Trên tay Roborock S6 MaxV: con xịn nhất của Roborock

ahitler81
9/7/2020 16:0Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
“để sử dụng chức năng lau hiệu quả thì trước khi dùng ta nên lau thật sạch sàn nhà trước sẽ tốt hơn” 😫😖😣
@wannaback Thích câu của bác ^^
@wannaback mình nghĩ b phải gửi thư tới tận công ty bển, yêu cầu phải thêm câu chốt của b vào sách hướng dẫn sử dụng 😆))))
@wannaback không cần đâu bạn, nếu bạn cho nó lau thường xuyên mỗi ngày thì rất sạch luôn là khác;
khi dùng cây lau để lau lại sau 2 tuần chỉ có robot lau, KHÔNG CÓ TÍ BỤI nào luôn; lau chủ yếu chỉ để cho thơm, và chỉ cần đẩy qua 1 lần ướt gạch là đủ.
wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang đọc ngon lành thì tới phần em nó có camera là em ớn ngang.
doantuantu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wannaback Ớn gì cụ ^^ Hay cụ sợ 1 ngày nòa đó cụ có ở trên web black
wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doantuantu sợ thiên hạ ói 😂😂😂
Cái bản đồ thấy ko ngon bằng robot bên Qihoo nhỉ
@Banh My Sai Gon Chưa thấy và chưa được trải nghiệm robot của bác bao giờ, hè!
độ sạch quét bụi hút bụi thì giờ con nào cũng ngang ngang nhau, còn nói về phần lau sạch thì những con kéo lê miếng vải ướt như thế này thì vứt hết, không sạch nếu gặp vết bẩn khó !!! lau sạch nhất hiện giờ thì con Legee 688 giá 12tr
@sướng từ nhỏ Theo mình thì cũng tùy, gặp chỗ bết thì người còn thua huống chi robot.
doantuantu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sướng từ nhỏ Mình nghĩ chỉ có con robot giá 0 đồng, k ăn điện, chỉ biết ăn cơm, và luôn hót .... là sạch đc thôi ban ui.
Công nhận chiếc này hay hơn chiếc S5 mà mình đang sử dụng. Nhưng cũng tự hào chiếc S5 này oang oang tiếng việt. còn chiếc bác vẫn là tiếng anh thì phải.
vuminhkhue89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đàn ông phải vùng lên, k để cái cảnh sáng dậy thì quét, tối về thì lau, vk thì ngồi bấm điện thoiaj đc. Mua ngay 1 em, ném thẳng vào mặt vk...rồi chốt "VK cứ vui để, việc nhà a lo" hahaha
ahitler81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuminhkhue89 Nếu bác để ý thì trong bài viết tất cả việc nhà từ quét dọn đều là mình làm, con sư tử ở nhà được cái chịu làm đẹp và nấu ăn ngon thôi, con Robot này thực ra là mua cho mình đúng hơn là mua cho con sư tử ở nhà hic. Hi vọng "nó" không biết lên tinhte.
tính mua mà nhà bé quá nên đợi mua nhà to hơn hẵng tính
Duchai Vu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod thử cho e nó lưu 4 tầng đi
whoissu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy hút bụi chạy bằng cơm có 1 chức năng mà không con rôbôt nào có: đó là khi đang hút bụi, lau nhà có thêm chức năng dọn dẹp đồ đạc, giầy dép, đồ chơi vứt lung tung (tất nhiên có phát ra âm thanh cằn nhằn).
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
so với con Ecovacs T8 AIVI thì hơn thua thế nào có ai rành ko ạ?
ahitler81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@welcomyou Em T8 mình được xem qua demo rồi lau rung có vẻ sạch hơn, nhưng hơi ồn 1 tí, giá cũng khá yêu thương nếu bản nội địa. Nhưng để yên tâm sử dụng thì nên chọn em S6 MaxV.
