Trên tay sạc nhiều cổng Anker PowerPort Speed PD 5: Đẹp, nhẹ, ít nóng, 01 cổng USB-C PD tiện dụng
2 nămBình luận: 132
Trên tay sạc nhiều cổng Anker PowerPort Speed PD 5: Đẹp, nhẹ, ít nóng, 01 cổng USB-C PD tiện dụng
Mới đây thì mod @Duy Luân đã có một bài chia sẻ với các bạn Kinh nghiệm mua sạc nhiều cổng để dùng cho máy tính, điện thoại rất hay. Mình đã theo từng bước hướng dẫn của bài viết và tìm được cục sạc phù hợp với nhu cầu của mình, con Anker PowerPort Speed PD 5.

Tính đến thời điểm mình viết bài thì có lẽ PowerPort Speed PD 5 là cục sạc đa thiết bị tiện dụng nhất của nhà Anker (PowerPort Atom PD 4 bán ra sắp tới khả năng sẽ soán ngôi con này)

PowerPort Speed PD 5 có thiết kế hình hộp chữ nhật khá đơn giản. Kích thước vật lý tương ứng Dài x Rộng x Cao ~ 10 x 7.8 x 2.8 mm. Nó được hoàn thiện toàn bộ bằng nhựa nên rất nhẹ, chỉ 250 gram. Mình chỉ cần vác 250 gram này là có thể giải quyết vấn đề về sạc cho tất cả các thiết bị của mình.

Quảng cáo

Những ưu điểm khiến mình đánh giá PowerPort Speed PD 5 là cục sạc đa thiết bị tiện dụng nhất hiện nay:

• 1 cổng USB-C có Power Delivery, công suất sạc tối đa 30W. Cổng sạc này mình dùng để sạc nhanh iPad, iPhone và quan trọng nhất là sạc cho cả con Macbook Pro của mình.

• 4 cổng USB-A đều có PowerIQ để sạc cho tất cả các thiết bị còn lại như Apple Watch, máy ảnh, gopro, loa di động, tai nghe, flycam... rất nhanh và an toàn
  • Có đèn tín hiệu led xanh để ban đêm dễ xác định vị trí cục sạc
  • PowerPort Speed PD 5 được xếp vào dòng Desktop Charger nên có sợi dây nguồn dài 1 mét giúp mình dễ dàng cắm sạc ở những nơi ít có ổ cắm hoặc ổ cắm ở vị trí khó cắm.

Ngoài những ưu điểm trên thì Anker PowerPort Speed PD 5 có rất nhiều tính năng an toàn về điện giúp bảo vệ cả cục sạc lẫn thiết bị được sạc:

Một điểm cộng nho nhỏ khác đó là Anker có cách đóng hộp mới cục sạc của họ, rất đẹp và gọn gàng

Giá bán cho cục sạc này là 50$ tại Mỹ, khá cao nhưng mình thấy nó hoàn toàn xứng đáng. Các bạn đang xài cục sạc đa thiết bị nào và có gì hay? Hãy chia sẻ cho nhau nhé!

Quảng cáo

vkat_nguyên
ĐẠI BÀNG
2 năm
ngon đấy.nhìn thôi đã thèm
@vkat_nguyên không biết có giống cái này không vậy các bác?
vkat_nguyên
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinhtatem không giống đâu bác.cái này chỉ sạc không thôi mà
Zonz
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinhtatem cái cổng bác mua ở đâu đấy? cho địa chỉ giúp với?
tks bác!
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
Cổng C có 30w thấp quá, ko có cục nào của anker số cổng y ntn mà C tầm 60w nhỉ.
halo222
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrdrg10 Cục này tổng công suất 60w đó.
@halo222 Mình cần công suất 90000kW may ra gần đủ..
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@halo222 Nhưng cổng C chỉ có 30w nhé bạn, 60w là max tính cả mấy cổng kia nữa.
@Trần Hoàng Long. chia = bán lại đó, tiền bạc chứ yêu iếc gì
@Nam Air Em hiểu mà anh =)))))))))
@Nam Air Dạ ko. Em hóng cục hyper thôi 😆)
giây nguồn.
@hakuruno Cám ơn bác. Em đã sửa
DesignNomad
ĐẠI BÀNG
2 năm
Công suất 30 trên cổng type C hơi yếu. Sạc cho macbook 12 chắc ok hơn là pro.
halo222
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình có cục nay mua 1tr. Sạc gọi là bá đạo luôn cho aw, hai cái đt, một cái ipad
anhlt
TÍCH CỰC
2 năm
30w không bằng cục mình mua cách đây 2 năm
MoNoJi
TÍCH CỰC
2 năm
PD có 30W mà ngon gì, sạc con 13" HP của e k nổi 😃
Mình đang dùng cục này khá ngon
cục sạc như trái bom
macbook pro xài có 30W thôi à =))
cơ mà PD 30W yếu sinh lý thế
LockonDyns
ĐẠI BÀNG
2 năm
Post ZMI ngon hơn con này. Qua bển comment đông vui hơn.
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang cần 1 ẻm tầm 87w trở lên cho macbook i9 kéo render xuất 1080p. Mà chưa kiếm được em ưng ý
@Ha Culi https://www.hypershop.com/products/hyperjuice-87w-dual-usb-c-charger-with-qc-3-0-usb-a
Bác tìm hiểu e này xem e cũg đag xài e nó kèm vs cục à kẻ mà mod giới thiệu!
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dorewan199x Mình đang dùng hyper bản củ ra 60w thôi, mình tìm cục nào gọn hơn xíu nữa í
@Ha Culi https://batpower.com/index.php?route=product/product&path=60&product_id=196

