Trên tay sạc dự phòng MIPOW CubeX 10000 Version II: PD 18W, Sạc không dây 10W và 3 cổng sạc khác

Mikeknowsme
11/12/2019 7:32Phản hồi: 126
Trên tay sạc dự phòng MIPOW CubeX 10000 Version II: PD 18W, Sạc không dây 10W và 3 cổng sạc khác
Đây là pin sạc dự phòng với thiết kế đáng yêu và trẻ trung nhất mình được thấy và rất đặc trưng của MIPOW, nó có tên CubeX 10000 Version II mới ra mắt hỗ trợ thêm cổng USB-C Power Delivery 18W, lúc trước cổng C này chỉ hỗ trợ sạc điện vào mà thôi. Đồng thời, sạc không dây 5W cũng được nâng cấp lên 10W.

Về thiết kế, nếu nhìn lần đầu bạn sẽ không nghĩ nó là pin dự phòng bởi thiết kế theo dạng hình vuông nhỏ gọn xinh xắn, đúng hơn sẽ bị nhầm với một sản phẩm loa di động mini nó chỉ có kích thước bằng bàn tay của của các bạn nữ. Có 2 cổng sạc USB-A ở 2 bên, một cổng hỗ trợ 5V - 2A (10W), cổng còn lại sạc 5V - 1A (5W). Cả 2 cổng ở vị trí đối xứng nhau nên khi để lên bàn cắm sạc bạn sẽ thấy nó khá gọn. Ở phía xéo bên phải có móc dây đeo thời trang, phần dây này có sẵn khi mua về tất nhiên bạn có thể móc bất kì dây đeo nào bạn muốn. Đây là một phu kiện mà người tiêu dùng sẽ khá thích thú khi có thể móc dây vào ba lô, đai quần,...

tren_tay_mipow_cubex_10000_tinhte_3.jpg tren_tay_mipow_cubex_10000_tinhte_1.jpg
Phía trên là cổng USB-C hỗ trợ Power Delivery 18W - đây là điểm giá trị nhất ở bản CubeX10000 Version II. Cũng như nó nhận điện sạc vào cũng là 18W:

• Công suất sạc ra và sạc vào cổng USB-C PD: 5V - 2A; 9V - 2A; 12V - 1.5A

Đối với mình, khi xài pin MIPOW CubeX 10000 mình thường xài cổng USB-C Power Delivery để sạc nhanh cho iPhone. Ngoài ra khi sạc những thiết bị smartphone không có PD như iPhone 7 trở về trước thì sử dụng cổng sạc USB-A 10W là được.

Cổng USB-A 5W còn lại sẽ có người nghĩ nó chậm, trang bị làm gì? Nhưng đừng quên rằng những thiết bị phụ kiện xung quanh chúng ta như tai nghe bluetooth, đồng hồ thông minh, smartband,... Những thiết bị đó rất cần những cổng sạc 5V - 1A. Vì cũng tuỳ sản phẩm, nếu chúng ta dùng cổng sạc nhanh cho một số thiết bị nếu không đủ "khôn" để nhận điện vào hợp lí thì sẽ làm hỏng.

tren_tay_mipow_cubex_10000_tinhte_5.jpg Xung quanh pin sạc được thiết kế nhựa bóng, sờ rất thích, ở dưới có 4 cái phần dư nhô ra để tránh trầy khi để lên mặt phẳng. Ở phía trên được làm nhựa nhám, có dấu "+" đây cũng là phần sạc không dây theo tiêu chuẩn Qi 10W, 10W là công suất khá ổn để bạn sạc cho thiết bị di động mà không thích cắm dây lung tung, trong hộp có tặng thêm một miếng dán để bạn dán cố định lên bề mặt sạc không dây nhằm chống trượt smartphone khi đặt lên.

Mình đang có tổng cộng 6 màu khác nhau, và toàn chỉ là những màu sắc nổi bật, ắt hẳn các bạn nữ sẽ thích sản phẩm này. Bao gồm: Đỏ, trắng, xanh da trời, cam, xanh cỏ và đen. Mình sẽ trên tay bản màu cam vì đây là màu mình thích nhất, nó cam kiểu màu coral - màu của san hô từng là màu của năm 2019.

Tóm lại MIPOW Cube X 10000 không chỉ là một sản phẩm pin dự phòng nhỏ gọn, đẹp, thời trang, mà còn hỗ trợ nhiều cổng sạc và có thêm giải pháp sạc Qi. Bạn có thể sử dung smartphone cả ngày, đi làm, đi chơi, đi du lịch mà không lô việc hết pin nữa.

