Trên tay sạc Innostyle Zeni 65W: thiết kế nhỏ gọn nhờ vật liệu GaN, hoàn thiện tốt, sạc nhanh

Mikeknowsme
20/6/2020 10:21Phản hồi: 131
Trên tay sạc Innostyle Zeni 65W: thiết kế nhỏ gọn nhờ vật liệu GaN, hoàn thiện tốt, sạc nhanh
Innostyle Zeni 65W là một cục sạc làm mình rất ấn tượng trong thời gian bởi thiết kế nhỏ gọn nhưng lại có công suất sạc lớn lên đênnse 65W. Với công suất này bạn có thể sử dụng để sạc MacBook và sạc smartphone hỗ trợ Power Delivery.

Cảm ơn Hangdang.vn đã cho Tinh tế mượn sản phẩm trên tay!

Thiết kế

Sạc Zeni có thiết kế nhỏ nhờ vào vật liệu bán dẫn Gallium nitride (GaN), chỉ gói gọn bé tí trong lòng bàn tay, và rất khó để nhận ra đây là cục sạc có công suất lớn 65W. Vỏ của cục sạc hoàn thiện bằng nhựa nhám và các đường cắt viền là nhựa bóng trông rất đẹp và đơn giản, hoàn thiện cũng rất tốt.

Các thông tin điện công suất của sạc​

Mình để cạnh sạc Zeni 65W bên cạnh sạc MacBook Pro 13 inch - 60W của Apple, Innostyle Zeni nhỏ hơn khoản 40%.

Hai cổng sạc gồm USB-C hỗ trợ PD 65W và một cổng USB-A smart AI công suất 12W. Tổng công suất mà Innostyle Zeni sạc được là 65W, cho nên nếu bạn muốn sạc tối đa cho MacBook thì cứ cắm cổng USB-C mà thôi.

Với 65W bạn có thể sạc cho MacBook Pro 13" hay 15" cũng đều được. Chính vì hỗ trợ PD nên bạn có thể thoải mái sạc nhanh với các thiết bị smartphone hiện nay. Cổng USB-A còn lại thì mình thường sạc kèm với các thiết bị phụ kiện khác hiện nay như tai nghe, smartwatch, hay một smartphone cũng được. Cục sạc cũng có công nghệ sạc thông minh giúp cân bằng dòng điện để sạc với công suất tối ưu nhất cho từng thiết bị cần sạc.

Quảng cáo

Khi sạc MacBook Pro 15" của mình một thời gian thì mình thử đo nhiệt độ chỉ vào khoảng 40 độ, đây là mức rất ổn. Bản thân cục sạc cũng được các chứng nhận đảm bảo an toàn dòng điện, bảo vệ quá dòng, quá điện áp, tránh chập mạch.

Mang theo cục sạc Innostyle Zeni rất tiện lợi bởi sự nhỏ gọn, mình tận dụng được thêm diện tích cho túi phụ kiện. Mỗi ngày đi làm mang theo một cục Zeni này là hầu như mình sạc được hết cho các thiết bị công nghệ xung quanh mình.

Giá sản phẩm là 1,290,000đ, giá rất tốt cho một cục sạc công suất cao, hoàn thiện tốt, an toàn, ngoài ra khi các bạn mua còn được bảo hành 2 năm 1 đổi 1 nên cứ yên tâm mà sử dụng.

