Trên tay robot hút bụi KOWON 3 IN 1 KCR-0201: máy êm, thông minh, giá 4tr690

aquarius
25/2/2019 17:41Phản hồi: 109
Trên tay robot hút bụi KOWON 3 IN 1 KCR-0201: máy êm, thông minh, giá 4tr690
KOWON KCR-0201 là robot hút bụi, lau nhà. Sản phẩm có sự kết hợp hoàn hảo của công nghệ máy hút chân không và bộ lau, quét kết hợp với hệ thống dẫn đường thông minh sẽ phù hợp cho những căn nhà sử dụng nền gạch hay sàn gỗ. Bên cạnh đó KOWON KCR-0201 có khả năng kết nối Wi-Fi, điều khiển trên smartphone giá 4tr690.

Về thiết kế:
KOWON KCR-0201 có kiểu dáng hình tròn giống với nhiều mẫu robot hút bụi khác trên thị trường. Thiết kế vỏ màu bạc khá đẹp và sang trọng cùng khoang chứa bụi có dung tích lớn, hoàn thiện khá tốt.

Hệ thống nút điều khiển của KOWON KCR gồm có 3 nút cảm ứng khá đơn giản. Tuy nhiên trước tiên bạn cần phải mở công tắc chính nằm dưới bên hông thân máy. Đây cũng là nút tắt hoạt động chính của robot khi gặp sự cố điều khiển không mong muốn.

Robot KOWON KCR có chiều cao khi hoạt động khoảng 10,5 cm. Chiều cao này cơ bản cũng dễ dàng luồn vô những gầm gường hay tủ. Còn lại những mẫu gường hay tủ hiện nay thì không để lộ ra nhiều khoảng hở.

Hệ thống gom bụi của máy bao gồm hai chổi có 3 chân bằng sợi cước giúp thu gom những vụn rác trên sàn. Hệ thống trục hút chính với vỏ ngoài bằng cao su mềm và dải lông quét. Thiết kế này có thể hạn chế những sợi dây hay tóc bị xoắn nhiều vô trục xoay chính.

Khay chứa bụi có diện tích lớn so với các sản phẩm tương đương. KOWON KCR trang bị bộ lọc bụi siêu nhỏ cũng như tấm mút lọc thứ cấp. Khay chứa bụi bằng nhựa có thể tháo rời riêng với bộ lọc để rửa. Riêng lọc thì bạn không được rửa mà chỉ nên thay thế khi bị bám quá nhiều bụi lâu ngày. Hộp đựng nước với cơ chế tự phun nước thông minh

So với nhiều sản phẩm khác trên thị trường, robot KOWON KCR sở hữu ưu thế nổi trội với động cơ cảm ứng cho khả năng hút bụi gấp đôi bình thường, lên đến 1300PA, đồng thời kết hợp với thiết kế giảm tiếng ồn giúp máy vận hành êm hơn (độ ồn dưới 60db) và tuổi thọ động cơ cũng dài hơn.

KOWON KCR-0201 sử dụng công nghệ quét điều hướng thông minh Navigation để định hướng trước khi tiến hành lau dọn khu vực xung quanh nó hoạt động. Từ đó robot phán đoán đường đi phù hợp, kết hợp những hệ thống để tránh vật cản cần thiết. Công nghệ quét laser giúp robot xác định được hết những khu vực cần quét, vì vậy những diện tích cần lau dọn luôn được thực thi đầy đủ. Ngoài ra robot cũng có thể tự quay về khi xong việc hay dự đoán pin của máy sắp cạn.

Bên trong phần nắp bảo vệ, nhà sản xuất cung cấp kèm theo một cây chổi nhỏ để bạn vệ sinh nhanh máy. Nó cũng kèm theo một lưỡi dao cắt được thiết kế để lượt bỏ những cọng tóc rối trên trục hút của robot.
Với bộ điều khiển được cài đặt thuật toán thông minh cùng công nghệ định vị Gypro, robot lau nhà hút bụi KOWON KCR-0201 có thể di chuyển theo hình zig zag, hình xoắn ốc và linh hoạt thực hiện đến 5 chế độ làm sạch khác nhau:

Quảng cáo

• Làm sạch cạnh tường, góc nhà
  • Làm sạch khu vực 2x2m
  • Làm sạch ngẫu nhiên
  • Làm sạch 2 lần
  • Làm sạch mạnh nhất
Quanh thân của robot KOWON KCR-0201 được trang bị đến 10 cảm biến chống va đập. Những cảm biến này có tác dụng giúp nhận biết địa hình, độ cao và chướng ngại vật trên đường đi của robot.

