Trên tay quạt Xiaomi SmartMi Standing Fan 3: đẹp, mát và có kết nối app

Chill With Dan
10/6/2022 7:7Phản hồi: 72
Trên tay quạt Xiaomi SmartMi Standing Fan 3: đẹp, mát và có kết nối app
Đây là một trong những chiếc quạt đứng thông minh thuộc Xiaomi có thiết kế đẹp, đơn giản mà không kém phần hiện đại. Một ưu điểm của dòng quạt này là khả năng kết nối với app trên điện thoại để chúng ta có thể thiết lập, điều khiển quạt từ xa dễ dàng và tiện lợi.

Cùng mình trên tay chiếc quạt này nhé.

Thiết kế đẹp và hiện đại

_DSC3054 2.jpg
Với những sản phẩm gia dụng thì mình luôn dễ xiêu lòng với những sản phẩm có màu trắng. Dù biết là dễ bẩn, nhưng cũng may chiếc quạt Xiaomi SmartMi Standing Fan 3 này có chất liệu ABS, hợp kim nhôm nên cũng dễ vệ sinh, thường mình sẽ dùng khăn giấy ướt lau là xong.

Tổng thể quạt phối trắng và xám chắc chắn, trọng lượng 3,5kg có chân đế tiện di chuyển. Phần đầu quạt có lưới quạt khít vừa phải nên cũng an toàn nếu trong nhà có trẻ em. Phần đế to chắc chắn để giữ thăng bằng.

Có thiết kế 7 cánh quạt giúp tăng hiệu quả làm mát, luồng gió thổi ra nhẹ nhàng, êm dịu, tạo cảm giác dễ chịu. Cán quạt thon, chắc chắn và dài khoảng 90cm, tổng thể gần 100cm. Dải đèn led hiển thị thông tin chế độ.

Tính năng

Quạt Điện Thông Minh Xiaomi Smartmi Fan Gen 3 có thể tùy chỉnh 100 chế độ gió, góc độ xoay 30, 60, 90, 120, độ tùy theo nhu cầu. Mình thấy khá hay để khi muốn quạt xoay trong một phạm vi nhỏ, nhưng nếu là phòng có nhiều người ngồi thì có thể điều chỉnh góc lan toả rộng hơn.

Thông tin sản phẩm có thể được Sạc đầy trong 4 tiếng.

Lớp vỏ bảo vệ động cơ được cách âm 2 lớp, có tác dụng giảm tiếng ồn xuống mức thấp nhất.

Quảng cáo

Sản phẩm cũng sử dụng động cơ không chổi than DC công nghệ hiện đại để giúp giảm tiếng ồn nhất có thể. Mình công nhận sản phẩm làm tốt việc chống ồn những cũng đảm bảo được động cơ vẫn hoạt động làm mát tốt.

Screen Shot 2022-07-07 at 2.51.07 PM.jpg
Chẳng hạn như có lần mình quay video podcast trong phòng kín hơi ngột ngạt (vì ghi hình không được mở máy lạnh sẽ bị ảnh hưởng tiếng ồn), mình đã dùng chiếc quạt này để làm không khí trong phòng mát mẻ hơn mà vẫn không bị ảnh hưởng bởi tiếng quạt.

Khi quạt hoạt động còn tạo ra các ion âm, giúp khử mùi hiệu quả, diệt vi khuẩn và nấm mốc, bảo vệ an toàn hệ hô hấp các thành viên trong gia đình bạn.

