Trên tay quả địa cầu Replogle: Made in U.S, không có đường lưỡi bò

cuhiep
7/10/2020 16:15Phản hồi: 192
Trên tay quả địa cầu Replogle: Made in U.S, không có đường lưỡi bò
Mình xem việc mua một quả địa cầu tặng cho con nhân dịp sinh nhật thứ 5 là thông minh và đáng giá. Mình đã làm điều đó với cả hai con của mình. Nhưng quả địa cầu mình trên tay trong bài này thì lại khác, nó là quả cầu mình mua cho mình, mình nghĩ về việc nó nằm trên bàn làm việc hay trên tủ để trang trí nhiều hơn là để cập nhật thông tin.

Quả địa cầu này của hãng làm quả địa cầu lớn nhất thế giới Replogle với lịch sử gần 100 năm. Họ có rất nhiều quả địa cầu khác nhau đáp ứng các nhu cầu khác nhau. Quả của mình mua có đường kính là 12", kích thước này dùng để trên bàn hay trên kệ là đẹp.

Điểm mình tìm và chọn mua quả địa cầu này là nó được làm tại Mỹ để tránh việc nó có thể có đường lưỡi bò trên đó. Vì trước đây mình từng mua một quả địa cầu bên Mỹ cho con gái mình nhưng trên đó có đường lưỡi bò.

Quả địa cầu này mình mua về mục đích là để trang trí nhiều hơn là để biết thông tin nên mình chọn màu phù hợp với sở thích, nội thất nhà mình.

Hiện vị trí của nó là trên bàn làm việc của mình, xung quanh mình để nhiều cây. Nhìn nó ẩn ẩn đi khá là hay. Tấm này mình lôi ra để chụp cho anh em thấy quả địa cầu được giữ bởi cái khung kim loại.

Phần đế được làm bằng gỗ, sơn màu hơi đậm. Phần khung kim loại giữ quả địa cầu được gắn lên đế gỗ. Phần kim loại này được hoàn thiện màu đồng, dạng giả cổ nhìn rất đẹp.

Phần bên trên quả địa cầu là chỗ thứ 2 giúp giữ nó và nó có thể xoay quanh. Có một miếng nhựa có thể xoay được để anh em chốt múi giờ của anh em và suy ra được giờ ở các vùng khác tương ứng.

Quả địa cầu này bề mặt được làm nổi 3D theo như trạng thái thật trên trái đất của nó. Tức là chỗ nào có núi, đồi thì nó sẽ được làm nhô lên.

Mình nhờ mua quả địa cầu này từ Amazon, giá trên Amazon là 79usd. Giá về tới VN cao hơn. Một sản phẩm làm ở Mỹ, với tất cả những gì về màu sắc, chất lượng, mức độ hoàn thiện thì giá quá ổn.

Quảng cáo

Bên phải là quả địa cầu thông minh với bút cảm ứng, anh em cầm bút chỉ chỗ nào thì nó sẽ đọc thông tin chỗ đó lên cho anh em. Mình cũng mua quả địa cầu đó từ Amazon khi đi du lịch bên Mỹ. Nó là quả địa cầu Made in China và nó có đường lưỡi bò trên đó. Đó là kinh nghiệm, sau này mình không mua quả địa cầu Made In China nữa.

Đây là thông tin về tên và kích thước của quả địa cầu mà anh em có thể dựa vào đó để tìm được.

Đây là khu vực có nước Việt Nam. Đường màu vàng chạy ngang qua đó là đường xích đạo.

Châu Âu

Quảng cáo

192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn màu trầm đẹp thật, ko như mấy quả nhựa nhựa ở ngoài 😔
@hieuvn12 Biến
@amanhunt Trang FB có cập nhật qua đâu?
Chỉ có bọn tàu nói tiếng việt và bọn tàu trung cộng mới có cái đường lưỡi bò thôi , chứ còn lại ko ai chơi trò cái lưỡi đấy ! Ok
Cũng may là đó là made usa chứ made chị na là chắc chắn có cái lưỡi đó
@honghai12a1 Ở Mỹ người ta biểu tình hay ko là quyền của nó . T ở VN t nói dc ko thằng tàu nói tiếng Việt !
“Quả địa cầu” à, thôi người Việt chỉ thích mấy cái vui vui lạ lạ thôi, đặc biệt là thanh niên giới trẻ hiện nay thì chỉ thích đú trend xàm xàm, coi đánh ghen, xin link,... còn mấy cái thông tin về khoa học, kiến thức căn bản thì còn lâu họ mới tìm hiểu!
@Ryan Vu Để đây cho anh em biết loại người như chú em : )))
@Lil Nguyễn anh em lại tranh cãi quả đất là tròn hay dẹt à?
@Ryan Vu Đâu rồi em trai, ngoi lên nè, lặn sâu zị 😃
Ryan Vu
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Lil Nguyễn nợ đòi A quá nên đang ngộp, A nói vậy đã vừa lòng chú chưa! vừa lòng rồi thì đừng gọi A làm gì nữa nhé! E mà gọi A nữa là A nhờ thầy lên đàn gọi cả cụ tổ E lên đấy! chán mấy thanh niên bây giờ quá, KT khó khăn quá ko lo làm ăn cứ thích đi cà khịa!
Màu đẹp , để trang trí rất tốt, và ko có đường lưỡi bò
Thật sự ấn tượng.
Phần khung kim loại giả cổ nhìn rất có hồn..