Nhờ khả năng cảm biến vô cùng nhanh chóng, khi phát hiện phía trước có vật cản hay độ cao, KCR-0201 sẽ dừng lại và từ từ chuyển hướng, nhờ đó tránh được va đập hoặc trường hợp nguy hiểm hơn là bị rơi từ trên cao.

Trải nghiệm
Tính năng đáng giá nhất trên KOWON là hệ thống lau sàn. Bí quyết của hãng chính là hệ thống bơm nước điều khiển điện có khả năng điều phối lượng nước xuống khăn lau rất tốt. Cảm biến tự động chuyển sang chế độ lau hoặc có thể dừng lại để làm ẩm miếng lau trước khi di chuyển.

Tính năng khá hay trên robot này là hệ thống cảm biến chống rơi, chống va đập của em nó. Trong quá trình sử dụng mình đã cố tình dùng điện thoại để điều khiển robot đến gần khu vực dễ làm rớt nhất nhưng robot đã phát huy xử lý thông minh. Không như những robot hút bụi khác ngoài thị trường.

Thiết kế hộp chứa nước kín nên không bị rò rỉ nước khi di chuyển. Tấm khăn lau dễ dàng tháo ra để giặt, đi kèm theo hộp sản phẩm là 2 bộ khăn lau. Khi máy hoạt động thì hệ thống bơm nước mới được kích hoạt. Vì thế trong trạng thái thông thường, tấm lau sàn sẽ không hề bị ướt.

Quảng cáo

Việc kết nối robot với ứng dụng di động có trên Appstore, CHplay app KOWON khá dễ dàng cài đặt. Bạn chỉ cần khởi động công tắc nguồn và bấm reset Wi-Fi trên robot, kết hợp với việc thực hiện theo hướng dẫn trên phần mềm là có thể kết nối được ngay. Giao diện sử dụng khá thân thiện vì không có nhiều tuỳ chọn phức tạp. ( Sách hướng dẫn bằng tiếng Việt thì việc cài đặt quá dễ dàng cho những người sử dụng robot hút bụi lần đầu)

Trải nghiệm cho thấy bạn có thể theo dõi được robot hoạt động qua app thông qua bản đồ. Sau khi đã tự tạo được một bản đồ cho khu vực hoạt động, bạn có thể lựa chọn cho robot quét dọn ở các phòng khác nhau, hay một khu vực nhất định bằng cách chọn trên vùng của bản đồ. Cấu trúc quét của robot theo dạng các ô vuông ca-rô nên đảm bảo hiệu quả hút và lau tốt nhất. Anh em đi làm cả ngày mà vẫn muốn kiểm tra robot làm việc thế nào ở nhà thì app này đáp ứng tốt nha anh em.

KOWON KCR-0201 có hộp đựng nước với cơ chế tự phun nước thông minh giúp tiết kiệm nước lau sàn, giúp sàn nhanh khô, tự ngưng rỉ nước khi bị mắc kẹt, không bị quá ướt

Thời gian hoạt động của Kowon nằm ở khoảng gần 2 tiếng. Với thời gian sạc 3 tiếng để máy tiếp tục hoạt động.

Về phụ kiện thay thế thì anh em cứ yên tâm có thể dễ dàng mua tại các đại lí Kowon phụ kiện như: miếng lau, chổi quét... nếu máy có vấn đề thì Kowon sẽ hỗ trợ nhiệt tình đến anh em.

Hạn chế:
Robot hút bụi vẫn còn hạn chế nhỏ mà nhiều máy robot hút bụi trên thị trường đều chưa xử lý được, đó là không vượt qua được miếng lau, hoặc cây chỗi quyét nhà. Nếu những phiên bản robot hút bụi mà khắc phục được vấn đề này mình nghĩ sẽ quá tuyệt vời.