Tóm tắt trải nghiệm

• Quạt mát, không ồn
  • Nhiều lựa chọn điều khiển
  • Các phím bấm điều khiển chưa thân thiện và dễ dùng lắm
  • Điều khiển qua ứng dụng trên điện thoại thì sẽ dễ hơn
  • Đẹp và sang trọng
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BrioPc
TÍCH CỰC
2 năm
Đây là cái quạt có thiết kế nhỏ gọn và đẹp nhất mà mình từng thấy, đã vậy còn kèm theo pin sạc nữa.
Nhưng thấy nhiều người review rằng nó quay rất yếu, chỉ nên dùng trong phòng máy lạnh, thì mình thấy hơi rén và đang suy nghĩ có nên mua hay không.
@trangvekien Nó bằng ngón tay cái thôi bác, chế khó cực kỳ ... A tính lấy keo nhựa AB nặn thành thay thế đây. Hơn 2tr bạc vứt uổng quá, e cũng ưng gió êm vậy là đủ.
@namnguyen1011 Keo Ab dán dc thì cũng ok, với điều kiện không bị cộm bị cấn, còn dán mỏng quá thì cũng chả đủ lực. Thay bằng ống nhựa đi dây điện , dùng ống nhôm , hoặc dùng tol cắt rồi cuốn tròn.
@trangvekien cái cục nhựa đó nó gắn chết vào cái ống nhôm bác ạ nên càng khó, e nặn thành hình giống vậy xong dũa dần cho tròn đi thôi.
FPT Shop đang giảm giá còn 990k ạ
@응웬반캉 Nguyễn Khang sai,FPT bán Fan 2,còn con này là Fan 3 xịn hơn
@응웬반캉 Nguyễn Khang Bên đó sale bản Fan 2 nha, bản mod review là Fan 3
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@Vỹ Spirit chắc nó cũng same same vậy thôi. lỡ mua cây Fan3, trừ km các thứ tầm củ 7 mà về thấy nó yếu rìu. đúng là phòng điều hòa thì ổn
@savi_tỉnh chỉ hơn cái ion & pin thì phải
CangThat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Review như ko review =))
- sạc đầy dùng đc VÀI giờ ?
- Không biết có vừa sạc vừa dùng đc ko?
- Và ko có giá
@CangThat Vài giờ theo mình nhớ là khoảng 3-4 tiếng liên tục. (Vì trong lúc dùng có thay đổi chế độ khác nhau). Khuôn khổ bài trên tay, mình ko ghi chép sát sao từng khung giờ mà quạt hoạt động. Chỉ nhớ là thời lượng pin của nó ổn. Đôi khi mình dùng chút 10-15p rồi tắt, thì gần được 1 tuần. Có thể vừa sạc vừa dùng. Giá 2tr5
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
Quạt này phải dùng điều hòa nữa để điều hòa không khí thôi chứ dùng như quạt bình thường thì không đủ mát
Quạt này công decor thì ngon, công năng thì hơi yếu 😁
tongduyhung
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không kết nối đc với mấy cái ra lệnh giọng nói smart home hơi chán
@tongduyhung 2S kết nối được thì 3 cũng được thôi.
htphoto
TÍCH CỰC
2 năm
Pin nhanh hư, quạt yếu, hư thì bỏ
trandungxd
TÍCH CỰC
2 năm
mua cái này thực sự phí tiền.
quạt gia đình xài rất dễ bị hư lặt vặt như gãy cánh, gãy mấy đai xiết, lờn nút,....khi tìm linh kiện thay thế mấy hãng VN rất khỏe, còn Xiaomi thì phải nói ai có điều kiện cứ mua
Pin không biết bền không nhỉ? Chỉ sợ dùng ít bữa chai pin đến lúc mất điện lại không dùng được
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@asterix0108 Pin LièPO4 size 18650 điện áp 3,2V/1 cell; 3 cell nối tiếp là 12,8V.
Không phải là loại phổ biến và khó thay thế
@track10 18650 mà có nhiều loại điện áp à bạn?
@track10 Pin LiPO4 4 cell nối tiếp khó mua , dễ gặp pin cũ tháo máy 😥 được số lần sạc lên đến 1000 lần , gấp đôi pin lithium ion
@asterix0108 18650 là kích thước của pin
@Hoàng Dương Liệt tks bạn
Ti Em Ti
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mod review cho có vậy? Cái đáng quan tâm nhất là Thời lượng pin thì ko nói rõ, và ko đề cập gì tới giá luôn
@Ti Em Ti Vài giờ theo mình nhớ là khoảng 3-4 tiếng liên tục. (Vì trong lúc dùng có thay đổi chế độ khác nhau). Khuôn khổ bài trên tay, mình ko ghi chép sát sao từng khung giờ mà quạt hoạt động. Chỉ nhớ là thời lượng pin của nó ổn. Đôi khi mình dùng chút 10-15p rồi tắt, thì gần được 1 tuần. Có thể vừa sạc vừa dùng. Giá 2tr5
Ti Em Ti
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chill With Dan Vì mod xinh nên tôi bỏ qua đấy
Hun cái nè
@Ti Em Ti Trời
Mấy quạt này pin yếu quá, sạc đầy mà ra xài có 15ph là tắt
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anhlucky2 Số nhỏ nhất 3w; pin dung lượng 12,8V*2,5Ah= 32Wh thì dùng đuọc 10h
.
Số lớn tiêu thụ 30w thì dùng được 1 giờ
.
Số trung bình 10-15w thì dùng được trong 2-3 giờ
Quạt thông minh 🤓
noMacLe
CAO CẤP
2 năm
Quạt này chỉ phù hợp khi dùng cho mùa đông, trời lạnh nhé mấy chế.
@noMacLe 😅
Quạt trong gia đình cứ cắm điện cho bền. Còn quạt tích điện mua loại gấp gọn tốt hơn.
levinhtin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chill chill, Chill with, chill chill
Cười ra nước mắt
Quạt đẹp, nhỏ gọn mà chất lượg, yên tĩnh mình thấy có con KDK 30NH sài rất tốt (mình dị ứng tiếng ồn) giá cũng ngang ngửa con này mà chất lượng hoàn thiện thì phải nói cực xịn. Sài lâu dài, thẩm mỹ mình thấy KDK hơn, sử dụng con này mà k cẩn thận lâu dài chắc nhanh đi
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cu_cai_nho Nó ko mát vì bạn chọn sai, chiếc quạt này ko dành cho bạn
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cu_cai_nho Mình mua nó ko phải vì nó tiết kiệm điện mà vì nó có khả năng chạy ở tốc độ cực thấp khiến em bé ko bị bạt gió.
Bạn cứ dùng quạt AC cho em bé, người già, rồi tốn mấy triệu tiền thuốc, thì sẽ hiểu công dụng của quạt BLDC
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
2 năm
@track10 Thì rõ ràng là nó ko mát 😃, vẫn còn cãi làm cái gì

