Trên tay review Ugreen HiTune H3 Earbuds thiết kế Airpod 2: Có xứng với tầm giá 500K - 600K?

Mtel
27/6/2022 17:33Phản hồi: 54
Trên tay review Ugreen HiTune H3 Earbuds thiết kế Airpod 2: Có xứng với tầm giá 500K - 600K?
Chào các bạn, đây là bài review của mình về Tai Nghe Bluetooth HiTune H3 True Wireless Stereo Earbuds sau 2 tháng sử dụng của mình. Hộp các thứ cũng cũ hơn rồi, màu cũng hơi ố rồi nhưng mình nghĩ 2 tháng là đủ để mình đưa ra một vài đánh giá chủ quan của cá nhân mình. Hi vọng phần review của mình sẽ hữu ích cho các bạn để tìm mua một sản phẩm phù hợp đồng thời mình rất mong muốn nhận thêm các góp ý của các bạn đã sử dụng sản phẩm để bạn nhỏ H3 này được “giải mã hoàn toàn” với nhiều góc nhìn nhất có thể.

Thiết kế hộp sản phẩm

Hộp giấy rất cứng kiểu mở, mặt trước có mã sản phẩm được làm cách điệu trông khá thú vị kèm theo đó là tên sản phẩm nữa.
Mặt sau có hình ảnh 2D sản phẩm và thông số kỹ thuật.

Phía đáy có thông tin của hãng và một vài chứng nhận của sản phẩm như: CE, FCC, UK CA, …

Hộp cứng thì khâu vận chuyển sẽ ok hơn, cảm giác đập hộp sẽ có phần thích thú hơn. Tuy nhiên không có hình ảnh sản phẩm bên ngoài thành ra mình thấy cũng chưa tối ưu cho lắm.

Thiết kế sản phẩm

Kiểu dáng mình cho là tương tự Airpod 2, về màu sắc, kiểu tai nghe Earbuds tuy nhiên cốc sạc của H3 thì được làm thon hơn ở các góc. Một chút mô tả để các bạn dễ hình dung, sau đây mình sẽ đi vào chi tiết thiết kế sản phẩm
so soanh.png
Ngay khi mở hộp ra, mình thấy ngay cốc sạc của Tai nghe H3 ở chính giữa hộp. Với thiết kế hộp bằng giấy cứng, khoảng cách từ cốc sạc đến viền khoảng 4.5cm. Phủ bên ngoài của H3 còn có 1 lớp túi bóng để bọc nữa nên đảm bảo an toàn tuyệt đối cho sản phẩm trong quá trình vận chuyển là 1 và thứ 2 là sản phẩm bị xúc xắc va đập vào khung giấy gây xước dăm. Quả thật hãng quá chau chuốt cho sản phẩm ở từng chi tiết trong khâu hậu cần.

Đi kèm với sản phẩm, chúng ta còn có 1 cáp sạc USB to TypeC dài cỡ 0.5m chuyên dùng để sạc cho tai nghe nữa, đây là cáp sạc thường (5V/1A) để đảm bảo pin của cốc sạc sẽ không bị trai khi dùng củ sạc công suất cao (20W/45W/65W/67W/100W/120W.. ) đều ok vì cáp sạc này có output rất thấp

Phía bên kia hộp chúng ta có 1 quyển sách Hướng dẫn sử dụng (về sản phẩm, tính năng,…). Để ý kỹ sẽ thấy, sách được đựng trong 1 phong bao, vừa khít với khung hộp, hãng khá thông minh khi thiết kế (như ảnh) để phong bao được lấy ra dễ dàng

Cốc sạc

Quảng cáo

Đó là 4 góc của cốc sạc được bo tròn, với bản lề kim loại sáng bóng cùng với chất liệu là nhựa cứng, màu trắng càng làm cho cốc sạc trở nên thanh thoát.

