Battery Pack

Apple không làm cái gì ngu mà nếu nó ngu nghĩa là mình không cần.

$99 ~ 2tr4 cục sạc dự phòng chỉ sạc được khoảng 60% cho iPhone 13 Pro Max, vậy tại sao mình vẫn mua, nó có gì hơn các cục sạc dự phòng trên thị trường?

1. Thiết kế rất Apple, mỏng và rất nhẹ, chỉ có 1 lạng
2. Nó rất tiện, không cần dây gì, gắn vào lưng là xong
3. Khi sạc có thể cầm máy tiếp tục dùng mà không lo vướng víu
4. Sạc cho nó cổng lightning nghĩa là không cần phải mua thêm cáp gì riêng cho nó, dùng luôn bộ có sẵn của iPhone
5. Sạc ngược: nghĩa là khi gắn battery vào lưng iPhone, mà cắm lightning vào battery thì nó thành sạc nhanh ko dây cho iPhone (15W), nếu cắm lightning vào iPhone thì nó sạc cho cả iPhone lẫn battery. Cái này chưa có con nào làm được ngoài nó
6. Tương thích với iOS với các chế độ sạc optimize bảo vệ pin iPhone
7. Có Widget báo pin của iOS15

Những ai nên mua và không nên mua? Nên mua nếu:
1. Là Apple fan boy 😂
2. Bạn có iPhone 13 Pro/Max, vì pack này extend thêm 60% pin có thể dùng đc tới thêm 1 ngày, với 12 Pro Max thì đc khoảng 70% nhưng 12 Pro Max pin hơi chán. Đối với mình vậy là đủ chứ chả cần tới 10.000-20.000mah làm gì vì cũng không sạc hết
3. Ưa sự gọn nhẹ, đề cao sự đồng bộ, an toàn

Không nên mua vì:
1. Nó đắt hơn hẳn so với các loại belkin mophie và tất cả các loại khác (Apple $99 các hãng khác tầm $59-$69)
2. Bạn thích pin dung lượng cao
@airwalker Ủa mình thấy trên web Apple claim là chỉ sạc được 40% 13 Pro Max thôi mà, 60% 13 Pro https://www.apple.com/shop/product/MJWY3AM/A/magsafe-battery-pack

Thiệt con này mình thấy ngon ghê, phải chi capacity lớn hơn xíu thì mình thích hơn, dùng đỡ phải suy nghĩ, đi dài ngày hoặc đi mấy khu vực sóng yếu battery sục ghê và nhanh lắm
@littlestone90 Chả hiểu đc bạn, thực tế phải đc 60% 😁
@octhegreat Cái magsafe này có 100gram thôi bạn nhẹ lắm
Cùi bắp ghê. Giá gấp rưỡi con bâseus đang xài mà sạc quá cùi. Con baseus sạc k dây nhanh. 15w ko dây
Chưa kể cục 10k nên sạc dc 2 lần full con 12pm. Cầm nắm cũng thuận tiện
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thinhletien Rẻ vì Cục baseus ko phải magsafe (ko hiện cái vòng tròn khi sạc), nghĩa là wireless thông thường, chậm hơn magsafe, với e chịu quả thiết kế che luôn cái camera =))
mà nếu mình quay ngược lại có vừa xạc vừa chụp ảnh dc ko bác?
@tuan0saker 15W ko dây nhé bác 🤣 thiết kế quá đẹp gắn con ip12 vào vừa y cầm nắm siêu thoải mái. Con pm thì to hơn thôi
Bác xài sạc k dây thì bác tháo ra cái bụp bác chụp cho khoẻ??? Tự nhiên bác xoay xoay lật lật làm gì? Chụp xong bác lại để vào 1 nốt nhạc chứ có phải dây nhợ lòng thòng gì mà khổ vậy 🤣
Thích cái kiểu nhấn nút mới sạc ghê. Gắn vào mặt lưng iphone miết luôn, khi nào đt báo pin yếu rồi mới bấm nút cho nó sạc. Chứ nếu hít cái là sạc thì đang đầy nó cũng sạc, nóng máy lắm, không thì phải bọc theo lỉnh kỉnh. Gắn luôn vào điện thoại cho tiện
@Atus Atus Hàng của Apple thì nó đồng bộ và biết khi nào nóng, khi nào cần phải ngưng sạc
Tommy Su
TÍCH CỰC
2 năm
Sài iphone thì dùng phụ kiện của chính nó thì mới ngon, còn sài của hãng khác thì ko đã
Susuraudai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hãng này có cả cục 10000mah mà shopee bán có 490k, có cả magsafe luôn
@Susuraudai Bạn chơi vậy thì đội ngũ kiếm tiền từ quảng cáo của Tinhte nghỉ việc hết sao😂😂
Nói chung có $ thì nên đầu tư hàng Apple làm dùng khỏi chê 😃 Nó còn cấp chứng chỉ magsafe cho tụi khác kiếm tiền nữa. Mang ba cái sạc noname ớn bỏ bà
Susuraudai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Cho mình hỏi mua cục của apple này ở đâu vậy bạn? Đang dùng cục mazer 10000mAh này khá ưng nhưng vẫn thấy to.
@Susuraudai Mình nhờ xách thôi bạn, bạn nên mua những cục mà có chứng nhận Made for Magsafe ý, hiện có thằng Belkin thôi thì phải, nhưng Mazer cũng là hãng khá tốt. Tốt hơn mấy cái thằng Baseus gì đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019