Trên tay sạc không dây QI cho iPhone, Android của Mophie

cuhiep
20/11/2017 15:20Phản hồi: 70
Trên tay sạc không dây QI cho iPhone, Android của Mophie
Hai thiết bị sạc không dây mình trên tay trong bài này dùng tốt với iPhone cũng như các thiết bị khác dùng chuẩn sạc QI. Cục sạc hình tròn là bản 2017 hỗ trợ sạc nhanh đến 7.5walt tức là nhanh hơn các cục sạc QI trước đây khá nhiều. Cục pin thì Mophie không ghi rõ có hỗ trợ sạc nhanh QI hay không như mình thấy năm 2016 thì nhiều khả năng không có sạc nhanh. Mophine là hãng làm phụ kiện của Mỹ có sản phẩm được bán chính thức trong cửa hàng Apple Store cùng với các brand khác như Belkin.

Hiện tại sản phẩm sạc nhanh khác cho iPhone mà anh em có thể mua được là sạc không dây của Samsung cũng hỗ trợ sạc nhanh. Anh em lưu ý là iOS11.2 ( đang là bản beta dev) thì iPhone mới hỗ trợ sạc nhanh không đây.

Nếu anh em hay phải nhấc điện thoại lên để làm gì đó trong quá trình ngồi làm việc thì sạc không dây sẽ giúp chúng ta thoải mái hơn, ít vướng vúi hơn. Bàn làm việc cũng sẽ gọn gàng và đẹp hơn.

Pin di động hỗ trợ sạc không dây cũng cho trải nghiệm tương tự. Dĩ nhiên là nó sẽ sạc chậm hơn so với giây nên gần như chúng ta sẽ sạc liên tục cho nó khi ngồi làm việc.

Cục sạc tròn dùng ổ cắm điện và đầu nối vào bằng cổng tròn.

Đây sản phẩm test lên mình chưa test chi tiết thời gian vào pin. Mai mốt khi nào có sản phẩm bán ra sẽ test kỹ hơn so với các cục sạc khác.

Pin di động có hỗ trợ sạc không dây QI của Mophie dung lượng 10,000mAh (38Wh). Sạc điện vào bằng cổng MicroUSB và có thêm cổng USB-A để sạc với tốc độ 5v 2.1A.
tinhte_tren_tay_sac_khong_day_mophie_3.jpg tinhte_tren_tay_sac_khong_day_mophie_4.jpg tinhte_tren_tay_sac_khong_day_mophie_5.jpg tinhte_tren_tay_sac_khong_day_mophie_6.jpg tinhte_tren_tay_sac_khong_day_mophie_7.jpg
Bàn sạc tròn này có một gờ cao su nhô lên giúp cho điện thoại khi để sạc không bị tượt. Trong khi cục pin thì có một lớp phủ giống như nhung cầm êm tay. Mức độ hoàn thiện của Mophie cũng rất tốt.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đó giờ tự hỏi khi nào sạc dự phòng nó có Qi
So-xanh-xanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER Sạc dự phòng không dây của bác đây nhé http://www.pin-du-phong-ho-tro-sac-khong-day-chuan-qi-sieu-mong-10000-mah-15886585.html
@So-xanh-xanh Mình đợi Anker là chính. An tâm chất lượng. Còn mấy hãng khác ko dám 😔
vistahome
TÍCH CỰC
6 năm
@TACOMPUTER Mili power thì sao, giá thấy mắc hơn anker Đang dùng con sạc mili power data2
@vistahome Mìn tham khảo thử xem sao
kiếm luôn mấy cái giác chuyển tai nghe sang 3.5 làm rev luôn cho tròn bộ bác😁:p
Ngon
mua ở đâu ? where to buy ?
zaki.vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đặng Vi Phú Đây bạn: https://bengo.vn/de-sac-nhanh-khong-day-mophie-wireless-charging-base-usa.html
😔 bao giờ thì có công nghệ cánh cửa thần kỳ đô rê mon
mkien80
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng sạc ko dây DT-900 của Nokia mua với giá 350k cũng hài lòng 😁
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mkien80 Mình thì mua lại có 150k :D ngon bổ rẻ haha
@mkien80 Ghét mỗi quả dây cắm sạc là chuẩn đầu nhỏ, hơi bất tiện
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin dự phòng mà có 1000mAh thì xài mấy hồi
Xài ốp lưng có sạc được không các bác?
@Phu Thanh 528 Tuỳ Loại bác nhé
@Phu Thanh 528 dc bác, sạc ngon là khác😃
E ms test tuần trc, dùng dc 15p trả lại bên apple store, sạc khá nhanh, nhỏ gọn nhưng nóng vãi chưởng😔
manhbb87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn tiêu đề trên trang chủ mà tưởng như Mod Hiệp viết chưa xong tiêu đề đã post bài ấy nhỉ??
huyanh147
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhbb87 Iphone thì hiểu,mà Android thì mình chưa hiểu. Chắc mình không cùng ...suy nghĩ. 😃
dantemax
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mình sạc iphone X bằng cái này vs cái belkin tới 86% là đứng.ko lên đc nữa.cả 2 cái ipx đều bị
@dantemax Sợ nổ bác à. Chắc tính năng mới
Hay ip sạc đến đó là nín :D
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dung lượng cục pin là 10.000mah ông nội ơi, có 1000mah thì sạc cái nồi
@saocodon_t48 xin cảm ơn
conkinhong
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Ko sân si với trẻ trâu ko khóa mồn bây giờ anh
không biết gõ bài bằng thiết bị gì mà lắm lỗi thế ko biết. Vứt quách nó đi.
Nhìn ảnh thì đúng là không vướng víu giù nữa nhưng đọc chữ thì thấy vướng vúi 😁
Ốp lưng dạng mỏng sạc được không thấy bác
danhthangvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kiếm con pin sạc dự phòng có đủ Qi và QC 3.0 dung lượng lớn lớn 1 chút là chuẩn nhất, cực kỳ luện lợi.
androidms
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình sài sạc không dây Samsung Convertible cho iPX thấy chậm (1h sạc được 25% từ 75% lên 100%). Suy ra mất hơn 4h mới sạc đầy từ 1%.
Cuối năm Apple ra bản update sạc nhanh cho iPX, hi vọng sẽ rút ngắn thời gian sạc đáng kể.
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@androidms càng về cuối dòng nhận vào thấp hơn nên sạc chậm hơn b ah. Sạc từ 0% đến 70% sẽ nhanh hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019