Bản lề được hoàn thiện khá cứng cáp, đóng mở mượt mà âm thanh nghe rất chắc chắn, không thấy có độ lệch theo chiều ngang

Phía sau có 1 nút tròn ẩn, hoàn thiện cũng khá tốt, phẳng với mặt của cốc sạc, không hề cảm thấy bị cấn tay khi vuốt. Nút nhấn này thì có 3 tính năng
  • Đóng nắp, nhấn 1 cái để check xem pin còn bao nhiêu %
  • Mở nắp, nhấn giữ 3s để ngắt kết nối với thiết bị hiện tại và sẵn sàng chờ kết nối với các thiết bị mới
  • Mở nắp, nhấn giữ khoảng 10s để reset hoàn toàn tai nghe
Phía đáy có cổng sạc TypeC (không có nút nhựa để bít lại)
Đỉnh cốc sạc có Logo UGREEN của hãng, được in chìm để tránh bị mờ

Quảng cáo

Kích thước cốc sạc cũng khá nhỏ gọn, trọng lượng cỡ 30g
Dung lượng pin của cốc sạc là 320mA sử dụng pin Li-Po.

Tai nghe

Nếu cốc sạc thiết kế khá giống Airpod 2 thì cặp song sinh tai nghe H3 được thiết kế khá giống Airpod 3. Đặc điểm của tai nghe dòng Earbuds là sẽ hơi khó đeo với các kích thước tai, của mình thì đeo khá dễ và chắc chắn vì thế độ cách âm cũng khá tốt vì nó vừa vặn trên tai của mình. Dạng này mình thấy cũng khá phổ biến của dòng Earbuds.

Tai nghe được làm bằng nhựa, trắng bóng bề mặt nên rất dễ để vệ sinh.
Các khớp nối được hoàn thiện khá tốt, mình vuốt qua vuốt lại không hề bị cấn tay, và không hề cảm nhận được sự tồn tại của các khớp nối.
Lưới chắn bụi bằng kim loại có độ hoàn thiện khá tốt
Có logo UGREEN ở trên tai nghe
Đánh giá sơ bộ về thiết kế thì cốc sạc và tai nghe có độ hoàn thiện khá tốt, tỉ mỉ từng đường nét, góc cạnh. Nếu không phải đã mua thì mình không nghĩ nó ở mức 500-600K

Những điểm mình thích

Đầu tiên là thiết kế, chắc chắn rồi và mình đã mô tả phía trên.

Thao tác tính năng

Các chức năng như Play/Pause/Answer/ Hang up đều sử dụng rất mượt, vì cảm ứng nhạy.

Công nghệ Bluetooth 5.2

kết nối rất nhanh, nhạy và mượt mà. Phạm vi kết nối cũng tương tự 5.0 là 10m.

Thời gian sử dụng tương đối lâu.

Khi tai nghe được sạc đầy bởi cốc sạc thì thời gian nghe nhạc liên tục là khoảng 5.5h và nghe với cốc sạc lên đến 25h. Vì thế đảm bảo nhu cầu sử dụng trong nhiều ngày.

Độ trễ thấp

Mình có sử dụng tai nghe để chơi Game trên PC. PC của mình thì không có Bluetooth nên mình sử dụng USB Bluetooth, mình thấy kết nối với tai nghe cũng rất nhanh, đồng thời khi mình chơi Game LoL thì Combat rất mượt, các pha giao tranh độ trễ gần như bằng 0 từ hình ảnh đến truyền tải âm thanh và kể cả là các tiếng Ping đều rất khớp (như hãng công bố là 70ms). Đây có lẽ là mức độ trễ mà tai người không thể nhận ra.

Nếu chơi game thì các bạn nên chuyển về chế độ Game Mode bằng cách nhấn giữ vị trí cảm ứng của 2 tai trong 3s. Khi đó, âm thanh.. sẽ cực khít.

Chống ồn tương đối ok.

Đặc biệt là vấn đề nghe gọi, độ lọc tiếng ồn khá tốt, mình thường sử dụng tai nghe để ghi âm và call với bạn bè.

