Trên tay sạc 100W Hyper Juice Stackable: đẹp, tiện, nối tiếp được

cuhiep
25/9/2021 2:48Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không thấy nhắc tới việc sạc đồng thời, mỗi cổng 100W đồng thời?
@Mr Prince Nó sẽ chia ra từ 100W cho những cổng khác
Hoạt động chia điện của HyperJuice Stackable 3C1A HJ417 thông tin mình lấy từ gian hàng chính hãng của Hyper trên Shopee.

✔️ USB-C 1 : 100W
✔️ USB-A : 18W
✔️ USB-C 1 + USB-C 2 : 45W + 45W
✔️ USB-C 1 + USB-A : 80W + 18W
✔️ USB-C 1 + USB-C 2 + USB-C 3 :
@barrettroyal Cho mình xin link chi tiết đê. Mình kiếm trên web Hyber mà ko có cái này.
@Nick SAM https://shopee.vn/Sạc-đa-cổng-HyperJuice-Stackable-GAN-100W-3C1A-PD-PPS-QC3.0-siêu-nhỏ-HJ417-Hàng-Chính-Hãng-i.297776996.13916051009
Ôi thick quá mà đụa mỏe cái giá ...
Quá xịn
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
giá sợ quá 😆) thôi mua ugreen cho lành
Sạc stackable 100w
Fcents
ĐẠI BÀNG
3 năm
nếu cắm cùng lúc 3 cổng thì mỗi cổng vẫn 100w hả a? sạc cùng lúc 3 con macbook pro 16inch đc?
@Fcents Cục sạc tối đa là 100W.
Cắm bao nhiêu cổng thì lấy 100W đó chia ra cho những cổng đó.

Nếu bạn mua cho Macbook Pro 16” thì nên để ý tới review của bác này, rồi tìm kiếm xem có những ai cũng bị vậy ko.
lilw
TÍCH CỰC
3 năm
Cái giá nhìn khá chát 😁 màu mè chút mà mắc quá. Chẳng bù mình đang dùng cục Omega 200w, kha hài lòng vì nó chỉ chia dòng cho 1 USB-C, còn 1 cổng giữ nguyên để sạc thiết bị như laptop :D

https://chargeasap.com/products/200w-omega-usb-c-charger
jerryno6
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ChuoiNo1 ok, bạn nói vậy mình yên tâm rồi, vậy là khi đi máy bay chỉ quan tâm đến pin sạc dự phòng thôi, cốc sạc, adapter sạc ko cần phải lo 😃
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@jerryno6 Adapter có lưu trữ năng lượng gây cháy nổ đâu mà họ cấm
lilw
TÍCH CỰC
3 năm
@jerryno6 nói chung e dùng mới có 1 tháng, chưa thấy gì bất ổn, chỉ có phát hiện ra 1 lỗi ngớ ngẩn của nsx là hoán đổi vị trí 2 port C1 và C2, làm lúc mới dùng e bị hoang mang. tưởng sạc dỏm vi cắm con MBP 15" 2015 qua c-magsafe2 vào C1, nó cứ ngắt sạc liên tục. Mãi lúc sau hoán đổi port và test qua cục đo dòng mới phát hiện.

Cách phân bổ thực tế cho cả 4 ports như sau:
C1 + C2 + A1 + A2 = 65W + 100W + 12W + 12W

E cắm sạc liên tục cho 2 port là C2 và A1. Lâu lâu cắm sạc thiết bị thứ 3 vào C1 thì có hiện tượng ngắt dòng ở A1 để chia lại cho C1. Còn C2 nó vẫn giữ nguyên dòng và ổn định, ko hề có sự cố nào xảy ra. Như vậy nó gần như cam kết của nsx là 1 port C giữ nguyên dòng, chỉ có 3 port còn lại chia ra với nhau. Theo e dùng, C2 cắm laptop, C1 cắm iPhone, A1, A2 cắm sạc thiết bị cũ như iPhone đời cũ, hay airpod2 thì nó hoạt động tốt với nhu cầu của e.

Nhiệt độ khi ko sạc vào khoảng 30-35 độ, cắm sạc 4 thiết bị có thể lên đến hơn 65 độ. NSX thì khuyến cáo ko sạc thì tháo ra, ko nên cắm vào ổ điện.

Nói tóm lại là e đợt đó pre-order 2 cục, sử dụng quá hài lòng với số tiền mình bỏ ra 😁
jerryno6
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lilw Hay quá, thông tin của bạn rất hữu ích ấy. Nhìn chung cục này ngon và đáng để mua hơn mấy cục khác, ăn tiền ở cái cổng C2 lúc nào cũng 100W. Chỉ lăn tăn mỗi Cái vụ cắm vào ổ điện mà không sạc nó cũng lên 30 độ thì hơi ngán thật. Vì cơ bản lúc nào cũng sạc, ví dụ mình xài macbook pro 16 inch, cắm sạc liên tục luôn, khi nào đi đâu mới tháo sạc ra, và đêm khi đi ngủ máy sleep, củ sạc macbook không hề nóng luôn.
vubaoduy11
ĐẠI BÀNG
3 năm
hóng quá, vừa cmt bên hoitinhte xong, không biết có đc nhận không?
nhìn gọn thật
pvn2k5
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình nghĩ cục này ngon mà còn rẻ
Mọi người giải đáp giúp em tí về vấn đề sd sạc GaN này với ạ
Hiện tại em đang dùng 1 laptop Dell chip đời 8 dùng sạc chân tròn có thể nhận sạc tối đa 65W
Vậy nếu em dùng cục sạc GaN như này với dây Type C và dùng adapter chuyển từ type C sang chân tròn thì có oke ko ạ
thecat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đào mộ lại chút vì mới lấy em này, độ hoàn thiện vỏ ngoài không được nuột nà bo tròn gọn như mấy em anker hay ugreen, mà giá tiền thì vượt quá xá.
Mới bị chết em baseus GaN3 65w nhỏ gọn, mà chết ngay trong chuyến công tác, khi mà thật sự cần dùng nó cho sạc laptop và điện thoại, còn em anker vừa bị mất khi đi du lịch (quên ở khách sạn). Do vậy, mình quyết định nâng cấp, mua 1 em chất lượng, qua review trên các kênh của VN cũng như tây đều khen, nên mình lấy Hyperjuice này.
Mong rằng ruột em này thực sự chất lượng như lời đồn!!!
@thecat đang coi cục này nên đào mộ cmt của bạn lại chút, 2 tháng qua xài ổn ko bạn? mình vô trang gọi vốn thì một đống cmt kêu là bị cháy dù chỉ sạc iphone với ipad cùng lúc, nghe mùi khét, nghe tiếng nổ lách tách này kia, bị cả 2 phiên bản stackable 65w và 100w.

https://www.kickstarter.com/projects/hypershop/hyperjuice-stackable-gan-charger-65w-and-100w-usb-c/comments
thecat
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nars Elemental Beast Hiện tại chạy rất ngon, không vấn đề gì, mua em này sach laptop là chính. Máy samsung nhận sạc siêu nhanh. Mình lấy thêm 1 em 66W Hyperjuice nữa.
@thecat cám ơn bạn, đang xài belkin với cục 96w 1 cổng mà nó ko hỗ trợ chuẩn của hãng khác cũng chán, chắc lụm cục này quá
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
Các b dùng dòng hyper này ở VN có nhận được email báo thu hồi sản phẩm không vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019