Trên tay sạc dự phòng Anker 2 trong 1 hình thỏi son nhỏ nhắn, cực nữ tính và tiện dụng

Lê Huyền Vân
8/12/2021 8:19Phản hồi: 85
Trên tay sạc dự phòng Anker 2 trong 1 hình thỏi son nhỏ nhắn, cực nữ tính và tiện dụng
Hôm nay mình trên tay viên pin dự phòng hình thỏi son mà mình đã thích ngay từ cái nhìn đầu tiên. Tên đầy đủ của viên pin này là Anker PowerCore Fusion Prism 5K, đây là một viên pin dự phòng kiêm cốc sạc. Mình thích viên pin này không chỉ với ngoại hình độc đáo, nhỏ gọn mà còn ở sự tiện dụng của nó khi dùng.

Trên web viên pin này được bán với 2 màu sắc là đen, hồng và xanh trắng, mình thích sự nữ tính và sáng sủa của tone màu pastel nên chọn màu hồng.

Ngoài hình của viên pin được thiết kế cực giống một thỏi son thật của chị em phụ nữa bao gồm chi tiết như nắp đậy. Ở giữa viên pin có một đường cắt chia nó thành 2 nửa với phần trên nhám và phần dưới hơi bóng. Tương tự như nắp và thân của thỏi son thật, chỉ có điều với viên pin này thì đó chỉ là đường nét thiết kế thôi, nó là 1 thỏi pin liền lạc.

Sac Anker_9.jpg

Để viên pin cạnh những thỏi son khác để thấy rằng kích thước thực tế của nó to hơn nhiều lần 1 so với thỏi son bình thường chị em hay dùng. Tuy nhiên với mức dung lượng 5000mAh, mình thấy thiết kế của nó cực kì nhỏ nhắn.

Sac Anker_3.jpg
Phía bên trên là nút nguồn với 4 đèn LED báo hiệu thời lượng pin với mỗi chấm sáng là 25%. Mỗi lần sạc đầy có thể dùng nhiều lần cho nhiều thiết bị khác nhau, dựa vào đèn báo mà mình sẽ nạp lại năng lượng kịp thời cho viên pin.

Sac Anker_1.jpg
Phía dưới của viên pin có một sợi dây treo bằng vải. Những viên pin dạng dẹp mình có thể dễ dàng áp vào phía mặt sau điện thoại để cầm, còn với viên pin này thì mình dùng giống trên hình. Sợi dây giúp mình treo viên pin lên 1 cách rất tự nhiên và vừa sạc, vừa dùng cũng thoải mái. Trọng lượng của viên pin rất nhẹ nên treo trên tay lâu cũng không cảm giác nặng hay mỏi.

Sac Anker_12.jpg
Viên pin chỉ có 1 đầu ra duy nhất là Type C nằm ở đỉnh đầu, hỗ trợ sạc nhanh với công suất tối đa 20W. Ký hiệu PowerIQ 3.0 (công nghệ sạc thông minh của Anker) được in ở phía trên cho chúng ta biết được là viên pin sẽ tương thich với hầu hết các công nghệ sạc nhanh hiện có trên điện thoại và cũng hỗ trợ sạc được cho các thiết bị khác như máy tính bảng, máy tính xách tay. Tính tương thích cao là một điều mình thích nữa với viên pin nhỏ nhưng có võ này.

Sac Anker_5.jpg
Chưa dừng lại ở đó, mình gọi viên pin này là 2 trong 1 vì nó còn là một củ sạc đúng nghĩa với trấu cắm tích hợp bên dưới. Trấu cắm này bình thường có thể giấu ẩn vào trong, khi cần dùng thì kéo ra rất tiện.

Sac Anker_11.jpg
Đây cũng là cách chúng ta nạp năng lượng cho viên pin bằng cách cấm nguồn trực tiếp. Trong một số trường hợp, chúng ta có thể biến nó thành củ sạc cho các thiết bị đang dùng.

Quảng cáo

Sac Anker_10.jpg
Khi cắm điện và dùng như một củ sạc thì viên pin sẽ ưu tiên cung cấp năng lượng cho các thiết bị trước, sau khi máy đầy pin thì nó mới tự sạc pin cho chính nó.