Chống nước

Phù hợp để sử dụng trong khi tập thể dục..
Đèn báo khá thông minh

Trên cốc sạc thì có đèn báo pin, nếu đèn trắng tròn nhấp nháy thì cốc đang có khoảng 30-100%pin
Nếu báo đỏ nhấp nháy thì dưới 30% pin
coc sac co den bao.jpg
Trên tai nghe ở vùng cảm ứng cũng có đèn báo màu trắng nhấp nháy
tai nghe nhap nhay.gif
Đèn báo hình tròn, không bị loang nên mình đánh giá hoàn hiện tính năng báo pin này khá tốt

Điểm mình chưa ưng ý lắm

Thứ nhất, màu trắng mặc dù được làm bóng, lau chùi dễ dàng nhưng sẽ hay có vết xước dăm vì thế khi sử dụng để sản phẩm được đẹp lâu thì cần tương đối cẩn thận

Thứ hai, khi nghe nhạc, đặc biệt là nghe Rap, thì đoạn đầu âm thanh kết nối sẽ hơi hơi bị rè, không phải rè kiểu sóng nhiễu mà rè kiểu giọng máy nói không được chuẩn. Khi kết nối ok thì âm rất ổn, Khi nghe Rap thì bass khá sâu, chất âm khá chắc đảm bảo.

Tuy nhiên với dòng Earbuds này thì chất âm và độ bass sẽ ảnh hưởng khá nhiều bởi độ fit với tai. Nhìn chung mình đánh giá nếu dùng cho các hoạt động như học tập (học tiếng), đàm thoại, chơi game thì khá ok. Chơi nhạc thì cũng hơi kén đặc biệt những dòng nhạc đòi hỏi bass sâu.

Một điểm nữa, mặc dù mình nói độ hoàn thiện khá tốt ở các khớp nối trên tai nghe nhưng dùng lâu ngày các khớp nối có thể bị đen.

Trên đây là bài review của mình về Tai Nghe Bluetooth HiTune H3 True Wireless Stereo Earbuds. Đánh giá cuối cùng của mình là quá ngon trong tầm 500K-600K được bảo hành 12 tháng lỗi 1 đổi 1 nên quá cool. Bạn nào quan tâm có thể tìm mua trên các sàn TMĐT. Mình đặt mua trên Lazada được khoảng 2 tháng rồi, hiện tại dùng vẫn rất ổn định và sang xịn mịn. Giá hồi đó mình mua là khoảng 560K.

