Trên tay quyển sách tăng cường thực tế ảo (AR) dạy học cho trẻ em

Duy Luân
29/4/2016 10:49Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
Thanks anh 😁

bạn nhầm giữa VR và AR rùi nhé ^^, AR thì phải có trên app, có hình ảnh nhận diện, đt sẽ dùng camera quét cái hình ảnh đó , từ đó cho ra ảnh ảo ở góc độ thực tế !
Mình có rất nhiều hình AR ntn, bạn có time thì inbox mình cho bạn trải nghiệm ^^
Thân !
hut_mit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quockhanh99999 Hiểu ý bạn nhưng mình muốn nói mấy cái trò của bọn phương tây chỉ để giải trí thôi. Bạn nhìn lại video xem. Mấy cái hình ảnh tàu chạy hay ô tô đi chỉ là hình ảnh hoạt hình, tăng cương thự tế AR hay thực tế ảo VR đều là khung cảnh ảo phi thực tế, sao không cho trẻ xem mô hình thực tế mà phải cho chúng tiếp cận smartphone. Oto thì không thấy đựơc bên trong oto có gì vậy mà kêu thực tế?
@hut_mit Nói luyên thuyên đi đâu vậy bạn, đây chỉ la 1 sản phẩm thương mại thôi. Sao bạn ko góp ý để hoàn thiện hoặc nói lên ý tưởng của mình mà chỉ biết chỉ trích thôi vậy
hut_mit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuhu27 Đang góp ý mà, nên làm cái gì cho ra trò chứ không phải mấy thứ nửa mùa
chongao2k5
TÍCH CỰC
8 năm
Hay thật. Sau này trẻ con sẽ học khác xa mình học ngày xưa!
fogprince
ĐẠI BÀNG
8 năm

Mình mới làm thử 1 em cho các bạn xài chơi, định bỏ cả bra ra nhưng hơi thô thiển
Đây là file ảnh để hướng camera vào nhé

Còn đây là file apk
https://www.dropbox.com/s/e90mt8meck6ay68/myar.apk?dl=0
Cái này dùng công nghệ vuforia kết hợp với unity, quan trọng là model các hình nhân vật
LiemPT
CAO CẤP
8 năm
Mình vừa đặt mua cả 3 cuốn. Đang chờ 2 cuốn sắp ra mắt nữa. So với mọi chi phí cho cuộc sống thì chi phí cho sách vở dường như là rẻ nhất mà kiến thức thu về thì nhiều nhất 😃
hidenman
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái AR với cái VR thấy nhiu ng còn hay lộn quá ta
Thấy cái AR của Microsoft hay hơn cài này
Mấy cái này vân còn nhựoc diểm là track vẫn chưa tôt lám

Cái AR khong nhất thiêt phai có tấm hình dể track nó có thể track đuoc bất kể mọi nơi

Giai thich đơn giản AR với VR là

AR lấy môi trường bên ngoai vào chương trình
VR đưa mình vào môi trừong bên trong chưong trinh

AR chỉ duy nhất Microsoft Hologen
VR thì rất nhiều Samsung LG...
Cái kiểu này mình làm cho khách hàng của mình từ 2 năm trước rồi
hungcc
ĐẠI BÀNG
8 năm
này có lâu rồi mà khác gì sách 3D vợ mình bán mấy tháng nay rồi https://www.facebook.com/quynhmyphamnga/
vẫn còn khá thô, chắc đến lúc mình già thì sẽ khá hơn, lúc đó coi 1 em teen với công nghệ trên rùi nhắm mắt an nghỉ được rùi
Hay ghê! CÔng nghệ giờ thật là bó chíu!
Anh chị em Tinh tế chờ sách giáo dục... giới tính cho người lớn 18+++...
😁
gnosis
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm trước có mua cuốn sách của 1 bác bên nhật tảo có 99k. Sách trắng đen. Tô màu xong chỉa smart phone vào nó hiện hình 3d theo đúng màu mình tô luôn. Nhâm vật còn cử động nữa. Baby mình rất thích. Cuốn sách rất dày. Tô hoài ko hết. Có nữ hoàng băng giá, biệt đội siêu anh hùng, rồng, ....
Tại đây có bán bộ Card 3D AR Vừa Chơi Vừa Học Ngoại Ngữ - Món Quà Ý Nghĩa Cho Các Bé - Gía Chỉ 50K / Bộ !
http://vietvr.vn/threads/hcm-bộ-card-3d-vừa-chơi-vừa-học-ngoại-ngữ-món-quà-Ý-nghĩa-cho-các-bé-gía-chỉ-50k-bộ.6100/
trantuan2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhien2006 Mua 3 bộ có giảm giá hem
@trantuan2 Giá này là giá mềm lắm rồi so với các SP cùng loại mục đích là chống coppy đó bạn !
Công nghệ này thì thực ra không mới, nhưng lần nào mình dùng cũng có 1 thắc mắc là liệu không cần cuồn sách mà cho mấy hình này chạy trên mặt bàn hay mép sách được không?
Hôm trước đi hội thảo Hàn Quốc, thấy các bác bên ấy còn bán nguyên cái thảm rồi tích hợp công nghệ AR này lên ấy.
anhsovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nghệ thực tế ảo AR (Augmented Reality) về Giáo Dục

Thẻ 4D, thẻ thực tế ảo 4D+
AliasBoss
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau khi mua và sử dụng mình xin có vài ý kiến như sau:
- Chỉ hạn chế ở vài phương tiện.
- Mô hình phương tiện thiết kê không được đẹp. Không có chức năng zoom, nên hình ảnh trông rất nhỏ giúp cho bé khó hình dung đc kích cỡ của mô hình.
- So với một số quyển sách khác như Magical English Animal (Animal Kingdom), color alive. Thì mô hình thiếu sinh động và độ sắc sảo về chi tiết. Mô hình chỉ chạy lòng vòng, chạm vào thì có thêm tiếng bóp còi thôi.
- Và cuối cùng (ý kiến cá nhân thôi) là sản phẩm mua trực tiếp ko đc free ship. Người mua phải trả tiền ship. Điều này không đc báo trước trên website, ngày cả lúc xác nhận đơn hạn cũng không đc thông báo điều này. 😃
LiemPT
CAO CẤP
5 năm
Dự án sách này đã phá sản mất rồi! Mình mua cuốn sách này từ hồi mới ra, bọn trẻ nghịch được 1-2 tuần chán, vứt xó từ đó đến giờ. Vừa rồi cu Út lôi sách ra bắt bố cài lại cho cho hắn nghịch mà tìm mãi ko thấy, search thì ko còn thấy trang web hay bất cứ thông tin nào nữa 😔
Cảm ơn những bạn đã mang nó về VN dù muộn còn hơn không. Cái này China nó làm từ lâu rồi, có cả chế độ dùng với kính VR luôn chứ không chỉ thuần AR. Mà mình nhớ ở VN, cách đây hơn 1 năm, bộ sách 4D của VRTECH.COM.VN ngoài HN cũng tương tự như vậy, còn được giải thưởng gì đó nhưng chắc truyền thông không hiệu quả nên chìm xuồng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019