Nói tóm lại, mình cực kì ưng ý với viên pin Anker này. Ban đầu mình chỉ nghĩ mình thích và muốn mua vì ngoại hình độc đáo và màu sắc đẹp. Tuy nhiên, khi mua về dùng mình thấy viên pin phù hợp để mình mang theo hàng ngày. Khi đi chơi cũng có thể để trong túi nhỏ, chỉ cần mang theo pin này và 1 sợi cáp ngắn là đủ, không cần mang theo cốc sạc.
So với những viên pin dự phòng khác hiện nay thì mình nghĩ nhược điểm của nó là có ít cổng kết nối để có thể sạc dùng lúc đa thiết bị. Tuy nhiên, với kích thước nhỏ và gọn cùng mức dung lượng 5000mAh đã hợp lý.
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc công suất 45w thì ngon, dùng cho Macbook luôn
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@╰‿╯ 😆 ảo ma canada lun
tieutu911
TÍCH CỰC
2 năm
@╰‿╯ mạch tôi chế 3 trong 1. đèn pin siêu sáng. mòi thuốc. sạc đt
Có link mua ko mod? Ddem làm quà tặng chuẩn luôn 😁
Anhdt162
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ối dồi gần 800k🤣
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Ngụy Nô Con Hoang đây là shopee và ng bán và địa chỉ là ngay ở HN b à, mua hàng chỉ sợ ng mua ko biết quay clip thôi, còn lại chỉ là mất công
@ChuoiNo1 Mất tgian thôi bạn.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Ngụy Nô Con Hoang Đúng rồi, nên trước khi mua phải kiểm tra shop có đúng ko, có lịch sử mua bán ko, đánh giá ra sao, có mức giá bất ngờ hay ko… chứ 0 đánh giá, ko sp đữ bán, giá bằng 3/5 chỗ rẻ nhất mà lao vào mua thì cũng chịu thua
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
2 năm
@Anhdt162 giá anker riết hư cấu vãi 😆 nhiều ông không biết sao lại thích
10000 mAh mà gọn quá.
Pin dự phòng lại lên 1 tầm cao mới.
Haizz lại muốn thay r
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
2 năm
@vanlinh2905 có xem bài không z bác 😀
@Duyy Tânn bài sửa rồi =)) lội cmt dưới nhé
Video thì nói là 5000mah. Bài viết thì viết 10000mah. Nếu 10000mah nó phải có kích thước gấp 2 lần.
@nguyencaothangtp Sai chính tả hay dịch nhầm nghĩa thì là tính năng chứ không phải lỗi nhé haha
@nguyencaothangtp trong tên sản phẩm có chữ 5K, thật ngạc nhiên khi dung lượng pin tới 10Kmah...
@nguyencaothangtp 5000 á mình ghi nhầm và đã edit rồi nè. Sorry mọi người.
Lam Air
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@nguyencaothangtp Vân cầm cái nhỏ nhưng lại mong muốn cái to bạn à.
ides
CAO CẤP
2 năm
Có loại nhỏ hơn nữa kìa.
Thiết kế nhỏ gọn còn màu hồng nữa yêu quá mod ơi 😁
lastpr0
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thật sự xuất sắc, chỉnh chu từ kiểu dáng đến màu sắc, có dây đeo tay nữa, dùng để đi chơi trong ngày quá tuyệt.
5000mah hay 10.000mah??
@Hieu Nguyen. 5000 á mình ghi nhầm và đã edit rồi nè. Sorry mọi người.
Huy Mori
TÍCH CỰC
2 năm
Lại tốn tiền rồi
bocua
CAO CẤP
2 năm
Đang dùng cục 10k của baseus hết nước chấm, trước cũng có cục anker fusion 5k nhưng ko có PD
kingv9x
TÍCH CỰC
2 năm
@bocua Cho link đi bác ơi, e cũng tính mua baseus
bocua
CAO CẤP
2 năm
@kingv9x Tìm đúng cái này là ok
424939c43f4c647b1b7e83757486a6a4_a384a82093d44f4980c6357c2fce570c.jpg
hquangvn
TÍCH CỰC
2 năm
Cái tên nói lên tất cả, haha: PowerCore Fusion Prism 5000
Nhỏ quá sao nhét 10.000 rồi vừa sạc được
@hquangvn 5000 á mình ghi nhầm và đã edit rồi nè. Sorry mọi người.
teoteo_tt
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn là thích rồi cho đến khi thấy cái đầu cắm 😁
hipppo
CAO CẤP
2 năm
Thỏi son hình trụ mà bảo giống thỏi son.
@hipppo Trong ảnh đâu chỉ có 1 thỏi son đâu bác 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
B này hình như mua shop TheNhoUSA
vậy là 10.000mAh hay 5.000mAh
@Yougotnomessage 5000 á mình ghi nhầm và đã edit rồi nè. Sorry mọi người.
ht12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu 10000 thì ngon, còn 5000 thì vẫn còn to nếu so với iWalk. Cái này nếu cạnh bo cong hơn thì chắc cũng bỏ túi quần đc, cạnh này hơi cấn, kiểu vuông vức có góc nhọn này thì cầm ko thân thiện với tay lắm
@ht12 Viên này chỉ 5000mAh thôi nè
Nếu là hình trụ thì chắc cháy hàng
Đồng hồ mod đeo đẹp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019