Bạn nào đã dùng rồi thì để lại góp ý của bản thân để mọi người cùng thảo luận nhé.
Thank all!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chaukyo
CAO CẤP
2 năm
Cá nhân mình không thích các tai nghe có thiết kế quá giống các tai nghe nổi tiếng khác vì như thế dễ bị người khác coi là hàng nhái
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@chaukyo Dòng Earbuds thiết kế cũng na ná nhau, thực ra mình thấy cũng có nhiều điểm khác nếu nhìn chi tiết về các góc cạnh
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
Văn thơ đang lai láng thì vợ gọi đi ngủ nên đoạn cuối có phần hơi vội vàng các bác ak
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trông đẹp nhỉ, xinh xẻo, khá hợp túi tiền. Ug càng ngày càng lấn sân sang nhiều lĩnh vực, ở đây có bác nào dùng củ 200W chưa?
Bai chất lượng phết, mã này Bass khá, âm ổn, quá ngon trong tầm giá. Trước mình mua gian quốc tế cũng khoảng 500k, chờ gần 1 tháng, giờ chắc đỡ hơn rồi
tychuotpk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy thứ tàu cộng đạo nhái thiết kế là méo bao giờ mua
@tychuotpk Kiểu earbuds nó na ná thế mà, +1 là H3 này hơi giống quá nhưng cũng Có đặc điểm nhận dạng riêng, các dòng tai có thương hiệu khác cũng có các mã earbuds tương tự thôi. Chắc bạn sài hàng tàu có trải nghiệm k tốt, mình khá cảm thông
tychuotpk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đạo nhái thì mình méo bao giờ mua. Tàu là chúa trong việc này
maxymono
ĐẠI BÀNG
2 năm
giống tai airpod nên chả bao h mua.
Tại sao sony nó không làm giống airpod đi, toàn những ông tàu làm cái thể loại này
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@maxymono Ha ha tiền nào của ấy bạn ak và sẽ có những đối tượng người sử dụng khác nhau, Sony nó là trùm rồi chẳng có lý do gì để nó chạy theo Airpod cả. Quan trọng là trải nghiệm khi sử dụng về kết cấu, cách thức đeo có thoải mái không, nhu cầu sử dụng âm thanh thế nào, chứ mình chả quan tâm hãng nào, nó phục vụ và đáp ứng ok nhu cầu của mình là triển thôi. Chứ để ý gì ông bên Mỹ ra sao, ông bên Hàn thế nào để làm gì.
@maxymono Giảm tiền R&D để có cái giá 600k.
JizinT
TÍCH CỰC
2 năm
Né mấy hãng tàu ra khi mua tai nghe , mua cái Encok w3 được vài tháng một bên không kết nối dù vẫn sạc bt. Của rẻ không thơm 😃 không đú được với bọn chuyên đâu.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@JizinT Bạn nói thế mình k đồng tình, tai nghe có ti tỉ loại, bạn đưa ra 1 cái W3 của hãng nào mình không rõ, để quy chụp cho tất cả thì lại càng không hợp lý. Rẻ hay thơm nó đii đôi với nhau là đương nhiên rồi (về cơ bản là thế) nhưng nhu cầu sử dụng của mỗi người là khác nhau. Trên bài mình nói thiết kế na ná thôi vì đặc điểm dòng Earbuds là như vậy, nếu so sánh thêm 1 tí thì có rất nhiều điểm khác biệt để nhận diện thương hiệu và mình cũng chỉ dừng ở việc là na ná để các bạn DỄ HÌNH DUNG thôi chứ có bảo đú gì nhau đâu. Đặc điểm của tai nghe không chỉ nằm ở Hình thức, thiết kế mà còn chất lượng âm thanh và mục đích sử dụng của người dùng nữa. Vì thế mình nghĩ chúng ta nên có cái nhìn toàn cục hơn về vấn đề, dù sao bài mình có để là các bạn cho thêm góp ý để góc nhìn về sản phẩm được hoàn thiện hơn, nên bạn cmt mình khá vui mặc dù nó chả liên quan gì
raykid
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel Hôm nào nó “nổ” thì có bài trên ….tai cho ae hóng là ổn! Kk
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel Khổ nhỉ. Chủ thớt làm bài review chất lượng cao thế mà bạn đọc..í ẹ...quá.
Con baseus Encok của ban @JizinT chắc còn bảo hành. Bạn thử liên lạc đổi trả hàng xem sao. Baseus thì chiếu dưới rồi, rẻ hơn hoặc ngang giá nhưng chất lượng với bảo hành hậu mãi thua Ugreen 1 khúc xa lắm.
Ugreen mình thấy chất lượng với giá thành rất phù lợp với đại đa số người Việt. Từ sạc cáp tai nghe. Mình mua con H3 này chỉ 400k, nghe ko có bass nên cho rồi. Mới mua lại con T1 180k đeo để chạy xe rất ngon, chắc chắn và kết nối ổn định.
Sắp tới 7.7 mua con T3 hoặc X5 nữa.
con H3 này làm nắp không ngon, hơi lỏng lẻo nhưng hộp rất gọn gàng bỏ túi quần Jin không cộm cấn gì, tầm 400k đổ lại thì nên mua, cao hơn thì đợi sale thôi.
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy ông ở trên nào là tàu đạo nhái méo bao giờ mua... thì cũng tùy các ông thôi, nhưng nếu có ai đó chấp nhận những cái chưa ổn của nó được thì mua vẫn ok thôi. Mình nghĩ nhu cầu không quá nghiêm trọng thì mua mấy con kiểu này cũng đc chả sao, hỏng thì mua con mới, có 500k.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@hungtrumno mình cùng quan điểm với bạn. Nếu các bạn là fan thì ok mình vô cùng tôn trọng. Còn nếu mua để sử dụng, thì phù hợp nhu cầu là ok vì nó phục vụ cho công việc và cuộc sống của mình mà bạn nhỉ
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
công nhận cái mép được hoàn thiện tốt
ý kiến cá nhân là k nên mua ^^
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenmanhhung303 thank góp ý của bạn. Bạn đã từng trải nghiệm và thấy có điểm gì chưa ok ư? Chia sẻ để mình cùng né với nghen vì mình cũng ít thay đổi đồ dùng nên cũng muốn sử dụng và bảo quản làm sao cho bền 1 xíu
5-600k thì mua hàng likenew nhiều con ngon gấp vạn con này mà nhỉ.
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenmanhhung303 So thì phải so mới như nhau chứ like new so làm gì bạn?

