Trên tay Samsung Gear S2, Gear S2 Classic

cuhiep
5/9/2015 11:37Phản hồi: 228
Trên tay Samsung Gear S2, Gear S2 Classic
Samsung Gear S2 Tinhte-49.jpg
Gear S2 có màn hình tròn và thiết kế truyền thống tương tự như những chiếc đồng hồ bình thường khác với mặt tròn chứ không đặc biệt như Gear S năm ngoái. Ở đây mình sẽ trên tay 1 phiên bản bình thường và 1 phiên bản classic.

Đối với phiên bản Gear S2 bình thường thì dây được gắn chết vào máy, không thay đổi được và phải là những dây đeo thiết kế dành riêng cho Gear S2 thì mới sử dụng được. Trong khi đó, bản Gear S2 Classic dùng dây tiêu chuẩn kích thước 20 nên chúng ta có thể mua những sợi dây da, dây đồng hồ trên thị trường để gắn vào.

Ngoài đặc điểm về dây thì ở phần mặt đồng hồ, Samsung trang bị cho chúng ta một chiếc vòng có thể xoay được để điều khiển các chức năng. Đối với bản Gear S2 thường thì phần vòng tròn này được làm trơn, còn trên bản Classic thì bề mặt vòng sẽ có dạng răng nhỏ

Ở bên hông phải, Samsung trang bị một nút home và nút back để chúng ta có thể dễ dàng điều khiển hơn. Gear 2S chạy hệ điều hành Tizen và có thể kết nối với bất cứ chiếc điện thoại Android nào chứ không nhất thiết phải là điện thoại của Samsung mới dùng được.

Khi đeo thử, mình cảm thấy Gear S2 cho cảm giác khá là nhẹ nhàng và nếu có mua thì mình nghĩ sẽ chọn màu trắng vì trông có vẻ hiện đại hơn.

Samsung Gear S2 models Tinh te.jpg

Còn một phiên bản khác là Gear S2 3G để chúng ta có thể bỏ sim vào và nghe gọi được nhưng Samsung không trưng bày ở đây nên mình không thể trên tay cho các bạn xem được. Một điểm khác là ở gian hàng này, Samsung đã cho trưng bày khá nhiều mẫu dây đồng hồ với những thiết kế khác nhau dành cho Gear thường lẫn Gear Classic, cho thấy rằng hãng rất muốn nhấn mạnh tới đặc điểm này.

Samsung Gear S2 Tinhte-48.jpg Samsung Gear S2 Tinhte-50.jpg Samsung Gear S2 Tinhte-51.jpg

Giao diện menu của Gear S2

Gear S2 phiên bản tiêu chuẩn
Samsung Gear S2 Tinhte-38.jpg

Phiên bản Gear S2 Classic

Quảng cáo

Samsung Gear S2 Tinhte-30.jpg

Gear S2 cũng có nhiều tuỳ chọn dây nhiều màu sắc, tuy nhiên bạn sẽ phải dùng loại dây dành riêng cho dòng sản phẩm này.
Samsung Gear S2 Tinhte-39.jpg

Tóm tắt thông số kỹ thuật
  • Màn hình: 1,2" mặt tròn Super AMOLED, 360 x 360 pixel, 302 ppi
  • Tuỳ chọn mạng 3G, có GPS
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n, Bluetooth 4.1, NFC
  • Vi xử lý: Exynos 3250, RAM 512MB
  • Bộ nhớ lưu trữ: 4GB
  • Cảm biến: chuyển động, con quay hồi chuyển, đo nhịp tim, đèn ambient
  • Chống nước: IP68
  • Hệ điều hành: Tizen
Samsung Gear S2 Spec Tinh te.jpg
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp quá
nhìn rẻ tiền thật 😔
@choigiky nhìn chán quá bác nhỉ , suy nghĩ của em giống như con cáo nhìn chùm nho :(
nautical
TÍCH CỰC
9 năm
@bacsidien94 Sao mà phải con cáo và chùm nho hả bác?? cái này thì có gì mà chùm nho?