Pls: cái quả cầu made in china đọc thấy ghi đường lưỡi bò là tức ứa máu.
Xin lỗi 500 ae tinhte vì chửi tục. Chứ ĐCM cái lũ khựa đúng mang chất chó.!
hd79
CAO CẤP
3 năm
@BinBon2020 Chửi nó làm gì, nó có nghe được đâu mà chửi. Chửi nó thì tự mình nghe, anh em họ hàng mình nghe. Cái đất nước này muốn khá được thì cố mà phát triển kinh tế hùng mạnh hoặc ra thẳng ngoài đảo tẩn nhau trực tiếp với bọn TQ.
sv11221
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BinBon2020 nó là người TQ thì nó làm cái có lợi cho TQ chứ, mình là người VN thì làm cái có lợi cho VN vậy thôi 😃 góp công góp của cho nhà nước bảo vệ đc mảnh chủ quyền nào thì cố gắng thôi bác. 😃
vhchode
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hieuvn12 ngáo chó
Đẹp quá, mình cũng có hỏi mua trên fb tặng con gái cũng tựa như này mà hỏi kỹ thì có đường lưỡi bò do made in khựa nên bye luôn. Quả này nhìn đẹp thật. cuhiep để link mua đi, tks.
Thực sự quá đẹp luôn!
Hồi bé anh em có đọc vè “quả địa cầu có 4 đại dương, dương dương dương là cái giường đi ngủ...” không ?
@Nguyyyyentran0906 ơ người miền Trung cũng gọi VÈ nè Nguỵ
@Phụng Sồ Chim én nha.
@nguyenpr089 Én én én là cái chén ăn cơm.
@Nam Air tui gọi láy đường Xích Đạo là "Sáo địt" 😁
quả địa cầu đẹp nhất từng thấy có thể mua được 😁
@bk9sw Hàng lởm vãi, tên mấy thành phố của VN bị sai chính tả
iommvo
TÍCH CỰC
4 tháng
@sskkb Không sao .k sao. hàng us phải nửa tây nửa ta nó mới sang
tieuphong31
ĐẠI BÀNG
3 năm
"biển nam trung hoa"
@tieuphong31 south china sea là tên quốc tế rồi .nó giúp xác định vị trí ,ko xác lập sở hữu
chớ ko tụi Madagasca kiện anh Ấn Độ sao :Indian Ocean 😁
@tieuphong31 vl thế ấn độ dương cũng của ấn đọ chắc , ạ luôn
iamcp
TÍCH CỰC
3 năm
@tieuphong31 Như bác @kixx đã giải thích, xác lập vị trí không xác lập sở hữu nhé.
@tieuphong31 Cái này là do các nhà hàng hải người châu Âu (Tây Ban Nha hay Bồ Đào Nha) gì đó khi đi tìm kiếm vùng đất mới họ vẽ bản đồ sau đó đặt tên cho các vùng biển chưa có tên mà họ tìm thấy, và để cho dễ nhớ thì họ đặt tên theo một quốc gia lớn nằm giáp với vùng biển đó. Nếu người đi biển vẽ bản đồ là người Việt Nam thì chúng ta sẽ có biển Đông Việt Nam rồi. Chứ không phải bản đồ đó do người Trung Quốc đặt tên nhé.
Mua đồ made in china chắc chắn dính đường lưỡi bò. Mang về mà ai đó nhìn thấy không khéo bị đánh chết đó. Cái lưỡi bò khốn khiếp đó ngày đêm vẫn cứ la liếm xung quanh, làm thế nào cắt bỏ được nó bây giờ?
@nghaimin tuỳ chiến lược trung hạn của tq thôi
như hồi xưa ,nó dùng hạm đội tàu cá để tràn xuống
rồi chiến lược dàn khoan..
mỗi thời kì sẽ có strategy phù hợp : )
@kixx Chiến lược của Việt Nam cũng khá rõ ràng, chỉ chửi nhau chứ không đánh nhau, quyết không cho bọn nó cơ hội động binh. Mỗi khi nó động binh thì lại gửi công hàm phản đối với lên báo bù lu bù loa lên nhưng nhất định không dùng vũ lực đáp trả. Vùng biển này ngoài Việt Nam và Trung Quốc còn đến 6 nước Đông Nam Á nữa không dễ để Trung Quốc giở trò.
TrungLun0112
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó nhấp nhô mà cứ tưởng dán bị phồng bong bóng =))
Mình có bằng chứng Trường Sa Hoàng Sa là của Việt Nam
@xinchao Hydro Tại sao Việt Nam không nhận gia cộng bản đồ, địa cầu? Công nghệ không tới?
@khongcnten_2007 rồi bán cho ai ,hay chỉ bán nội địa : )
vd :nước nào đó nhập hàng vn ,thì sẽ ảnh hưởng quan hệ ngoại giao với tq ,và ngược lại
cái này ko khó làm ,nên tốt nhất là tự sx tự sài 😁
garish
TÍCH CỰC
3 năm
@xinchao Hydro Nhìn cái quả địa cầu lởm không tả được
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@kixx Đảng VN sợ chứ Dân VN nào sợ TQ ?
@garish Quả địa cầu ảnh mình chụp đó hả bạn ?
TrungLun0112
ĐẠI BÀNG
3 năm
A Hiệp quay bằng máy gì mà nét căng quá a! Cho e xin thông tin quả máy quay với!
Yêu quá
@TrungLun0112 Nikon z6 ống 50mm thì phải
varentive
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn thấy đôi chỗ bị dán lệch làm giảm giá trị một phần
@varentive Chuyện thường thôi mà.
Chẳng lẽ bản đồ đang lưu hành trên toàn Thế giới(không phải của tàu) đều có "đường lưỡi bò" ? Bài đầu tiên ủng hộ CuHiệp vì "không có đường lưỡi bò".
Quả này đẹp và xịn sò quá.
Hàng fake rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019