Like new cũng chỉ là đồ cũ, mà đồ cũ thì hàng tá câu hỏi được đặt ra: Nguồn gốc hàng cũ? Chủ cũ dùng thế nào? Có từng hư hỏng gì chưa? Có từng sửa chữa gì chưa? Cũ là cũ đến mức nào, bao lâu rồi? Chế độ bảo hành hàng cũ như thế nào? Còn bảo hành hãng ko hay là bảo hành vớ vẩn của shop?...

Nếu may mắn thì ko sao, còn nếu xui rơi vào mấy cái trường hợp xấu nằm trong mấy câu hỏi trên thì cũng đành chịu.

Ít ra khi mua hàng mới của 1 hãng có danh tiếng ổn sẽ ko phải trả lời mấy cái đó. Cho nên khi so là phải so mới vs mới, cũ vs cũ, không ai so mới vs cũ cả.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenmanhhung303 Cám ơn góp ý của bạn nghen. Bạn đã sử dụng sản phẩm rồi vậy hãy cho mình thêm ít góp ý để các bạn khác có cái nhìn đa chiều hơn về sản phẩm nghen! thank bạn nhiều.
Mua con anker gì đó soundcore 1000 giá sale 5000k cũng okie lắm
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@truongminhnhan88 5000k chắc ngon lắm bạn hê
@Mtel Xài okie lắm bạn
yaibakt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@truongminhnhan88 tai nghe 5triệu mà ko okie thì ai thèm xài.
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel Chắc ổng nói con R100 đó. Sale áp mã laz vào còn đâu hơn 400k thôi. 😁
@turung_anhve Vậy ý 5000k ở đây nghĩa là mua đủ 10 con về xài dần ha :D
mình có 1 con này, cái hộp nó hơi ọp ẹp. trước mình mua khá nhiều tws tàu, vài tháng là tậm tịt, bên to bên nhỏ hoặc chết 1 bên, pin kém... Nhưng con này thì chưa gặp mấy lỗi trên, vậy là ok rồi. Âm thanh thì nghe chống điếc thôi các bác
ninhlexus
TÍCH CỰC
2 năm
@If you dont mind Bass sâu trên bài nói vậy?
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ninhlexus Hầu như ko có bass nha. Mình chắc do đeo lỏng tai quá nên ko nghe bass luôn.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
@turung_anhve Thế mà ông thớt bảo bass sâu
Chém kinh
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tieu.ngao Maybe maybe not :|
grozar
CAO CẤP
2 năm
Giá này thêm tý mua FiiL Key ngon hơn
Nhìn đẹp hơn Airpods2 nha. Ý kiến cá nhân
ooboontoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này tầm 500 600 ko thơm lắm, mình thấy 400 đổ lại ok. Mình sắm sẵn 2 con đi chạy, xài ổn hơn Haylou t33

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019