Trên tay Roborock S6 MaxV: con xịn nhất của Roborock

phamhoach8x
10/7/2020 6:31Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tvtruc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng mới mua S6 Max, sau khi em S5 chết yểu sau hơn 2 tháng dùng. Điều dễ dàng nhận thấy là S6 êm hơn rất nhiều.
@tvtruc Chuẩn bác! lực hút cao hơn s5 nhưng êm hơn nhiều.
philong07
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tvtruc Giờ ai sài s5 nữa bạn! thêm 1 chút thóc là có ngay e s5 max or rước e boss s6 maxv này về sài. Đảm bảo anh bạn mua về k thấy tiếc.
ngothuychi98
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huyenthuong95 Mk thấy s6 MaxV lực hút mạnh nhưng khá êm b ạ
tvtruc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@philong07 Chắc bị bạn cửa hàng nó thuốc. Máy không phiếu bảo hành, không tem bảo hành nên cửa hàng từ chối bảo hành đành ngậm ngủi coi như thuê robot hút bụi cỡ 3tr/tháng😔

Mới đầu chạy cũng ngon lắm nhưng sau khoảng 2 tháng thì diện tích hút được cứ giảm dần trước khi tự tắt, không tự về dock, không biết có phải do pin không.
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 năm
2 ngày chạy 1 lần
@Pnmr560 Thấy chỗ bán con này 11tr5 bác ạ. để hôm nào em xin nghỉ buổi để đi mua con này về chơi. giờ thấy vã lắm rồi ko đợi dc lâu nữa đâu vì tiền vừa lãnh lương tháng trc, nếu đợi lâu quá kẻo tiền lại hết 😆
philong07
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pnmr560 nhìn đường chạy max đẹp. 1 like cho b!
anhxeom9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@philong07 con này chạy đẹp mà đi kín luôn ko bỏ sót à
ngothuychi98
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhxeom9x Nó vẽ đc sơ đồ nên ko sợ bỏ sót đâu a. Bỏ sót là biết ngay ah
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
Có cách nào để S6 Max V nó tự nhận được bản đồ ko? Mình để dock sạc trên nhà, mỗi lần mang lên phải chỉnh map lại về đúng tầng rồi nó mới tự mò về dock sạc được
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
@huyenthuong95 Về mặt kỹ thuật thì có thể làm được.

Bởi vì khi set 1 map cho con S6, đặt nó bất kỳ đâu trên map, nó đều quét 3D xung quanh để tự nhận đc vị trí trên map. Vậy thì, để thực hiện điều mình muốn, nhà sx có thể check 3D xung quanh, rồi ánh xạ lần lượt từng map để xác định vị trí trên từng map, map nào có tỷ lệ % trùng khớp nhiều hơn thì xác định là con S6 này đang ở map đó, vị trí đó. Điều này có thể làm được.
phamhoach8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@welcomyou Bạn nói cũng khá hợp lý nhưng hợp lý hơn vừa dễ cho người dùng và nhà sản xuất, thì nên có 1 nơi cố định của từng tầng để robot ánh xạ khu vực đó và biết đó là tầng nào. Ý tưởng này hay đấy để mình mail lên Roborock.
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
@phamhoach8x Hoặc đơn giản có thêm các nút set sẵn tầng 1, 2, 3 để các cụ ở nhà bấm cho robot hiểu đang ở tầng nào để dọn cho đúng thôi là đc
welcomyou
TÍCH CỰC
3 năm
@huyenthuong95 Sau update đã làm được rồi ;)

@phamhoach8x bác có tác động j ko đóa haha
Có bền ko bạn?
@tuanminhxd1 Mình mới mua dùng dc 2 tháng đã lỗi. Hàng cao cấp 12.45 củ mà chất lượng như vầy là ko chấp nhận dc.
Mình mới mua chỉ 2 tháng đã lỗi cứ đứng giữa nhà báo lỗi number 8. Phải đi bấm phím ở giữa để chạy tiếp. Nhà em mới xây xong 4 tháng. Gọi kỹ thuật của mi thì nói đồ điện tử mà sao đảm bảo ko hư. Đậu móa đúng khốn nạn. Hàng cao cấp nhất 12.45 củ mới hai tháng đã lỗi thì các bạn đã hiểu chất lượng nhé. Nên cân nhắc nhé các bạn.
Cảm ơn bác nhé. E mua trả nghiệm thấy khá tốt. Giá khá ổn tầm 12-13tr.
P/s: e mua ở đây nhé các bác https://zulihome.vn/robot-hut-bui-lau-nha-roborock-s6-maxv/
Đang sale nên các bác tranh thủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019