Kết luận:
Với mức giá 4tr690, được BH 18 tháng KOWON KCR-0201 theo mình đây là con robot hút bụi đáng có trong mỗi gia đình. Lợi thế lớn nhất là khả năng lau nhà nhờ cơ chế tự phun nước thông minh giúp tiết kiệm nước lau sàn, giúp sàn nhà nhanh khô, tự ngưng rỉ nước khi bị mắc kẹt, không bị quá ướt có cảm biến nhận diện thông minh. Khả năng vẽ sơ đồ nhà và thực hiện việc quét theo nhiều tuỳ biến bằng ứng dụng cũng là điểm mạnh của chiếc robot KOWON này.
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

choux
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon nè, mình đang tìm con robot hút bụi + lau nhà, con của Xiaomi thì mắc quá mắc, con Gen 2 mới có lau
@choux Con này nhìn có vẻ ko có quét laser sợ sẽ chạy lung tung
Ihm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vicki_iphone Có map nhé
siriusg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@saladsmile Bạn cho mình hỏi phiên bản software của bạn là bn vậy? Sao của mình ko thấy biểu tượng edit map nhỉ. Tks bạn, nếu được bạn vui lòng pm mình số tel mình alo bạn chút.
dungnguyen88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@choux Lực hút con này 1300 PA còn yếu hơn gen 1 xiaomi không biết nó có hút sạch không nữa. Con gen 2 xiaomi 2000pa, mua cái này quan trọng là lực hút + pin
Chụp hình mà không chụp cái bụng và chổi cho anh em xem vậy anh mod.
Xài mấy cái này quan trọng là phụ kiện lọc, chổi đồ dễ mua hay không nữa.
@Nam Air Chuẩn, em quan tâm mỗi phụ kiện dễ mua không, chứ ko thay mệt lắm, trước dùng con toshiba kẹp nách bên Nhật về, thay pin với chổi phát mệt, giờ vứt xó, pin giờ xạc nửa ngày chạy hơn 30min tí
mabutvc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air Con này có app điều khiển qua app mà bác.
@aquarius anh ơi, có vẽ tường ảo ngay trong app được không ạ?
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@Nam Air Chuẩn. Có cái bụng quan trọng thì ko thấy đâu.
Không thấy em quay quá trình lau của nó nhỉ, nó đi dạng vòng tròn hay đi dạng vẽ đường thẳng ô bàn cờ?
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuhai6 So với con này và em Gen 2 con nào ngon hơn anh 😁
@Lưu Gia Anh Anh có biết đâu, vì ko thấy hoạt động. Cơ mà con này rẻ hơn
uranos
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lưu Gia Anh Con này có cửa gì so với gen 2
degiadaosi
TÍCH CỰC
5 năm
Con này so với con xiaomi đời 2 thì có thua nhiều ko nhỉ? Thấy giá bằng nửa. Đang tính mua con xiaomi mà mắc quá. Bác nào dùng cả 2 rồi cho ý kiến góp ý với 😁
@degiadaosi Bài sặc mùi quảng cáo, cái vụ lập bản đồ nhà không thấy nhắc là biết nó chạy loạn trong nhà rồi.
kida7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@degiadaosi đang dùng cả gen1, gen2, gen 2 động cơ khoẻ hơn tí, có tường ảo với có thể lau nhà. lọc bụi của gen 2 có thể rửa bằng nước. gen2 đẹp hơn với ít bị xước quanh vùng cảm biến va chạm hơn gen 1
@Aquarius Vblog Ngon hơn thế nào, cho xin vài điểm ngoài cái giá đi bác ơi
caubekeen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@degiadaosi cứ con gì có 2 chổi là 99% là cùi - ko tuổi so với gen 1 nói chi gen 2
Quan trọng là có đồ thay không ấy
K thấy nhắc vụ pin bọng j nhỉ
@khautrangdammau cùng thắc mắc như bạn 😃
golizza
TÍCH CỰC
5 năm
nghe bài sặc mùi quảng cáo chứ đâu phải trên tay