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
@ahitler81 Cảm ơn bạn
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
Hàng Quốc Tế có 10tr5 giá quá tốt luôn. Đang xài T6 chứ ko là lụn e về rồi
ahitler81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demen72 Của bác bảo hành bao lâu, mình mua hàng giá trị cao quan trọng nhất phải là dịch vụ sau bán hàng và hổ trợ bảo hành sau khi mua xong nên mình toàn lựa chọn những nơi uy tín dịch vụ tốt hơn như FPT, TGDD, ĐMX để mua cho an tâm bác ạ.
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@ahitler81 Của mình bh 1 năm, mình mua Shopee, mua đầu tháng 10/2019, hên tới giờ vẫn rất tốt 😄
Nghia0512
ĐẠI BÀNG
4 năm
bản đồ bị nghiêng à bạn
ahitler81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nghia0512 Lần đầu mình chưa biết sử dụng thế nào cứ thế mà bật bác ạ, mình reset lại thì bạn đồ ok cả rồi. Đúng là Nông Dân lên phố...
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Cũng đc nhỉ
mình mua 3 con robot hút lau cho 3 tầng nhà, sau 1 thời gian thì mình chỉ chọn hút chứ không lau nữa, khi hút sạch rồi dùng máy lau hơi nước nóng thấy nhanh và sạch hơn.
Các con robot có luôn lau phiền là giặt giẻ mỗi ngày, không thì giẻ hôi, và châm nước cũng lích kích nữa.
Mình tìm con nào chuyên lau thôi anh chị em nào biết chỉ giúp, mình nhắm con iLife w4000 mà nó hơi không được thông minh.
mralexco
TÍCH CỰC
4 năm
Robot hút bụi và máy rửa bát là 2 cái đáng tiền nhất khi mua. Còn máy giặt kèm sấy là cái dở hơi nhất 😜
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@mralexco Sao bác nói vậy? Mình xài máy giặt kèm sấy và rất ưng ý đây, bây giờ giặt giũ ko còn bị ám ảnh phơi đồ nữa, đồ giặt sấy xong xếp tủ cất luôn
@demen72 bác giống em, ghét nhất lúc đang bận tiếng máy giặt kêu ting ting báo đến lúc phơi đồ .
Siêu robot hút bụi lau nhà D😁
hlp
ĐẠI BÀNG
4 năm
có 1 cái chi tiết quan trọng ko kém là giá bao nhiêu thì ko thấy bác review :-ss
ahitler81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hlp À xin lỗi bác giá hiện tại là 11tr950 bác nhé. Và kèm 1 đống dịch vụ hổ trợ sau bán hàng nữa, bác tẩu 1 em đi không tiếc đâu.
dung12789
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ahitler81 Mua bên tcs có 10.5tr thôi
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
Spot Clean dùng khi mình muốn vệ sinh 1 khu vực nhỏ mà ko muốn nó chạy hết nhà đó bác.
Ví dụ dọn dẹp chỗ vừa ăn uống xong hoặc vừa cưa cắt gì đó bụi dơ, bác ôm nó đặt ngay giữa chỗ cần vệ sinh bấm vào nút Spot Clean là nó chỉ vệ sinh xung quanh khu vực bác đặt nó, xong nó đứng đó chứ ko quay về Dock sạc đâu, bác phải bấm hình ngôi nhà nó mới về
hightechn
TÍCH CỰC
4 năm
Nhà có dây điện dưới sàn ko nên mua Roborock, nhà mềnh ở chung cư, dây điện của tầng dưới đi dưới sàn nó cứ vướng miết quay vòng vòng rồi tìm đường khác đi, trên mạng bảo do cái chức năng tường ảo dùng cảm biến từ trường mà ko tắt đi được. bực mình hết sức. Hút với lau thì ok sạch.
ahitler81
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hightechn Vậy bạn dùng con này khá phù hợp đấy vì mình test dây điện ổ điện thị Robot nhận diện khá tốt.
Thấy phần nhận diện chướng ngại vật là mê ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019