Trông quá lởm luôn ấy, bằng kim loại mà sao em nhìn như bằng nhựa, màn hình thì lởm, thiếu tính nghiêm túc của 1 cái đồng hồ.

Cái này bác kêu chùm nho em cũng có thể hiểu seeder của SS nó khổ sở thế nào

Em cứ thật thà thế haha
nohara
TÍCH CỰC
9 năm
@phamthuc91 n có logo táo cắn dở thì sẽ là ôi đẹp quá dẫn đầu xu thế
phuoclinh36
ĐẠI BÀNG
9 năm
@choigiky Thế nào là rẻ tiền. Cmt tào lao thiệt
ginaquad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo cái hình thì là RAM 512 MB chứ anh
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ginaquad cuhiep là chúa viết cẩu thả mà
đẹp thật. nhưng vẫn thích đồng hồ truyền thống hơn bọn smartwatch này
treble
TÍCH CỰC
9 năm
Hết hồn, cứ tưởng ram 4g thật 😁
image.jpg Ko đẹp bằng cái này
Xấu
starwar125
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lambui.ip.hn Bác chuyên bán ipad thì quả táo là trên hết
@starwar125 Xấu là xấu !
Đem so với LG , Moto , Hoa Vĩ ... không có cửa ;)
ngoc1414
TÍCH CỰC
9 năm
RAM 4GB... ôi thần linh ơi :eek:
nói chung SS thì chả có gì đẹp hết. nhưng chỉ cần logo quả táo thì hàng đểu hay công nghệ của "tàu" đều đẹp
@rook12342 image.jpg Tặng bác 😁
@Beng-Pr0 uhm. chỉ cần logo apple thôi thì đồ lởm cỡ nào cũng thành đồ xịn. dù xấu cũng thành đẹp :D
@rook12342 Rắt hợp với bác đó:D:D
@Beng-Pr0 tiếc là mình ko thích đồ của táo ngoài macbook pro :D
Có vẻ sang và đẹp quá. Vòng tròn xoay có vẻ dễ xài và tiện lợi hơn crown của apple watch.

Càng nhìn càng thấy tội Aw

phải vài năm nữa mới đc như vậy 😁
starwar125
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp thế chỗ nào bán chưa bác cu hiệp
Các tuỳ biến dây của Samsung đẹp thật <3
Viền xoay cũng rất hay và sáng tạo

Ngoài lề: Trường hợp @lambui.ip.hn comment nhảm mình bấm vào để "Bỏ qua" nó mà ko được ta? Hình như nó bỏ qua mình trước thì mình ko bỏ qua nó được?
@cuhiep a xem sai một chút thông số rồi...!
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n, Bluetooth 4.1, NFC
  • Vi xử lý: Exynos 3250, RAM 4GB
  • Bộ nhớ lưu trữ: 4GB
Đẹp vậy mà tụi nó bảo rẻ tiền, xấu. Chắc thay cái logo là khác hẳn nhỉ 😁
Thích cái xoay xoay và cái giao diện tròn tròn...quen quen của 2 em này.

Sam sức sáng tạo quả là...vô tận 😁
@Wind my love uhm. táo thì đỉnh cao của sáng tạo rồi. có copy hay làm gì cũng là sáng tạo vĩ đại của nhân loại
@Wind my love Bạn này cmt chả ra làm sao. Mình ko thích những cmt như thế này.
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rook12342 Apple coppy ở đâu thế..vsi dụ cái coi.iW của táo chắc cũng coppy quá =))
@Porsche_Ngo hiểu cái quote đó ko mà quote lại vậy 😁 icon tròn của apple sáng tạo phải ko :D
Nhìn vẫn không đẹp bằng chiếc của LG, thấy nó rẻ tiền sao ấy.
@hnadov LG nhìn thô quá
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như con này ko có khe cắm sim mà là dùng sim nhúng 3g như sfone nên ko dùng bản 3g ở vn dc
toanpadium
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật sự rất đẹp. Con sw đẹp nhất từng thấy. Cứ tưởng apple làm đẹp nhất nhưng táo làm thất vọng quá. Con này mới mạnh mẽ, nam tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019