Link sản phẩm: https://hangdang.vn/shop/chargers/zeni-innostyle-65w-cho-iphone-ipad-tablet-smartphone-macbook/

SẠC INNOSTYLE GAN ZENI 65W CHO IPHONE, IPAD, TABLET, SMARTPHONE, MACBOOK - IC65-2PDWHI - HD Accessory

Thiết kế nhỏ gọn Gallium Nitride 65W có tên Zeni GaN 65W  được thiết kế nhỏ gọn, kích thước nhỏ hơn 40% và nhẹ hơn so với bộ sạc 61W của Apple nhờ sử dụng công nghệ GaN cao cấp. Zeni 65W khá tiện lợi cho việc bỏ túi khi đi ra ngoài hay bất kỳ...
hangdang.vn
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
Giá đó làm cục 65w 2 cổng type c của anker cho lành
@lekhanhtrung123 Gấp đôi chứ bạn nhỉ
@hoaikhong00 trên tiki vẫn đang bán 600k
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@Nguyễn Anh Kha Bạn google giúp mình nhé. Mình tìm link từ sáng mà k thấy đâu. Mẫu mới 2020, giá 599k. Cục màu trắng
Thôi cứ anker cho lành
Mấy hãng này cứ dán tem rồi đôn giá 😁
@Trần Tuấn Hoàng Chắc của tinhte
Hay quá, thks
hunggh
CAO CẤP
4 năm
Các bác ơi có cục nào kiểu này mà cổng USB-A của nó tích hợp QC 3.0 công suất 18W ko?
raconteur
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hunggh Cổng USB-A thường công suất chỉ 12W thôi bạn.
@hunggh Ravpower có cục 65W 1 cổng USB C + 1 cổng USB-A, cổng A ra được 18W, dùng GaN nên nhỏ = cái hộp airpod 😁
Vãi giá, tưởng 400-500k 🤣
@If you dont mind Danh tiếng thì không thấy, tốt đâu chưa biết, nhưng mà đúng nhìn cái giá là ấn tượng vãi !
willxlazy
TÍCH CỰC
4 năm
Mọi người cho mình hỏi ví dụ mình có cục sạc PD type C 65W, thế có sạc được cho các thiết bị khác có type C (nhưng ko hỗ trợ PD) ko vậy?
Có bị cháy khi cắm sạc công suất lớn như vậy ko?

