Trên tay robot hút bụi và lau nhà Xiaomi Mijia

Didu
13/9/2019 4:3Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyennd1207
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xiaomi có nhiều model quá nhỉ, Mỗi trang lại ghi tên sản phẩm 1 kiểu thành ra không biết đường nào mà lần 😔
Mình đang muốn mau 1 em tầm giá ~7 triệu quay đầu, ae tư vấn cho mình với.
Mấy dòng robot như này hút bụi vs lau nhà có sạch ko ae 😁
zelking
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cứ bảo đây là sản phẩm cho người lười, cá nhân e thấy từ ngày có con robot này, còn mệt hơn lau nhà.
Trước khi lau phải nhặt hết rác to, mảnh giấy, túi nilon, dây điện quấn gọn..... Khổ nhất đoạn nó chui vào gầm giường, gầm tủ rồi bị kẹt trong đấy, cả nhà lại phải khênh tủ để giải cứu e nó.
Nói chung cảm nhận sau 6 tháng sử dụng thì e thấy sức khoẻ mình tốt hơn trước rất nhiều, ko cần tập gym thường xuyên nữa.
@zelking Về hiệu quả lau vs quét thì thế nào bác?
VNPT001
TÍCH CỰC
5 năm
@zelking Thế là do bác chưa phân tích hết điều kiện môi trường nhà bác trước khi sử dụng rồi 😆
zelking
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Devil May Cry 91 Cũng tạm được b ah, phù hợp với nhà chung cư
zelking
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VNPT001 E phân tích điều kiện rất kỹ rồi, phân tích luôn cả tâm sinh lý của người sử dụng luôn, nhưng bọn nhóc nhà e có vẻ ko quan tâm đến cái phân tích đấy
VNPT001
TÍCH CỰC
5 năm
@zelking Thế thì chia buồn với bác
Model nào của xiaomi dùng giờ là ngon hơn cả cụ
Nhà mình đang dùng còn irobot 980 hai năm rồi chưa hỏng , không biết có lên đổi qua hàng này không nhỉ , thấy irobot có vẻ không thông minh bằng con này
Con này ngon nhất rồi giá bên Trung Quốc tầm 6 triệu
Sonikkidding
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này hút được tóc & lông chó mèo không bà con?
trphong
TÍCH CỰC
5 năm
@Sonikkidding Được
Con này so với roborock thì sao nhỉ?
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn gọn gàng
omega333
ĐẠI BÀNG
5 năm
10-15 tr thì mua con nào các bác
farcry2708
TÍCH CỰC
5 năm
Thêm ít lấy con gen 2 ngon hơn, pin tới 5200, chỉ thua ở lực hút là chỉ có 2000 thôi
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kinh nghiệm xài mấy con robot này là mua con nào càng thấp càng tốt, mấy con xiaomi này cao quá
copcon26486
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần mỗi chức năng lau nhà riêng, con này có vẻ phủ hợp, mà hộp nước 500ml có bán riêng ở cửa hàng không ad @Didu
Gallus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này có cần băng từ để dừng lại khi gặp cầu thang không nhỉ anh em, hay có tích hợp cảm biến luôn?
topkiss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gallus Vẽ tường ảo trên App bác ạ
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gallus Ko cần đâu bác, nó phát hiện bị hụt tầm 5cm là nó dừng, không rơi đâu mà lo
gần hết pin nó có tự quay về chỗ sạc ko mod
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@saigonapp_com Có chứ bác, sạc xong làm việc tiếp.
Tuy nhiên em chưa thấy nó yếu pin bao giờ, trừ khi sàn nhà bác tầm 200m2 😁
@HaLeDa Bác dùng con Mijia pin 3200 này luôn hả
Ko kết nối đc với Google Home thì cũng hơi buồn. Nhưng mà phải công nhận mấy đồ này Xiaomi làm ngon thật
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hiếu_Sad Nối được Mi Home xong link sang google Home bác ạ.
https://tinhte.vn/threads/cach-ket-noi-thiet-bi-smarthome-xiaomi-vao-google-home-assistant.2922931/
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hiếu_Sad Thêm bài cho bác tham khảo, ra lệnh bằng giọng nói được luôn.
https://tinhte.vn/threads/cach-link-robot-hut-bui-xiaomi-voi-google-home-va-ra-lenh-bang-giong-noi.2935311/
@HaLeDa E đang nói con của bác chủ thớt trên kia là hàng nội địa nên ko link sang được bác ạ. Chứ ở nhà e có con Gen1 thì vần ra lệnh bằng GA ầm ầm
Khoinhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy từ TRÊN TAY là méo thèm đọc.Vô viết vài hàng.đi ra.Di ứng quá thể với TRÊN TAY,Dich một cách TRẦN TRỤI từ tiếng nước ngoài ,hèn gì BÙI HIỂN lại rống to đến thế.
fuyin
TÍCH CỰC
5 năm
@Khoinhoc Vậy đề xuất của bạn là thay bằng từ gì?
Khoinhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fuyin Trải nghiệm là chính xác nhất
Lâm159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đồ xiaomi dùng rất hay,tốt
lenhan555
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi, con này gần hết năng lượng sẽ tự động quay lại chỗ sạc hay sao nhỉ?
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng có 1 con không nhớ mã là gì nữa, mình thích nhất ở chế độ đặt cho nó hút bụi khi đi làm thôi. Lúc về thì nhà cũng sạch tương đối rồi.
Đi vệ sinh cái máy quá cha. Chơi hút bụo cầm tay cho nhanh cho rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019