mấy con xiaomi này đúng là chỉ dùng điều hòa thôi, ông thử ko bật điều hòa trời nắng vừa thôi đã đủ chết rồi chứ đừng nói nắng gắt.

Nói rõ ràng là đám này quá yếu 😃, mà dùng điều hòa thì nhiều lựa chọn chứ không dùng con này 😁

Còn ông lại lôi quạt AC rồi em bé, người già bị ốm. Thế ngày xưa ông lớn lên bằng cách nào :D, ông ốm suốt à. Đừng đổi lý do ốm là do quạt, cứ thốc quạt thật lực vào người thì cái nào ko ốm. Với càng kỹ quá thì sức đề kháng của con ông ngày càng yếu đấy, chứ không phải tốt đẹp đâu. Kỹ vừa thôi

Mà chốt lại là con trên quá yếu, chỉ dùng điều hòa. Giá thì đắt mà lại nhanh hỏng (bên trên nhiều người confirm)
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cu_cai_nho Uh ông nói đúng

Vậy đi ông mua con khác mà dùng

Con này để cho tôi

Chốt
getbacker86
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang chạy KPI quảng cáo cho con này à ta? :v
quạt để nhà thì mua loại cắm dây ( không biết con này cắm dc không ) .
@渡辺稲荷 thấy mod nói là vừa cắm điện vừa chạy được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019