Vì cái Gopro của mình, rồi vài món khác nữa có cổng type C nhưng ko dám cắm sợ cháy. AE nào biết giải thích giùm với
@willxlazy Cổng C có PD sẽ báo cho cục sạc biết điện áp cần thiết (thường là 5V, 9V,12V,15V, 20V). Nếu thiết bị không có PD thì đơn giản là cục sạc chỉ xuất ra điện áp 5V như một cục sạc bình thường thôi. Như vậy về cơ bản các thiết bị 5V không cần PD cũng được.
tuheeb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@willxlazy Cắm thoải mái nhé b, chỉ có detect k sạc đc luôn thôi chứ k gây cháy đc devices
@willxlazy nó có chuẩn riêng nên phải yêu cầu cả về phần cứng của thiết bị sạc nó mới chạy đc PD. còn với máy dùng type-C nhưng không có chuẩn PD thì cũng như cục sạc thường vậy 5V max
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cục của Baseus cũng sử dụng công nghệ GaN, 65W, 2 cổng C 1 cổng A, giá bằng nửa
ntnam1972
TÍCH CỰC
4 năm
@tunglinhk1 Bạn ơi bạn mua ở đâu vậy? cho mình xin thông tin chính xác của nó với, mình tìm mà thấy nhiều thứ quá, tks bạn!
lala_qn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tunglinhk1 bạn sạc cho Dell Xps 9360 qua cổng nào đó bạn, mình cũng đang dùng máy này
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lala_qn Qua cổng usb C ấy
Hoàn thiện cao cấp, thiết kế đẹp. Được đó.
Giá đắt thật, cục ravpower giá bằng 1/2 mà cũng ngần ấy tính năng. GaN, type C 45w, usb a 18w.
@Nguyễn Anh Kha Đặt trên taobao qua baogam nhé bạn giá khoảng 620k (chưa phí ship nội địa).
Shopee cũng có nhưng giá hơn 700k
@kirakun277 mình thì xài cục ZMI 65W có 400k thôi. To hơn cục này chút mà rẻ hơn nhiều. Sạc cho lap với iPad thoải mái :D
@songoku_1206 mình cũng dùng cục xiaomi 45w, nhưng kéo max chỉ được 40w. lởm nhất là cọng cable của xiaomi, dùng một thời gian là không sạc được dòng cao nữa. sạc laptop còn sụt pin.
@kirakun277 cục ZMI ngon hơn nhiều bác. Coi mấy trang nước ngoài nó mổ ra thấy linh kiện toàn xịn, gần như k khác gì mấy cục Anker tiền triệu. Mỗi tội cục này chỉ có duy nhất cổng C, nhưng cũng k phải vấn đề gì lắm 😁
Cổng còn lại mà sạc nhanh thì lúc rồi. Thôi vậy
tiderace
TÍCH CỰC
4 năm
@VinaOneX Bác có thể tìm cục SlimQ cũng tầm giá này, cổng USB-A chuẩn sạc QC 3.0. Còn muốn giá rẻ thì tìm cục Baseus.
@tiderace SlimQ của mấy ông mod tinhte đặt rồi bán đó
tiderace
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangphithanh Đừng chém bác ơi. SlimQ do cậu em bên SiliconZ phân phối nhé.
Mấy tháng trở lại đây xuất hiện lắm loại sạc với công nghệ gan thận phổi thế nhỉ 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@baokhanhpro957 Hãng đầu tiên mình thấy xuất hiện công nghệ gAN là SlimQ , sau đó thì 1 loạt các loại sạc ở đâu cũng xuất hiện với công nghệ này, chả biết chất lượng thế nào mà lần 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
aman
TÍCH CỰC
4 năm
@baokhanhpro957 Bạn hơi nhầm, danh tiếng lớn là do mấy nhà phân phối VN xách về rồi PR rầm rộ thôi, còn đánh giá thì PK Xiaomi ZMI Baseus số lượng bán gấp 2 30 lần mà có mấy người chê đâu, giá bằng 1/3! Hãy là người tiêu dùng thông minh, đừng để bị thuốc
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@aman Xiaomi zmi cũng có tiếng nhé, danh tiếng của mấy hãng anker, zmi, baseus ở vn toàn do nhiều người dùng đánh giá tốt mà ra chứ hãng nó có pr ở vn đâu. Mình đang nói mấy cái hãng mà gần đây tinhte giới thiệu ấy, toàn hãng chẳng có tí tên tuổi nào mà giá ngang hoặc thậm chí đắt hơn cả anker
@aman Thế bạn nghĩ Xiaomi nó không tốn công, tốn tiền PR chắc ?
Mấy cái thương hiệu tàu khựa mà không PR thì cũng đến ạ.
Đạt Haha
ĐẠI BÀNG
4 năm
GaN 65W 2 type-C + 1 USB A có 590k cũng sạc phà phà.
Giá gì 1tr3. Ráng ráng 1tr6 mua dc Atom PD 4 100W ko chừng.
@Đạt Haha Loại j vậy bác?
Đạt Haha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn Anh Kha Baseus. Bạn gõ gg tìm Baseus 65W là ra
tiephien2
TÍCH CỰC
4 năm
@Đạt Haha Có 300k thôi b 😁😁
Mấy cái thể loại này cứ Anker, RAV Poawer mà chiến cho yên tâm
Giá này mua baseus 65w còn hơn
Hao hao củ này nhỉ, củ của mình mua chỉ 400k
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
@thaikhang91 Cùng chỗ gia công mà
Cơ mà choe chán hơn cả build lẫn ngoại hình
Thôi dùng ravpower GaN
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Chát quá
ThTrà
TÍCH CỰC
4 năm
Má ơi cái giá
Opera Voz
TÍCH CỰC
4 năm
Mua cục 65W của Raw tầm 600k. Chẳng hiểu cục này có gì hay ho mà đắt gấp đôi.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
4 năm
@Opera Voz Mất tiền ng ta quảng cáo mà b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019