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@golizza Chuẩn, đúng ý mình muốn nói
@golizza Đọc thấy chẳng tin được bác ạ
tinhs2cop
ĐẠI BÀNG
5 năm
@golizza chuẩn luôn bác ơi, toàn thấy khen so với hãng khác mà không thấy nói rõ ưu điểm nhược điểm.
MrBoC
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng là nhièu mùi quảng cáo quá!
iRobot i7 là ngon
donasnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nick SAM nhìn cái giá là bít ngon hơn rồi
Mua con này về bảo đảm con vk nó quăng vô mặt luôn
Nghĩ sao bt ra mấy tri mua cái này về trong khi tui còn sống sờ sờ đây chứ có chết đâu
Truóc mua cái tivi đc tặng cây hút bụi nó cũng quăng vô góc có xài đâu
hummer18
ĐẠI BÀNG
5 năm
@băng tải hai tín Sau đó vợ vẫn bắt bác nai lưng ra quét nhà thôi 😆)))
kida7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@băng tải hai tín vợ mình thì thấy sướng hẳn do ko phải quét nhà lau nhà hàng ngày mà nhà vẫn sạch tinh tươm 😆
@hummer18 đúng luôn, vụ mua máy rửa bát cũng vậy
@trungtien3000 Chẳng sướng đâu bạn,sướng ngày thì khổ đêm ấy mà:p
TÔI THÌ CHƯA CÓ DỊP TRẢI NGHIỆM SỬ DỤNG ;
TRỰC QUAN THÌ CÓ PHẢI CHỈ THÍCH HỢP VỚI NHỮNG NHÀ, NHỮNG PHÒNG ỐC LÁT GẠCH NHỮNG NĂM GẦN ĐÂY, HOẶC LÁT VỚI SÀN GỖ "NHÂN-TẠO" (GIẢ GỖ) LÁNG SẠCH.
@Nguyễn Hà Nguyên Vũ Nói chubg sàn phẳng là đc.
Gạch men, đá, gỗ ok...
@TYA Rất cám ơn bạn chia sẻ chỉ giáo cho.
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài này là quảng cáo chứ "trên tay" gì. Quảng cáo lúc nào mà chả tốt nhất.
Giáp Nam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hãng này là của nước nào vậy ạ? Hàn Quốc à? Tìm Google thì VN 😃
huynhkhangoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nước nào sản xuất vậy anh? Chỉ lau có 2x2 thôi à?
@huynhkhangoc Sx tại Chị Na, nhưng máy tối ưu tiếng anh và việt. Phụ kiện thay thế đều có tại vn. Lau và hút 2x2 lun
@aquarius Tinh tế có điều kiện làm mấy bài test so sánh mấy con kiểu này cho anh em thao khảo với, vì chi phí ko rẻ mà mua về ko hiệu quả chết với mấy bà.
luuha277
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thấy nói đến vụ Pin và Động cơ...
coolix
ĐẠI BÀNG
5 năm
thị trường nhiều chọn lựa quá mà em thì cũng đang có nhu cầu mua 1 con trong tầm giá dưới 10tr, ace bạn bè nào có thể gợi ý giúp được không ạ.
@coolix Mình nghĩ con này sẽ phù hợp vs bạn ko lăn tăn nhìu đâu
@coolix 1. Irobot 960 hàng demo -> mình comment cho anh hx cái này và dsi mua check cùng luôn. Khen hết lời

2. Xiaomi gen2
Hay quá ko biết là có hơn đc robot chạy bằng cơm ko. Ok cũng mua 1 cái về
@samsunggalaxy Tất cả những con robot hút bụi bán trên thị trường ko con nào hơn robot chạy bằng cơm nha. Nó chỉ đỡ cho mình 60% thôi
mình ko tin tưởng lắm mấy loại robot hút bụi này, toàn là dùng chổi quay quay quơ quơ ko sạch
nghoangtin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@samsunggalaxy Đúng là máy móc mới làm được nhưng việc mà con người ko thể hoặc ko dám làm. 😃))
sonnb
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanquang_caxc Thì mình đang nói là nó ít bụi thì dùng mới hiệu quả mà. Đỡ phải lau hàng ngày.
@aquarius Ý bạn nói câu không vượt qua được cây chổi và miếng lau,nghĩa là nó thua về phần làm sạch à?
@hoainam_002 ko pải nhé, ý là nó ko xử lý được khi vướn vào giẻ lau hoặc mấy cây chỗi quét nhà truyền thống á

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019