BatPower|P120B 120W 90W PD USB-C Charger

BatPower|P120B 120W 90W PD USB-C Charger
batpower.com

120w đây, mún nhỏ gọn chả có đâu, tưởng 18w nhỏ nhất thế giới à =))
Việt Chan
ĐẠI BÀNG
2 năm
chắc chỉ cho air, macbook pro phải 60W mới ổn.
30w thì bèo quá, cần gì đám A kia cơ chứ.
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 Bởi vì bạn giàu hoặc nhu cầu bạn ko như mình thôi 😃
2 cổng kia thì bạn sạc được bao nhiêu thiết bị của mình. Mình có 2 pin dự phòng, 1 airpods 1 galaxy buds, 2 iphone, 1 android usb c, 1 macbook. Theo bạn mua bao nhiêu cái sạc kia mới vừa.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@mrdrg10 Do không biết cách phối đồ thôi b
B dùng nhiều điện thoại như kiểu đa cấp ấy nhỉ
Mình chỉ ví dụ combo của mình ở cq
- ip với 2 sim, 1 laptop dùng c- pd (ở cơ quan dùng nguồn 130w theo máy)
- pin dự phòng c-pd 45w
- 1 sạc ko dây
Nên cơ quan làm việc nhiều chỉ cần
- 1 anker power trip pd (1 c-pd, 2 usb A, 2 nguồn ac type US)
- Anker 49,5w
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 Rốt cục bạn lại lấy đồ bạn để phối cho mình, mình đang bảo trường hợp mình mà cứ lấy thiết bị của bạn ra nói là sao 😆 Đã bảo tùy người khác nhau rồi mà.
Mà đa cấp gì, nhìn mấy mod tinhte xem số lượng thiết bị có nhiều ko, đấy là mình còn chưa kể máy ảnh nhé.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@mrdrg10 Mình tư vấn xong, ok bạn có nghe, mua đồ và trả công tư vấn cho mình ko.
Nếu có cung cấp nhu cầu
Các thiết bị hiện tại (tên thiết bị đầy đủ, các thiết bị sạc đang sử dụng để tính toán cơ cấu lại)
Mình làm nhanh thôi
Còn đưa mod vào đây làm j, họ dùng nhiều để review trải nghiệm và chia sẻ
Chứ 1 sim mà có 4-7 cái điện thoại cũng chả mang đi hết mà dùng đâu
đang thích cục sac của hãng Setachi mà ở việt nam méo ai bán mình thì gà ko biét đặt bên nước ngoài
Làm bảng tổng hợp b nào ơi, PD 1 2, QC1234, thunderbolt, nhìn rối
longprof
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hàng anker cục sạc thì ngon nhưng cáp lightning thì siêu lởm, trc mua 1 mớ về dùng 1 thời gian hỏng hết chip mfi, toàn báo phụ kiện ko hỗ trợ, thua cả con cáp lightning 200k của xiaomi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@clapika belkin ngon mà, cả combo Anker 18w c - pd và cáp c lighting belkin giá chưa tới 950k
clapika
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 Cái cable C-lightning bác mua cái mới nhất 29.99$ ý. Chứ cái vỏ cao su dùng cũng thường thôi ạ. Em dùng từ hồi nó mới ra mà giờ cũng có dấu hiệu tã rồi. Cái bọc vải có sợi kevlar bên trong ý thì ngon hơn và thực sự là nó đáng tiền hơn. Thêm có 10$ thôi mà khác hẳn.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@clapika Nó hết hàng nên không mua được thôi b, mình đang dùng cả mophie nữa
Erix
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@longprof Cho lời khuyên cho a em, mua cái anker 5 trăm mấy xài 5 tháng cắm điện xẹt gửi bảo hành thì nó trả, vì cái tem bị mòn, lý do là mình có dán keo trong ngoài vợ thấy bẩn lột ra, vấn đề là mình chả hiểu nó bh theo tem như vậy thì kiểu như đánh đố khách vậy, trong khi tem đó nếu xài bt vài tháng nó tự tróc, như main máy tính hay gì còn giấu trong đc chứ cục sạc thì làm sao mà giữ gìn tem đc, trong khi cục sạc anker k thể mở trừ khi phá nó ra. a em k nên mua vì chế độ bh thấy ghét.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019