Cám ơn Hangdang.vn đã cho mình mượn sản phẩm trên tay!
Link sản phẩm tại đây

Quảng cáo

126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

utkz2319
TÍCH CỰC
4 năm
Củ rưỡi
@iCừu 01 Quá chuẩn. Dậy cắm sạc cái, oánh răng, vệ sinh, mặc quần áo xong rút sạc ra thì dùng tẹt. Tới văn phòng tiện tay cắm chút là đầy tới đêm luôn!
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 Cần sạc 15 30p là đủ dùng rồi. Với đt giờ pin 3 4k, sáng sạc đầy dùng đến đi ngủ vẫn còn nếu sử dụng bình thường.
@thanatox1 Em cũng làm 2 cục anker 10k với cục fusion vừa sạc tường vừa pin 5k nữa mà chỉ đi du lịch hay công tác mới cần mang, giờ cứ cắm vào cổng C trên macbook là sạc vèo vèo rồi 😁
yoyi86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@utkz2319 mainguyen 1k2
bachlong 950k kìa 😆
Múc thôi.
Ngọ Khán
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn đẹp mà giá chát quá.
Xài anker thui :v
cục sạc đáng iu - cái giá đáng .........1.499.000đ 😁
Ko đáng mua
.acu.
TÍCH CỰC
4 năm
nhỏ gọn mà mắc quá
Nhìn dễ thương mà giá quá chát.
Qlion
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhỏ gọn và đẹp quá. Không biết công suất thật còn được khoảng 70% không nhỉ?
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@buiduc_hung Công thức lý thuyết chứ dung lượng sạc thật cao lắm 6000mah thôi như bác No1 là chuẩn r
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Khù_Khờ Vậy mà cục 5k anker mình sạc full đc 1 lần cho pin 3k5 vẫn dư xíu ??
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Shine.shin Bác xài tới kiệt pin tắt nguồn luôn mới gần mức 3k5, với pin dùng lâu dung lượng thực cũng giảm 5 10% so với ban đầu rồi. Cơ bản là sạc dự phòng loại xịn, cáp sạc xịn và ngắn có thể đạt đc 70% nhưng giá cũng vỡ mồm 😆
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@Khù_Khờ Ờ hèn gì cục 5k mà mình mua gần 700k. Vậy cũng đáng 😃)
liongate84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xiaomi vẫn đáng tiền nhất
vocweb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy vừa cắm dây, vừa để lên sạc không dây thì sao nhỉ? Chẳng lẽ sạc nhanh hơn????
Con xiaomi của mình mới lấy cũng hơn 500k, bằng 1/3 giá con này:
- 10000mah
- sạc nhanh chân Type C 18W ko có PD
- chân Type A ra cũng 18W
- sạc ko dây cũng 10W
Hàng xiaomi dùng bền vì mình đã xài nhiều pin dự phòng xiaomi, toàn cho bớt để mua mới vì nó ko chịu hỏng.
@huynhkhanh94 Thanks bác!
huynhkhanh94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenvanduy7493k45pda Cửa Hàng TCS hình như có bán cả hai bản đó bác
@huynhkhanh94 Thanks bác, chót mua con này rồi. Hic.
vanminh191
TÍCH CỰC
4 năm
@calvinnguyen999 em thấy cục xạc nó làm nguyên cục nhựa nên chưa biêts mở sao. chứ mỏ hàn thì nhà em có.
Anh em ai thích nhỏ gọn thì xài cục này, mình rất thích sưu tầm pin sạc dự phòng và cái này là mình ưng nhất, của Hello nomad, dính sẵn sợi cáp luôn. Mấy cục sạc nhỏ nhỏ vẫn thấy vướng
@chavalier Có link mua ko bác
@giaythuytinhkkt Nè bác, tất cả các công nghệ hiện tại đã được đưa vào cọng cáp này :v

https://hellonomad.com/collections/power-battery-packs/products/battery-cable
@chavalier Cám ơn bác.
@chavalier Cám ơn bác
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Mipow là con nhà xiaomi à
utkz2319
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuanpht Nhìn giá là không phải Xiaomi rồi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
Giá cắt cổ và được phân phối bởi 1 người bán hàng lừa dân Việt Nam với mác USA
@ChuoiNo1 Mánh khoé kinh doanh thôi, nói lừa thì cũng hơi quá mà cũng chẳng sai. 1 củ 5 cho cục pin dự phòng 10k mah thì đúng là chất rồi, nhưng mình không thích loại to và thô như thế này.
Vẫn đang dùng cục mophie xl 10k, dù chả có sạc nhanh gì , sạc vào thì lâu vãi hồn 😆
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
@huykhanh95hup Mình có dùng cục pd xl thấy ngon
Cục ko có sạc nhanh đặc biệt là pdp thì cần phải có sự kiên nhẫn khi sạc vào
@ChuoiNo1 Đúng thế bạn, cứ phải qua đêm ms đầy, nhưng nhu cầu ko nhiều thì thấy cục đó rất ổn, hoàn thiện rất đẹp, may dòng sạc ra của nó cũng khá 😆
Dễ thương, giá hơi dễ sợ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019